Tin tức Thử nghiệm hệ thống chống bó cứng phanh ABS trên Lux A 2.0

Arsephan

Xe tăng
Công nhận, mình đã từng phải đạp lút phanh SA Full, kịch kịch kịch kịch,... Xe phanh dừng rất nhanh và lỳ. Từ hồi đi Vinfast đâm ra bị thay đổi thói quen lái, hay tăng tốc nhanh, cua gấp và gắt... Đi cũng tự tin hơn

Hoa Vinh

Xe tải
Công nhận, mình đã từng phải đạp lút phanh SA Full, kịch kịch kịch kịch,... Xe phanh dừng rất nhanh và lỳ. Từ hồi đi Vinfast đâm ra bị thay đổi thói quen lái, hay tăng tốc nhanh, cua gấp và gắt... Đi cũng tự tin hơn
Bác chắc đi thạo thì không nói, chứ bác cứ nói thế nguy hiểm quá! Nhiều ông còn trẻ, mới có bằng, bố mẹ cho tý tiền mua xe theo tinh thần mãnh liệt, hoắng lên đạp ga rồi bẻ lái va đập xong lại lắm chuyện cho ae tranh cãi! Thảo nào vừa rồi lắm xe Vin biển mới tai nạn thế!

Arsephan

Xe tăng
Bác chắc đi thạo thì không nói, chứ bác cứ nói thế nguy hiểm quá! Nhiều ông còn trẻ, mới có bằng, bố mẹ cho tý tiền mua xe theo tinh thần mãnh liệt, hoắng lên đạp ga rồi bẻ lái va đập xong lại lắm chuyện cho ae tranh cãi! Thảo nào vừa rồi lắm xe Vin biển mới tai nạn thế!
Mình ko thích tiếp chuyện mấy thành phần mình ko thích.

ngu ngơ

Xe điện
Chống bó cứng hoạt động tốt liệu có drift như vụ ở Vinh?

TranCB

Xe tăng
Em thấy cái không có ABS hình như chỉ có phanh trước. Còn bánh sau vẫn thẫy quay tít, điều này cũng làm giảm hiệu quả phanh của toàn bộ xe.

LX_060616

Xe buýt
Chuẩn của nó đấy các cụ ạ!
Nó giúp an toàn cho mọi người cùng tham gia giao thông trong tình huống bất ngờ (em không cổ suý việc lái ẩu)

Keep

Xe điện
Làm cái video make color quá, đâm ra nhìn nó phản cảm.
Mỗi người có góc nhìn cụ ơi, ko thể đánh đồng góc nhìn của cụ cho người khác đc cụ ạ. Cụ đẻ con ra tất nhiên cụ sẽ khen và khuyến khích con mình rồi. Hàng xóm nó ghét thì cho tiền nó cũng vẫn ghét.

datto70

Xe điện
phanh ăn quá cũng kg hay,, dễ bị húc Mít lắm =)) =)) =))

Arsephan

Xe tăng
Phanh phải ăn tuyệt đối là cần thiết. 1 là khi cần đến ABS thì mối nguy trước mặt cần đạp phanh hết lực có thể. 2 là khi đạp anh anh em tài già nên liếc ngay gương chiếu hậu để nhấp nhả tránh va chạm cả đằng sau, còn nhiều khi bị đâm đằng sau còn tốt hơn nhiều mình tông vào ngừoi khác phía trước.

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Cụ nói thế thì không đúng lắm, phanh càng ăn quãng đường phanh càng ngắn thì chứng tỏ họ sử dụng phanh xịn và công nghệ cao khi đó thì càng an toàn. Còn việc dễ bị húc mít hay không thì đó là do kinh nghiệm của người lái xe và các vấn đề liên quan đến ngoại cảnh tác động đến nữa.

datto70

Xe điện
Phanh phải ăn tuyệt đối là cần thiết. 1 là khi cần đến ABS thì mối nguy trước mặt cần đạp phanh hết lực có thể. 2 là khi đạp anh anh em tài già nên liếc ngay gương chiếu hậu để nhấp nhả tránh va chạm cả đằng sau, còn nhiều khi bị đâm đằng sau còn tốt hơn nhiều mình tông vào ngừoi khác phía trước.
Cụ nói thế thì không đúng lắm, phanh càng ăn quãng đường phanh càng ngắn thì chứng tỏ họ sử dụng phanh xịn và công nghệ cao khi đó thì càng an toàn. Còn việc dễ bị húc mít hay không thì đó là do kinh nghiệm của người lái xe và các vấn đề liên quan đến ngoại cảnh tác động đến nữa.
Húc thì em lại được thẩm mỹ bờ mông, nhưng bác sau thì vá môi
Tóm lại: Để người khác đền mình, còn hơn mình đi đền ông phía trước. :D :D :D :D :))