[Funland] Tiền học trường công cấp 1 thế này thì nhiều nhà tiền đâu mà đóng

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Tiếng anh dạy ở trường chả có hiệu quả gì cả
nó như chỗ làm kt thôi cụ. nhăng quậy. nhưng thôi tháng có vài trăm. đky cho con học ko lại phải bê sách vở đi ra khỏi lớp. ngoài ra còn các lớp clb sau h học nữa. con nhà e cứ hết h là về. ko học. khổ thân về nhà cứ hỏi bố mẹ sao ko chc con ở lại với các bạn.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Đấy đâu phải là những môn bắt buộc ngoại trừ học buổi 2 là 100K và nước uống 12K.
Những mục khác thì Cụ cho con theo mục nào thì theo ko thì gạch bỏ.

Dân Tổ

Xe container
nó như chỗ làm kt thôi cụ. nhăng quậy. nhưng thôi tháng có vài trăm. đky cho con học ko lại phải bê sách vở đi ra khỏi lớp. ngoài ra còn các lớp clb sau h học nữa. con nhà e cứ hết h là về. ko học. khổ thân về nhà cứ hỏi bố mẹ sao ko chc con ở lại với các bạn.
Giải thích cho con cụ ạ là mấy cái clb ấy nó không hiệu quả gì thêm cho con cả, rồi cụ cho con tham gia các clb chuẩn (thể chất, tiếng Anh) bên ngoài. Con sẽ thích và có cơ hội giao lưu ngoài trường nhiều hơn cụ à :D

Cu nhà em giờ nó chả thích gì ở trường, cứ hết giờ là nó mong về để tham gia các chỗ khác (hội đồng Anh, lớp bơi Tăng bạt hổ, clb bóng rổ bên Kim Liên...) mà càng nhiều bạn bên ngoài, em càng thấy nó tự tin và lớn hơn đội cùng lứa trong họ hàng và con cái bạn bè, người thân. :D

niceshot

Xe container
Dã man quá CCCM. Cấp 1 mà tiền học+bán trú+Tiếng anh liên kết + CLC... hơn 2 củ/tháng. Nhà nào 2 cháu đi học thì cũng căng. Không biết học xong các cháu đọng lại được cái gì trong đầu với lứa tuổi này

Đây không phải là trường hợp con/các con của cụ!

Cụ hóng được ở đâu thông tin này rồi đưa lên để tạo kịch tính, kích động mọi người chửi nhà trường và ngành giáo dục đúng không?

gocart

Xe cút kít
Con nhà cụ có ăn bán trú k? Nếu k ăn thì cụ cứ về hỏi lại các bé xem e nói có đúng k nhé. Năm ngoái con nhà e lớp 1 vì dịch học t4-t5 e k cho ăn bán trú nên đã gặp trường hợp này nhiều r. 1h15 con nhà e đã vào lớp thì các b ăn bán trú đã dậy và cô phát cho mỗi b 1 món( theo hôm) để ăn gọi là bữa phụ. Con nhà m k ăn thì đứng ngoài hoặc ngồi im tại chỗ. Cụ nghĩ trẻ con với nhau nó cùng thế đứa ăn-đứa nhìn sẽ ntn?
Đơn giản thế mà không xử đc à?
Ba lô nhét 2 hộp sữa với cái bánh.
Số học sinh bán trú vẫn ít hơn học sinh về nhà.

Koka2015

Xe tăng
Dễ với người này nhưng khó với người khác. Em quan điểm là sẵn sàng đóng những khoản xứng đáng còn những cái thấy chướng thì dù ít cũng phải có ý kiến. Em ví dụ thế này: nước uống ở trường đâu đó đóng 1, 2 trăm, đây là khoản rất xứng đáng đóng nếu nhà trường mua Lavie, hay 1 loại nước chất lượng tương tự. Nhưng các cụ hỏi thử xem con các cụ đang uống nước nhãn gì là biết ngay.
Nước tinh khiết có 12k/tháng thôi, tính ra chỉ trên 500đ/ ngày cho mỗi học sinh. Tôi ko nghĩ là nhà trường cho học sinh uống nước ko đạt yêu cầu, tôi cũng ko nghĩ nhà trường mua 2 loại nước: 1 loại (tốt) cho giáo viên, 1 loại (ko tốt) cho học sinh.

vieteuro

Xe container
Giải thích cho con cụ ạ là mấy cái clb ấy nó không hiệu quả gì thêm cho con cả, rồi cụ cho con tham gia các clb chuẩn (thể chất, tiếng Anh) bên ngoài. Con sẽ thích và có cơ hội giao lưu ngoài trường nhiều hơn cụ à :D

