[Funland] Đất Ngọc thuỵ!

capuchino123

Xe máy
Gần AEON cụ thử tính xem Cự Khối giá cũng ổn mà
E chưa qua bên đó. Em hay đi hướng cầu Vĩnh Tuy nên cứ tìm quanh quanh đó. Nếu tìm mãi bên này mà ko được chắc em cũng phải thử xa hơn. Nhưng mua để ở mà đi xa quá cũng vất ạ

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Vâng. Nếu đẹp và ưng thì chắc em cũng cố lên. e tìm mảnh đơn giá tầm 50 tr/m2 cụ à
Vâng, quan trọng là nơi cụ làm việc gần bên nào hơn thì tính để đi nó gần hơn thôi, NT thì gần Hoàn Kiếm, Ba Đình và Tây Hồ hơn

ManRoland

Xe buýt
Em vừa làm 1 miếng ngõ 295 khu bắc biên, ô tô vào nhà giá hơn 4 chục củ/m2. Tháng 7 vừa rồi em đi tầm hơn chục mảnh rồi mới quyết được. Đất NT giờ giá cao rồi nhưng vẫn còn hợp lý so với mấy quận trung tâm. Khuyên các cụ nên mua sớm vì phố Hồng Tiến nối dài tiếp tục GPMB đến bên kia Nguyễn Văn Cừ rồi, có sẵn trụ chân cầu vượt rồi, chắc chỉ đầu năm sau là thông thẳng sang NT thôi, lúc đó đi lại tiện lắm chắc chắn giá sẽ cao hơn hiện tại.
Cụ cho cháu vị trí cụ thể chỗ cụ mua được không, mức giá 40 củ/m2 là vừa miếng với nhà cháu ợ. Đang tìm mảnh đất cắm dùi mà thấy đâu đâu cũng đắt

toyota vious

Xe máy
Hi các cụ, VC em tích góp được ít xiền muốn mua mảnh đất ra ở riêng. Em tìm hiểu quanh quan khu phúc đồng thấy giá hơi cao (hoặc em toàn gặp cò đểu) nên có ý tìm hiểu xa xa hơn chút ở khu Ngọc Thụy- gần học viện hậu cần..

Muốn xin ý kiến các cụ về giá khu này để đi gặp cò cho đỡ bỡ ngỡ.
Bác nào có lô muốn bán ở khu Phúc Đồng hoặc Ngọc Thụy giá hợp lỳ thì ib e với. Em vẫn thích làm việc trực tiếp với chính chủ.

Ngân lượng của em khoảng 2,5 đến 3 tỷ cho đất 50-60m, đường ô tô vào được.

Em cảm ơn
Ngõ ô tô vào ở ngọc thụy tầm 60tr bạn ạ, thế là mua đx rồi

toyota vious

Xe máy
Em vừa làm 1 miếng ngõ 295 khu bắc biên, ô tô vào nhà giá hơn 4 chục củ/m2. Tháng 7 vừa rồi em đi tầm hơn chục mảnh rồi mới quyết được. Đất NT giờ giá cao rồi nhưng vẫn còn hợp lý so với mấy quận trung tâm. Khuyên các cụ nên mua sớm vì phố Hồng Tiến nối dài tiếp tục GPMB đến bên kia Nguyễn Văn Cừ rồi, có sẵn trụ chân cầu vượt rồi, chắc chỉ đầu năm sau là thông thẳng sang NT thôi, lúc đó đi lại tiện lắm chắc chắn giá sẽ cao hơn hiện tại.
Bắc Biên có quy hoạch đó, cụ xem cẩn thận

Zincon183

Xe hơi
Em hóng, e tìm đất Ngọc Thụy, Thượng Thanh tầm 2 tỏi đổ lại, dt 40m2, mặt tiền 4m đổ lên

doiquannhinho21t

Xe đạp
ĐẤt Ngọc Thụy em thấy giá còn đỡ ảo mà cũng gần trung tâm, đi lại thuận tiện. Trong ngõ xe máy tránh tầm 30tr/m2

Hoangsonacv

Xe tải
Em thấy ở bên này cũng ổn rất thoáng, chỉ sợ định quy hoạch thôi

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Ngọc Thụy xa hơn Phúc Đồng hả cụ? Chuyện này giờ tôi mới nghe là một, cụ lấy tâm là đâu để tính?
Nhiều cụ chẳng chịu tìm hiểu cơ bản trước khi đi nhờ tư véo gì cả.
Đang định tư vấn cho cụ ý 1 tí mà thấy hệ quy chiếu của cụ ý tính từ Yên Viên sang nên thôi chả dám giúp:D. . 2-3 tỏi mà tầm 50-60m2 ô tô vào được thì tìm đâu ra.

