[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

minhmo

Xe cút kít
Bốn lần covid bùng nổ em chưa được nghỉ ngày nào, bởi vậy chưa bị vợ mắng. :D

thuyphongthanh

Xe lăn
Nhà em ở nhà chống dịch đây

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Báo cáo các cụ. Covid đang càng ngày càng phức tạp . tác hại của nó thì các cụ thấy rồi. Nhưng lợi ích của nó thì có có cụ nào giống cụ nào ko ạ ? Riêng em thì em thấy từ khi có covid em về nhà nhiều hơn. Ăn cơm vợ nấu nhiều hơn. Chơi với con đc nhiều hơn. Dành tg cho gia đình nhiều hơn. Và cái món bia rượu ít phải uống nên thấy người khỏe hơn. 😊😊😊😊
Ông bố.sướng bỏ mịa ra. Ăn với nằm
Em làm bao nhiêu việc mà vẫn bị mắng, tối vẫn nộp thuế đều.

hamcuare!

Xe container
Sáng ngủ dậy ăn sáng, cf, cầm đt chém zó, ăn trưa, ngủ trưa, 3h dậy lau nhà, tập thể dục xà đơn vs chống đẩy,... 5-6h đợi mẹ về nấu cơm... ăn xong đợi 11h đi ngủ, đêm k làm gì cả :D.

hailuatn

Xe container
Em thấy ông bố đi ngủ còn bị mắng, khổ ghê :(

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Em ở nhà thì lau nhà , quét nhà, hót rác nấu cơm kèm con học... chả thiếu việc gì mà thỉnh thoảng vẫn bị mắng. Ông bố kia mỗi đổ rác còn toàn chơi ăn mắng suốt ngày là phải.
Êm học bác, xem có còn bị mắng không.

Zizou-Zidane

Xe tải
Trong giai đoạn này CP cũng lúng túng nên kiểu gì cũng có những văn bản ko thực sự chuẩn. Tuy nhiên nhiều doanh nghiệp dược cũng tranh thủ nhảy vào lobby.

Vie.ABC

Xe điện
Báo cáo các cụ. Covid đang càng ngày càng phức tạp . tác hại của nó thì các cụ thấy rồi. Nhưng lợi ích của nó thì có có cụ nào giống cụ nào ko ạ ? Riêng em thì em thấy từ khi có covid em về nhà nhiều hơn. Ăn cơm vợ nấu nhiều hơn. Chơi với con đc nhiều hơn. Dành tg cho gia đình nhiều hơn. Và cái món bia rượu ít phải uống nên thấy người khỏe hơn. 😊😊😊😊
Nằm nhà có mấy hôm , vợ nó nhổ hết Râu ,Ria , Nanh ,Vuốt ... Nên Hổ ,Báo biến thành con Mèo hết rồi !...=))=))=))

