Thời điểm hiện tại nên mua nhà đất đầu tư hay gửi ngân hàng 8℅?

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Đất có mồ mả, người chết, dính quy hoạch hay bị đường đâm ?
Ngoài những yếu tố đó ra, nếu ở Đông Hội Đông Anh thời điểm này chỗ nào có đất

bán khu vực Lại Đà, Đông Ngàn, Xuân Trạch, Hội Phụ, Trung Thôn mà giá hợp lý không quá 30 phút có người ôm tiền sang đặt cọc ngay. Đừng nói là bán rẻ mà ko ai mua trừ những việc đất dính vào mấy việc trên
Riêng hai ngày hôm nay em ở bên Đông Hội chứng kiến giao dịch 9 lô đất ở hai xã Đông Hội và Xuân Canh, cứ hở ra có người bán là bị khuân, bên Hà Nội về mua rát lắm đất giờ cực khan
Thấy cụ đang "cao trào" nên êm đăng nhập vào còm cáI xong lại đi trốn
Cái câu của cụ "... cứ hở ra có người Bán là bị khuân..." làm người em nó nổi hết da gà để nhớ về 2007, 2008 khi đất sốt đến tận chân núi Ba Vì, lan sang đến tận các DA khu Phật Tích rồi các ngõ ngách, bờ đê...
BDS cứ phải là như vậy. Thật ảo diệu và cuốn hút.

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Thấy cụ đang "cao trào" nên êm đăng nhập vào còm cáI xong lại đi trốn
Cái câu của cụ "... cứ hở ra có người Bán là bị khuân..." làm người em nó nổi hết da gà để nhớ về 2007, 2008 khi đất sốt đến tận chân núi Ba Vì, lan sang đến tận các DA khu Phật Tích rồi các ngõ ngách, bờ đê...
BDS cứ phải là như vậy. Thật ảo diệu và cuốn hút.
Cụ nên tận mắt chứng kiến cảnh chen nhau làm thủ tục trên phòng 1 cửa tại Đông Anh thời gian này, sóng này chưa lan xa tới Sóc Sơn hay Ba Vì bởi người đầu tư bây giờ thực tế hơn. Tuy nhiên không loại trừ khi lòng tham lên cao trong 1,2 năm tới thì cơn điên hồi xưa sẽ quay trở lại
Trước mắt sóng đất nền Đông Hội Đông Anh thời gian này đang rất lớn, dân đầu tư ngày ngày đổ về đi lùng đất không khác gì thời 2006. Báo chí và nhiều cụ trên OF này tôi thấy viết dìm hàng loạn cào cào, nhưng thực tế thì trời nắng 37 độ trên phòng tài nguyên huyện chật kín người là người đi làm thủ tục sang nhượng
Đất nền khu vực Đông Hội và Xuân Trạch Xuân Canh đang lên giá theo ngày. Tôi nói sai không bằng con các cụ trên này

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên tận mắt chứng kiến cảnh chen nhau làm thủ tục trên phòng 1 cửa tại Đông Anh thời gian này,
này chưa lan xa tới Sóc Sơn hay Ba Vì bởi người đầu tư bây giờ thực tế hơn. Tuy nhiên không loại trừ khi lòng tham lên cao trong 1,2 năm tới thì cơn điên hồi xưa sẽ quay trở lại
Trước mắt sóng đất nền Đông Hội Đông Anh thời gian này đang rất lớn, dân đầu tư ngày ngày đổ về đi lùng đất không khác gì thời 2006. Báo chí và nhiều cụ trên OF này tôi thấy viết dìm hàng loạn cào cào, nhưng thực tế thì trời nắng 37 độ trên phòng tài nguyên huyện chật kín người là người đi làm thủ tục sang nhượng
Đất nền khu vực Đông Hội và Xuân Trạch Xuân Canh đang lên giá theo ngày. Tôi nói sai không bằng con các cụ trên này
Đọc còm của cụ thì cũng thấy cụ cũng "k đến nỗi nào..." (xl cụ).
"Tâm lý" hay "đám đông" (hội tụ cùng với các điều kiện khác) cũng đã làm nên những thời kỳ đóng băng hay cao trào của Bds mà em được chứng kiến...
Nhưng suy cho cùng, nhà đầu tư hãy luôn nhớ rằng: giá trị thực của Bds mà họ đang định mua hay đang nắm giữ là gì thì họ sẽ có QĐ đẩu tư đúng đắn ngay thôi...(bds đó có thể được để ở, được kinh doanh hay Xây dựng vào mục đích gì....)