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Em thì thấy Long Biên bây giờ mua ở Ngọc Thụy là hợp lý vì giá ít "Ngáo" nhất. Hạ tầng vẫn còn đang hoàn thiện, lại gần phố cổ nhất.
Sắp tới xong 4 con đường mới thì Ngọc Thụy sẽ lại như (thậm chí còn hơn) khu Thạch Bàn cụ nói.
Hiện đất Ngọc Thụy ô tô vào tận nhà tùy mảnh giá cũng chỉ tầm 55 - 70 triệu/m2 là mua được rồi.
Mấy khu như Khai Sơn trong KĐT hoàn thiện đồng bộ giờ giá đều đc các CĐT bán hơn 100 triệu/m2.

Em có mảnh 100m2 ở ngõ 116 Ngọc Thụy cụ quan tâm thì tham khảo nhé (Cụ cần đàm đạo về đất đai khu vực Long Biên để có lựa chọn phù hợp cho mình thì ALO qua đường đây thép của em cafe nhé: 0966 318 336): https://ihome.com.vn/bat-dong-san/100m2-dat-tho-cu-5x20m-o-to-vao-tan-nha-tai-ngoc-thuy-long-bien/

Chính Chủ Cần Bán 100m2 (5mx20m) Đất Tại Ngõ 116 Ngọc Thụy Long Biên, Thông Tinh Mảnh Đất Sổ Đỏ Chính Chủ Như Sau:
  • Vị trí: Mảnh đất nằm ngay đầu ngõ 116 Ngọc Thụy (Địa chỉ số nhà đẹp 18), ô tô 7 chỗ vào tận nhà, ngõ rộng 3m cả 2 đầu ngõ đều thông với đường lớn ô tô vào ngõ không cần quay đầu.
  • Diện tích đất 100m2, khuôn đất vuông vắn, mặt tiền 5m, sâu 20m hướng Tây Bắc.
  • Hiện trạng: Đất nền bằng phẳng đã được quây tường kín đáo, không có công trình xây trên đất (xem hình).
  • Tình trạng pháp lý: Sổ đỏ chính chủ.
  • Giá bán: 56,5 triệu/m2.
  • Phù hợp: Xây nhà ở hoặc đầu tư giữ tài sản (xem thêm phân tích dưới đây để hiểu rõ hơn).
Mảnh Đất Tuyệt Đẹp Về Phong Thủy Và Vị Trí Kết Nối, Tiềm Năng Giá Cao:
  1. Sinh vượng khí về phong thủy và có vị trí kết nối giao thông thuận lợi:
  • Ngõ 116 rộng 3m kết nối giữa ngõ 140 (rộng 6m) và đường Ngọc Thụy với diện tích đất khuôn viên cây xanh và sân bãi có thể đỗ xe ven đường rộng rãi – khu vực đắc địa về phong thủy, đón luồng vượng khí từ 2 con Sông Hồng và Sông Đuống, là mảnh đất “liền kề” khu nội đô phố cổ và được mệnh danh là “Tương lai phố cổ”, đô thị sinh thái ven sông…
  • 5 phút đi bộ tới đầu cầu Long Biên và Mipec Riverside Long Biên (Cách vườn hoa Long Biên 500m).
  • 8 phút đi bộ tới chợ Ngọc Thụy (cách chợ Ngọc Thụy 600m), cách điểm giao giữa đường quy hoạch 40m sắp hoàn thành và đường quy hoạch Phạm Hồng Tiến (Cổ Linh) 800m.
  • 5-10 phút tới các trường học trong khu vực như: Trường công lập như Ngọc Thụy, Ái Mộ, Ngọc Lâm; Trường quốc tế như: Trường Quốc tế Pháp Yersin, Trường Quốc Tế WellSpring…
  • 5-10 phút tới khu Phố Cổ qua cầu Long Biên hoặc Chương Dương. Cách đường Nguyễn Văn Cừ 1 km.
  • Cách cầu Đông Trù 2,5km, chỉ mất 30 phút tới sân bay quốc tế Nội Bài theo đường cầu Đông Trù – Trường Sa – Võ Nguyên Giáp.
  • Đi Cầu Giấy cũng chỉ mất 30 phút theo đường cầu Đông Trù – Nhật Tân rất thuận lợi, không lo tắc đường.
  1. Tiềm năng của khu vực Ngọc Thụy:
