[Funland] Tiền học trường công cấp 1 thế này thì nhiều nhà tiền đâu mà đóng

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Êm thấy có độc mục 1 = 100K/tháng là bác phải đóng.

Phần còn lại, toàn các phụ huynh tự nguyện thì phải.
Bác cũng có thể để các cháu ở nhà buổi trưa, ông bà chăm. Tương tự với Nước uống + đủ loại English.

Dù sao thì cũng để các cô sống với.
Chỗ tôi biết, 1 cậu vào Biên chế 1 trường Tiểu học cũng có tên ở Hà Nội, khoe đánh rơi mất 500 củ.
Chẳng biết bao giờ hồi vốn.
Giờ mà vẫn còn công chức cho giáo viên cơ ạ. Em tưởng chỉ còn hợp đồng?

--Lamborghini--

Xe lăn

Bác cũng có thể để các cháu ở nhà buổi trưa, ông bà chăm. Tương tự với Nước uống + đủ loại English.

Chỗ tôi biết, 1 cậu vào Biên chế 1 trường Tiểu học cũng có tên ở Hà Nội, khoe đánh rơi mất 500 củ.
Ở HN chắc cũng nhanh thôi :)
Với giá đó chắc cậu đó cũng chỗ quen biết đấy cụ.
Còn bà chị dâu e ở huyện của tỉnh lẻ chạy vào mầm non tầm 150 củ cách đây 5 6 năm, mà rất nhiều ng muốn bỏ tiền ra để chạy mà không được.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ở HN chắc cũng nhanh thôi :)
Với giá đó chắc cậu đó cũng chỗ quen biết đấy cụ.
Còn bà chị dâu e ở huyện của tỉnh lẻ chạy vào mầm non tầm 150 củ cách đây 5 6 năm, mà rất nhiều ng muốn bỏ tiền ra để chạy mà không được.
Giá đó được đánh giá là Rẻ bác ạ. Hồi đầu 2020 thì phải.
Còn nó là Rẻ hay Đắt thì tôi chịu.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Giờ mà vẫn còn công chức cho giáo viên cơ ạ. Em tưởng chỉ còn hợp đồng?
Viên chức bác ạ, dân ta quen mồm gọi là Công chức.

Cái này rồi sẽ bỏ, nhưng nhiệm kỳ này có lẽ chưa thể bỏ.

berryfun

Xe điện
Trường xử lý hơi non: đến giờ thì các bạn k học tập trung vào 1 phòng nào đó, đọc sách, làm bài. Nhưng tiếng Anh liên kết nó thuộc khung chương trình để học và thi đấy cụ, lí do như e còm ở trên. Bỏ ra 150k-250k cho 8 tiết học 1 tháng mà các cụ còn tiếc thì cũng khó phết đấy :D nếu khó khăn thì đăng kí với nhà trường, nhà trường sẽ miễn/giảm khoản này và con vẫn dc học
Chết thật thế này thì cải lùi à? Mà ai đó cứ gia giả không bỏ ai tụt nại phía sau.
Xưa học thêm nà ngoài giờ, giờ học thêm xếp xen kẽ nói kiểu tự nguyện nhưng cố tình bắt buộc.
250.000/ tháng nhà có 3 đứa con cũng vất phết đấy cụ. vì có phải lội tiền học thêm đâu.

phuongmit

Xe cút kít
Chết thật thế này thì cải lùi à? Mà ai đó cứ gia giả không bỏ ai tụt nại phía sau.
Xưa học thêm nà ngoài giờ, giờ học thêm xếp xen kẽ nói kiểu tự nguyện nhưng cố tình bắt buộc.
250.000/ tháng nhà có 3 đứa con cũng vất phết đấy cụ. vì có phải lội tiền học thêm đâu.
Rất tiếc từ lớp 3 thì tiếng Anh là môn chính, có thi và lấy điểm và học này k phải học thêm nó mới là câu chuyện cụ ạ. Tại sao k phải học thêm và có bài toán liên kết thì cụ đọc lại còm trên nữa của e hoặc hỏi lại nhà trường ;;) trường hợp k đủ khả năng chi trả mà vẫn có nhu cầu học thì báo với nhà trường làm việc với bên liên kết sẽ có chế độ miễn/giảm học phí. Trường con nhà e cũng đang thực hiện như này, thế đã là k ai bị bỏ lại phía sau chưa cụ. Con cụ chủ thớt k tham gia nè cụ, bắt buộc làm sao dc :)

dpl

Xe lăn
Dã man quá CCCM. Cấp 1 mà tiền học+bán trú+Tiếng anh liên kết + CLC... hơn 2 củ/tháng. Nhà nào 2 cháu đi học thì cũng căng. Không biết học xong các cháu đọng lại được cái gì trong đầu với lứa tuổi này

Nếu ko học thêm mấy cái English với khoa học thì chưa đến 900k thôi mà cụ
Rẻ hơn con e học mầm non Đống Đa

