Thảo luận Tìm gara chuyên dòng Ford

Ichisa

Xe đạp
Em đang chạy em Fiesta Sedan 1.4MT. Mua từ 2012 nên giờ đến lúc em bắt đầu dở chứng đòi hỏi sửa chữa, thay thế các kiểu. Các cụ cho em hỏi giờ làm bảo trì toàn bộ thì nên ra hãng hay qua gara và có gara nào uy tín chuyên làm cho các em Ford không ạ. Vì em thấy sửa chữa các bé này toàn đòi đồ chính hãng và không có linh kiện thay thế nhỏ. huhu..
Các bác đi qua ủn giúp em 1 phát, em xin kính các bác 1 ly....

WhiteGet

Xe điện
Em cũng hóng để năm sau hết BH hãng em cũng nhảy ra ngoài :))

Kim_trong_ven

Xe tải
Bác ở HN hay ở đâu... chuyên Ford ở HN số em có 1 số. Gara em có 1 gara

Bigisbest

Xe container
Em đang chạy em Fiesta Sedan 1.4MT. Mua từ 2012 nên giờ đến lúc em bắt đầu dở chứng đòi hỏi sửa chữa, thay thế các kiểu. Các cụ cho em hỏi giờ làm bảo trì toàn bộ thì nên ra hãng hay qua gara và có gara nào uy tín chuyên làm cho các em Ford không ạ. Vì em thấy sửa chữa các bé này toàn đòi đồ chính hãng và không có linh kiện thay thế nhỏ. huhu..
Các bác đi qua ủn giúp em 1 phát, em xin kính các bác 1 ly....
Cụ vẫn bảo dưỡng định kỳ chứ?
Biểu hiện thế nào mà cụ bảo dở chứng các kiểu? Nên hiểu xe thì khi đi sửa mới đỡ bị liệt kê hàng trang A4 cụ. Ếch 2010 nhà em mà tới nay, linh kiện thay thế cũng mới chỉ là: accu, dây cuaroa tổng, 4 bugi, má phanh, hai cây giảm sóc, rotuyn cân bằng...tính ra chẳng đáng bao nhiêu đồng tiền.

bonbonxe

Xe hơi
Bác ở HN hay ở đâu... chuyên Ford ở HN số em có 1 số. Gara em có 1 gara

Cụ cũng cho em xin số gara ạ
Hôm nay xe em báo đèn check ,đi check ra lỗi này :

Các cụ thợ ở đấy chưa tìm ra,cụ chỉ em chỗ chuyên ford hoặc chỗ nào biết lỗi này để em xử lý ạ.

Tks cụ!

Hunz

Xe buýt
Cụ vẫn bảo dưỡng định kỳ chứ?
Biểu hiện thế nào mà cụ bảo dở chứng các kiểu? Nên hiểu xe thì khi đi sửa mới đỡ bị liệt kê hàng trang A4 cụ. Ếch 2010 nhà em mà tới nay, linh kiện thay thế cũng mới chỉ là: accu, dây cuaroa tổng, 4 bugi, má phanh, hai cây giảm sóc, rotuyn cân bằng...tính ra chẳng đáng bao nhiêu đồng tiền.
Xe của cụ có thay cao su chân máy không? Xe em đi hơi rung nhưng bộ cao su chân máy đắt quá nên chưa thay. Cụ thay Cuaroa tổng và 4 bugi lúc bao nhiêu km?

Bigisbest

Xe container
Xe của cụ có thay cao su chân máy không? Xe em đi hơi rung nhưng bộ cao su chân máy đắt quá nên chưa thay. Cụ thay Cuaroa tổng và 4 bugi lúc bao nhiêu km?
Có thay một cao su chân két nước, mấy chân kia chưa vấn đề gì. Bugi thay ở 7v3, cua roa tổng ở 7v5 cụ ạ.
Xe rung: rung liên tục hay chỉ lúc nào chạy ko tải, bật điều hòa và bù ga thì mới rung một chút rồi lại thôi? Cụ check xem cái chân đó có nứt vỡ gì ko đã.

Hunz

Xe buýt
Có thay một cao su chân két nước, mấy chân kia chưa vấn đề gì. Bugi thay ở 7v3, cua roa tổng ở 7v5 cụ ạ.
Xe rung: rung liên tục hay chỉ lúc nào chạy ko tải, bật điều hòa và bù ga thì mới rung một chút rồi lại thôi? Cụ check xem cái chân đó có nứt vỡ gì ko đã.
Cảm ơn cụ. Cụ thay ở đâu thế, giới thiệu địa chỉ cho em với.

Bigisbest

Xe container

Các cụ thợ ở đấy chưa tìm ra,cụ chỉ em chỗ chuyên ford hoặc chỗ nào biết lỗi này để em xử lý ạ.

Tks cụ!
Lỗi van tuần hoàn khí thải: có các khả năng: cảm biến nhiệt độ khí thải lỗi, van bị tắc ở trạng thái đóng do cặn muội than, ống dẫn qua van bị hở, lỏng giắc cảm biến, đứt dây cảm biến...đại khái thế.

Bigisbest

Xe container
Cảm ơn cụ. Cụ thay ở đâu thế, giới thiệu địa chỉ cho em với.
Bugi thì nhà em mua 4 chiếc của Bosch, cua roa em lấy tại hãng, chỗ 105 Láng Hạ ấy cụ, tất cả chẳng đáng bao nhiêu đâu. Cụ thích chơi thời thượng là bugi Iridium thì xem mấy cụ có gian hàng đồ Ford trên này ấy.

oto16ahn

Xe điện

Tks cụ!
Cụ ở hn inbox sdt em xử lý lỗi này cho cụ .

bonbonxe

Xe hơi
Lỗi van tuần hoàn khí thải: có các khả năng: cảm biến nhiệt độ khí thải lỗi, van bị tắc ở trạng thái đóng do cặn muội than, ống dẫn qua van bị hở, lỏng giắc cảm biến, đứt dây cảm
biến...đại khái thế.
Tks cụ! Em đã vệ sinh cảm biến và cắm lại cái giắc cắm cảm biến thì thấy đã hết .