Chi hội Tiếng " cục cục" khi đi vaò đường gồ ghề ??? các cụ giúp e với ...

saukeo

Xe hơi
con i 30 của em CW đời 2009 đi được gần 6 vạn . đi rất giữ xe toàn đi đường ngon lành cành đào vậy mà gần đây nó phát ra tiếng kêu rất khó chịu khi đi vào đường gồ ghề .kêu bên phải rất khó chịu. e đã cho đi kiểm tra .rôtuyn không sao.cục cao su cân bằng cũng không sao? cái cao su ở càng A hơi nút em thay luôn cả càng A .giảm sóc vẫn oki kể cả bát bèo.vạy mà vẫn có tiếng .tối qua e thử dùng chân đã vào lốp bên kêu thì có tiếng vọng từ chỗ phanh ra nhu lỏng cái gì đó so với bên còn lại thì không.vậy mà sang nay thao ra kiểm tra thì phanh cũng không sao. các cụ ơi cứu em với tuy nó không sao khi đi đường bằng nhưng mỗi khi vào chỗ gồ ghề thì khó chịu chỉ muốn quăng xe đi..~X(

QAZ

Xe container
Đã thay được càng A mà bác không thay cả cặp rotuyn + caosu cân bằng luôn đi.

saukeo

Xe hơi
vẫn mới mà bác.em cẩn thận bảo thợ đệm thêm cao su vào cao su cân bằng để thử mà cũng không hết hix.mà thay càng A xong làm sao tay lái của em bị lệch .đã bực càng thêm buồn huhhuu

Ngoc Khanh

Xe tăng
Nếu cụ đã thay hết các thứ như vậy rồi mà vẫn kêu thì em nghi là bị bạc thước lái! Đối với một số xe trang bị hệ thống lái trợ lực bằng mô tơ điện, thanh rang trượt bên trong than thước lái qua một bạc nhựa ở đầu bên phải, theo thời gian, bạc nhựa này mòn gây tiếng kêu mỗi khi đi vào vị trí xóc.
Vị trí của bạc nhựa:

Bạc nhựa:

Morning 15a

Xe điện
con i 30 của em CW đời 2009 đi được gần 6 vạn . đi rất giữ xe toàn đi đường ngon lành cành đào vậy mà gần đây nó phát ra tiếng kêu rất khó chịu khi đi vào đường gồ ghề .kêu bên phải rất khó chịu. e đã cho đi kiểm tra .rôtuyn không sao.cục cao su cân bằng cũng không sao? cái cao su ở càng A hơi nút em thay luôn cả càng A .giảm sóc vẫn oki kể cả bát bèo.vạy mà vẫn có tiếng .tối qua e thử dùng chân đã vào lốp bên kêu thì có tiếng vọng từ chỗ phanh ra nhu lỏng cái gì đó so với bên còn lại thì không.vậy mà sang nay thao ra kiểm tra thì phanh cũng không sao. các cụ ơi cứu em với tuy nó không sao khi đi đường bằng nhưng mỗi khi vào chỗ gồ ghề thì khó chịu chỉ muốn quăng xe đi..~X(
Con xe trước của e lúc chạy tầm 3 vạn ra vào đường xấu còn có tiếng kêu như kim loại va vào nhau cơ, kiểu như ở chỗ cụm phanh ấy. khó chịu cực....

saukeo

Xe hơi
Nếu cụ đã thay hết các thứ như vậy rồi mà vẫn kêu thì em nghi là bị bạc thước lái! Đối với một số xe trang bị hệ thống lái trợ lực bằng mô tơ điện, thanh rang trượt bên trong than thước lái qua một bạc nhựa ở đầu bên phải, theo thời gian, bạc nhựa này mòn gây tiếng kêu mỗi khi đi vào vị trí xóc.
Vị trí của bạc nhựa:

Bạc nhựa:
Thay cái này có nhanh không bác.vì e khoing có thời gian.hôm qua nghịch ngợm thợ trên này còn làm lốp bên phải của e hơi bị lẹch bên phải bây giờ còn lệch volang nữa.hic

