[Funland] Thông não hộ em cái: cho thuê CC còn rẻ hơn gửi NH

MotoG

Xe tăng
Chưa tính đến vụ vé lượt cho 4B vào nội đô thì có các nguyên nhân chính là:
1. Hết quỹ đất nội đô nên ko còn chỗ xây chung cư mới nữa
2. Giá vật liệu tăng gấp rưỡi và cực khó lấy giấy phép PCCC nên nhiều nơi xây rồi ko đưa vào sử dụng được mà làm đúng tiêu chuẩn của PCCC thì bỏ thêm cực cực nhiều tiền
3. 9x đang là đối tượng đi tìm mua chỗ ở, tầm tiền của họ (tính cả vay mượn) là 3 tỏi và phần lớn thích chung cư chứ cả thời sinh viên chui nhà ngõ ngách ớn lắm rồi
Về chuyện PCCC cụ nhận định sao về các toà nhà mini tầm 7 tầng bây giờ. Theo em biết yêu cầu PCCC là phải có cầu thang ngoài trời mà em chưa thấy toà nhà mini nào có cả.

caisua

Xe lăn
Về chuyện PCCC cụ nhận định sao về các toà nhà mini tầm 7 tầng bây giờ. Theo em biết yêu cầu PCCC là phải có cầu thang ngoài trời mà em chưa thấy toà nhà mini nào có cả.
em cũng ko rõ yêu cầu, chỉ biết cực nhiều yêu cầu, cột kèo phải sơn chống cháy hết, tốn kém cực kỳ luôn

Chucvan

Xe hơi
Em đào lên cho các cụ thích gửi tiền TK nhé... Lúc em bi bô ở đầu trang thì nhà em giá 3 tỷ, 3 tuần trước có khách trả 3.2 tỷ....vưà có môi giới gọi trả 3.7 tỷ. Các cụ muốn bán em chuyển số môi giới đó cho.
Cụ chủ thớt gửi tiền ở đâu mà 6% tháng ?

Nói chung theo em đầu tư là phải lâu dài mới mong có lãi tốt, chứ còn trong tầm trung với ngắn hạn thì gọi là đầu cơ thì đúng hơn các cụ nhỉ

Bạn em làm xây dựng bảo bây giờ xin dự án chung cư trong nội thành khó lắm. Nhu cầu ở thì có thật. Thanh khoản chung cư cũng tốt, cần tiền bán cũng nhanh.
Bữa trc em coi phóng sự VTV nói bên BG hay chỗ nào đó quanh hn, NOXH xây xong nhưng CĐT k bán vì lý do lúc nhận thầu giá 10tr/m2 nhưng khi thi công NVL bị đội giá nên nếu bán theo giá cam kết trc đó thì lỗ nên mấy ổng đang kiến nghị tăng giá cam kết lên, mà vẫn chưa ngã ngũ. XD trong thời gian dài thì k kiểm soát đc giá đầu vào dẫn đến k thể bù lỗ vs giá cam kết trc đó. Âu cũng là tử huyệt của các DA lâu niên

Lít đờ

Xe tải

Nói chung theo em đầu tư là phải lâu dài mới mong có lãi tốt, chứ còn trong tầm trung với ngắn hạn thì gọi là đầu cơ thì đúng hơn các cụ nhỉ
Ảnh nhỏ quá không xem được cụ. Em vẫn hóng Ngân hàng nào gửi tiền 0,6% 1 tháng của cụ

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì có yêu cầu thang ngoài trời? Chung cư có thang ngoài trời đâu, chỉ là thang bộ thôi chứ.

eagles

Xe buýt
e mua 500, hoàn thiện nữa vào 600, cho thuê dc 8tr 1 tháng, 2 năm nay r. tất nhiên ko ở hn a

MotoG

Xe tăng
Làm gì có yêu cầu thang ngoài trời? Chung cư có thang ngoài trời đâu, chỉ là thang bộ thôi chứ.
Do e thấy có nhà 7 tầng gần nhà e lắp thang sắt ngoài trời nên hỏi thôi. Vừa tìm hiểu qua thì diện tích sàn trên 300m thì phải có 2 lối thoát bộ, cửa chống cháy luôn có thể mở được.

