[Thảo luận] Thỉnh giáo các bác chút

NeOLs

Xe đạp
DRIFF,trước tôi chỉ xem trong film, vừa rồi xem thằng bạn thể hiện 1 cú ĐRIFF (khoảng 1h30 đoạn từ điện biên phủ rẽ sang trần phú) trên chiếc INOVA, rồi ông anh đi học 1 lớp dạy lái (lớp gì đó không biết) do Mercedes tổ chức ở đường chạy thử (Bắc Ninh thì phải) về kể được dạy và chạy thử thế nào,nghe mà phê quá nhưng chưa dám thử. Hỏi thằng bạn thì không đành vì sĩ diện, hỏi ông anh cũng ngại vì dòng xe ông thử không phải loại mình đi. Các bác ở đây rành món này chỉ giúp cái, chứ không kém bạn kém bè, quê lắm. Thanks các bác trước.

Carens2009

Xe điện
Cái này em có thấy bên OS các bác bàn từ lâu rồi,bác có thể sang đấy tìm thông tin .Hoặc kô tim được pm em ,em gửi link cho

lastmem

Xe buýt
xe CIVIC, bác cứ phóng nhanh, kéo phanh tay hết cỡ, đánh lái sang trái hoặc phải (bên bác muốn rẽ) đảm bảo sẽ drifft đẹp rồi vào viện nếu trình độ lấy lại cân bằng cho xe của bác không cao :) Bác làm theo mà có vào viện thì em không chịu trách nhiệm đâu nhá:21:

Junko

Xe buýt
E chỉ nhắn là khi nào cụ hoc được driff thì lên đây report lại cho ae nha.

ottc_mem

Xe máy
Cụ chủ thớt vào box Offroad mà đọc, em nhớ là trước đây có bài bàn về vụ này rồi đấy.
Nhưng em nghĩ là cụ đừng thử, kẻo lại trứng vịt lộn thì lại được đưa tin lên OF để anh em bàn tán đấy.:77:

mstimmer

Xe máy
Tốt hơn hết là không nên thử bác ạ...Hầu hết các loại xe ở mình không phù hợp để drift, nếu drift thì ảnh hưởng tương đối đến chất lượng xe của bác đấy ợ...Quan trọng hơn là điều kiện đường xá VN không drift nổi, thử tưởng tưởng xem nếu drift hỏng thì không chỉ bác mà mọi người xung quanh cũng bị oan đấy...

minhab

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ai ủng hộ em đôi lốp em làm cả chục lần . Xót tiền mua lốp lắm, cái trò này gọi là đốt lốp chứ rít quái gì, muốn rít phải có lốp thửa riêng (y)

—E†3rNaL

Xe tải
Ai ủng hộ em đôi lốp em làm cả chục lần . Xót tiền mua lốp lắm, cái trò này gọi là đốt lốp chứ rít quái gì, muốn rít phải có lốp thửa riêng (y)
xem thì sướng, nhưng iem là em chả giám thử đâu. xem tokyo drift quả thực bái phục, nhìn chỉ ước ao có lần mình drift 1 phát ngoài ngã tư cho nó hoành tá tràng ^^!. điều đó đồng nghĩa với việc vào việt Đức là dễ lắm.
Nếu Bác nào đã từng drift có thể post quy trình cụ thể ( có chi tiết hướng dẫn bằng ảnh ) thì hay quá !