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải xem F1 nhà cụ nó có làm được không đã, thông qua tính cách, cách làm cv hàng ngày ...tính cách, cách thức sinh hoạt của F1 nhà cụ, cụ nắm rõ nhất. Chứ đừng để vì adua, theo phong trào...rồi đăng ký đi, vừa ko làm đc việc, vừa gia đình lo lắng , vừa ko an toàn ...
Bác thử hỏi xem cháu nó có ở cùng với bạn tình nguyện cùng ko. Chứ nhà có cụ già mà cháu nó vẫn ngủ ở nhà thì cũng nguy hiểm quá.
Nếu đã đi tình nguyện thì đi luôn, ở chỗ khác khi nào hết dịch thì về.
điều đầu tiên của việc làm tình nguyện viên là học cách tránh lây lan, nên cụ yên tâm chắc sẽ tổ chức ở tập trung chứ ko về nhà đâu cụ
Tình nguyện viên thì nhiều hoạt động lắm Cụ.
Cụ hỏi rõ xem làm việc gì, chỗ nào để còn hướng dẫn hay trang bị thêm đồ bảo hộ cho cháu.
Cho đi chứ, đi về rồi cách ly 15 ngày hẵng về nhà. Dặn nó làm tốt quan hệ với nhóm và các anh chị bên trên, gặp ai cũng lấy số tiện liên lạc. Hạn chế khoe khoang quá đà hoặc chê bai dè bỉu trên mxh. Nói ít, làm nhiều, nghĩ nhiều, học cách bàn bạc thỏa thuận, học cách chấp nhận nếu gặp điều trái ý. Cuối cùng là làm không nề hà, nhưng không nên đam mê hoạt động này.
Cháu cứ được tiêm vắc xin xong thì đi tình nguyện thoải mái. Đi làm mà đủ vắc xin với đồ bảo hộ thì yên tâm. Còn không thì mời ông ở nhà. Các cháu Y Thái Bình lên đường vào Nam mà. Không được mũi nào em nghe mà xót.
Quan điểm của em là làm gì phải biết rõ. Nếu cụ vẫn chưa biết là cháu sẽ làm gì và nó cũng chưa biết nốt thì bỏ qua, khuyên nó nên đợi khi nào biết rõ công việc, đưa ra bàn tính cả nhà rồi quyết. Làm gì có chuyện cứ cho ra để va chạm được. Con mình mình quyết cụ ạ. Có làm sao thì cháu nó với gia đình phải chịu mà. Ví dụ như cho con ra đứng đường hỗ trợ giao thông như bọn nó vẫn làm thì em cấm tiệt vì việc đó chỉ là lãng phí và đày đoạ bản thân. Tuy nhiên nếu là đi đào mương, trồng cây hay xây trường ở bản cao, dậy miễn phí học sinh thiểu số, nghèo...thì em lại khuyến khích. Với vụ COVID này thì nếu ra làm bảo vệ hướng dẫn bà con tiêm, xét nghiệm, sắp xếp xe cộ, vận chuyển đồ nhu yếu phẩm...thì ok còn hỗ trợ bệnh nhân thì phải là nhân viên y tế vì họ mới có chuyên môn và việc đó phải dành cho những người đã được đào tạo
Cám ơn các cụ, em ko trả lời hết được.
F1 nhà em thì nó cũng hay tham gia hoạt động của trường, nhưng mà TNV lần này hỏi thì chưa biết cụ thể đi làm gì vì còn đky xong mới phân công. Vào chỗ rủi ro cao thì em ko.muốn vì nó chưa qua đào tạo gì về phòng chống dịch, sợ a dua là chính.
1 số cụ nói đi tập trung thì em hỏi nó bảo đi mỗi ngày 4-5 tiếng thôi, vẫn về nhà mà như thế thì rủi ro cho cả nhà, mà đang giãn cách thế này.
Thôi để em khuyên nó ở nhà, nếu nó học ngành y và đi theo chương trình của trường thì em ủng hộ ngay. Cám ơn các cụ đã góp ý.

poiuy

Xe cút kít
Nếu là mợ thì có lẽ thấy lợi thật, còn là cụ thì lơ mơ thành bã thuốc. :D

daikim911

Xe hơi
Lợi ích của covid sau khi cách ly xã hội là số người nghiện nòi hết ra

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Cám ơn các cụ, em ko trả lời hết được.
F1 nhà em thì nó cũng hay tham gia hoạt động của trường, nhưng mà TNV lần này hỏi thì chưa biết cụ thể đi làm gì vì còn đky xong mới phân công. Vào chỗ rủi ro cao thì em ko.muốn vì nó chưa qua đào tạo gì về phòng chống dịch, sợ a dua là chính.
1 số cụ nói đi tập trung thì em hỏi nó bảo đi mỗi ngày 4-5 tiếng thôi, vẫn về nhà mà như thế thì rủi ro cho cả nhà, mà đang giãn cách thế này.
Thôi để em khuyên nó ở nhà, nếu nó học ngành y và đi theo chương trình của trường thì em ủng hộ ngay. Cám ơn các cụ đã góp ý.
Chuẩn đấy cụ, chỗ này ko phải chỗ dành cho tình nguyện viện hướng dẫn các bạn thi đh, phải có kỹ năng và kinh nghiệm, chịu được gian khổ, sợ cháu chưa được 1/2 ngày bỏ về họ cười cho.