tran_xoay

Xe hơi
Cái cc 2,3tỷ sau 5 năm có khi nó là 3tỷ mà hàng tháng cụ có 10tr.cụ đút 2,3tỷ ngân hàng rồi hàng tháng lấy lãi 11tr sau 5 năm cụ vẫn chỉ có 2,3 tỷ đó
cc thì chỉ giữ giá or rớt thôi, chứ em ít thấy cc nào tăng kiểu như cụ nói lắm :)

Húp sụp sụp

Xe điện
Mua chung cư mà chắc chắn cho thuê hơn lãi ngân hàng thì đíu ai gửi ngân hàng nữa :)

tran_xoay

Xe hơi
có 2,3 tỷ gửi em nhé, em đg cần gọi vốn, mỗi tháng trả 23 triệu lãi :D

ATZ

Xe tải
Chung cư ở HN nói chung rẻ hơn khá nhiều so với SG, trong SG chủ đầu tư có vẻ làm chỉnh chu hơn, nhưng giá thuê vẫn rất thấp, nhất là thời gian gần đây. Căn tầm 5-6 tỷ mà cho thuê được có 16tr.

Được mỗi cái là giá chung cư trong SG vẫn tăng đều, nếu mua từ 2017 - 2018 thì giờ giá cũng tăng 30-50%, có dự án còn tăng gấp đôi.

Vin ở Q.9 xa trung tâm mà còn có giá 6x tr./th. vãi thật.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư ở HN nói chung rẻ hơn khá nhiều so với SG, trong SG chủ đầu tư có vẻ làm chỉnh chu hơn, nhưng giá thuê vẫn rất thấp, nhất là thời gian gần đây. Căn tầm 5-6 tỷ mà cho thuê được có 16tr.

Được mỗi cái là giá chung cư trong SG vẫn tăng đều, nếu mua từ 2017 - 2018 thì giờ giá cũng tăng 30-50%, có dự án còn tăng gấp đôi.

Vin ở Q.9 xa trung tâm mà còn có giá 6x tr./th. vãi thật.
Giá chung cư Hà Nội giờ cũng bắt đầu tăng rồi, nhưng có sự phân hóa giữa các phân khúc, khu vực nên mọi người chưa nhận ra thôi .. 2-3 năm nữa là sẽ thấy rõ.

tran_xoay

Xe hơi
haizz, đầu tư lâu dài vào chung cư rủi ro lắm

Chucvan

Xe hơi
Ảnh nhỏ quá không xem được cụ. Em vẫn hóng Ngân hàng nào gửi tiền 0,6% 1 tháng của cụ
. Sr cụ, để em reup. To quá sợ ad bắn :))
Cụ có thể vô link ở signature của em để tìm hiểu kỹ hơn ạ

Chắc em nghĩ nên yc ở nhà cao có dù nhảy hay dây thừng đủ dài thì ok hơn :))
Nếu có 2 tỷ cụ gửi vào bên công ty em ( Thành viên sở giao dịch )-Bộ công thương cấp phép . Lãi suất 16%/ Năm cụ ơi.
Quan trọng lãi cam kết hay k ấy bác? Với ls cao thường là ls k đảm bảo

cc thì chỉ giữ giá or rớt thôi, chứ em ít thấy cc nào tăng kiểu như cụ nói lắm :)
Cũng có thể cụ ấy vào $ lúc cc đó chưa tăng đến giá trị thật của nó

có 2,3 tỷ gửi em nhé, em đg cần gọi vốn, mỗi tháng trả 23 triệu lãi :D
Cái ls quan trọng nhưng cái quan trọng k kém mà nh người quan tâm là Có cam kết hay lấy gì làm đảm bảo k ấy cụ

Chỉnh sửa cuối:

77665508

Xe điện
Mua nhà đất, cho thuê nhà đất lấy tiền thuê chung cư (dù sẽ phải bù thêm). Đến cuối 2022 sẽ thấy quả ngọt, quên thằng ngân hàng đi.

