Thung Nai - Đền Thác Bờ - Hạ Long trên lòng hồ Hòa Bình

ThanhKhue

Xe buýt
Cách đây chục năm em đã làm một chuyến đi đến Làng Thung Nai và thăm nơi được mệnh danh là Hạ Long trên lòng hồ Hòa Bình này.. Ấn tượng về nó thì đến giờ vẫn không quên được. Chục năm rồi nhưng em vẫn nhớ mãi cái cảm xúc khi đi trên những cung đường đường ngoằn ngoèo đến nín thở, khi du thuyền trên một con tàu to nhưng lại thành bé xíu giữa lòng hồ mênh mông xanh thăm thẳm, khi khám phá những hang động hun hút bạt ngàn thạch nhũ bóng loáng, khi gặp đúng phiên chợ Mường vô cùng đặc sắc, khi được những người dân xứ Mường nổi tiếng mời rượu với cá xông khói (hì, một loại cá lòng hồ được chuyên gia Nga làm theo công nghệ Nga thì phải!),v.v.... Chừng đó cái kỷ niệm khiến em vẫn nung nấu kế hoạch đi lại nơi này... và đến tận bi giờ thì không muốn trì hoãn nữa...

Tuy nhiên hồi đó còn "ngố" quá lại đi theo cơ quan đoàn thể nên em chả nhớ nổi đi như thế nào, chỉ nhớ là qua Hòa Bình thì có hai đường đi vào còn thì không biết giờ này cung đường đi thế nào rồi, trên đó dịch vụ thuyền bè ra sao, ăn uống thế nào, có quán nào ngon, đi trong ngày thì đi thế nào là hợp lý, mùa này nước có đầy không (vì đầy thì kô vào được một số động thì phải). Tóm lại là em muốn hỏi kỹ lưỡng, nghe bảo có mấy bác Paparazzi hay đi lắm, các bác tư vấn cho em với, gấp gấp em định đi cuối tuần này luôn. Em xin cảm ơn và hậu tạ!

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng tới đây hồi trước Tết, nói chung là đc bác ạ. Lên đó thì chỉ có duy nhất một nhà nghỉ có tên là nhà nghỉ cối xay gió với hình cối xay gió ở ngoài. Phòng ốc thì chả có gì đâu, hình như là còn ko có nước nóng. Ăn thì có mấy món như gà, cá sông, thịt lợn xông khói, cá xông khói...

Ăn thì chỉ có thế, nhưng sau đó thuê thuyền đi trên hồ, hồ rộng mênh mông, núi non phong cảnh đẹp như Hạ long, đi thăm chùa chiền... Nói chung đi 1 ngày cũng đc, mà 2 ngày thì đêm hơi buồn trừ khi đi đông tí :P

Đường đi thì thế này bác nhé : Thung Nai thuộc huyện Cao Phong - Hòa Bình, bác đi theo hướng Hòa Bình, khi nào biển báo cách thị xã Hòa Bình 6km thì bác rẽ trái theo lối cảng Bình Thanh rồi thẳng tiến tới Thung Nai thôi bác ạ, đường đi cũng ko khó, xe sedan đi đc ợ :D

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cách đây chục năm em đã làm một chuyến đi đến Làng Thung Nai và thăm nơi được mệnh danh là Hạ Long trên lòng hồ Hòa Bình này.. Ấn tượng về nó thì đến giờ vẫn không quên được. Chục năm rồi nhưng em vẫn nhớ mãi cái cảm xúc khi đi trên những cung đường đường ngoằn ngoèo đến nín thở, khi du thuyền trên một con tàu to nhưng lại thành bé xíu giữa lòng hồ mênh mông xanh thăm thẳm, khi khám phá những hang động hun hút bạt ngàn thạch nhũ bóng loáng, khi gặp đúng phiên chợ Mường vô cùng đặc sắc, khi được những người dân xứ Mường nổi tiếng mời rượu với cá xông khói (hì, một loại cá lòng hồ được chuyên gia Nga làm theo công nghệ Nga thì phải!),v.v.... Chừng đó cái kỷ niệm khiến em vẫn nung nấu kế hoạch đi lại nơi này... và đến tận bi giờ thì không muốn trì hoãn nữa...

Tuy nhiên hồi đó còn "ngố" quá lại đi theo cơ quan đoàn thể nên em chả nhớ nổi đi như thế nào, chỉ nhớ là qua Hòa Bình thì có hai đường đi vào còn thì không biết giờ này cung đường đi thế nào rồi, trên đó dịch vụ thuyền bè ra sao, ăn uống thế nào, có quán nào ngon, đi trong ngày thì đi thế nào là hợp lý, mùa này nước có đầy không (vì đầy thì kô vào được một số động thì phải). Tóm lại là em muốn hỏi kỹ lưỡng, nghe bảo có mấy bác Paparazzi hay đi lắm, các bác tư vấn cho em với, gấp gấp em định đi cuối tuần này luôn. Em xin cảm ơn và hậu tạ!
Đơn giản như đan rổ, Rủ rê HNsmile đi đê, đảm bảo phiêu, tớ rủ or cậu rủ? Lâu lâu lắm lắm rồi chưa có chuyến nào đi được gọi là phiêu cả. Đi 2 ngày đê, thứ 7 chủ nhật này nhé? Dưng mờ hơi chuối có lẽ thứ 7 đồng chí kia bận đi chơi golf, mà tớ thì đang muốn tránh không muốn ngập vào món này sợ nghiện. Híc híc cám dỗ nào cũng làm người ta mê mẩn...Máu đi không để còn a lô, 1 ngày thì vẫn đi được dưng đi 2 ngày phiêu hơn.

