[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Belat Missan

Xe điện
Chán nhất là quảng cáo 1 cách rõ ràng cả công ty ấy cụ, bt chỉ ghi hoạt chất, đây ghi cả tên, cả công ty, lố quá trời. Mà Hoạt huyết NN thì công dụng gì??? cái gì cũng dùng: đau đầu, đau bụng kinh...
Cụ lấy CV về đọc cụ thể.
Đừng tin báo, CV ghi là các sản phẩm từ dược liệu hay hỗ trợ.
Ông báo quy hết là thuốc =))

TalaMit

Xe hơi
Thực ra gần như tất cả các thực phẩm chức năng ấy là thuốc, nhưng chưa chứng minh và lên được phác đồ cụ thể nên gọi là thực phẩm chức năng.
=)) Cụ sai rồi, TPCN là TPCN, ko phải là thuốc cụ ạ, nghe ra rả trên ti vi mà cụ.
Em ko phủ nhận tác dụng của các thuốc đông y (thuốc) và TPCN, bản thân gia đình em cũng dùng hàng ngày, nhưng ko để nhập nhèm về tác dụng điều trị của nó được

timeout

Xe điện
Em thấy trừ bệnh trục lợi trong những lúc dịch dã thế này là cần thiết nhất. Cơ quan ban hành, Cơ quan truyền thông toàn tầm QG mà chơi trò mèo thế thì không chấp nhận được.
......
Anyway, rồi lỗi cũng tại thằng đánh máy thôi, chả thằng nào con nào bị sao đâu nhỉ.

tridaulau

Xe tăng
Loa đài nhan nhản ầm ĩ, người đưa thông tin lên sau, không đúng,... lên mạng thì xử phạt cao.
Trong khi các quan, ban ngành nói thiếu trung thực thì chả thấy gì
Mi..e, nghe ông cục trưởng bộ tế nói về xuyên tâm liên, cũng đọc qua vài thông tin, về mua được mớ khô về, chắc em để đấy thôi, chả lẽ sắc nước uống dần, giải độc mát gan

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Còn thiếu môn cúng bái nữa. Ngày cúng 3 lần chữa bệnh tâm lý nhiều khả năng khỏi hẳn !

Lẽ ra hương hoa oản nến phải xếp vào hạng mục thiết yếu

Lễ cô Lươn thì phải cọc xanh nhé, hương với oẳn tượng trưng được rồi ;))

• Vodka
Reactions: QAZ

Belat Missan

Xe điện
Em thấy trừ bệnh trục lợi trong những lúc dịch dã thế này là cần thiết nhất. Cơ quan ban hành, Cơ quan truyền thông toàn tầm QG mà chơi trò mèo thế thì không chấp nhận được.
......
Anyway, rồi lỗi cũng tại thằng đánh máy thôi, chả thằng nào con nào bị sao đâu nhỉ.
Tivi viết thế kia cũng sai với nội dung CV.

Mấy ông biên bài chả thèm đọc kỹ nên nó thế :))

yuh2105

Xe tăng
Loa đài nhan nhản ầm ĩ, người đưa thông tin lên sau, không đúng,... lên mạng thì xử phạt cao.
Trong khi các quan, ban ngành nói thiếu trung thực thì chả thấy gì
Mi..e, nghe ông cục trưởng bộ tế nói về xuyên tâm liên, cũng đọc qua vài thông tin, về mua được mớ khô về, chắc em để đấy thôi, chả lẽ sắc nước uống dần, giải độc mát gan
Trước giờ vẫn vậy.

Quan có lỗi thì chịu trách nhiệm trước dân. Còn dân có lỗi thì chịu trách nhiệm trước pháp luật.

Đúng quá còn gì :)))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Trước giờ vẫn vậy.

Quan có lỗi thì chịu trách nhiệm trước dân. Còn dân có lỗi thì chịu trách nhiệm trước pháp luật.

