[Funland] Thoái hoá cột sống - thoát vị đĩa đệm

Việt ViVu

Xe tải
Bẩm các cụ.
Chả là trước ông già em bị tvdd. Đi chụp có mảnh vỡ đĩa đệm. Đi lại phải chống gậy mà khó khăn lắm. Bác sĩ kêu mổ rồi. Về được giới thiệu thuốc nam uống khỏi đến nay tạm thời 5 năm rồi...
Khi ông già e khỏi thì rất nhiều bạn bè hàng xóm lấy để uống thì đa số đều hợp thuốc.
Đặc biệt mấy người mà mới bị trong thời gian ngắn mà bị nặng ( đi lại k được, chân teo, ... bsi kêu mổ) uống vào mấy ngày đầu đau, sau đấy khỏi lúc nào k hay. Mà chỉ loanh quanh 10 15 ngày thôi là các cụ thấy hiệu quả Ah.
Chắc chắn có cụ bảo thuốc tiên à thì e cũng phải công nhận nó tốt thật.
Cụ nào bảo có giảm đau thì e cũng xin Chắc chắn là ko có.
Em k lấy cái tâm mình ra để lừa các cụ đâu ạ.
Chia sẻ cho các cụ nhà mình.

Việt ViVu

Xe tải
không cụ nào quan tâm nhỉ. e thấy diễn đàn nhiều bệnh nhân lắm mà nhỉ :">:">:">

dienmayvanphuc

Xe đạp
Website
vanphuc.com.vn
bị bệnh này khổ lắm, mình cũng sợ nên đang phải chịu khó vận động tý cho gân cốt nó dẻo dai :)))

tiendiep

Xe tải
Thoát vị mà có thể chữa được hiệu quả thì tốt thật đó ạ!

vutranhung

Xe tăng
Hôm nay em vừa mang ông đi khám về bệnh này,
mà bản thân em thấy nếu tập thể dục duy trì sức khoẻ từ trẻ thì sau này sẽ ít bị chứ giờ đa số người già rất khổ vì bệnh này
Vào khám cái này mà thấy toàn người cao tuổi đông như quân nguyên, bác sĩ kê cho mấy loại thuốc tây e thấy cũng chưa hiệu quả.
Cụ chia sẻ thế này là quá tốt cho mọi người

rover99

Đi bộ
Bệnh này trẻ cũng mắc các cụ ạ. Theo kinh nghiệm của bản thân em và người thân thì nếu có dấu hiệu cổ vai gáy thì theo dõi, chiếu chụp. Em thì nghiêng sang các phương pháp đông y như châm cứu, bấm huyết hơn vì thực sự thấy hiệu quả và không phải vả thuốc tây, vừa hại gan thận lại khó thấy tiến triển.
Ngoài ra ăn uống, sinh hoạt cũng điều độ giữ gìn cùng với tập luyện thể thao cho xương cốt dẻo dai, máu huyết lưu thông.

Việt ViVu

Xe tải
Thoát vị mà có thể chữa được hiệu quả thì tốt thật đó ạ!
Tốt thật cụ ạ. Đầu tiên là ông già e bị nặng đi chụp có mảnh vỡ đĩa đệm luôn, đi lại còn phải cầm theo cái gậy, mà chân thì bị teo nhỏ 1 bên. uống khỏi đến giờ cũng vài năm rồi. ko thể tin được cụ ạ :">

Việt ViVu

Xe tải
Hôm nay em vừa mang ông đi khám về bệnh này,
mà bản thân em thấy nếu tập thể dục duy trì sức khoẻ từ trẻ thì sau này sẽ ít bị chứ giờ đa số người già rất khổ vì bệnh này
Vào khám cái này mà thấy toàn người cao tuổi đông như quân nguyên, bác sĩ kê cho mấy loại thuốc tây e thấy cũng chưa hiệu quả.
Cụ chia sẻ thế này là quá tốt cho mọi người
Tập thể dục cũng hạn chế được 1 phần cụ à. cơ bản là do cơ địa và cách mà mình sinh hoạt, cơ thể ko hấp thụ chất, e chia sẻ mấy vận động viên cầu lông với chạy rồi, vẫn bị chứ ko phải là ko cụ à :D