Cu nhà em giờ nó chả thích gì ở trường, cứ hết giờ là nó mong về để tham gia các chỗ khác (hội đồng Anh, lớp bơi Tăng bạt hổ, clb bóng rổ bên Kim Liên...) mà càng nhiều bạn bên ngoài, em càng thấy nó tự tin và lớn hơn đội cùng lứa trong họ hàng và con cái bạn bè, người thân. :D
E giống cụ này
Cho con đi học võ
Cầu lông cờ tướng
May là con nó cũng hiểu

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nước tinh khiết có 12k/tháng thôi, tính ra chỉ trên 500đ/ ngày cho mỗi học sinh. Tôi ko nghĩ là nhà trường cho học sinh uống nước ko đạt yêu cầu, tôi cũng ko nghĩ nhà trường mua 2 loại nước: 1 loại (tốt) cho giáo viên, 1 loại (ko tốt) cho học sinh.
Ví dụ mỗi cháu uống 1l/ngày thì mỗi tháng hết 1 bình/cháu =>12k chỉ đủ mua bình nước thường thôi . lavie thì phải 65k/bình cơ .

Vinhdq164

Xe buýt
Chương trình sữa học đường đợt trước covid vẫn có cụ Saltbeavn ạ, phát tầm 3h30' em và mấy chị trong ban phụ huynh đợt trước còn góp thêm để các con thỉnh thoảng có thêm bánh. Sau covid thì chưa thấy chương trình đấy khởi động lại.

Còn cái bán trú thì không phải quà chiều đâu, nó là suất ăn trưa của bán trú, ngủ dậy có thêm hoa quả, hoặc sữa, hoặc bánh thôi :D Mà trường cũng tế nhị, cái giờ chuyển ca đấy thì đội bán trú dậy ăn lúc 1h15, còn đội vào ca 2 là tầm 2h kém 15 ạ :D

đây là tkb con e lớp 2 cụ nhé. Ở Hoàng Mai. Chưa bao giờ thấy bố trí thời gian 2 đội bán trú và k bán trú ca này ca kia. Đúng 1h15 học ca chiều. Và vào học là cô phát nữa phụ( như ý e nói gọi là quả chiều). Còn nhiều bố bảo sao k mang cho hộp sữa hay cái bánh. Nhưng cái chính làmang nó k ăn mà nó lại nhìn theo cái số đông ăn cùng 1 món kia kìa. Lớp con e sĩ số 48 chỉ có 5 bạn k ăn bán trú năm nay

phamhungbs

Xe điện
Trường bạn nhà em, số CLB khoảng 20 chục CLB, gia đình tự nguyện thấy phù hợp với con thì cho con tham gia!
Nhà em như này: Em cho các bạn tham gia mấy môn Bóng Rổ, TA, Bơi ...ở các địa điểm khác, phù hợp việc đưa đón của mình.
Môn lập trình Lego tham gia ở trường: Mục đích để các bạn tham gia cho vui vẻ, biết cách làm việc nhóm, từng bước khám phá các môn khoa học, nâng tư duy logic.
Nói chung em và vác cái CLB mà nhà trường gửi ra, thì khóc như cụ thớt ở trên chắc khóc cả tháng!
Cụ bố trí chuẩn quá. Nhà em đã trải qua và cũng sắp xếp cho con tham gia bóng rổ, bóng đá, còn tiếng Anh học ngoài; còn khoản đưa đón thì mình phải điều chỉnh thôi.

dongnat123

Xe container
Em đồng ý với cụ. Tiếng Anh nhiều thấy cô ở lớp phát âm còn sai. Học ở trường bảo là không ép nhưng lại là ép mà chất lượng em thấy chưa ổn.Hình như con nhà cụ tự học theo giáo trình của A.J. Hoge, cụ sướng thật, con cái tự giác học hành.
Em ốp suốt chứ tuổi đấy ít đứa tự giác học lắm cụ. Nhiều lúc suy nghĩ cho con học để không khác biệt với các bạn mà bọn nó cũng có ý kiến không thích học nên em lại thôi. Chắc cả trường mỗi mình nhà em ngược dòng

Vinhdq164

Xe buýt
Lớp con e con uống nc gì cô uống nc đấy chứ k phải loại nọ loại kia. Mỗi con có 1 ca riêng ghi tên để uống. Cô cũng thế mà chỗ để ca uống nc các con đều cho vào chỗ đựng có nắp che. Thấy khoản tiền nc 12k chắc thu chung trường nào cũng thế

Vinhdq164

Xe buýt
Em ốp suốt chứ tuổi đấy ít đứa tự giác học lắm cụ. Nhiều lúc suy nghĩ cho con học để không khác biệt với các bạn mà bọn nó cũng có ý kiến không thích học nên em lại thôi. Chắc cả trường mỗi mình nhà em ngược dòng
Thế e K hiểu cụ kêu làm gì ạ? Kêu cho ng khác ah? Rảnh thế

