[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

cobangchuacotien

Xe tăng
Tuần này có triển làm Vietbuid ngày 4/9 - 8/9 là cơ hội cho các cụ chuẩn bị hoàn thiện nhà đi xem mẫu mã, vật liệu và có thể đặt hàng được luôn với các đơn vị bán sàn gỗ, phụ kiện tủ bếp ....
Em cũng đi xem đợt này, có lẽ vỡ thêm ra một số điều nữa.

DuyHoaNguyen

Xe máy
Tôi chon rồi. Nhưng chưa đàm phán ký hợp đồng và chưa nhận báo giá dự toán (trước khi ký HD). Nếu thấy cao quá so với mình hình dung và thẩm định không đàm phán giảm giá được, có thể tôi sẽ đặt đơn vị khác.
Tôi thấy nếu làm gỗ CN Melamine Laminate thì dễ tìm đối tác do giá cũng đến mức cạnh tranh same same nhau. Chỉ còn tìm Cty có gu thiết kế hợp ý (có KTS mình ưng), chất lượng OK. Sang các dòng gỗ cao cấp hơn cần thẩm định đàm phán mệt hơn.
nếu ko ngại bác có thể inbox cho e đơn vị bác đã chọn và một số lý do bác lựa chọn đơn vị này được không ah? Mức độ tin tưởng thì ntn ah?

DuyHoaNguyen

Xe máy
Nếu cụ ưng với thiết kế thì với dự toán này e thấy cũng ổn rồi. Nếu cụ tách ra thuê đơn vị khác thì cụ phải rất am hiểu mới tách chi tiết để quản lý được. Tuy có cái cần deal lại với họ là tiền thiết kế sẽ phải bỏ đi vì họ thi công nội thất thì nên bỏ hoặc giảm 50% và phần quan trọng là phụ kiện cụ phải là người đi mua là deal giá trực tiếp với đơn vị cung cấp phụ kiện vì phụ kiện thường được chiết khấu 15-25%. chỉ cần khi nào lắp đặt bên sx đồ gỗ thống kê các loại phụ kiện là cụ có thể mua được ngay.

Tuần này có triển làm Vietbuid ngày 4/9 - 8/9 là cơ hội cho các cụ chuẩn bị hoàn thiện nhà đi xem mẫu mã, vật liệu và có thể đặt hàng được luôn với các đơn vị bán sàn gỗ, phụ kiện tủ bếp ....
Thực ra thì nó đang quá khả năng của em nên e chưa quyết được bác ah.

sudichat2002

Xe container
Tôi chon rồi. Nhưng chưa đàm phán ký hợp đồng và chưa nhận báo giá dự toán (trước khi ký HD). Nếu thấy cao quá so với mình hình dung và thẩm định không đàm phán giảm giá được, có thể tôi sẽ đặt đơn vị khác.
Tôi thấy nếu làm gỗ CN Melamine Laminate thì dễ tìm đối tác do giá cũng đến mức cạnh tranh same same nhau. Chỉ còn tìm Cty có gu thiết kế hợp ý (có KTS mình ưng), chất lượng OK. Sang các dòng gỗ cao cấp hơn cần thẩm định đàm phán mệt hơn.
Tiện cụ chủ thớt đã tìm hiểu về thiết kế và hoàn thiện nội thất thì cụ chia sẻ cho em vài địa chỉ thiết kế và xây dựng mảnh đất em định xây cả 2 cái nhà (1 cái em ở 1 cái mẹ em ở), tổng lực em dồn tầm 2,5 tỷ để xây và trang bị nội thất cơ bản, em xin giấy phép xây dựng 4 tầng 1 tum rồi ạ (chỗ 48.9m và 50.9m ấy ạ, phần thừa ra là quy hoạch vỉa hè k được xây) , cụ nào chuyên thiết kế inbox cho e nhé:

kimvanchinh

Xe tăng
Bác Sudichat hỏi đơn vị thiết kế, thi công xây dựng và cả nội thất nữa sao tôi trả lời được???

Tôi chỉ tìm hiểu các công ty thiết kế nội thất và thi công nội thất thôi. Mảng thiết kế kiến trúc xây dựng và xây nhà là mảng xây dựng.
bác nào biết thông tin giới thiệu giùm.

kimvanchinh

Xe tăng
Cám ơn cụ.

