[Funland] Tình hình giá bất động sản Hà Nội

Khongdanhvong

Xe điện
Bác quên các loại ucraina, ô đài loan sắp tới cũng có thể tiếp diễn, còn e ko biết như nào ở đâu, quê e việt kiều bắt đầu về múc rồi.đi đâu đó 10 năm.con cái nhập q tịch xong lại về, mua ở, đầu tư cho con cái luôn.nhiều lý do để về, đầu cơ, đầu tư, chính trị bất ổn, tiền đen, tiền các loại, vay 1,2% bên mỹ về việt nam đầu tư thì mấy ae vay 10-15% ở quê nhà sao mà lại, chưa kể dòng vốn khỏe hơn, tiềb có giá hơn, chưa biết ai úp bô ai cụ ạ....ko khéo nó dập mình đứt
Việt kiều chắc không chui vào ngõ ngách đâu, như ổ chuột so với nước họ ở, nên nhà to tiền, mặt phố mới bán chạy.

Jiren198

Xe điện
Việt kiều chắc không chui vào ngõ ngách đâu, như ổ chuột so với nước họ ở, nên nhà to tiền, mặt phố mới bán chạy.
Thg các dự án lớn sắp tới có yếu tố cdt nước ngoài.....việt kiều kiểu 50% vẫn như ô việt nam thôi.

Tiêu kiêu

Xe tải
Việt kiều ko phải ai cũng giàu đâu bác ơi. Ở nước ngoài chi phí sinh hoạt duy trì cuộc sống nó đắt đỏ, thường là kiếm dc bao nhiêu tiêu hết bấy nhiêu, gom góp ra được vài tỷ là đã mửa mật ra rồi chứ ko có đơn giản như ở vn đâu.
Thế nên so ra thì ở nước ngoài điều kiện sống, giáo dục, phúc lợi xã hội tốt hơn chứ còn kiếm tiền và tiết kiệm thì khó hơn vn rất nhiều. Ở nước ngoài kiếm càng nhiều thuế nó thu càng nhiều và rất khó để trốn, còn ở vn nhiều khi có vài triệu $ nhưng thuế vẫn chỉ đóng ở mức tối thiểu.

Khongdanhvong

Xe điện
?
Em không hiểu cụ đang nói về VN hay ở đâu nữa.

1, Gom góp vài tỷ ở VN cũng mửa mật chứ "đơn giản" chỗ nào???
2, Cụ lấy thông tin ở đâu mà "chi phí sinh hoạt duy trì cuộc sống nó đắt đỏ, thường là kiếm dc bao nhiêu tiêu hết bấy nhiêu"???

Hỏi thật cụ đi Mỹ lần nào chưa? :D
Ở VN đi làm mà gom vài tỷ đúng là khó, nhưng cứ mua rồi bán bđs thì lãi vài tỷ nhanh mà cụ 😄

Tiêu kiêu

Xe tải
?
Em không hiểu cụ đang nói về VN hay ở đâu nữa.

1, Gom góp vài tỷ ở VN cũng mửa mật chứ "đơn giản" chỗ nào???
2, Cụ lấy thông tin ở đâu mà "chi phí sinh hoạt duy trì cuộc sống nó đắt đỏ, thường là kiếm dc bao nhiêu tiêu hết bấy nhiêu"???

Hỏi thật cụ đi Mỹ lần nào chưa? :D
Em từng ở nước ngoài tinhs ra cũng 5 6 năm trước khi về vn, anh trai em định cư nước ngoài nên câu hỏi của bác nó khá là thừa thãi. Bác có biết cái tiền mà bác nhắc đến, chuyển về vn nhiều nó là từ kênh nào không vậy? Là từ kênh ngầm đó chứ ko phải từ kênh chính thống đi làm văn phòng ở nước ngoài rồi gửi về đâu, toàn từ trồng cần, làm quán, làm nail trả cash rồi gửi về qua mấy tiệm vàng là chính đó. Mà những món này thì ko phải ai là việt kiều cũng làm cả đâu. Rất nhiều những bạn việt kiều là đi làm văn phòng, làm công ty tây, lương tháng tính ra trả tiền mua nhà trả góp tiền mua xe trả góp, tiền con cái học hành trường tư, tiền thuế, tiền bảo hiểm, đi du lịch 1 năm 2 lần là cũng hết chả để ra được mấy đâu.
Ở vn thì luật nó lỏng lẻo nên kiếm tiền và để ra nó vẫn dễ hơn ở nước ngoài nhiều. Nước ngoài tụi thuế nó làm rất chặt việc trốn thuế là rất khó.