Sammy2017

Xe tải
Sợ nhất là mấy cái khoản lăng nhăng . Trường mẫu giáo con nhà em cũng liên kết TA , nghệ thuật , gymkid . Bất đắc dĩ đành đk 1 môn cho con nó tham gia kẻo lại cho ra ngoài lớp . Mà cái môn gymkid chả biết vị nào soạn văn bản mà gõ zimkit làm bố cháu tra GG ko ra
rõ khổ
Cụ làm em cười tý sặc nước. Ku nhà em cũng được học môn này ở trường mẫu giáo, chủ thớt chắc trước cũng cho con học mẫu giáo công thì lên tiểu học mới kêu được. Con nhà em chi phí học mẫu giáo tư tất tần tật vào khoảng gần 5tr/tháng. Em còn toàn trêu nhanh lên lớp 1 trường công bố mẹ đỡ tốn tiền b-)

dongnat123

Xe container
Nếu ko học thêm mấy cái English với khoa học thì chưa đến 900k thôi mà cụ
Rẻ hơn con e học mầm non Đống Đa
Ý em chủ yếu là thế này
Đúng là rất thấp nên mới sinh ra mấy chuyện này. Bọn nhà em đóng hơn 100k/tháng, không học thêm ở ngoài mà vẫn ở mức trung bình khá trong khi bọn nó tố chất cũng bình thường, với em thế là đủ. Cái em muốn đề cập là tốn thời gian, tiền của, công sức... Chỉ để phục vụ lợi ích nhóm, nó làm hỏng cả một xã hội, các thế hệ được đào tạo thế này

dongnat123

Xe container
Ý cụ là tốn thêm 1 đống tiền học english, toán, khoa học ạ?
Mất thời gian, công sức, tiền...kết quả không được bao nhiêu cụ ạ. Tuổi này ngoại ngữ chưa cần phải bắt trẻ con học nhiều, nhất là lớp 1,2

dpl

Xe lăn
Mất thời gian, công sức, tiền...kết quả không được bao nhiêu cụ ạ. Tuổi này ngoại ngữ chưa cần phải bắt trẻ con học nhiều, nhất là lớp 1,2
vâng e ko cho con e học gì cả. Mỗi múa là do cháu thích nên xin cho học, nhg cũng chẳng đáng bao nhiêu

dongnat123

Xe container
Em hỏi các cháu sau khi học thử 1 tuần (giáo viên động viên học thử trước khi quyết định). Bọn nó trả lời không muốn học vì các giáo viên phát âm khác với bọn nó học, giờ học đấy bọn nó sẽ lên thư viện đọc sách hoặc làm bài về nhà (thằng đầu nhà em cũng nói các giáo viên ngoại ngữ phát âm không chuẩn) em quyết định không học. Chốt lại học phí đóng 2 mục đầu là 112k/tháng. Lúc nãy ăn cơm em cũng hỏi thăm xem học ở trường thế nào, thấy bọn nó vui vẻ trả lời ổn cả
Em cũng thế, con thích thì đăng ký học ngay để không khác biệt với các bạn. Nhưng thực tâm em thấy lãng phí và không cần thiết trong khi nhiều gia đình còn khó khăn. Giảm gánh nặng cho họ và các con được học, chơi đúng lứa tuổi mới là cái nên làm và mọi người cần nghĩ đến
vâng e ko cho con e học gì cả. Mỗi múa là do cháu thích nên xin cho học, nhg cũng chẳng đáng bao nhiêu

meodenminh

Xe điện

Em tưởng phải hơn 500 củ chứ, cầu thì ít cung thì nhiều. Vợ bạn em cũng là giáo viên chồng lo từ A đến Z , để vợ cống hiến cho xã hội và giáo dục nước nhà

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đơn giá không ngon vậy đâu bác.
Lớp con tôi, ,cấp 2: 900K,cho 9 buổi tháng 9.
Số lượng : độ 17 - 18 chú.
Học ở 1 nhà ngõ nào đó.
Dạng "Trung tâm " như thế khá nhiều.

Làm vài lớp, thì cô cũng có lương tốt, cao hơn lương cậu Táo dáo dục.
Cô dậy thêm thuê chỗ ngoài tháng đút túi 30, 40, 50 củ khá nhiều (nội thành Hà Nội ) các cô giờ toàn thuê chỗ ngoài dậy và có người còn nhờ chủ nhà đứng hộ để hiểu cô làm thuê cho chủ nhà.

MEC V6

Xe điện
Cô dậy thêm thuê chỗ ngoài tháng đút túi 30, 40, 50 củ khá nhiều (nội thành Hà Nội ) các cô giờ toàn thuê chỗ ngoài dậy và có người còn nhờ chủ nhà đứng hộ để hiểu cô làm thuê cho chủ nhà.
Bây giờ em thấy giáo dục lưu manh nhất cô dậy ở lớp không dậy kỹ dậy hết, cuối buổi là các cháu phải đến nhà cô học thêm

caisua

Xe lăn
Nuôi con ở HN, HCM cứ xác định 100tr/đứa/năm là mức bình thường chứ chưa có gì nổi trội hơn xung quanh. Tiềm lực có tới đâu đẻ tới đó, thế thôi ạ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đúng thế mà bác.
Họ cũng phải đi dậy khá nhiều.
Như vài cô giáo cấp 2 tôi biết, Sáng + vài buổi chiều + 4 buổi tối + cả Thứ 7 là mất tích.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ em thấy giáo dục lưu manh nhất cô dậy ở lớp không dậy kỹ dậy hết, cuối buổi là các cháu phải đến nhà cô học thêm
Fair hơn thì là: Không có đủ thời gian để "dậy kỹ dậy hết" bác ạ.
Bác nhìn SGK lớp 8-9 của tụi nó, ngất luôn.

Jolie3334

Xe tải
Quan ngại nhất là học bán trú rồi, cô vẫn giao btvn, các con k còn thời gian để thớ ý chớ
Rồi chất lượng liệu đi được tới đâu??