[Luật] Thủ tục đăng ký xe mới phải đút cho công an 1,5tr?

Hoang Tu Ech

Xe hơi
Chào cccm,

E đang phân vân quá, e mua xe mới, xe sắp về, khi cbi làm thủ tục thì em sâu bên Ford lại bảo khi đăng ký xe mới e phải đút cho công an 1,5tr để lo giấy tờ, e hỏi đấy là khoản gì, nó bảo là khoản “lót tay”???

Cccm có hay phải trả khoản “lót tay” này khong tư vẫn giúp e

E cảm ơn

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm,

E đang phân vân quá, e mua xe mới, xe sắp về, khi cbi làm thủ tục thì em sâu bên Ford lại bảo khi đăng ký xe mới e phải đút cho công an 1,5tr để lo giấy tờ, e hỏi đấy là khoản gì, nó bảo là khoản “lót tay”???

E cảm ơn
Chào cccm,

E cảm ơn
Chính chủ cụ tự làm thì không mất
Mang xe và hs xe cùng giấy tờ tùy thân theo
Còn các bạn hãng thì phải theo lệ cụ ạ

Hoang Tu Ech

Xe hơi
Nhưng thấy các hãng khác họ hỗ trợ làm thủ tục có phải mất thêm gì đâu cụ?

korando TX-5

Tháo bánh
Chào cccm,

E cảm ơn
nếu cụ chính chủ tự đi làm thì tiết kiệm được khoản này.
teo em thì 1,5tr là khoản lót tay các đơn vị 1 cửa để không bị "hành là chính"
gồm: chi cục thuế 200k
công an: nhập hồ sơ 500k
bấm biển 200k
lấy biển 50k
lấy giấy đăng ký 100k.
450k còn lại để sale uống trà đá

hgjp

Xe tăng
bôi trơn cộng với trả tiền công chạy đi chạy lại cho em sale thì nó là thế cụ à,
thời gian cụ tự đi làm mà phải nghỉ việc mất nhiều hơn thì để ng ta làm cho
không thì cụ tự đi làm, nhưng chắc vẫn mất bôi trơn chỉ là ít hơn thôi ợ

bantaitulai

Xe tăng
lót cái mả bố chúng nó em cũng bực mới cái khoản này kinh lên được . xin vào đó khong biết mất bao tiền ?

bantaitulai

Xe tăng
bôi trơn cộng với trả tiền công chạy đi chạy lại cho em sale thì nó là thế cụ à,
thời gian cụ tự đi làm mà phải nghỉ việc mất nhiều hơn thì để ng ta làm cho
không thì cụ tự đi làm, nhưng chắc vẫn mất bôi trơn chỉ là ít hơn thôi ợ
bôi cái gì nữa nhỉ xe mới giấy tờ dầy đủ thuế thi phải nộp 12% cái đăng ký bé tẹo 20 củ .con bao nhiêu loại thuế. em bực lắm mà khong làm gì dược

Muon_biet

Xe cút kít
Chào cccm,

E cảm ơn
Không có chuyện đó đâu, cụ cứ khai báo và tự đi làm thì sẽ rõ. Em đăng ký 03 con xe từ năm 2000, 2006, 2015 chả mất đồng xu nào kể cả cà số nhé!

escape2012

Xe buýt
Bỏ ra một ngày tự đi làm, cố gắng tối đa không mất mấy khoản tiền vớ vẩn này.
Một ngày chắc gì mình thu nhập được hơn 1.5 triệu (tương đương lương tháng 33 triệu).
Ngoài ra, sale làm hộ mình nhưng cuối cùng mình vẫn phải có mặt ở công đoạn nào đó, tức là vẫn mất thời gian của mình./.

hgjp

Xe tăng
Bỏ ra một ngày tự đi làm, cố gắng tối đa không mất mấy khoản tiền vớ vẩn này.
Một ngày chắc gì mình thu nhập được hơn 1.5 triệu (tương đương lương tháng 33 triệu).
Ngoài ra, sale làm hộ mình nhưng cuối cùng mình vẫn phải có mặt ở công đoạn nào đó, tức là vẫn mất thời gian của mình./.
ủy quyền cho sale thì cụ chẳng phải ra làm gì ợ, trừ khi cụ muốn tự tay bấm biển :D

cauvang67

Xe tải
Ngày trước em cũng đc sâu nói vậy, em bảo em tự làm. Sâu nói ra đấy các anh ấy hỏi số máy nằm đâu anh trả lời sao. Em vẫn quyết ra tự làm vì cay sâu thái độ hỗn và ép quá đáng tiền lót tay để đăng ký. Ra đến nơi quả nhiên cán bộ ko thấy gì liền hỏi số khung nằm đâu? Em liền nói: Ông khám xe mà ko biết số khung nằm đâu thì khám cái gì?... cán bộ ngỡ ngàng một lúc rồi ấp úng nhiều xe nên ko nhớ. Sau đó thì mọi việc OK ạ. Em kể vậy để cụ tự lựa chọn phương án cho mình ạ.

taductoan

Xe điện
Làm gì có lót tay, kệ sâu đi, bảo anh chỉ chi những khoản nào có hóa đơn hết. Còn lại cụ cùng sâu ngồi chờ lấy kết quả, mỗi tội hơi lâu một chút

korando TX-5

Tháo bánh
Ngày trước em cũng đc sâu nói vậy, em bảo em tự làm. Sâu nói ra đấy các anh ấy hỏi số máy nằm đâu anh trả lời sao. Em vẫn quyết ra tự làm vì cay sâu thái độ hỗn và ép quá đáng tiền lót tay để đăng ký. Ra đến nơi quả nhiên cán bộ ko thấy gì liền hỏi số khung nằm đâu? Em liền nói: Ông khám xe mà ko biết số khung nằm đâu thì khám cái gì?... cán bộ ngỡ ngàng một lúc rồi ấp úng nhiều xe nên ko nhớ. Sau đó thì mọi việc OK ạ. Em kể vậy để cụ tự lựa chọn phương án cho mình ạ.
Ko phải là cán bộ ko nhớ đâu cụ ạ.
Đúng ra là ko biết số khung số máy các xe ở đâu.gọi là khám cho có thủ tục thôi. Đa số hành là chính.
Cơ mà bác nào mà ko mang xe là phải kẹp 1 củ vào đới.
Sale đi làm đa số ko mang xe đi nên mới mất tiền cụ ạ.

Được gửi từ Dịch vụ : Cà số-đổi biển số dài- Cấp lại biển số bị mất lấy nhanh-Công Chứng mua bán- sang tên-rút hồ sơ toàn quốc. 0973935052 - Otofun

theanhasse

Xe tải
em vẫn cay tha2ngf toy hà đông trước chăn em 2.3 triệu. con mự nó hôm đấy em bận để thằng em đi làm nó chăn nhiệt tình luôn.

Tiểungưnhi88

Xe điện
cụ chủ tự đi làm thì không có chuyện mất 1,5 tr đâu, qua dịch vụ thì chả mất tiền là đúng rồi.