Dangtuan.pro

Xe máy
Cụ nên tận mắt chứng kiến cảnh chen nhau làm thủ tục trên phòng 1 cửa tại Đông Anh thời gian này, sóng này chưa lan xa tới Sóc Sơn hay Ba Vì bởi người đầu tư bây giờ thực tế hơn. Tuy nhiên không loại trừ khi lòng tham lên cao trong 1,2 năm tới thì cơn điên hồi xưa sẽ quay trở lại
Nghe nóng quá, em đang định đầu tư khu An Khánh-Hoài Đức nghe Cụ nói cuối tuần phải bố trí sang bên Đông Anh xem ntn vậy

kvboto

Xe container
Em thấy,

Cụ nào thích/máu đi hội, lên đỉnh, ôm đỉnh thì sang đông hội, đông anh đi chảy hội với các thương gia thương lái, lên đồng, cho nó xôm tụ

Cụ nào thích trầm tư, logic, chắc chắn,.... thì tránh hội hè, chen lấn, lên đồng, nhỉ

Dangtuan.pro

Xe máy
Em thấy,

Cụ nào thích/máu đi hội, lên đỉnh, ôm đỉnh thì sang đông hội, đông anh đi chảy hội với các thương gia thương lái, lên đồng, cho nó xôm tụ

Cụ nào thích trầm tư, logic, chắc chắn,.... thì tránh hội hè, chen lấn, lên đồng, nhỉ
Cụ Kyboto nói quá hay, chắc có nhiều kinh nghiệm!

kingserie

Xe tải
Đất VN đang quá đắt so với sức mua. Ko biết có phải đây là bong bóng BDS ko các cụ nhỉ?!

dzungvn79

Xe tải
Nổ bùm là em nhẩy vào đấy cụ dự đầu năm tới

lookinsideacar

Xe tải
Đất có mồ mả, người chết, dính quy hoạch hay bị đường đâm ?
Ngoài những yếu tố đó ra, nếu ở Đông Hội Đông Anh thời điểm này chỗ nào có đất bán khu vực Lại Đà, Đông Ngàn, Xuân Trạch, Hội Phụ, Trung Thôn mà giá hợp lý không quá 30 phút có người ôm tiền sang đặt cọc ngay. Đừng nói là bán rẻ mà ko ai mua trừ những việc đất dính vào mấy việc trên
Riêng hai ngày hôm nay em ở bên Đông Hội chứng kiến giao dịch 9 lô đất ở hai xã Đông Hội và Xuân Canh, cứ hở ra có người bán là bị khuân, bên Hà Nội về mua rát lắm đất giờ cực khan
Toàn cò gom đất thổi giá

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Toàn cò gom đất thổi giá
Hồi xưa 2007 đất ngõ Nguyễn Khánh Toàn Cầu Giấy tăng gấp đôi từ 10 lên 20 triệu. Cũng toàn cò gom đất thổi giá, thổi thế nào mà 3 năm sau đất toàn lên 120-150 triệu/m2 người tiêu dùng vào mua và bị xả. Nhưng đất ngõ nhỏ Cầu Giấy đến giờ chỗ xấu cũng phải 80 triệu/m2, còn ô tô đỗ cửa từ 120 triệu trở lên

Thanhdat1207

Xe đạp
Các cụ có tiền nhàn rỗi nên đầu tư vào căn hộ Condotel nhé hiện đang là xu hướng. Hiện e đang phân phối các dự án Condotel ở Hạ Long, Phú Quốc, Quy Nhơn,......Các cụ quan tâm ib e gửi thông tin cụ thể cho ạ.
+, Cam kết lãi suất 12%/năm giá trị căn hộ ( trước VAT, không bao gồm 2% kinh phí bảo trì )trong vòng 8 năm.

+, Hoàn vốn đến 96% giá trị mua căn hộ ( trước VAT, không bao gồm 2% kinh phí bảo trì ) trong vòng 8 năm.

+, Chiết khấu ngay 3% giá trị căn hộ ( trước VAT, không bao gồm 2% kinh phí bảo trì ) khi KH không dùng gói vay.

+, FREE 15 ngày đêm nghỉ dưỡng trong năm trên toàn hệ thống nghỉ dưỡng của FLC (trọn đời dự án).

+, Chỉ từ 1,5-2 tỷ là khách hàng đã sở hữu ngay 1 căn hộ Condotel chuẩn 5 sao, View Vịnh hoặc sân gold.

dzungvn79

Xe tải
Cút ngay quảng cáo đi đâY là nơi trao đổi

Chỉnh sửa cuối:

Dangtuan.pro

Xe máy
Cuối tuần này đi khảo sát khu An Khánh-Hoài Đức, Tây Mỗ, Đại Mỗ xem ntn cái.
Cụ nào đầu tư khu này chưa ạ, xin cao kiến

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
em giờ đang gửi tiền ngân hàng, cũng thấy dân tình đất đai chung cư nhà cửa rần rần cũng sốt ruột, dưng mà bài học 2012 vẫn nằm đó, lúc đó em thấy tiền nó to thế ạ. Nên giờ e cứ bình chân như vại, có chỗ nào ngắm em cứ mặc cả đến giá em muốn, cug đôi chỗ kiêu lắm, trả giá còn bị mắng chưởi, sau lại thấy gọi lại cho em, em lại thấy ko phù hợp nữa nên đành từ chối. Nhà em cũng vừa bán ở Trương Định xong, rao cả năm mới bán được, tiền nằm đó đúng là bất động ạ.

