[Funland] Chữa thoá hoá khớp bằng phương pháp tiêm Tế bào gốc ?

Vanduccb

Xe buýt
Chào các cụ. Em năm nay 40t dạo này xương khớp bị đau các khớp, uống giảm đau nhiều ko tốt cho dạ dày. Em tìm hiểu có PP tiêm tế bào gốc vào các khớp. Có cụ nào đã tiêm bằng PP này cho em xin kính nghiệm.

duytrong

Xe lăn
Em không biết tiêm tế bào gì nhưng Mẹ em tiêm được bác sỹ tiêm thẳng vào đầu gối, về đỡ lắm đi lại bình thường sau tầm 1 tháng thì lại đau như cũ. Vừa rồi lại tiêm nhưng cũng chả ăn thua gì.

XeChuaCo

Xe tăng
Chào các cụ. Em năm nay 40t dạo này xương khớp bị đau các khớp, uống giảm đau nhiều ko tốt cho dạ dày. Em tìm hiểu có PP tiêm tế bào gốc vào các khớp. Có cụ nào đã tiêm bằng PP này cho em xin kính nghiệm.
Trước em đọc còm của 1 cụ bên otosaigon thì cụ ấy tiêm nhưng không ăn thua. Mặc dù trước khi tiêm thì bs khăng khăng là sẽ khỏi. Chắc do cụ ấy đen.

kfc1981

Xe điện
Cháu hóng vì cũng bị rồi và cảm thấy khổ vì bệnh đó đây!

AF6677

Xe buýt
Cụ tham khảo phương phâp nào ăn uống chưa, tầm trung niên chắc đa số xương khớp cũng lọc cọc rồi

odaiba

Xe tăng
Việt Nam đâu đã cho tiêm tbg???

Xe bọ xít

Xe container
Xương khớp khi có tuổi quả là bệnh chung sống chứ khó có PP chữa dứt, chỉ đỡ đc phần nào tuỳ cơ địa

haipvg

Xe tăng
Khớp em con thấy tiêm huyết tương tự thân vào nữa. Mỗi mũi là 5 củ, chủ yếu là tiền dụng cụ tiêm.

odaiba

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

ductien.su

Xe tăng
Tiêm cái éo j, bọn lừa đảo đấy. Đinh Mạnh trong HCM có cái cơ sở củ lol ở đường Phạm Viết Chánh nó toàn tiêm thuốc giảm đau đội lốt thuốc chữa bệnh vào khớp.
Giảm đau tức thì nên bệnh nhân sướng. Sau về lạu đau lại như cũ luôn. Phí chữa trị thì đắt như chặt chém.
Mẹ em ngày xưa còn ngoài HN ra ông lang Luân ngõ 16 N.K.Toàn ông ấy có bài thuốc chữa rất tốt nhưng phải kiên nhẫn và duy trì đều đặn. Sau chuyển vào HCM nên ko theo đc nữa. Ông ấy dặn chỉ đc xoa chứ ko đc nắn bóp khớp nhiều. Đặc biệt cấm kỵ tiêm bất cứ thuốc j vào khớp, kể cả tiêm ở bv.
Mẹ em nghe bọn kia nó dụ giờ tiêm xong mới hối hận. Cm chúng nó!

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu thực sự là tế bào gốc thì cần phải sử dụng các biện pháp làm giảm hệ miễn dịch của người được tiêm vào đến gần bằng không. Chủ yếu là các thứ thuốc - hóa chất để diệt - làm giảm bạch cầu. Nếu không thì hệ miễn dịch của cơ thể sẽ tiêu diệt hết ngay những cái tế bào gốc ấy. Tiêm vào sẽ không có 1 tác dụng nào, ngoài việc tạo sưng, tấy khu vực tiêm.
Khi hệ miễn dịch của cơ thể giảm thì bất cứ một thứ mầm bệnh nào, kể cả những mầm bệnh rất bình thường cũng gây được thành bệnh nguy kịch. Vì vậy người ta phải sử dụng liên tục kháng sinh mạnh, liều cao, người được tiêm phải được sống trong môi trường vô trùng,...
Nếu không thấy làm các biện pháp này thì toàn là lừa đảo!

thanhtrung052

Xe tăng
Bệnh khớp thì Việt Nam chiếm đến 2/3.
Ai chua được bênh ngày thì có mà tỉ tỉ Phú

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thực sự là tế bào gốc thì cần phải sử dụng các biện pháp làm giảm hệ miễn dịch của người được tiêm vào đến gần bằng không. Chủ yếu là các thứ thuốc - hóa chất để diệt - làm giảm bạch cầu. Nếu không thì hệ miễn dịch của cơ thể sẽ tiêu diệt hết ngay những cái tế bào gốc ấy. Tiêm vào sẽ không có 1 tác dụng nào, ngoài việc tạo sưng, tấy khu vực tiêm.
Khi hệ miễn dịch của cơ thể giảm thì bất cứ một thứ mầm bệnh nào, kể cả những mầm bệnh rất bình thường cũng gây được thành bệnh nguy kịch. Vì vậy người ta phải sử dụng liên tục kháng sinh mạnh, liều cao, người được tiêm phải được sống trong môi trường vô trùng,...
Nếu không thấy làm các biện pháp này thì toàn là lừa đảo!
Tôi hiểu là, chính vì lý do đó, họ mới chọn Tế bào gốc, là tế bào không bị tiêu diệt, do dó không cần hạn chế hệ miễn dịch của cơ thể chứ bác?

