Tìm thấy 4 mẹ con nghi nhảy cầu Đông Trù ở Hà Nội

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

just for fun

Xe lăn
Lội qua nhiều còn thấy các cụ chỉ trích mợ và chị vợ kia quá. Sau nhiều lần đọc thông tin trên mạng thì em rút ra vấn đề là cần nghe từ 2 phía. Để một người phụ nữ dẫn 3 đứa con lên cầu làm chuyện dại dột thì cũng phải chịu áp lực tâm lý đến thế nào mới như vậy. Như vụ gì ở miền trong, cả gia đình lao xe ô tô xuống sông trong tình cảnh túng quẫn vì nợ nần cũng vậy, hay ngay chỗ em thôi, con gái chủ kho em thuê, nợ cờ bạc quá nhiều, đứa con trong bụng 8 tháng mà phải chịu cùng mẹ nhảy xuống cầu Thanh Trì bỏ mạng. Khi chúng ta ko ở trong hoàn cảnh của họ thì nhiều khi ta ko thể hiểu sao họ nhẫn tâm như vậy. Qua câu chuyện cho em thấy được đàn ông chịu rất nhiều áp lực, truyền áp lực lên đầu vợ con thì cũng khổ, giữ áp lực một mình thì cũng dở. Mong các mợ thấu hiểu và thông cảm thêm cho cánh đàn ông tụi em, nhiều khi ko muốn chia sẻ là do đàn ông nó thế, có những thói quen khó bỏ là do nhiều khi ko để ý được những điều đó vì đầu đang bận lo nghĩ cái khác.
Vậy phải hỏi nhiều người ở trong tình trạng còn bi đát hơn những người đó tại sao họ lại ko hành xử như thế.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Hình như bác có hơi nhầm tý về việc người tà chỉ trích cái gì ạ.

Khá nhiều vụ, và kể cả vụ này nếu mấy mẹ con hành động thật và ra đi cả thì cũng không ai chỉ trích mụ vợ, mà sẽ là chia sẻ. Hoặc như mụ vợ đến phút cuối nghĩ lại thấy con không có tội mà dừng lại thì cũng không ai chỉ trích cả, vẫn là chia sẻ. Và kể cả chuyện mất nhiều nguồn lực vào việc tìm kiếm những vụ tự tử thật thì cũng không ai tiếc nuối hay chỉ trích việc đã gây ra sự tốn kém đó.

Nhưng trong vụ này, con mụ vợ đã cố tính bày trò như thế ạ, chỉ là dọa dẫm mà thôi. Vì từ sáng đến 11h trưa người ta tim kiếm, thông tin trên mạng rầm rộ, rồi mọi người tìm được mụ ta vẫn còn bình an, cũng không phải mụ ta đến phút cuối nghĩ lại không làm nữa. Người ta chỉ trích là ở cái trò dọa dẫm ng u xi mất dạy đấy chứ bác.

Lội qua nhiều còn thấy các cụ chỉ trích mợ và chị vợ kia quá. Sau nhiều lần đọc thông tin trên mạng thì em rút ra vấn đề là cần nghe từ 2 phía. Để một người phụ nữ dẫn 3 đứa con lên cầu làm chuyện dại dột thì cũng phải chịu áp lực tâm lý đến thế nào mới như vậy. Như vụ gì ở miền trong, cả gia đình lao xe ô tô xuống sông trong tình cảnh túng quẫn vì nợ nần cũng vậy, hay ngay chỗ em thôi, con gái chủ kho em thuê, nợ cờ bạc quá nhiều, đứa con trong bụng 8 tháng mà phải chịu cùng mẹ nhảy xuống cầu Thanh Trì bỏ mạng. Khi chúng ta ko ở trong hoàn cảnh của họ thì nhiều khi ta ko thể hiểu sao họ nhẫn tâm như vậy. Qua câu chuyện cho em thấy được đàn ông chịu rất nhiều áp lực, truyền áp lực lên đầu vợ con thì cũng khổ, giữ áp lực một mình thì cũng dở. Mong các mợ thấu hiểu và thông cảm thêm cho cánh đàn ông tụi em, nhiều khi ko muốn chia sẻ là do đàn ông nó thế, có những thói quen khó bỏ là do nhiều khi ko để ý được những điều đó vì đầu đang bận lo nghĩ cái khác.
Vậy phải hỏi nhiều người ở trong tình trạng còn bi đát hơn những người đó tại sao họ lại ko hành xử như thế.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Nếu sang chấn tâm lý, trầm cảm thì vào bác sĩ.
Đã vào bác sĩ thì ai cũng có bệnh án hết nhá
Nếu trong 1 nhà thì cả nhà phải vào bác sĩ
Nói khơi khơi chỉ có ở xứ đông lào thôi
Các nước khác làm trò là gô cổ cho vào trại ngay
Không phải là gây rồi trật tự công cộng đâu ạ
Vì có cả việc nuôi trẻ con là ko thể đóng của bảo nhau đc đâu

