Thảo luận Tiguan 7 chỗ có cần camera lùi và cửa sổ trời không?

Kiệt Volkswagen

Xe đạp
Mấy ngày nay nhiều người quan tâm Tiguan Allspace mới có thông số quá. Mà dự kiến tháng 4 đợt hàng đầu mới giao được. Không biết có Bác nào đặt gạch chưa!
Nhưng có cái này, Tiguan mới này không được trang bị camera lùi thì mọi người thấy sao? Bỏ qua điểm này được không vậy? Phiên bản cũ đã có camera lùi, nhưng không cảm biến trước sau 8 con. Tiguan Allspace mới thì có 8 con cảm biển như Passat GP và Touareg thôi.
Còn cửa sổ trời toàn dãi ngân hà thì không có luôn?
Mọi người có ý kiến thì hãy để lại phía dưới nhé!
P/S: Em khoái đá cốp, DSG 7 cấp, với hàng ghế 3 rộng rãi thôi.!

nguyentienphong

Xe tải
Em cọc rồi. Không như mô tả là em lấy xiền về.
Em vẫn cần camera lùi để thỉnh thoảng cho vợ cả đổi tay. Còn cửa sổ trời thì thằng ku nhà em nó thích.
Mà tháng 4 mới giao là cũng sai thoả thuận nữa.

Kiệt Volkswagen

Xe đạp
Em cọc rồi. Không như mô tả là em lấy xiền về.
Em vẫn cần camera lùi để thỉnh thoảng cho vợ cả đổi tay. Còn cửa sổ trời thì thằng ku nhà em nó thích.
Mà tháng 4 mới giao là cũng sai thoả thuận nữa.
Oh, thế người ta nói anh tháng mấy có xe vậy anh?
Với em, vấn đề camera không quan trọng. Bởi vì camera không thất được góc, mà xe Tiguan có cảm biến góc khá chuẩn đấy. Còn nếu cầm quá Bác có thể lên camera kết hợp camera hành trình luôn. Vừa sử dụng được cảm biến vừa có thể nhìn phía sau.
Cửa sổ trời thì em không bàn tới, mấy đứa nhỏ thích là phải vì nó lạ, chứ ở VN không hợp mấy đâu.

blackmagician

Xe hơi
Với em, vấn đề camera không quan trọng. Bởi vì camera không thất được góc, mà xe Tiguan có cảm biến góc khá chuẩn đấy. Còn nếu cầm quá Bác có thể lên camera kết hợp camera hành trình luôn. Vừa sử dụng được cảm biến vừa có thể nhìn phía sau.
Cửa sổ trời thì em không bàn tới, mấy đứa nhỏ thích là phải vì nó lạ, chứ ở VN không hợp mấy đâu.
Hehe, vấn đề là giá đó ko có camera lùi và cửa sổ trời thì hơi căng đó bác ạ. Dù em rất mê VW nhưng về giá/option thì phải nghiêm túc xem xét lại ạ :).

Kiệt Volkswagen

Xe đạp
Hehe, vấn đề là giá đó ko có camera lùi và cửa sổ trời thì hơi căng đó bác ạ. Dù em rất mê VW nhưng về giá/option thì phải nghiêm túc xem xét lại ạ :).
Vâng Bác, hiện tại em biết là như vậy. Bác hãy xem những tính năng khác của xe, rất hữu ít và chưa từng có mặt trên xe Volkswagen. Đối với em là em ưng nhất chiếc Tiguan này và em Sscirocco R ở Volkswagen. Suy cho cùng, em vẫn chấp nhận được. Hehe

Huthasa

Xe lăn
Vâng Bác, hiện tại em biết là như vậy. Bác hãy xem những tính năng khác của xe, rất hữu ít và chưa từng có mặt trên xe Volkswagen. Đối với em là em ưng nhất chiếc Tiguan này và em Sscirocco R ở Volkswagen. Suy cho cùng, em vẫn chấp nhận được. Hehe
Vậy 1 ty7 là cắt một mớ rồi phải không cụ? Em xem review có cam lùi và của sổ trời toàn cảnh mà.

blackmagician

Xe hơi
Hehe, với mình thì mình ko cần cửa sổ trời đâu, nhưng 7 chỗ xe cũng khá to, camera lùi vẫn rất cần thiết. Quan trọng mass market họ cứ đếm option mà đánh giá thui, nên mình vừa phải educate đám đông, nhưng cũng phải nương theo, một mình một lối không thì ko ổn hehe...

bo kent

Xe tăng
Éc... Mua cái xe hết gần 2 tỏi mà ko có nổi cái camera 1 củ thôi sao? Cảm thấy nhục vì có tiền ko thỏa mãn.