  • Long Biên là Quận mới (và là quận có diện tích lớn nhất Hà Nội cho tới hiện tại) được đầu tư cơ sở hạ tầng giao thông, cơ sở hạ tầng kỹ thuật – dịch vụ xã hội đồng bộ và hiện đại bậc nhất của thủ đô.
  • Hưởng lợi từ các dự án đẹp, được phát triển bởi các chủ đầu tư uy tín tại Khu vực lân cận như: Dự án Khai Sơn Hill (với 66 căn biệt thự đẳng cấp đang có giá hơn 100 triệu/m2 tiền đất), Khai Sơn Town (là khu đô thị mới sầm uất với các shophouse thương mại, chung cư, khu vui chơi giải trí… có giá ~120 triệu/m2), Bình Minh Garden 93 Đức Giang (giá ~110 triệu/m2), khu vực xa hơn là Việt Hưng, Vinhomes đều có giá trên 100 triệu/m2…
  • Hệ thống cơ sở hạ tầng vẫn đang tiếp tục được hoàn thiện như: Trục đường 40m nối từ đê Ngọc Thụy tới Đặng Vũ Hỷ song song với Nguyễn Văn Cừ sẽ là trục giao thông đô thị trung tâm trong tương lai hiện đang được hoàn thành 60%. Trục đường Phạm Hồng Tiến (Cổ Linh) kéo dài từ nút giao với Nguyễn Văn Cừ tới đầu đường 40m quy hoạch.
  • Theo quy hoạch Hà Nội 2030, tầm nhìn 2050 mở rộng Nội đô lịch sử (phố cổ) về phía Đông, và xu thế phát triển đô thị ven sông theo hướng sống XANH, tương lai gần sẽ là điểm thu hút tầng lớp cư dân trung lưu về Long Biên và Đông Anh.
  • 04 con đường quy hoạch đang hoàn thành tại Ngọc Thụy sẽ làm tăng giá trị của mảnh đất trong tương lai gần: https://vietnambiz.vn/4-duong-se-mo-theo-qui-hoach-o-phuong-ngoc-thuy-long-bien-ha-noi-20200617144926362.htm
Mảnh Đất Ngọc Thụy Với Vị Trí Gần Phố Cổ, Đất Sạch Đường Rộng Ô Tô Vào Tận Nhà Thời Điểm Hiện Tại Với Giá Chỉ 56,5 Triệu/M2 Là Một Mức Giá Hời Để Mua Ở Hoặc Đầu Tư.

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Vị trí tương đương của cụ chủ giá giao dịch được 52 triệu là nhiều. Em vẫn công nhận giờ giá đất NT là chuẩn nhất HN.

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Vị trí tương đương của cụ chủ giá giao dịch được 52 triệu là nhiều. Em vẫn công nhận giờ giá đất NT là chuẩn nhất HN.
Cũng tùy đặc điểm đất.
Phúc đồng như khu 918 giá cao hơn nhiều đó cụ. Còn khu đấu giá gần chỗ VIN Harmony mà bán giá ít cũng 80 triệu/m2

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cũng tùy đặc điểm đất.
Phúc đồng như khu 918 giá cao hơn nhiều đó cụ. Còn khu đấu giá gần chỗ VIN Harmony mà bán giá ít cũng 80 triệu/m2
Em đang nói chính những trục đường 3m bắt đầu vào từ đường ven đê và thông ra ngõ 140 đấy ạ.

Trs2020

Xe buýt
NT nhiều dự án mà không hiểu sao làm rất chậm chạp, mấy con đường kia giờ vẫn đắp chiếu, chán cho mấy ông quản lý quy hoạch.

7usd

Xe điện
Đất Bắc biên giờ bn rồi các cụ?

winnghiepdu

Xe điện
Các cụ cho em hỏi nhờ với bên Long Biên mà muốn mua đất đấu giá hoặc phân lô đường rộng khoảng trên 4 m thì tầm 70 triệu có mua được không các cụ?