Gọi là phiêu có lẽ kém vài ngày nữa là đầy 1 năm rồi....:77: :77: :77: Chả trách mình chóng già :'( :'( :'( :'( :'(

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Đường đi thì thế này bác nhé : Thung Nai thuộc huyện Cao Phong - Hòa Bình, bác đi theo hướng Hòa Bình, khi nào biển báo cách thị xã Hòa Bình 6km thì bác rẽ trái theo lối cảng Bình Thanh rồi thẳng tiến tới Thung Nai thôi bác ạ, đường đi cũng ko khó, xe sedan đi đc ợ :D
Ui, giờ đi dễ thế cơ ạ. Hôm nào phải tranh thủ lượn phát. Thanks bác nhiều!

Libor

Xe điện
Ơ, thế cái vụ kia .....bỏ rồi hả? Chẹp chẹp...tiếc thế! Nếu đi 1 ngày thì cho em theo với!

ôtô còi

Đi bộ
Em cũng thích Thung Nai ! nếu đi theo đoàn cho em tham gia với được không ạ :41:

Ga Tay

Xe tăng
Hay quá hôm nào đi đê , rủ rê đi đông đông cho hoành tráng nhể.
Em thì em mê cái món cá sông Đà lắm đấy.

ThanhKhue

Xe buýt
Đơn giản như đan rổ, Rủ rê HNsmile đi đê, đảm bảo phiêu, tớ rủ or cậu rủ? Lâu lâu lắm lắm rồi chưa có chuyến nào đi được gọi là phiêu cả. Đi 2 ngày đê, thứ 7 chủ nhật này nhé? Dưng mờ hơi chuối có lẽ thứ 7 đồng chí kia bận đi chơi golf, mà tớ thì đang muốn tránh không muốn ngập vào món này sợ nghiện. Híc híc cám dỗ nào cũng làm người ta mê mẩn...Máu đi không để còn a lô, 1 ngày thì vẫn đi được dưng đi 2 ngày phiêu hơn.

Gọi là phiêu có lẽ kém vài ngày nữa là đầy 1 năm rồi....:77: :77: :77: Chả trách mình chóng già :'( :'( :'( :'( :'(
Nàng rủ đi nàng, trượt vụ kia cũng xì-trét lắm nên nhất quyết phải đi đâu đấy tuần này (tớ vẫn đang "rrrrrrỗiiiii" đồng chí ý vụ say hôm nọ nên kô nói chuyện đâu :P ). A lô luôn đi, không đi được 2 ngày thì đi 1 ngày, miễn là phải đi, hì hì. Còn không thì nhà Jumbo bảo đi 15/4 (cũng toàn quốc nghỉ mà) nhưng lạ lẫm nhiều nên :^)...

Thôi xin cái vụ đầy năm đi, cũng là một thứ cám dỗ đấy :77: :77:

Có bác nào thích đi thì đi với tụi em luôn nhá!

À quên, sao em hỏi thông tin mà thấy ít thông tin phản hồi nhỉ, hic! Quả này phiêu thật rồi ! :P Dím ơi củi trong rương có cái nào liên quan đên Thung Nai thì up lên cho xem cái! (l)

Chỉnh sửa cuối:

linhtau

Xe tải
thung nai đẹp lắm cụ ợ :D

Công Nông

Xe điện
Tầm này đi Thung Nai có hay ko các cụ? Có nên đi vào ngày rằm ko ạ?

Thích vê Côn

Xe tải
Không biết lên Gúc hỏi, không nhớ lên Gúc xem !! Làm em mất công vào hóng vì cũng muốn biết TN giờ nó thế nào :-<

Tầm này đi Thung Nai có hay ko các cụ? Có nên đi vào ngày rằm ko ạ?
sao cụ k hỏi lão xuxu giang say cho nó nhanh :))

tuyenvh

Xe tải
Không có cụ nào có ảnh Thung Nai à? Em xin làm một quả nhé:

jac98

Xe hơi
Các cụ nên đi thung nai, đương dễ đi, cảnh đẹp, đăc biệt người thung nai rất rễ thương. Đến cối xay gió các cụ có thể lấy xuồng tự bơi trên lòng hồ. Đặc biệt ăn tối ở thung nai uống rượu thoải con gà mái nhé, miễn phí mà, Có chị Nhi quản lý ở đó uống thôi rồi.

cháu lên 3

Xe container
Em cũng uống với chị Nhi rồi, đúng là khủng khiếp thật, mỗi chén lại hát vài bài truyền thống :))

Đêm laoxao

Xe hơi
Em cũng uống với chị Nhi rồi, đúng là khủng khiếp thật, mỗi chén lại hát vài bài truyền thống :))
công nhận chị Nhi uống thì ko phải nói, em đã từn thấy chị ý uống với 80 đồng chí bên FPT mà vẫn không sao cả

caocuongng

Xe hơi
Website
www.vitexcogroup.com
Phong cảnh Thung nai đúng là đẹp thật, nơi đây hoàn toàn thích hợp với nghỉ dưỡng bác nhỉ

jac98

Xe hơi
Cháu đi đúng hôm trời mưa ,sáng thuê thuyền họ tính 900K ,đến trưa chán quá mò về họ bớt cho đc 100K:(:(:( được vào mỗi nhà ông già có vườn xoài.Cơm thì quá tệ luôn b-(
Cụ đi chương trình của cối xay gió thì ok hơn