[Funland] Tiền học trường công cấp 1 thế này thì nhiều nhà tiền đâu mà đóng

Dream Hilux

Xe tăng
Nước uống HN đắt hơn các tỉnh (12k/tháng) miền núi tụi em có (1k/tháng), cũng không kiểm tra xem hệ thống lọc nước có được thay thường kỳ không

VuNgoanMuc

Xe điện
Theo em nên bỏ béng mục học thêm tiếng Anh đi. Lên cấp 3 học cũng chả muộn :D. Có nhu cầu cần thiết thì học vào nhanh lắm, còn không thì có học 10 năm rồi cũng quên nhanh.
Thay vào đó tăng tiền ăn trưa lên 50k/suất. Chứ 30k trừ đi các phụ phí phết phẩy thì chả còn lại bao nhiêu.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chất lượng bữa trưa đây bác.
2 hôm trước em đã thấy ảnh này trên 1 gr fb dành cho phụ huynh-học sinh. Đa số các phụ huynh đều xót xa. Đây là bữa trưa 1 trường tiểu học công ở HN, các phụ huynh tranh luận về việc nên ăn bằng khay thì trông sẽ ngon mắt hơn, ăn canh cũng dễ hơn.
Công hay Tư thì nó cũng phụ thuộc Con số thực được chi trả vào Bữa ăn của các cháu thôi bác.
Con tôi (cũng trường công) toàn phải xin suất của Thầy cô giáo, mới ăn được.
Nó cũng vẫn các món đó thôi, nhưng tươm tất hơn, chí ít cũng nhiều thịt hơn, và nhất là Cơm, dễ nuốt hơn nhiều.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Theo em nên bỏ béng mục học thêm tiếng Anh đi. Lên cấp 3 học cũng chả muộn :D. Có nhu cầu cần thiết thì học vào nhanh lắm, còn không thì có học 10 năm rồi cũng quên nhanh.
Thay vào đó tăng tiền ăn trưa lên 50k/suất. Chứ 30k trừ đi các phụ phí phết phẩy thì chả còn lại bao nhiêu.
Lên Đại học ta mới học Ăng lích chứ bác.
Không rõ giờ ra răng.
Thời trước, khi còn học Streamline, tôi thấy sinh viên năm nhất vẫn còn abc với Hê nhô hao à iu.

Joker Tiger

Xe tăng
Nhà cháu cũng trường cùng khu với cụ đây. Cụ bị dính quả trung tâm tiếng anh liên kết với trường chát quá, chắc hoa hồng cao.

View attachment 7402727
12 năm trước con em học trường công cũng đã đóng 700-800k/tháng thì bây giờ 1.100-1.200k/tháng cũng làm gì căng. Kêu ca làm gì, cố kiếm tiền cho con được học bằng bạn bằng bè. Em thật.

Thạch Hầu

Xe buýt
Dã man quá CCCM. Cấp 1 mà tiền học+bán trú+Tiếng anh liên kết + CLC... hơn 2 củ/tháng. Nhà nào 2 cháu đi học thì cũng căng. Không biết học xong các cháu đọng lại được cái gì trong đầu với lứa tuổi này

3 cái học tiếng Anh kia là tự nguyện tham gia thôi cụ ạ, nhà trường không bắt buộc được.

Hieumos

Xe container
12 năm trước con em học trường công cũng đã đóng 700-800k/tháng thì bây giờ 1.100-1.200k/tháng cũng làm gì căng. Kêu ca làm gì, cố kiếm tiền cho con được học bằng bạn bằng bè. Em thật.
Nhiều cụ vội gõ phím nhỉ. Cháu đưa lên để so sánh với học phí trường của cụ chủ thớt vì cùng một khu vực, cháu có kêu câu nào đâu nhỉ.