Dân Tổ

Xe container

đây là tkb con e lớp 2 cụ nhé. Ở Hoàng Mai. Chưa bao giờ thấy bố trí thời gian 2 đội bán trú và k bán trú ca này ca kia. Đúng 1h15 học ca chiều. Và vào học là cô phát nữa phụ( như ý e nói gọi là quả chiều). Còn nhiều bố bảo sao k mang cho hộp sữa hay cái bánh. Nhưng cái chính làmang nó k ăn mà nó lại nhìn theo cái số đông ăn cùng 1 món kia kìa. Lớp con e sĩ số 48 chỉ có 5 bạn k ăn bán trú năm nay
Thế thì trường con cụ thế nào ấy :D trường con em Tiểu học Phương Mai, ca bán trú ngủ dậy là 1h15, còn ca chiều vào học cứ đúng 2h kém 15 là có trống, 2h các con ổn định vào học :)

Vào học mà cô mới phát bữa phụ thì cũng lạ luôn, vì vào học rồi còn ăn uống gì nữa??? Còn việc để các cháu nhìn nhau ăn uống mà không có suất có phần, cụ nên trao đổi khi họp lớp, cái này nếu có thì xử lý quá đơn giản.

Trường con em vẫn bán trú ít hơn về nhà rất nhiều, nên việc gì ra việc đó. Bữa quà chiều trước đây như em giải thích ở trên nó là chương trình sữa học đường, cháu nào cũng có. Còn bữa tráng miệng buổi trưa mà coi là quà chiều thì hoàn toàn là chính các cô và cụ chưa hiểu. :)

Dân Tổ

Xe container
E giống cụ này
Cho con đi học võ
Cầu lông cờ tướng
May là con nó cũng hiểu
Dạ mình cho đi học các trung tâm bên ngoài nó cũng sẽ dễ dàng việc sắp xếp thời gian đưa đón hơn cụ nhỉ? Với thực tế là các clb, các trung tâm thể thao bên ngoài mới thực tế nếu các con muốn trải nghiệm vận động, em đã từng quan sát 2 clb mà trường tổ chức (1 võ 1 cờ tướng) thì thực tế là kiểu trông trẻ và vận động như giờ ra chơi thôi, chả có gì xứng đáng với chi phí tham gia cả :D

VuNgoanMuc

Xe điện
Lên Đại học ta mới học Ăng lích chứ bác.
Không rõ giờ ra răng.
Thời trước, khi còn học Streamline, tôi thấy sinh viên năm nhất vẫn còn abc với Hê nhô hao à iu.
Em 7 năm tiếng Nga để định sang Nga theo các đại ca, mà rồi đầu cầu bên Nga của em hồi đó gãy nên ở nhà, chỉ có 3 năm không đụng gì đến mà hầu như quên sạch. Bây giờ bảo em đọc với phát âm thì em đọc tốt, nhưng không hiểu gì nữa :D

VoCan

Xe điện
Vậy là người khác không kêu , cụ kêu cái gì . Hay vì mỗi cụ ngược nên cụ muốn ai cũng giống cụ ????

duongqua

Xe container
Không ăn bán trú tại trường, đến 1h30 chiều đưa đi học, tiết kiệm được gần 1 triệu rồi mà cụ.
Còn lại TA liên kết các kiểu là do mình tự nguyện thôi. Thật ra thì học TA tuần 1-2 buổi mà cả tháng tầm 200k thì vẫn trụ được, cũng gọi là phổ cập tiếng anh.
Còn giờ hầu hết các lớp có bạn nào hoàn cảnh khó khăn thì ban phụ huynh đều hỗ trợ hết có khi chả mất đồng nào.

labana

Xe hơi
Thế thì trường con cụ thế nào ấy :D trường con em Tiểu học Phương Mai, ca bán trú ngủ dậy là 1h15, còn ca chiều vào học cứ đúng 2h kém 15 là có trống, 2h các con ổn định vào học :)

Vào học mà cô mới phát bữa phụ thì cũng lạ luôn, vì vào học rồi còn ăn uống gì nữa??? Còn việc để các cháu nhìn nhau ăn uống mà không có suất có phần, cụ nên trao đổi khi họp lớp, cái này nếu có thì xử lý quá đơn giản.

Trường con em vẫn bán trú ít hơn về nhà rất nhiều, nên việc gì ra việc đó. Bữa quà chiều trước đây như em giải thích ở trên nó là chương trình sữa học đường, cháu nào cũng có. Còn bữa tráng miệng buổi trưa mà coi là quà chiều thì hoàn toàn là chính các cô và cụ chưa hiểu. :)
Giờ làm gì còn chương trình sữa học đường nữa bạn. Đấy là bữa phụ của các cháu bán trú. cụ đang hiểu sai rồi