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Dạ

Hình như bác có hơi nhầm tý về việc người tà chỉ trích cái gì ạ.

Khá nhiều vụ, và kể cả vụ này nếu mấy mẹ con hành động thật và ra đi cả thì cũng không ai chỉ trích mụ vợ, mà sẽ là chia sẻ. Hoặc như mụ vợ đến phút cuối nghĩ lại thấy con không có tội mà dừng lại thì cũng không ai chỉ trích cả, vẫn là chia sẻ. Và kể cả chuyện mất nhiều nguồn lực vào việc tìm kiếm những vụ tự tử thật thì cũng không ai tiếc nuối hay chỉ trích việc đã gây ra sự tốn kém đó.

Nhưng trong vụ này, con mụ vợ đã cố tính bày trò như thế ạ, chỉ là dọa dẫm mà thôi. Vì từ sáng đến 11h trưa người ta tim kiếm, thông tin trên mạng rầm rộ, rồi mọi người tìm được mụ ta vẫn còn bình an, cũng không phải mụ ta đến phút cuối nghĩ lại không làm nữa. Người ta chỉ trích là ở cái trò dọa dẫm ng u xi mất dạy đấy chứ bác.
Bảo nếu đã chết thì xã hội chia sẻ cũng ko đúng đâu
Đi tự tử là xếp vào loại có bệnh tâm lý tâm thần rồi
Nên những trường hợp sang chấn tâm lý phải được phát hiện sớm
Ko phải tự nhiên mà sức khỏe tâm thần các nước họ quan tâm từ từ rất lâu
Ơ xứ ơ kìa thì ngu muội nen nó thế

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Có ý tưởng, hành vi là đã có bệnh phải vào bệnh viện rồi
Bảo sao lên máy bay mà nói đùa quăng bom xem có đc dược ko?

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Cái con dao thì nó có tác dụng của nó, nó làm cân bằng một vài trường sóng điện từ, nên dâu mới về nhà sẽ đỡ nằm mơ, em thấy con dao hơi bé, nên thay bằng cái tuyp sắt cho nó có tác dụng hơn.
Còn về cái kim thì sao, khi cụ bị thượng mã phong, nếu không có lông đýt để nhổ thì phải dùng kim để châm vào đýt (thời cổ đại là cái châm cài đầu của phụ nữ), một biện pháp sơ cứu cổ xưa, nhưng không ai dạy con gái như vậy, lâu dần, không ai biết hai thứ đó dùng để làm gì.
Nhà cháu lấy gấu gần 21 năm, xây nhà mới rồi mà con dao nó vẫn nằm mãi từ giường cũ chuyển snag giường mới 😂
Nhờ nó mà gia đình hòa thuận cụ ạ 🤣

BMW X11

Xe điện
hay ngay chỗ em thôi, con gái chủ kho em thuê, nợ cờ bạc quá nhiều, đứa con trong bụng 8 tháng mà phải chịu cùng mẹ nhảy xuống cầu Thanh Trì bỏ mạng.
Có vụ này à bác?
Kinh nhỉ, hay bác đưa rộng rãi lên báo chí truyền hình đi, thêm mắm muối nhiều vào.

Biết đâu, bớt được một vài nữ con bạc và nam con bạc chăng?