Chỉnh sửa cuối:

Jiren198

Xe điện
Việt kiều ko phải ai cũng giàu đâu bác ơi. Ở nước ngoài chi phí sinh hoạt duy trì cuộc sống nó đắt đỏ, thường là kiếm dc bao nhiêu tiêu hết bấy nhiêu, gom góp ra được vài tỷ là đã mửa mật ra rồi chứ ko có đơn giản như ở vn đâu.
Thế nên so ra thì ở nước ngoài điều kiện sống, giáo dục, phúc lợi xã hội tốt hơn chứ còn kiếm tiền và tiết kiệm thì khó hơn vn rất nhiều. Ở nước ngoài kiếm càng nhiều thuế nó thu càng nhiều và rất khó để trốn, còn ở vn nhiều khi có vài triệu $ nhưng thuế vẫn chỉ đóng ở mức tối thiểu.
Thế nên vài tủ đấy x2,x3 đc trong vài năm ,như iwr việt nam bố nago chả ham cụ

Tiêu kiêu

Xe tải
Thế nên vài tủ đấy x2,x3 đc trong vài năm ,như iwr việt nam bố nago chả ham cụ
Đúng rồi, nói ra thì có vẻ buồn cười chứ ở vn gặp người có đôi ba tỷ gửi tiết kiệm thì đơn giản chứ ở tây gặp đứa có từng đó tiền dư trong tài khoản khó như lên trời, ở tây thường trong tài khoản chỉ dư cỡ 20 30k $ là nhiều rồi.

winnghiepdu

Xe điện
Chia sẻ câu chuyện của nhà em anh rể em là kiến trúc sư cho Lotte Hàn Quốc ở Hàn Quốc làm cho tập đoàn lớn người Hàn Quốc cũng phục lương cách đây 8năm là 5.000 đô một tháng chi tiêu cho gia đình hết tính ra một năm chỉ để lại được tối đa 500 triệu, nên ông ý về Việt Nam vì ở Việt Nam để lại được nhiều tiền hơn.

Jiren198

Xe điện
Đúng rồi, nói ra thì có vẻ buồn cười chứ ở vn gặp người có đôi ba tỷ gửi tiết kiệm thì đơn giản chứ ở tây gặp đứa có từng đó tiền dư trong tài khoản khó như lên trời, ở tây thường trong tài khoản chỉ dư cỡ 20 30k $ là nhiều rồi.
E cũng có nhiều b đi nước ngoài, tầm 10 năm đổ lại thì ko ăn thua, nhưng tầm trên 10 năm thì nó lại khác, tầm đấy cũng có tích lũy lớn, nhiều thế hệ.nước ngoài đầu tư rất khó, làm ăn cũng khó, ăn món lớn trừ khi sổ xố.nên cái trò x2,x3 như việt nam nhiêud ô máu đấy, cứ nghĩ bỏ 100k$ vài năm đc 500-600k $. Mấy ô việt nam khôn như mọi còn bị lùa nữa là gà gô.các cụ chờ mà xem

bimbim1976

Tháo bánh
Nội đô thì chỉ đi ngang, rất khó giảm.
Vùng ven thì tuỳ câu chuyện từng khu bao gồm: đợt rồi tăng như nào, hành động của chủ đầu tư hoặc chủ đầu tư các dự án khác gần đó và câu chuyện hạ tầng đi theo nó trong thời gian ngắn sắp tới. Nhưng hầu như để giảm mạnh, sập, là rất khó. Tuy nhiên, tính nhầm là cũng có thể dính chôn vốn lâu năm, mất chi phí cơ hội.
Vùng ven đã âm thầm hình thành mặt bằng giá mới cao hơn tháng 3,4 rồi cụ ơi. Nó là hệ quả của việc chạy sóng chung cư sang nhà ngõ giá cao ra ngoại ô.