Cái chậu rửa này nó cũng ly kỳ lắm. Vì hàng dự án nên nó rất đặc thù, ví dụ cái nút ấn chặn nước chẳng may người giúp việc vất vào thùng rác thì tìm khắp Hà Nội cũng không tìm nổi cái nào vừa lỗ đấy. Nói chung những sp thửa riêng cho dự án thường sẽ ít có linh kiện thay thế sẵn có trên thị trường.
Thực ra cái siphone chuẩn Âu của cái chậu rửa này, tôi cũng không biết tại sao mà lại hiếm ở VN chứ ở bên Đức bán lẻ rất nhiều. Họ bán lẻ từng chi tiết cho khách hàng được và giá cũng phải chăng.

kimvanchinh

Xe tăng
Cụ đang nói đến cái chậu rửa nhà em đấy :))
Mua nhà full nội thất nên không bóc tách được, đành chịu thôi
Đó là minh chứng cho thị trường nội thất là loại thị trường thông tin bất đối xứng điển hình. Người tiêu dùng trở thành nai tơ trần như nhộng để bên sản xuất họ khai thác sự mù mờ thông tin.

Về phía người tiêu dùng cần có biện pháp sau đây:
1.Phải tích cực tìm hiểu để tìm nhà cũng cấp "có tâm" , chí ít cũng phải yêu cầu họ "có tâm" và bặt buộc được họ "có tâm" khi mua hàng của họ - Nghĩa là làm việc với mình họ phải đi sát giá và chất lượng hơn.
2. Các biện pháp đàm phán, ký hợp đồng phải rất chặt chẽ và tỷ mỷ về quy cách, thiết kế, g

Justforfuntoo

Xe container
Thực ra cái siphone chuẩn Âu của cái chậu rửa này, tôi cũng không biết tại sao mà lại hiếm ở VN chứ ở bên Đức bán lẻ rất nhiều. Họ bán lẻ từng chi tiết cho khách hàng được và giá cũng phải chăng.
Hội cư dân nhà em tìm được rồi, có 50k/2 cái thôi ạ

kimvanchinh

Xe tăng

Hôm nay tôi ghé qua Vietbuild 2019, xem các sản phẩm và vật liệu, khẳng định được 3 điều:
1. Sàn nhựa loại 8ly nhập khẩu hiện nay có thể thay thế hoàn toàn sàn gỗ. Vật liệu này đặc biệt thích hợp với khu vực bếp, hành lang lối vào căn hộ, hoặc các nhà lát tầng 1 nhà tầng. Giá hơi cao chút , khoảng 450-500k/ 1m2.
2. Cửa composite vân gỗ, có khuôn kèm, chuyên dùng cho cửa nhà tắm, cửa ra ban công... Giá khoảng 6tr cho cửa thông phòng chuẩn. Nếu làm cửa nhà tắm giá khoảng 4,5-5tr/ cửa bao gồm khuôn, cửa, bản lề (chưa tính khóa). Việc lắp khóa cửa này có lẽ cần cẩn thận, vì thân cửa không phải bằng gỗ mà bằng vật liệu chịu nước composite cấu trúc chịu lực, và nên giao khóa cho nhà máy họ lắp từ xưởng.
3. Bàn ăn nếu ai cẩn thận không dùng bàn ăn phủ mặt kính, đá hay veneer thì nên mua trực tiếp bàn ăn đóng sẵn của các Công ty sx bàn ăn xuất khẩu. Các loại gỗ thịt nguyên tấm hay ghép thành khối rất đẹp óc chó, sồi, tần bì và cao su tẩm sấy rất thông dụng, đẹp. Giá dao động từ 30tr/ bộ 6 ghế đến 10tr/ bộ 4 ghế... Các công ty như HaTran, Glee là những công ty đóng bàn ăn theo mẫu xuất khẩu đẳng cấp cao và giá chuẩn.

Justforfuntoo

Xe container
Sàn nhựa loại 8ly nhập khẩu hiện nay có thể thay thế hoàn toàn sàn gỗ. Vật liệu này đặc biệt thích hợp với khu vực bếp, hành lang lối vào căn hộ, hoặc các nhà lát tầng 1 nhà tầng. Giá hơi cao chút , khoảng 450-500k/ 1m2.
Sàn nhựa hơn hay lát đá hơn cụ nhỉ?
Sàn nhựa nếu bị nước vào nó vẫn bị phồng thì phải ạ, dưới sàn vẫn bị mốc

MissER

Xe hơi
Chả là nhà em đang nộp tiền căn họ chung cư 118m2. Cũng đua đòi muốn thiết kế sao cho sang trọng nên muốn tìm công ty thiết kế, thi công hoàn thiện phần thô, làm điện nước và nội thất hoàn chỉnh. Qua tự tìm hiểu, nhà em đang kết Công ty Morehome vì văn phòng gần nhà (Phạm Văn Đồng, Cầu Giấy, Hà nội), đơn vị này lại lớn, có mấy xưởng nội thất, có đủ đội ngũ thi công xây, điện, nước... Các bác có kinh nghiệm cho nhà em ý kiến tư vấn có nên chọn Morehome không và khi đặt hàng cần chú ý những gì.
với cái thiết kế sang trọng như vậy thì cụ có thể lựa chọn nội thất cửa bên euro mang đẳng cấp riêng và nó hợp lí với yêu cầu của cụ ạ