Việt ViVu

Xe tải
Bệnh này trẻ cũng mắc các cụ ạ. Theo kinh nghiệm của bản thân em và người thân thì nếu có dấu hiệu cổ vai gáy thì theo dõi, chiếu chụp. Em thì nghiêng sang các phương pháp đông y như châm cứu, bấm huyết hơn vì thực sự thấy hiệu quả và không phải vả thuốc tây, vừa hại gan thận lại khó thấy tiến triển.
Ngoài ra ăn uống, sinh hoạt cũng điều độ giữ gìn cùng với tập luyện thể thao cho xương cốt dẻo dai, máu huyết lưu thông.
Phương pháp nào cũng có % ko khỏi cụ ạ. nên lắng nghe xem cơ thể mình cần j.

Vinh PT

[Tịch thu bằng lái]
nhiều người trẻ mới bị

vutranhung

Xe tăng
Tập thể dục cũng hạn chế được 1 phần cụ à. cơ bản là do cơ địa và cách mà mình sinh hoạt, cơ thể ko hấp thụ chất, e chia sẻ mấy vận động viên cầu lông với chạy rồi, vẫn bị chứ ko phải là ko cụ à :D
Chuẩn cụ cụ có thể chia sẻ nhiều hơn về loại thuốc chưa đau, thoái hóa và thoát vị đĩa đệm lưng được ko ạ
chẳng hạn loại thuốc, công dụng, cách chế, cách dùng, liều lượng, chống chỉ định.......
Đúng là thuốc có người hợp có người ko cũng giống như chúng ta uống thuốc tây....cũng như trong ăn uống do cơ địa của ta thích ứng, phản ứng lại

Việt ViVu

Xe tải
Chuẩn cụ cụ có thể chia sẻ nhiều hơn về loại thuốc chưa đau, thoái hóa và thoát vị đĩa đệm lưng được ko ạ
chẳng hạn loại thuốc, công dụng, cách chế, cách dùng, liều lượng, chống chỉ định.......
Đúng là thuốc có người hợp có người ko cũng giống như chúng ta uống thuốc tây....cũng như trong ăn uống do cơ địa của ta thích ứng, phản ứng lại
Thuốc e chia sẻ đơn giản lắm cụ, có mấy vị thuốc e tìm hiểu như cây mật gấu cây lông cu ly, cây huyết đằng , một vài vị nữa giống giống nhau thì e chưa tìm hiểu được. Toàn vị tốt cho thoát vị và cột sống. Cụ google hộ e nhé

Gói thuốc đây cụ.

vutranhung

Xe tăng
Thuốc e chia sẻ đơn giản lắm cụ, có mấy vị thuốc e tìm hiểu như cây mật gấu cây lông cu ly, cây huyết đằng , một vài vị nữa giống giống nhau thì e chưa tìm hiểu được. Toàn vị tốt cho thoát vị và cột sống. Cụ google hộ e nhé

Gói thuốc đây cụ.
Cám ơn cụ
Các loại cây đó thì khá tốt cho xương khớp, thuốc của cụ là thuốc nam hay bắc ạ
Cụ cho em hỏi thêm liều lượng dùng và thời gian điều trị
ông bố e vừa đi khám hôm qua bác sĩ kê cho đống thuốc tây bảo bị thoái hóa đốt sống lưng, phồng đĩa đệm gây ra đau nhức khu vực từ thắt lưng xuống chân, đi lại khá đau và mệt nằm phải nằm nghiêng. Giờ ông đang uống thuốc theo chỉ định bác sĩ mà e thấy cái này thuốc Tây chỉ là tình thế chứ ko hiệu quả, nhưng vẫn phải chờ ông uống hết số thuốc tây bác sĩ kê, chứ ko thể kết hợp cùng lúc cả thuốc tây và thuốc của cụ phải ko ạ