caisua

Xe lăn
Các trường top đang nâng dần tỷ lệ xét tuyển đại học với IELTS 6.5 trở lên, nếu tính 3 môn thì mời các thí sinh 29.5 điểm may ra vào trường, chỉ vài năm nữa là xét tuyển 100% luôn rồi. Chắc cụ biết rõ để được 6.5 thì phải học chăm chỉ liên tục 7-8 năm chứ? Cơ hội cho các cháu ở tỉnh ngày càng thắt chặt vì ko được đầu tư tiếng Anh bài bản.. Nếu xác định ko học ĐH hoặc chấp nhận các trường làng nhàng thì theo ý cụ cũng được đấy

Chỉnh sửa cuối:

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Con của bạn đồng nghiệp em, cũng học trường công cấp 1. Em vừa hỏi thì bạn ý bảo chỉ các mục trên là bắt buộc đóng theo trường. Còn mấy môn tiếng anh chất lượng cao là mình tự nguyện học cụ ạ. Cái này hôm đi họp phụ huynh cô giáo cũng nói rõ rồi. Đến buổi chiều mà có giờ học môn tự nguyện, bạn nào bố mẹ không đăng kí học thì có thể đón con về, hoặc các con sẽ ngồi trên thư viện tự học, đến giờ tan thì bố mẹ đón bình thường. Lớp con nhà bạn em chỉ có 3 cháu bố mẹ không đăng kí học. Đến giờ học các bạn phải ra ngoài. Mấy cô trong lớp thấy tội vì trường hợp 3 bạn này là do nhà khó khăn, nên cũng có lời xin với cô giáo là cứ cho các con ngồi cùng với lớp, không ai ý kiến gì cả. Nhưng cô giáo bảo không được do bên trung tâm tiếng anh quản lý theo đầu học sinh, còn liên quan đến sách và bài vở gì đó. Bạn em bảo con bạn ý về kể, 3 bạn kia phải đi ra ngoài mà buồn xo, kiểu như mình khác phần còn lại của cả lớp.

BMW R60

Xe tăng
Lên Đại học ta mới học Ăng lích chứ bác.
Không rõ giờ ra răng.
Thời trước, khi còn học Streamline, tôi thấy sinh viên năm nhất vẫn còn abc với Hê nhô hao à iu.
Thời em học cấp 3 thì lại học tiếng Nga: Gác cu lên xe với Đát xing niu la via :)) :)) :)) :)) .
Vào đại học mới bắt đầu học tiếng anh và tiếp xúc với máy vi tính. Em nhớ làm đồ án tốt nghiệp phải ra tiệm thuê máy tính 1.500 đồng/ 1 giờ.

Reddinang

Xe điện

Cô giáo của 1 đứa cháu nhà e đây, rất rõ ràng sòng phẳng, mẹ nó sợ gì ;))

Bemagauvn

Xe điện
Rồi vừa đi họp phụ huynh cấp 1 cho hai đứa nhà em,
Vì vụ quỹ trường nhập nhèm quỹ lớp rồi trường thò tay quấy ép các cô với BPH thu thêm phí này phí nọ mà hai lớp con em tan luôn cái BPH rồi,
Trưởng BPH lớp con em xin từ chức vì ở giữa chịu không nổi, rất nhiều phụ huynh xin đóng trả góp 😁. Vì thật sự nhiều nhà học trường công rất hoàn cảnh.
Toang luôn BPH😀.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Con của bạn đồng nghiệp em, cũng học trường công cấp 1. Em vừa hỏi thì bạn ý bảo chỉ các mục trên là bắt buộc đóng theo trường. Còn mấy môn tiếng anh chất lượng cao là mình tự nguyện học cụ ạ. Cái này hôm đi họp phụ huynh cô giáo cũng nói rõ rồi. Đến buổi chiều mà có giờ học môn tự nguyện, bạn nào bố mẹ không đăng kí học thì có thể đón con về, hoặc các con sẽ ngồi trên thư viện tự học, đến giờ tan thì bố mẹ đón bình thường. Lớp con nhà bạn em chỉ có 3 cháu bố mẹ không đăng kí học. Đến giờ học các bạn phải ra ngoài. Mấy cô trong lớp thấy tội vì trường hợp 3 bạn này là do nhà khó khăn, nên cũng có lời xin với cô giáo là cứ cho các con ngồi cùng với lớp, không ai ý kiến gì cả. Nhưng cô giáo bảo không được do bên trung tâm tiếng anh quản lý theo đầu học sinh, còn liên quan đến sách và bài vở gì đó. Bạn em bảo con bạn ý về kể, 3 bạn kia phải đi ra ngoài mà buồn xo, kiểu như mình khác phần còn lại của cả lớp.
Cụ nói đúng ý chính rồi !
Nhiều nhà đăng ký vì ko muốn con bị ra ngoài thôi chứ chất lượng môn TA liên kết rất khó đánh giá , mà thường là vớ vẩn phí tiền . 1tr/tháng thuê gia sư về nhà còn chất lượng hơn nhiều .