Mesocsic

Xe điện
Nếu cụ có tiền thì tiêm trải nghiệm ủng đc. Nhưng ko nên kỳ vọng nhiều

coolpix8700

Xe ngựa
Tôi hiểu là, chính vì lý do đó, họ mới chọn Tế bào gốc, là tế bào không bị tiêu diệt, do dó không cần hạn chế hệ miễn dịch của cơ thể chứ bác?
Bác hiểu sai!
Tế bào gốc là loại tế bào ở dạng "nguyên thủy" chưa bị chuyên hóa thành tế bào của các mô chuyên biệt, nên nó có thể phát triển thành tế bào của các mô ấy. Họ cấy vào là để bù cho khả năng không thể hồi phục lại đủ của những cái mô ấy.
Nhưng khi đưa vào cơ thể khác, nó bị cơ thể ấy coi là kẻ đột nhập nên bị tìm cách loại bỏ. Đó là cái cơ chế rất cơ bản của bất cứ cơ thể sống nào để tự bảo vệ -> cơ chế miễn dịch.
Cũng chính bởi lý do này, nên việc cấy tế bào gốc dễ thành công nhất là họ lấy tế bào gốc từ chính cơ thể ấy.
Có điều kiện bác tìm hiểu cách cấy tế bào gốc để chữa 1 số bệnh (như máu trắng) sẽ thấy không chỉ tốn kém, mà rất công phu, chặt chẽ. Bệnh nhân bị cách ly tuyệt đối!

Chỉnh sửa cuối:

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Bác hiểu sai!
Tế bào gốc là loại tế bào ở dạng "nguyên thủy" chưa bị chuyên hóa thành tế bào của các mô chuyên biệt, nên nó có thể phát triển thành tế bào của các mô ấy. Họ cấy vào là để bù cho khả năng không thể hồi phục lại đủ của những cái mô ấy.
Nhưng khi đưa vào cơ thể khác, nó bị cơ thể ấy coi là kẻ đột nhập nên bị tìm cách loại bỏ. Đó là cái cơ chế rất cơ bản của bất cứ cơ thể sống nào để tự bảo vệ -> cơ chế miễn dịch.
Cũng chính bởi lý do này, nên việc cấy tế bào gốc dễ thành công nhất là họ lấy tế bào gốc từ chính cơ thể ấy.
Có điều kiện bác tìm hiểu cách cấy tế bào gốc để chữa 1 số bệnh (như máu trắng) sẽ thấy không chỉ tốn kém, mà rất công phu, chặt chẽ. Bệnh nhân bị cách ly tuyệt đối!
Cảm ơn bác.
Để tôi tim hiểu vụ này.

thichdonhat

Xe buýt
Theo em hiểu: thoái hóa của cơ thể khi đến một tuổi tác nhất định gần tương tự như cái động cơ xe máy hoặc ô tô(mặc dù cơ thể có cơ chế tự phục hồi nhưng do cao tuổi hoặc lý do nào đấy mà cơ chế này không hoặc hoạt động không tốt nữa nên sự phục hồi gần như bằng không). Mà các cụ thấy bộ hơi của xe đã xuống cấp thì không có cách nào phục hồi như mới được ngoài cách thay bộ hơi mới.

Trang Nguyen

Xe điện
Đợt trước em vất vả nên chưa đến 30 đã bị đau đầu gối, đau thắt lưng, còn có lần bị sút lưng phải vật lí trị liệu 1 tháng. Sau đó em nghỉ ngơi, tập các động tác thể dục nhẹ nhàng tác động đến nhiều nhóm cơ, khớp dần dần đỡ rồi hết đau hẳn đó cụ. Cụ phải tập mới tốt và bền được, còn điều trị đông tây y chỉ một giai đoạn ngắn thôi.

langtoilangtoi

Xe điện
Đợt trước em vất vả nên chưa đến 30 đã bị đau đầu gối, đau thắt lưng, còn có lần bị sút lưng phải vật lí trị liệu 1 tháng. Sau đó em nghỉ ngơi, tập các động tác thể dục nhẹ nhàng tác động đến nhiều nhóm cơ, khớp dần dần đỡ rồi hết đau hẳn đó cụ. Cụ phải tập mới tốt và bền được, còn điều trị đông tây y chỉ một giai đoạn ngắn thôi.
Cụ đúng như e cách đây gần 10 năm. E có khám giáo sư Sáu và 1 số bác sĩ, họ tư vấn đại ý là ko được để xương khớp chịu trách nhiệm chính nâng đỡ cơ thể mà cơ phải khỏe. Cơ yếu cũng làm cho khớp xương quá tải.
Do vậy e tập để tăng các nhóm cơ, đặc biệt là cơ lưng, chân... tuy nhiên, tập phải có bảo hộ đầy đủ.
Chứ uống mỗi Glucosamin nản lắm, e toàn bỏ mốc.
Giờ ổn ko thấy gì nữa.