Huylq10

Xe tải
Bây giờ đúng là loạn chả biết thế nào. Ông nào ở đầu sóng thì ăn, cuối sóng là mất trắng

nguoibatdau

Xe tăng
Hồi xưa 2007 đất ngõ Nguyễn Khánh Toàn Cầu Giấy tăng gấp đôi từ 10 lên 20 triệu. Cũng toàn cò gom đất thổi giá, thổi thế nào mà 3 năm sau đất toàn lên 120-150 triệu/m2 người tiêu dùng vào mua và bị xả. Nhưng đất ngõ nhỏ Cầu Giấy đến giờ chỗ xấu cũng phải 80 triệu/m2, còn ô tô đỗ cửa từ 120 triệu trở lên
Em vừa mua nhà ngõ nhỏ trên đường cầu giấy, có 55 triệu/m2 cụ nhé. Có nhà 4 tầng trên đó rồi. Ngõ hơi sâu chút nhưng 3 xe máy thoải mái.

tintucvn

Xe tăng
Để tính hết được các rủi ro khi kinh doanh tui nghĩ khó lắm....Nhưng tui đang đầu tư cho thuê BĐS(BĐS có sinh lời) tui thu được vốn về hằng ngày cho chắc đã cụ ạ! Cụ mua đi tui thuê.
tuỳ người cụ ơi. có phải ai cũng có năng lực quản ý hay cho thuê đâu.
Nhà vợ em có cái nhà dốc gần khách sạn thắng lợi intercomtineltal và sheraton, năm 2005 xây cái nhà kiểu pháp, 5 tầng trên S 110m2, có hầm để xe riêng. Năm 2006-2010 cho khách sạn intercontineltal thuê được có 1,9k $, năm 2011-2017 thìi đc 2k3, nhưng tháng 8 này cho 1 công ty thuê kinh doanh thành chung cư mini cho Tây thuê đc có 1,6k (nhà 10 phòng).
Nhiều lúc tính ra nếu 2005 mà dùng 1,2 tỏi đó đi mua đất thì tha hồ lãi, hoặc đơn giản cứ gửi tiết kiệm có khi cũng hơn rồi

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa mua nhà ngõ nhỏ trên đường cầu giấy, có 55 triệu/m2 cụ nhé. Có nhà 4 tầng trên đó rồi. Ngõ hơi sâu chút nhưng 3 xe máy thoải mái.
Thế thì cụ phải check cho cẩn thận, năm ngoái em suýt mua một ngôi nhà ngõ 192 Kim Mã 52m2 nhà 3 tầng. Giá bán 2,1 tỷ. Em tham khảo khu vực toàn thấy mặt bằng tương đương giá cao hơn gấp rưỡi trở lên
Buổi chiều hẹn đặt cọc thì buổi trưa vợ chồng em đến sớm, tự nhiên đang đứng xem nhà thì có một bà cụ đi qua.
Bà cứ lắc đầu nói nhà này không mua được, thấy lạ vợ chồng em đi tìm hiểu thông tin thì biết căn nhà này đất rất dữ, nhiều đời chủ đã chết đột tử sau khi về đấy ở
Có nhà 5 người về đấy ở chết cả 5. Người chết tai nạn, người đột tử. Sau khi tìm hiểu kỹ thì vợ chồng em từ chối khéo dù rất tiếc, có một điều khi vào thăm nhà em cũng có cảm giác rất lạnh lẽo
Đôi khi đất rẻ ngoài chuyện có thể vướng vào quy hoạch còn liên quan đến kỵ phong thủy như bị đường đâm hoặc đất có vấn đề về tâm linh. Thời buổi người khôn của khó không có gì rẻ đột phá mà không có nguyên nhân

nguoibatdau

Xe tăng
Thế thì cụ phải check cho cẩn thận, năm ngoái em suýt mua một ngôi nhà ngõ 192 Kim Mã 52m2 nhà 3 tầng. Giá bán 2,1 tỷ. Em tham khảo khu vực toàn thấy mặt bằng tương đương giá cao hơn gấp rưỡi trở lên
Buổi chiều hẹn đặt cọc thì buổi trưa vợ chồng em đến sớm, tự nhiên đang đứng xem nhà thì có một bà cụ đi qua.
Bà cứ lắc đầu nói nhà này không mua được, thấy lạ vợ chồng em đi tìm hiểu thông tin thì biết căn nhà này đất rất dữ, nhiều đời chủ đã chết đột tử sau khi về đấy ở
Có nhà 5 người về đấy ở chết cả 5. Người chết tai nạn, người đột tử. Sau khi tìm hiểu kỹ thì vợ chồng em từ chối khéo dù rất tiếc, có một điều khi vào thăm nhà em cũng có cảm giác rất lạnh lẽo
Đôi khi đất rẻ ngoài chuyện có thể vướng vào quy hoạch còn liên quan đến kỵ phong thủy như bị đường đâm hoặc đất có vấn đề về tâm linh. Thời buổi người khôn của khó không có gì rẻ đột phá mà không có nguyên nhân
Cám ơn cụ. Em mua từ nhà thằng bạn thân em, nhà nó bán nhanh để đi định cư.