thientudolong

Xe container
ko theo đc thì cho con về quê học
thầy cô ng ta cũng phải sống đc thì mới yên tâm giảng dậy chứ :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Thời em học cấp 3 thì lại học tiếng Nga: Gác cu lên xe với Đát xing niu la via :)) :)) :)) :)) .
Vào đại học mới bắt đầu học tiếng anh và tiếp xúc với máy vi tính. Em nhớ làm đồ án tốt nghiệp phải ra tiệm thuê máy tính 1.500 đồng/ 1 giờ.
Thế thì bác cũng dà như êm.
Cũng học Nga văn, đủ 10 niên.

Anh tôi kể: Sinh viên đương nhiên bị chê dốt Nga văn; và dốt thật.
Đến khi thi học kỳ, tất nhiên điểm kém.
Thầy bẩu: Giờ, mài viết cho tau 1 câu đủ và chỉ đúng Chủ ngữ + Vị ngữ, tau cho mài thi đỗ, với 5 điểm.
Hắn dõng dạc viết:
я иду
Chủ ngữ + vị ngữ, theo thứ tự.

OK. 5 điểm, về chỗ.

demax

Xe tăng
Chất lượng bữa trưa đây bác.
2 hôm trước em đã thấy ảnh này trên 1 gr fb dành cho phụ huynh-học sinh. Đa số các phụ huynh đều xót xa. Đây là bữa trưa 1 trường tiểu học công ở HN, các phụ huynh tranh luận về việc nên ăn bằng khay thì trông sẽ ngon mắt hơn, ăn canh cũng dễ hơn.
Trường nào thế cụ? Trường F1 nhà mình cũng trường công thấy có khay inoc to có nhiều ngăn để thức ăn, cơm, canh. Đứa nào cũng kêu cơm ngon hơn cơm ở nhà. Ban PH các lớp thay nhau kiểm tra đầu vào nguyên liệu bữa hằng ngày vào buổi sáng.

sakai_yo

Xe lăn
Trường nào thế cụ? Trường F1 nhà mình cũng trường công thấy có khay inoc to có nhiều ngăn để thức ăn, cơm, canh. Đứa nào cũng kêu cơm ngon hơn cơm ở nhà. Ban PH các lớp thay nhau kiểm tra đầu vào nguyên liệu bữa hằng ngày vào buổi sáng.
Phụ huynh giấu tên trường cụ ạ. PH cũng ý kiến với BPH để ý kiến lại với trường về chuyện dùng khay. Trường trả lời là đầu tư khay tốn hơn bát, khay khó vệ sinh sạch được như bát. Một số PH khác vào còm bảo lúc trước trường con cũng ăn bát như này, sau các PH phải góp tiền vào để mua khay vì các con về kêu quá, chan canh vào ngay từ đầu mà con nào ăn chậm thì nó như là ...