Min Autumn

Xe tải
Cụ làm cháu nhớ lại 1 cô bạn gái cũ ngày xưa, mỗi lần cô đó gọi mà cháu bận chưa nghe máy là cô ấy khủng bố bằng những tin nhắn cuộc gọi rất tiêu cực. Có lần cháu bận chưa qua được, cô ấy gửi cho cái ảnh tay bị cứa mấy vết dao, bảo cháu không đến cô ấy sẽ cắt mạch máu ....Mình bận vãi cả ra, cũng phải chạy đến vì sợ họ tự tử. 😓
Thật ra tuýp phụ nữ này rất trẻ con, nhạy cảm, ngôn tình .... cụ ạ. Họ dễ buồn nhưng cũng nhanh vui, khi mới yêu thì cũng thấy hay, nhưng áp lực cuộc sống mà cứ phải chạy theo cảm xúc của họ rất mệt mỏi. Em nhận thấy đây là 1 loại tính cách chứ không phụ thuộc vào tuổi tác, mà mình thì không thể chạy theo cái sự thất thường ấy mãi được, nên chia tay cho gọn. :D
Cụ làm em nhớ đến ông anh họ em thời trẻ có chị người yêu cũng tự tử vì ông ấy đòi chia tay. May cứu được. Ông ấy sợ quá trốn biệt vào Nam và bao năm không dám yêu thêm ai.

Cụ nhận xét có lẽ đúng đó ạ. Bạn gái nào có tính đa cảm, nhạy cảm, ngôn tình quá khi gặp chuyện shock về mặt tình cảm thì dễ bị trầm cảm rồi hành động mù quáng lắm.

Em gái trong câu chuyện 4 mẹ con này, em cho là không phải trầm cảm đâu mà là quái tính đó ạ. Dọa ck có bài hẳn hoi. Chứ shock tình cảm thì sợ đã có kết cục thảm rồi. Nhưng em thấy cứ quái tính thế lại may cho ông ck, chứ không thì ông ck cả đời còn lại sống ko bằng chết vì đau xót.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

trầm cảm mệ gì cái vụ này ạ
Quái thai tỉnh táo lòi L ra chứ ở đấy mà trầm cảm, áp lực…. Khi mà biết sắp đặt kịch bản chi tiết từ mấy đôi dép, viết thư thế nào, để xe ở đâu, quay về chỗ “ẩn nấp” thế nào…. quá rành rọt, chặt chẽ, an toàn
Và cũng đừng nói là phút cuối nghĩ lại, vì nghĩ lại thì với 1 nách 3 con thế, không thể di chuyển một khoảng từ cầu đến chỗ ẩn nấp xa thế
Cụ làm em nhớ đến ông anh họ em thời trẻ có chị người yêu cũng tự tử vì ông ấy đòi chia tay. May cứu được. Ông ấy sợ quá trốn biệt vào Nam và bao năm không dám yêu thêm ai.

Cụ nhận xét có lẽ đúng đó ạ. Bạn gái nào có tính đa cảm, nhạy cảm, ngôn tình quá khi gặp chuyện shock về mặt tình cảm thì dễ bị trầm cảm rồi hành động mù quáng lắm.

Em gái trong câu chuyện 4 mẹ con này, em cho là không phải trầm cảm đâu mà là quái tính đó ạ. Dọa ck có bài hẳn hoi. Chứ shock tình cảm thì sợ đã có kết cục thảm rồi. Nhưng em thấy cứ quái tính thế lại may cho ông ck, chứ không thì ông ck cả đời còn lại sống ko bằng chết vì đau xót.

Có người này thì có người kia chứ cụ, Ở quê em, cô bé lấy thằng học cùng em cấp 1, biết nghiện vẫn lấy. Đến nỗi mang bầu tháng thứ 8 vẫn đi bẻ ngô, gánh gạch. Đạp xe về ngang đường thì đau đẻ, tự sinh, tự lấy liềm cắt dây dốn, cởi áo lao động đùm con về nhà đấy cụ. Nhiều người mạnh mẽ, nhưng ko thiếu người yếu đuối cụ ạ.

Có vụ này à bác?
Kinh nhỉ, hay bác đưa rộng rãi lên báo chí truyền hình đi, thêm mắm muối nhiều vào.

Biết đâu, bớt được một vài nữ con bạc và nam con bạc chăng?
Tầm năm 212-213 đấy cụ. Bố mẹ cứu 1 lần rồi, lần 2 ko cứu nổi nữa, xhđ áp lực nhiều quá phải làm liều. Vụ đấy cũng khá ầm ĩ nên xhđ xác định mất tiền, ko truy người nhà nữa,còn chồng và 3 đứa nhỏ nữa.