Việt ViVu

Xe tải
Cám ơn cụ
Các loại cây đó thì khá tốt cho xương khớp, thuốc của cụ là thuốc nam hay bắc ạ
Cụ cho em hỏi thêm liều lượng dùng và thời gian điều trị
ông bố e vừa đi khám hôm qua bác sĩ kê cho đống thuốc tây bảo bị thoái hóa đốt sống lưng, phồng đĩa đệm gây ra đau nhức khu vực từ thắt lưng xuống chân, đi lại khá đau và mệt nằm phải nằm nghiêng. Giờ ông đang uống thuốc theo chỉ định bác sĩ mà e thấy cái này thuốc Tây chỉ là tình thế chứ ko hiệu quả, nhưng vẫn phải chờ ông uống hết số thuốc tây bác sĩ kê, chứ ko thể kết hợp cùng lúc cả thuốc tây và thuốc của cụ phải ko ạ
thuốc tây chỉ là giảm đau với giãn cơ thôi cụ. thuốc e chia sẻ 1 liệu trình 2 gói. 1 gói sắc uống 15 ngày. 1 gói ngâm rượu uống tầm 3 tháng (dùng sau khi hết thuốc sắc) . thuốc nam cụ nhé

vutranhung

Xe tăng
thuốc tây chỉ là giảm đau với giãn cơ thôi cụ. thuốc e chia sẻ 1 liệu trình 2 gói. 1 gói sắc uống 15 ngày. 1 gói ngâm rượu uống tầm 3 tháng (dùng sau khi hết thuốc sắc) . thuốc nam cụ nhé
Cám ơn Cụ
Bố em cai rượu cũng lâu và cũng dạ dày cũng có vấn đề chút nên ngâm uống rượu hơi khó.
E cũng hơi thắc mắc liệu trình gồm sắc thuốc uống và ngâm với rượu thì mình chỉ sử dụng cả 2 gói đều sắc chắc là cũng ok mà sắc thì tgian dùng lại nhanh hơn.
Nhưng phải chăng ngâm rượu uống tốt hơn ạ?

cogang

Xe tăng
E đang cần mua cho Nhạc mẫu. Mai e alo cụ ạ

Việt ViVu

Xe tải
Cám ơn Cụ
Bố em cai rượu cũng lâu và cũng dạ dày cũng có vấn đề chút nên ngâm uống rượu hơi khó.
E cũng hơi thắc mắc liệu trình gồm sắc thuốc uống và ngâm với rượu thì mình chỉ sử dụng cả 2 gói đều sắc chắc là cũng ok mà sắc thì tgian dùng lại nhanh hơn.
Nhưng phải chăng ngâm rượu uống tốt hơn ạ?
sắc cả cũng được cụ ạ. tất nhiên là ngâm rượu nó tốt hơn vì rượu nó là chất dẫn thuốc tốt. Còn sắc thì vẫn oke cụ ạ.

vutranhung

Xe tăng
sắc cả cũng được cụ ạ. tất nhiên là ngâm rượu nó tốt hơn vì rượu nó là chất dẫn thuốc tốt. Còn sắc thì vẫn oke cụ ạ.
cụ alo số cầm tay hoặc fb em đều oke cụ nhé. cụ cứ search fb việt vi vu là ra. hoặc hội những người thoát vị đĩa đệm là ra em.
Cám ơn Cụ nhiều, chờ sau khi ông uống hết thuốc tây e sẽ thông tin với Cụ ạ

trinhduocvien

Xe hơi
Nếu bố cụ bị thoái hóa đốt sống lưng, phồng đĩa đệm chèn ép thần kinh gây ra đau thần kinh tọa thì dùng đỡ bài thuốc kinh nghiệm dân gian Cửu phục thang(thành phần cụ seach google)- gia Dây nho núi.