The Pisces

Đi bộ
Xe này mà bảo hàng ghế 3 rộng á? Xem clip này thì thấy hàng ghế 3 đặt quá thấp sàn, khoảng để chân hẹp (theo thông số thì là 27.9 inch = 70.8cm). Thằng em trong clip cao 5f8 (#172cm) mà nó ngồi chân bó giò lun, đã trượt hàng ghế thứ 2 lên để lấy thêm khoảng để chân cho hàng 3 rồi đó, nó nói nó chỉ chịu nổi max 35 phút khi ngồi như vậy,

ngamban

Xe điện
Nói chung là tưởng tỏi 7 nhập về thì cái chuyện cam lùi và cửa sổ trời là đương nhiên, chứ cắt đi mà giá vẫn như thế thì dù đang chạy VW em cũng ko mê nổi.
Cụ nào cọc rồi thì có thể xem xét rút cọc vì xe nhập về ko đúng như giới thiệu.

nguyentienphong

Xe tải
Nói chung là tưởng tỏi 7 nhập về thì cái chuyện cam lùi và cửa sổ trời là đương nhiên, chứ cắt đi mà giá vẫn như thế thì dù đang chạy VW em cũng ko mê nổi.
Cứ ko đúng là em rút cọc ngay. Tầm này cũng nhiều lựa chọn mà.

nguyentienphong

Xe tải
Biên bản thoả thuận là quý 1 cụ ạ. Tháng 4 lá quý 2 rồi. Hê hê.

ngamban

Xe điện
Cụ làm sale mà nói thế này thì sặc quan điểm cá nhân.
Cam lùi ko thấy được góc, cái này là ngụy biện. Thế tỷ xe trên thị trường có cả cam lùi, cả cảm biến góc thì lắp thêm cam cho nó thừa à. Bị cắt option thì nhận là thiếu sót, lại còn bảo có thể lên được. Bỏ ngần ấy tiền ra xong khách cần lại phải bỏ thêm tiền lên cam lùi ko chính hãng thì là cái kiểu gì???
Cảm biến theo xe con nào chả chuẩn, trừ khi cụ độ cảm biến Tàu. Em đi Từ xe Nhật, xe Hàn đến cả xe Đức chả thấy cái cảm biến nào ko là chuẩn cả.
Cửa sổ trời ở VN ko hợp, ok, do vấn đề nóng ấy gì và điều hòa của Tiguan ko lại được???
Một đống xe có cửa trời panorama đấy, vẫn ngon choét, điều hòa bật vẫn mát lạnh sun cờ him.
Nói chung là làm sale mà toàn đưa ra giải pháp kiểu giật gấu vá vai như cụ thì bảo sao mọi ng chả gạch đá.

Kiệt Volkswagen

Xe đạp
Vậy 1 ty7 là cắt một mớ rồi phải không cụ? Em xem review có cam lùi và của sổ trời toàn cảnh mà.
Em được biết bản về VN không có nha Bác. Em làm sale bên VW nên biết. Cũng muốn cập nhật thông tin chính xác, nhận các phản hồi, và nếu khách hàng yêu cầu nhiều thì em sẽ nói với ban giám đốc, tác động đến nhà máy để có thể thêm các option đó cho khách hàng VN. Đương nhiên giá tiền sẽ sao lên.

Kiệt Volkswagen

Xe đạp
Hehe, với mình thì mình ko cần cửa sổ trời đâu, nhưng 7 chỗ xe cũng khá to, camera lùi vẫn rất cần thiết. Quan trọng mass market họ cứ đếm option mà đánh giá thui, nên mình vừa phải educate đám đông, nhưng cũng phải nương theo, một mình một lối không thì ko ổn hehe...
Đúng rồi Bác, thông tin ngoài tham khảo thôi. Em vẫn thấy nhiều xe to cũng không có camera lùi, giá cũng cao. Option do hãng quyết, em muốn can thiệp cũng khó bác ak. Thanks Bác

Kiệt Volkswagen

Xe đạp
Éc... Mua cái xe hết gần 2 tỏi mà ko có nổi cái camera 1 củ thôi sao? Cảm thấy nhục vì có tiền ko thỏa mãn.
Mỗi xe mội khác Bác ak. Đúng là 1 nhược điểm của Tiguan mới, em tin sẽ khắc phục ở các đơn hàng sau, nếu có nhiều phản hồi như thế. Tiguan mới cũng có khác nhiều điểm nổi trội mình cũng nên xem xét.

Kiệt Volkswagen

Xe đạp
Có Sales báo là có sunroof và camera hả Bác? Bác ở miền nào thê?

Kiệt Volkswagen

Xe đạp
Cứ ko đúng là em rút cọc ngay. Tầm này cũng nhiều lựa chọn mà.
Bác ở miền nào thế? Nếu Bác chưa biết hoặc sales có nói là sai như vậy thì thật sự khó chấp nhận. Bác nên hỏi kỹ lại. Em cũng đang đợi cơ hội để phản ánh về cái option với nhà máy để có thể hãng nhập về option thêm.

ngamban

Xe điện
Có Sales báo là có sunroof và camera hả Bác? Bác ở miền nào thê?
Cụ vẫn đang ngồi trên mây à?
Đơn giản là cái xe ngần ấy tiền, nhập về, mà cái cam lùi cũng cắt => lại chỉ có đầu đĩa bt thì là hết sức vớ vẩn.
VW nhập về VN gần chục năm giời rồi mà làm thị trường quá kém.
Em chạy VW từ 2011 đến giờ em thấy thế. Chỉ cắt option là nhanh.

Kiệt Volkswagen

Xe đạp
Biên bản thoả thuận là quý 1 cụ ạ. Tháng 4 lá quý 2 rồi. Hê hê.
Em ở Sài Gòn, bên Giám đốc nói tháng 4 có thể giao. Chứ mấy chỗ khác em không biết. Mà bên em là ở gần VW VN luôn rồi, nên thông tin chính xác.