MissER

Xe hơi
Chả là nhà em đang nộp tiền căn họ chung cư 118m2. Cũng đua đòi muốn thiết kế sao cho sang trọng nên muốn tìm công ty thiết kế, thi công hoàn thiện phần thô, làm điện nước và nội thất hoàn chỉnh. Qua tự tìm hiểu, nhà em đang kết Công ty Morehome vì văn phòng gần nhà (Phạm Văn Đồng, Cầu Giấy, Hà nội), đơn vị này lại lớn, có mấy xưởng nội thất, có đủ đội ngũ thi công xây, điện, nước... Các bác có kinh nghiệm cho nhà em ý kiến tư vấn có nên chọn Morehome không và khi đặt hàng cần chú ý những gì.
hoặc e có thể gửi cụ về tư vấn lựa chọn cửa euro sao cho sang trọng với cụ , cụ thoải mái lựa chọn cho hợp lí ạ

kimvanchinh

Xe tăng
cụ có định lắp đặt các cửa bên euro k cụ :)
Cám ơn bác. Cửa là bộ phận quá quan trọng của căn hộ nên tôi rất chú ý. Tuy nhiên, chủ đầu tư họ giao nhà đã có cửa vào nhà và các cửa sổ , ban công không được thay. . Trong nhà chỉ còn 2 cửa WC tôi chọn loại cửa nhựa bây giờ rất tốt, 3 cửa thông phòng dùng gỗ CN veneer sồi hoặc óc chó.

nguyenquangpt

Xe tăng

Hôm nay tôi ghé qua Vietbuild 2019, xem các sản phẩm và vật liệu, khẳng định được 3 điều:
1. Sàn nhựa loại 8ly nhập khẩu hiện nay có thể thay thế hoàn toàn sàn gỗ. Vật liệu này đặc biệt thích hợp với khu vực bếp, hành lang lối vào căn hộ, hoặc các nhà lát tầng 1 nhà tầng. Giá hơi cao chút , khoảng 450-500k/ 1m2.
2. Cửa composite vân gỗ, có khuôn kèm, chuyên dùng cho cửa nhà tắm, cửa ra ban công... Giá khoảng 6tr cho cửa thông phòng chuẩn. Nếu làm cửa nhà tắm giá khoảng 4,5-5tr/ cửa bao gồm khuôn, cửa, bản lề (chưa tính khóa). Việc lắp khóa cửa này có lẽ cần cẩn thận, vì thân cửa không phải bằng gỗ mà bằng vật liệu chịu nước composite cấu trúc chịu lực, và nên giao khóa cho nhà máy họ lắp từ xưởng.
3. Bàn ăn nếu ai cẩn thận không dùng bàn ăn phủ mặt kính, đá hay veneer thì nên mua trực tiếp bàn ăn đóng sẵn của các Công ty sx bàn ăn xuất khẩu. Các loại gỗ thịt nguyên tấm hay ghép thành khối rất đẹp óc chó, sồi, tần bì và cao su tẩm sấy rất thông dụng, đẹp. Giá dao động từ 30tr/ bộ 6 ghế đến 10tr/ bộ 4 ghế... Các công ty như HaTran, Glee là những công ty đóng bàn ăn theo mẫu xuất khẩu đẳng cấp cao và giá chuẩn.
Sau VietBuild, bác đưa thêm được đơn vị nào vào vòng cuối chưa ah?

Chào các cụ nhé! em chuyên thiết kế, thi công ạ!
Em làm tư nhân thôi nhưng đảm bảo uy tín và chất lượng
Kinh nghiệm sâu trong nghề.
CCCM có nhu cầu alo em 0977904818. em gửi profile nhé!

MissER

Xe hơi
Cám ơn bác. Cửa là bộ phận quá quan trọng của căn hộ nên tôi rất chú ý. Tuy nhiên, chủ đầu tư họ giao nhà đã có cửa vào nhà và các cửa sổ , ban công không được thay. . Trong nhà chỉ còn 2 cửa WC tôi chọn loại cửa nhựa bây giờ rất tốt, 3 cửa thông phòng dùng gỗ CN veneer sồi hoặc óc chó.
chúc cụ có căn nhà đẹp nha , nếu tạt qua euro tôn thất tùng thì alo e xuống đón tiếp hỗ trợ cụ nha