Min Autumn

Xe tải
Dạ

trầm cảm mệ gì cái vụ này ạ
Quái thai tỉnh táo lòi L ra chứ ở đấy mà trầm cảm, áp lực…. Khi mà biết sắp đặt kịch bản chi tiết từ mấy đôi dép, viết thư thế nào, để xe ở đâu, quay về chỗ “ẩn nấp” thế nào…. quá rành rọt, chặt chẽ, an toàn
Và cũng đừng nói là phút cuối nghĩ lại, vì nghĩ lại thì với 1 nách 3 con thế, không thể di chuyển một khoảng từ cầu đến chỗ ẩn nấp xa thế
Cụ nói đúng đó ạ. Theo em thì bạn ck phải về cảm ơn vk vì đã tính toán rất tỉnh đó ạ. Bạn ck hẳn cũng có tật gì đó mới khiến em vk nghĩ đến cách bất đắc dĩ thế này. Tỉnh như em vk này thì còn quý cuộc sống lắm, không bao giờ dại thật đâu, các cm không phải lo cho bạn ck đâu. :))

Còn em vk cũng phải chủ động mà xin nộp phạt. Chọn cách ảnh hưởng đến bao nhiêu ng thì hơi dở.

Yaris_2009

Xe tăng
Nhất tiễn hạ song điêu ...cụ thâm thật 🤣🤣
Ối cụ nội lước ơi là cụ nội lước, e phải hi sinh cô bạn dạo hồ ăn nem chua nướng ăn chè....để cô dân bãi lên cơn chửi bới các kiểu rồi đòi chia tay mà cụ lại bảo là nhất tiễn hạ song điêu có chết e ko :((

Đến giờ e còn tiếc mãi chưa quên mà cụ nói e vậy... Hu hu hu

Xe nội lước

Xe container
Ối cụ nội lước ơi là cụ nội lước, e phải hi sinh cô bạn dạo hồ ăn nem chua nướng ăn chè....để cô dân bãi lên cơn chửi bới các kiểu rồi đòi chia tay mà cụ lại bảo là nhất tiễn hạ song điêu có chết e ko :((

Đến giờ e còn tiếc mãi chưa quên mà cụ nói e vậy... Hu hu hu
He he..té ra là cụ muốn hạ 1 điêu , nuôi 1 điêu 🤣

Yaris_2009

Xe tăng
He he..té ra là cụ muốn hạ 1 điêu , nuôi 1 điêu 🤣
Nhưng mà sau em nghĩ thôi cũng là cái may, cô Tuyên Quang ý 85 mà năm đó 2012, cô ý bị dí đến cổ rồi ko dám về quê mấy luôn, đi chơi với em mà ngồi sau cô ý ôm eo xong toàn thọc tay vào áo sờ ti em, làm cái bánh xe của em nó cứ lăn vào cái chỗ quen :| Cô ý toàn động viên là anh cứ thoải mái đi chứ anh đi tất thế này vướng víu lắm ko thung thướng mấy:-s May là dừng sớm ko là có khi dính phát là cô ý mò đến nhà em luôn, thôi âu cũng là tỉnh đòn.

Xe nội lước

Xe container
Nhưng mà sau em nghĩ thôi cũng là cái may, cô Tuyên Quang ý 85 mà năm đó 2012, cô ý bị dí đến cổ rồi ko dám về quê mấy luôn, đi chơi với em mà ngồi sau cô ý ôm eo xong toàn thọc tay vào áo sờ ti em, làm cái bánh xe của em nó cứ lăn vào cái chỗ quen :| Cô ý toàn động viên là anh cứ thoải mái đi chứ anh đi tất thế này vướng víu lắm ko thung thướng mấy:-s May là dừng sớm ko là có khi dính phát là cô ý mò đến nhà em luôn, thôi âu cũng là tỉnh đòn.
PN mà bạo kinh vậy a cụ. Em là zai mà nếu vô tình chạm tay ai là tụt ngay lại 😅

Tara01

Xe hơi
Đíu ở được thì bỏ. Sao phải muốn người khác thay đổi được là được? Mà đẻ cho lắm vào rồi kêu.
E nói vk cho f1 ngủ sớm. Vk cứ lằng nhằng kb cách sắp xếp để f1 ngủ sớm. E mua giường nệm sang phòng khác ngủ 1m. Còn lại thì kệ. Sáng e hẹn giờ dậy sang phòng gọi f1 đi học. Ko phải tranh luận nhiều.
Gớm em tưởng cụ mua nệm rồi tập cho F1 ngủ sớm chúe lại bỏ ra ngủ 1 mình cho nhàn thân thù nói làm gì.

Đùa ác quá. Ảnh hưởng đến nhiều người khác, họ lo lắng và rất thương bọn trẻ.