Ngoc Khanh

Xe tăng
Thay cái này có nhanh không bác.vì e khoing có thời gian.hôm qua nghịch ngợm thợ trên này còn làm lốp bên phải của e hơi bị lẹch bên phải bây giờ còn lệch volang nữa.hic
Mất 2 đến 3 tiếng cụ ạ!

saukeo

Xe hơi
Mất 2 đến 3 tiếng cụ ạ!
Chỗ bác có căn chỉnh thước lái độ chụm bằng máy 3d không ạ. Nếu có em làm luôn 1 thể.bác cho e cái báo giá để triệt cái tiéng cọc cọc nhé.thanhs bác nhiều ạ

billnantes

Xe container
Chỗ bác có căn chỉnh thước lái độ chụm bằng máy 3d không ạ. Nếu có em làm luôn 1 thể.bác cho e cái báo giá để triệt cái tiéng cọc cọc nhé.thanhs bác nhiều ạ
căn chỉnh thước lái thì ra thếgioilop ở Trường Chinh làm cụ ơi .

saukeo

Xe hơi
Thanks anh em ở ngọc khánh nhé.xe em ngon lành cành đào rồi.nhưng góp ý với cụ chủ nên đầu tư cái máy phát nho nhỏ chạy cầu nâng.hôm nọ em sửa 9h30 xong thì mất điện không xuống cầu được nên phải chờ 6 tiếng đồng hồ mới về được. Kết quả là chờ đợi mỏi mệt.may là không có việc gấp. :)

Mr.i30

Đi bộ
Cụ cho hỏi giờ em muốn mua một bộ bạc thước lái i30 rin thì mua ở đau ạ? Giá bao nhiêu? Em ở xa lắm tận Lào Cai cơ!

Chỉnh sửa cuối:

Mr.i30

Đi bộ
Cụ cho hỏi giờ em muốn mua một bộ bạc thước lái i30 rin thì mua ở đau ạ? Giá bao nhiêu? Em ở xa lắm tận Lào Cai cơ!

Mr.i30

Đi bộ
Vị trí của bạc nhựa:

Bạc nhựa:

qbinhccic

Xe hơi
nguyên nhân nhiều khi rất đơn giản, cụ xiết chặt ốc đầu trục bánh xe vào là ok, xe e cũng đã từng bị như vậy và sau khi kiểm tra đủ loại mới phát hiện ra ốc đầu trục bánh xe xiết ko chặt đấy ạ, cụ thử xem

Chỉnh sửa cuối:

hadongcongtu

Xe đạp
Website
www.dongdoshow.com
Còn em thì có kinh nghiệm chia sẻ là bị cao xu cân bằng, Vào Hyundai thay 350 ngàn/ cái lại êm ru . Hì...

Trần Luân

Xe hơi
Trần Luân quê ở Bắc Ninh, bỏ nhà bỏ cửa 1 mình lên
Xe e cũng bắt đầu có dấu hiệu. nhg đi vào chỗ xóc chỉ lọc cọc nhỏ nhỏ thôi, như 2 cái chai lavie rỗng đập vào nhau ấy. Cụ chủ làm những gì thì chia sẻ em biết nhé. Kinh phí nữa để e chuẩn bị :D. Mọi khi thay dầu, bảo dưỡng e vẫn vào Ngọc Khánh mà
thanks cụ.

hunter1b

Xe tải
hơ, bệnh này thì ....

lovebmw

Xe tải
Xe vợ em cũng đang bị mấy bệnh này, vào Hyundai Long Biên báo giá thay đủ thứ hết 3,5 chai. Em hỏi thợ nhỡ thay xong mà vẫn bị thì sao, thợ cười....
Em lại đánh xe về. Các cao thủ giúp em garage chữa được bệnh này với ạ. Em xin cám ơn!

mrdjpro

Xe tải
Xe vợ em cũng đang bị mấy bệnh này, vào Hyundai Long Biên báo giá thay đủ thứ hết 3,5 chai. Em hỏi thợ nhỡ thay xong mà vẫn bị thì sao, thợ cười....
Em lại đánh xe về. Các cao thủ giúp em garage chữa được bệnh này với ạ. Em xin cám ơn!
Em thấy bảo rotuyn lái trong mà chết thì cũng kêu thế, em đang định mua đây.