[Funland] Tình cảm của ae trên OF

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mọi thứ đều vận động theo quy luật hình sin mà ạ. Biết làm sao được!

Tý phệ

Xe điện
Văn hoá của cả xã hội xuống cấp thì OF cũng chẳng ngoại lệ.

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
thời nào cũng có người này người kia. chỉ là giờ số nhiều nên gặp nhiều hơn thôi ạ.

Quân Đuôi

Xe điện
Đôi khi em cũng hay hoài cổ như cụ thớt, nhớ lại cái thời mới chơi nó cứ bồi hồi online quất còm vui đùa, rồi off line lần đầu mờ như đã rất thân :).
Giờ em mới bỏ được thói quen gặp xe dám logo là nháy 2 nhát :D sau ko thấy gì biết bị hớ khi còn bị chởi nên giờ em bỏ rồi :(

Grandis 2005

Xe điện
Hiiiii
Em làm nhà hàng. Đận ấy, có mấy cụ OF đến nhậu. Đưa chìa khóa xe cho quản lý đỗ lùi lại mấy m trả lối vào cho hàng xóm. Lúc sau thấy xước tí, hihi, em phải xin lỗi mãi mới nhận
Tình cảm kinh
Ơ. Đúng vụ cái xe của em đấy. :P
Cái quán dê của cụ bên Việt Hưng chuyển đi đâu rồi nhỉ? Mấy lần qua tìm ăn mà không thấy đâu?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Ơ. Đúng vụ cái xe của em đấy. :P
Cái quán dê của cụ bên Việt Hưng chuyển đi đâu rồi nhỉ? Mấy lần qua tìm ăn mà không thấy đâu?
Vẫn nguyên vẹn đấy mà cụ anh, A28 HH04 Lưu Khánh Đàm. Hehe

vietbill

Xe buýt
H tình cảm e vẫn thấy gắn kết ạ
Nhất là cụ vs mợ gắn kết lâu , cụ vs cụ cũng lâu , những cái khác tuỷ đối tượng ạ

Grandis 2005

Xe điện
Vẫn nguyên vẹn đấy mà cụ anh, A28 HH04 Lưu Khánh Đàm. Hehe
Hôm đầu tháng 9 em lôi cả họ sang ăn. Tìm mãi không ra nhà hàng đành quay về bên này ăn. Hôm ấy lòng vòng cả buổi tối đi tìm, rõ khổ, bị cả lò lườm. Mà hình như hôm ấy bên cụ nghỉ lễ, cái quán dê trong khu chia lô em mò vào thấy đóng cửa.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bây giờ vàng thau lẫn lộn. Nhiều cụ mạng ảo mà ăn thua còn hơn cả ngoài đời thật. Ngoài ra nhiều người tham gia nên OF cũng phản ánh đúng thực trạng xã hội.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Chào các cụ.
Hôm nay vô tình đọc được cái thớt nói nhau về cái vụ sửa máy giặt.
Chột dạ em nhớ lại tình cảm OF ngày xưa (chắc cung phải khoảng 8-9 năm về trước ý chứ)
Ngày đấy ae trên này tình cảm và nể nhau lắm.
cụ thể:
1- Đúng kiểu anh em tứ hải giai huynh đệ:Gặp nhau lần đàu không phân biệt sang-hèn, lớn bé ngồi với nhau chén trà nói giời nói biển. đôi khi tâm tình 2 tiếng làm mất có 15 phút. Thậm chí gặp ông nào gắn logo otofun còn tạt đầu nháy đèn bấm còi điên loạn vui kinh.
Còn giờ ngoài mồm là anh em thôi. trong đầu chắc là ông chủ và thằng làm thuê hết rồi.

2- giá cả không phải mặc cả. báo giá là phần phụ.
Rõ ràng là nhận đến làm mà còn phải giắt thêm tiền để cốp vào tiền bia ý chứ.
giá nói lên chất lượng dịch vụ. thấy cao qua khả năng thì nói 1 câu. em ko đủ bác giúp em là ok anh làm chú trả công bao nhiêu tùy. còn vật liệu thiếu thì trả dần hoặc xin chậm vô tư.
bây giờ gọi nhau chỉ vì giá có OF ko rẻ nhất không ...haizzz

3- Niềm tin người thuê: cái này là quan trọng này. Giờ anh em OF gọi nhau mà còn phải check google xem lỗi để không bị bóp. thợ làm phải ngồi canh không rời mắt. em éo hiểu...
thế thì gọi anh em làm éo gì.

4- Đạo đức người làm: giờ ko như xưa. nhận việc xong giao cho bọn thợ nó đến. ngày xưa là cả chủ cũng tới luôn còn gặp nhau tâm hự. Nói thật phát sinh là chuyện bình thường. bác nhìn thấy thì ngồi nói với gia chủ. nếu gia chủ không OK mà bác nhìn nhận lỗi trầm trọng thì đừng làm nữa. để nguyên lắp lại uống với nhau chén trà cho lên tình cảm. sao phải cố đấm lấy tiền nhể.
Mà trước đây ae OF làm cho nhau như kiểu làm cho biết. ae sẽ biết ý giới thiệu cho nhau thêm khách ngoài. anh em cùng tiến. nó là kênh marketting truyền miệng luôn
Chứ giờ OF bị coi là vùng đát marketting online rồi

rõ chán.
:) em nghĩ như cụ, anh em thì tử tế, thấy gì thì nói với nhau 1 câu, còn kiểu lờ đi lấy tiền chuồn cho êm thì :-" gọi anh em mà làm gì cho bẩn miệng

baosam

Xe hơi
OF ngày xưa toàn các ông đã giàu (nên mới có tiền mua xe mà lập diễn đàn bàn tán, hồi đó vụ trả góp nó khó!), nên trọng nghĩa khinh tài.

OF ngày nay có một bộ phận không nhỏ các ông chưa giàu, đang è cổ kiếm tiền mua xe hoặc trả góp cái xe đang đi, nên thành ra như cụ thấy.

Cụ đợi dăm bảy năm nữa quay lại, chắc sẽ đỡ.
5-7 năm nữa ko biết đến đâu cụ ạ.

OF ngày xưa toàn các ông đã giàu (nên mới có tiền mua xe mà lập diễn đàn bàn tán, hồi đó vụ trả góp nó khó!), nên trọng nghĩa khinh tài.

OF ngày nay có một bộ phận không nhỏ các ông chưa giàu, đang è cổ kiếm tiền mua xe hoặc trả góp cái xe đang đi, nên thành ra như cụ thấy.

Cụ đợi dăm bảy năm nữa quay lại, chắc sẽ đỡ.
5 năm nữa bọn è cổ bây giờ trở nên giàu có, nhưng vì đã từng è cổ nên vẫn trọng nghĩa nhưng không khinh tài mà bóp cho bọn lớp mới vào è cổ nôn ra từng đồng:D
Lượng biến thành chất, nhưng chất dùng mãi cũng thành chất thải