TOF Tiếng Anh cơ bản

Laixebk

Xe tăng
Duolingo em đang dùng trên android rất tốt.

quochieuvnnet

Xe tăng
Em còn 1 cái app nữa cho IOS
TED của TED Conferences
https://appsto.re/vn/RObBw.i
Chọn Discover / Language/ Vietnamese . Có hơn 1400 video có phụ đề đa dạng các chủ đề trong cuộc sống cho các cụ lựa chọn luyện nghe người bản xứ nói hàng ngày!
:-bd

sành_điệu

Xe hơi
Hôm nay rỗi việc mở thớt tiếng Anh cơ bản với hy vọng các anh các chị hãy chia sẻ những vốn kiến thức sẵn có của mình để cùng nhau lượm chữ, biết thêm được tí nào hay tí ấy, ít nhất thì khi đi ngoài ra nước đỡ mỏi mệt chân tay nhé.

Chưa biết bắt đầu thế nào, có lẽ phải bắt đầu từ món từ vựng giống bọn trẻ con sau đó là ngữ pháp cuối cùng là giao lưu :))

Già rồi còn phải đi học, cơ mà Bác đã bẩu "học, học nữa học mãi" trượt thi lại nhề :))
=))=))=)) hài quá cụ ơi ! phải vote " tiến lên , cùng tiến lên . nước non Việt Nam ta vững bền " anh em mới có động lực cụ ạ.<:-P<:-P<:-P

Car68

Xe tải
Bắt đầu từ Nghe nói đọc viết đi bác. Lộ trình thì vô thiên lủng cốt lõi bác xác định mục tiêu của mình học tiếng anh để làm gì từ đó có giáo trình gần học đỡ mất thời gian và lan man.
Theo em học tiếng anh cần quá trình dài và liên tục, nỗ lực từ bản thân.
Em có mấy lời nho nhỏ. Chúc bác thành công :)

Em đang học miễn phí một khóa online, có thầy giảng đàng hoàng, thấy cũng khá ổn, nhưng có cái là mỗi ngày học có một bài ngắn thôi, nhiều khi hơi bực vì đang trong trạng thái thích học thì nó hết mất bài, lại phải chờ đến mai mới có bài mới.