Imei

Xe buýt
Em đang ngắm mua căn chung cư 70m2 mà nó thế này ạ:
- Mua thì 2.3 tỷ, mà giá cho thuê có 10tr/tháng.
- 2.3 ty đó e gửi NH, lãi 6% cũng đc 11tr/tháng.
Sao ng ta ko bán m chung cư đi, cho thuê có phải đc tiền hơn mà đỡ hỏng nhà ko nhỉ.

Ai thông não hộ em cái ạ.
cụ mua CC ở đâu vậy ah? Chính ra thuê nhà ở mấy căn tập thể cũ 4 quận trung tâm cũng chỉ 4-5 tr/ tháng, k đẹp đẽ mới mẻ như mấy căn CC mới. k biết có ai mua CC mới để cho thuê, sau đó lại đi thuê tập thể cũ để ở k nhỉ?

Lít đờ

Xe tải
. Sr cụ, để em reup. To quá sợ ad bắn :))
Cụ có thể vô link ở signature của em để tìm hiểu kỹ hơn ạ
Ối trời tưởng gì hóa ra bỏ tiền vào cổ phiếu quỹ. Nếu vậy em đem tiền đi đầu tư cổ phiếu còn lãi cao hơn. Em đang tưởng lãi ngân hàng mà 0,6% 1 tháng thì ngon

Chaien Nguyen

Xe tăng
Nhìn được cái lãi suất NH mà lại ko so với lạm phát thì hơi phí

Chucvan

Xe hơi
Ối trời tưởng gì hóa ra bỏ tiền vào cổ phiếu quỹ. Nếu vậy em đem tiền đi đầu tư cổ phiếu còn lãi cao hơn. Em đang tưởng lãi ngân hàng mà 0,6% 1 tháng thì ngon
Thì mỗi mô hình có 1 lợi thế mà cụ. Ai đầu tư mà chả có tham gia vài loại hình đúng k cụ? Ít ai all in vào 1 thằng lắm, coi như đó cũng là 1 loại hình đầu tư mờ hehe.
Với mô hình của cụ thì sẽ lý tưởng khi cs bình an, VD em mua cổ nhưng quá trình chơi cổ đó em cũng phải chọn mua cổ nào, dõi theo diễn biến của thị trường để ra quyết định. Còn nếu cs k may thì em lại phải thu hồi $ đầu tư đó về để giải quyết, có khi cụt vốn, lại quay về mốc ban đầu.

Mô hình sp BH LK đầu tư thì thay vào đó, em vẫn đc quyền chọn mang $ của mình đi đầu tư quỹ nào trong 6 quỹ trên hình với lịch sử đầu tư tốt quản lý bởi cty quản lý quỹ Eastspring Investments. Đó là cái hay của BH LK đầu tư so vs sp BH cũ - nơi KH không đc chọn $ của mình đầu tư vào đâu.

Khi cs an yên thì em nhận toàn bộ kq đầu tư với lựa chọn quỹ của em (giống đoạn trên em tự chơi chưa:">). Trong thời gian HĐ em cũng có thể chủ động chuyển đầu tư từ quỹ này sang quỹ kia, còn việc chọn loại cổ/ trái nào để đầu tư là dành cho Eastspring với các chuyên gia đầu tư toàn thời gian có nhiều năm kinh nghiệm và lịch sử đầu tư tốt. Còn khi cs rủi ro thì em và gđ đc BH chi trả STBH + toàn bộ kq đầu tư chứ k phải là giá trị nào lớn hơn giữa 2 cái như BH truyền thống
Xem bảng minh họa dòng $ với ls TB 6% / năm cũng đã âu cơ với 1 sp BH vừa bảo vệ vừa đầu tư rồi cụ ạ. Em cũng đang đợi tới đợt cuối năm nay để tham gia đây. Và cũng như các loại hình đầu tư, em có thể chọn thời điểm nào để rút 1 phần hay toàn bộ $ đầu tư đó về và kết thúc HĐ (nhưng chả dại :)), k đáo HĐ để đó vừa đc bảo vệ mà vẫn sinh lời kép)

Chỉnh sửa cuối: