[Funland] Tiết kiệm quá hóa dở.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Họ không làm đâu bác - chí ít là trên danh nghĩa.
Còn trên giấy tờ, bác sẽ phải khai báo, như ở trên kia tôi đã post: "Anh nhỡ va mông va sườn va cả đầu xe vô góc tường".
Khi đó, cái anh Thân vỏ mới vào cuộc được, bác ạ.
Còn nếu bác khai là do taxi: Thanh kiu bác, mời bác đi kiếm cậu taxi mà đòi.
Garage họ làm hộ bác, vì họ cần doanh số từ Bảo hiểm.
Và chia bớt cho các ảnh.
Quả thực quy trình xử lý bảo hiểm đang có nhiều vấn đề. Có thể hơi thậm chí rất khó hiểu, lằng nhằng ....
Em thì chỉ có 1 chút nghiên cứu nho nhỏ về việc đó để xử lý việc của cá nhân em và một vài người em quen biết.
Nhưng em biết, nếu sự kiện bảo hiểm xảy ra phải:
Gọi hotline.
Và các bước tiếp theo phải xử lý bằng văn bản, không nói mồm.

Opel Astra

Xe điện
Quả thực quy trình xử lý bảo hiểm đang có nhiều vấn đề. Có thể hơi thậm chí rất khó hiểu, lằng nhằng ....
Em thì chỉ có 1 chút nghiên cứu nho nhỏ về việc đó để xử lý việc của cá nhân em và một vài người em quen biết.
Nhưng em biết, nếu sự kiện bảo hiểm xảy ra phải:
Gọi hotline.
Và các bước tiếp theo phải xử lý bằng văn bản, không nói mồm.
Bác đừng tin tưởng cái anh Thân vỏ quá, rồi vỡ mộng đấy.

BH Thân vỏ - BHTV - chỉ vào cuộc khi BÁC ĐI SAI, hoặc MẤT XE, kiểu cháy nổ trộm cắp gì đó.

Còn nếu có Thủ phạm giao thông, thì bác tự đi tìm thủ phạm mà ăn vạ nó, BHTV đứng ngoài vỗ tay thôi; hoặc BÁC TỰ VỖ NGỰC NHẬN MÌNH SAI.

Còn để BHTV thực hiện nghĩa vụ của họ, đành là có quy trình nhất định rồi.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Bác đừng tin tưởng cái anh Thân vỏ quá, rồi vỡ mộng đấy.
BH Thân vỏ - BHTV - chỉ vào cuộc khi BÁC ĐI SAI, hoặc MẤT XE, kiểu cháy nổ trộm cắp gì đó.
Còn nếu có Thủ phạm giao thông, thì bác tự đi tìm thủ phạm mà ăn vạ nó, BHTV đứng ngoài vỗ tay thôi; hoặc BÁC TỰ VỖ NGỰC NHẬN MÌNH SAI.
Còn để BHTV thực hiện nghĩa vụ của họ, đành là có quy trình nhất định rồi.
Có vẻ như cụ đã bị mất niềm tin vào Bảo hiểm thân vỏ nhưng quả thực cụ đang có suy nghĩ hơi nhầm một chút về bảo hiểm thân vỏ cũng như đa số mọi người cũng đang bị nhầm tương tự như cụ.
Em xin phép comment nốt comment này về chủ đề này ạ.
Trân trọng./.

poiuy

Xe cút kít
Tết rồi em đỗ xe ven đường phố trên Bắc Hà để vào ăn trưa mà cũng bị 1 thằng nó ủi móp sườn. Có dân xung quan báo xe nó đâm và nó đỗ lại ngay gần đó mà không có chứng cơ bắt đền. Cũng may chi phí khắc phục chỉ hơn củ.

Trục

Xe ba gác
Có ông em Ofer chắc lão cũng biết. Nhà ở chung cư không có hầm để xe. Cả khu để xe ngoài đường, vỉa hè quanh khu nhà và gửi bảo vệ, các bác ấy thu tiền và có trách nhiệm trông coi. Vụ này chắc là có sự đồng ý của cấp có thẩm quyền.
Nhưng ông em không gửi mà để mie xe bên vỉa hè đối diện bảo vệ ngồi. Hôm nào về sớm thì còn chỗ, không thì để chỗ xa hơn. Trong khi đó, bán kính 200m có 2 bãi đỗ xe cả có mái che và ngoài trời.
Tháng tiết kiệm được trên dưới 1 triệu như vậy thì không đáng.
Thực ra gửi được xe là yên tâm nhất. 30-50k/ngày đêm mà được ngủ ngon cũng đáng.

Minhnd

Xe điện
Công nhận tiết kiệm quá cũng không hay :D

LePower

Xe buýt
Khai láo BH nó làm cho cái đơn thì lại ăn đòn cái gọi là "trục lợi BH", ko dễ ăn đâu nhưng ăn chia cả th hiện trường thì chắc ok :D
Không rõ trường hợp nếu đỗ xe sai quy định (đoạn đường cấm đỗ) thì bảo hiểm có đền không nhỉ ?

Hương Vi

Xe máy
Website
giaydantuonghanquoc.net.vn
Thế này thì tiết kiệm quá tiết kiệm quá , không biết là cụ ấy liều hay là bí quá nên đành để vậy . Thôi thì em khuyên các bác là nên tính toán trước chỗ để xe, chứ như thế kia có tìm ra thủ phạm rồi kiện này nọ lấy bảo hiểm thì nó cũng quá là loằng ngoằng rồi . Chẳng khác gì mua việc .