Đúng quá còn gì :)))
Câu chuẩn của nó là:
Quan có lỗi thì xin lỗi.
Dân có lỗi thì ra pháp luật :))

KENO

Xe buýt
mấy thằng Tế có khi mấy hôm nữa nó bổ sung thêm vào danh mục: nước muối sinh lý, Dạ hương.... theo kiểu sát trùng thì covid chết

TalaMit

Xe hơi
Cụ lấy CV về đọc cụ thể.
Đừng tin báo, CV ghi là các sản phẩm từ dược liệu hay hỗ trợ.
Ông báo quy hết là thuốc =))
Tại lên hẳn VTV1 nên e mới bức xúc cụ ạ, nhập nhèm như vậy khổ người dân đen thôi, năm ngoái báo viết đây nhé cụ

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Nó làm được thì tốt mà. Các cháu sinh viên HD đi lấy mẫu tiếp xúc hàng ngìn người có sao đâu.
Nó lớn rồi nên để tự quyết định và ủng hộ khi con làm việc vì lợi ích chung .Rủi ro là có nhưng ai cũng sợ thì lấy đâu người chống dịch bây giờ.
Đc đk e cũng xung phong chút công sức
Em đang qê thôi. Chứ nếu được em cũng mong góp sức chống dịch. Mấy hôm về qê hết làm ở nhà, lại sang nhà đứa bạn sửa sang nhà cửa giúp nó. Ngồi không cũng chán mà
Nó ở cùng em chứ lớn hẳn ở riêng thì chả nói làm gì, nhà lại có cả 2 ông bà già. Em đang tìm hiểu cụ thể xem cụ nào có f1 hoặc người nhà đi TNV chưa xem cụ thể làm gì. Chỉ thấy đi cùng với các bạn ở lớp mà chưa hiểu tổ chức kiểu gì, hỏi thì nói đăng ký xong mới phân công.

Belat Missan

Xe điện
Tại lên hẳn VTV1 nên e mới bức xúc cụ ạ, nhập nhèm như vậy khổ người dân đen thôi, năm ngoái báo viết đây nhé cụ
Ông viết báo, ti vi làm ẩu nên chết doanh nghiệp và cả người chống dịch.

Cụ nào lôi cái CV ấy về đọc thì thấy nó chả vấn đề gì cả :))

TalaMit

Xe hơi
Ông viết báo, ti vi làm ẩu nên chết doanh nghiệp và cả người chống dịch.

Cụ nào lôi cái CV ấy về đọc thì thấy nó chả vấn đề gì cả :))
Công văn ghi rõ tên thuốc và công ty hả cụ??? Nếu do báo sai và công văn đúng sao phải thu hồi??? trần tình đó là do các công ty có hỗ trợ trong các đợt chống dịch trước =)) =))=))

Sùng A Lềnh

Xe tăng
Bác thử hỏi xem cháu nó có ở cùng với bạn tình nguyện cùng ko. Chứ nhà có cụ già mà cháu nó vẫn ngủ ở nhà thì cũng nguy hiểm quá.
Nếu đã đi tình nguyện thì đi luôn, ở chỗ khác khi nào hết dịch thì về.

sirius6688

Xe điện
điều đầu tiên của việc làm tình nguyện viên là học cách tránh lây lan, nên cụ yên tâm chắc sẽ tổ chức ở tập trung chứ ko về nhà đâu cụ

Belat Missan

Xe điện
Công văn ghi rõ tên thuốc và công ty hả cụ??? Nếu do báo sai và công văn đúng sao phải thu hồi??? trần tình đó là do các công ty có hỗ trợ trong các đợt chống dịch trước =)) =))=))
Trong đấy có nhiều sản phẩm, nhiều cty cụ.

Qua xem em ngờ ngợ nên nhanh tay down về đọc, kết luận là hội báo viết và tv méo biết gì cả. Ít ra phải đọc qua xem thế nào đã ;))

An Nguyen 1

Xe tăng
=)) Cụ sai rồi, TPCN là TPCN, ko phải là thuốc cụ ạ, nghe ra rả trên ti vi mà cụ.
Em ko phủ nhận tác dụng của các thuốc đông y (thuốc) và TPCN, bản thân gia đình em cũng dùng hàng ngày, nhưng ko để nhập nhèm về tác dụng điều trị của nó được
Em ko xem tv nên không biết. Nhưng cụ xem tv nhiều nên em hỏi berberin là thực phẩm chức năng hay thuốc?

darthvader

Xe điện
Các nhãn hàng thực phẩm chức năng đang chiếm sóng qc VTV1 rồi còn gì ...
Với tư cách là cơ quan quản lý NN , Bộ y tế không được phép đưa những thông tin chưa có kiểm chứng khoa học như thế..
Ai chả biết TPCN là có chức năng lớn nhất là tạo ra thứ nước giải đắt tiền...

butchikim

Xe ba gác