Tiêu kiêu

Xe tải
Chia sẻ câu chuyện của nhà em anh rể em là kiến trúc sư cho Lotte Hàn Quốc ở Hàn Quốc làm cho tập đoàn lớn người Hàn Quốc cũng phục lương cách đây 8năm là 5.000 đô một tháng chi tiêu cho gia đình hết tính ra một năm chỉ để lại được tối đa 500 triệu, nên ông ý về Việt Nam vì ở Việt Nam để lại được nhiều tiền hơn.
Chuyện bình thường mà, nói chung chỉ những ai chưa ra nước ngoài mới nghĩ là ở nước ngoài kiếm tiền dễ, gửi tiền về nhiều chứ ai từng ở thì đều hiểu chi phí hàng tháng nó ngốn rất nhiều, để ra không được nhiều.

Vùng ven đã âm thầm hình thành mặt bằng giá mới cao hơn tháng 3,4 rồi cụ ơi. Nó là hệ quả của việc chạy sóng chung cư sang nhà ngõ giá cao ra ngoại ô.
Bao h sóng mới đến đất nội đô tăng bác nhể?

Kurumasuki

Xe container
Sao lao động Hàn gửi tiền về gấp nhiều lần lao động Nhật thế nhỉ (tính theo chia đầu người)
Và Malay mang tiếng trả bèo mà còn gửi về nhiều hơn lao động đi Nhật
Em rất nể mấy ông ngồi ở VN mà phán như thánh, chưa từng ở Mỹ, mà cũng chẳng cần dẫn chứng.

Việt Kiều năm nào cũng gửi về vài tỷ usd, mua đất toàn chồng cả cục tiền mà qua mồm cụ ấy như ở châu Phi không bằng :D

bimbim1976

Tháo bánh
Chuyện bình thường mà, nói chung chỉ những ai chưa ra nước ngoài mới nghĩ là ở nước ngoài kiếm tiền dễ, gửi tiền về nhiều chứ ai từng ở thì đều hiểu chi phí hàng tháng nó ngốn rất nhiều, để ra không được nhiều.

Nội đo tăng dã man thế còn tăng thế nào nữa

quachuoi

Xe tải
giảm 1 bước lại tăng 3 bước ấy các cụ

Jiren198

Xe điện
Các cụ toàn nói chuyện ngụy biện kiểu ông anh, thằng em thế? =))
- 1 năm gửi về đầu tư chục tỷ usd.
- Ai có nhà ở quê, sẽ biết đội đi Hàn, Nhật... gửi về xây nhà toàn nhà to. Ở VN có cả vài chục cái "làng biệt thự".

Xin hỏi các cụ nếu ai cũng không có tiền gửi về thì chục tỷ usd đấy TỪ ĐÂU RA?? Chưa kể nguồn lậu? =))
Thì ko ô e thg anh thì bản thân à cụ,thứ nhất loại có tiền sang để nhập quốc tịch, loại này nó đang muốn đi thì nó về làm gì, loại sang lao động để nhập thì 5 năm đầu cố gắng làm quen, lao độnh thi quốc ticj, 5 năm sau chổng đít làm ăn thì tiền đâu mà mang vêg, loại trên 10 năm cứng r, mới đem về múc.đấy là ng xung quanh e thế....đang nói việt kiều xịn.chứ đi lao động ko gửi về quê, chắc phó đà hết à cụ....

Khongdanhvong

Xe điện

Cách đây 15 năm, chỗ em có 2 vợ chồng đi Nga về đã có 8 tỷ. Nhóm ít tiền có lẽ nào là lao động xuất khẩu, lao động chân tay thì lấy đâu ra nhiều tiền.

quangzizi

Xe tăng
Bác quên các loại ucraina, ô đài loan sắp tới cũng có thể tiếp diễn, còn e ko biết như nào ở đâu, quê e việt kiều bắt đầu về múc rồi.đi đâu đó 10 năm.con cái nhập q tịch xong lại về, mua ở, đầu tư cho con cái luôn.nhiều lý do để về, đầu cơ, đầu tư, chính trị bất ổn, tiền đen, tiền các loại, vay 1,2% bên mỹ về việt nam đầu tư thì mấy ae vay 10-15% ở quê nhà sao mà lại, chưa kể dòng vốn khỏe hơn, tiềb có giá hơn, chưa biết ai úp bô ai cụ ạ....ko khéo nó dập mình đứt
Có va đội nước ngoài, Hàn quốc, Tàu mà mua nhà cửa ở vn mới biết cũng rất biết đầu tư, nhiều cái rất hay mình cũng còn phải học. Độ đó nhóm riêng, bang hội đầu tư, sale riêng chả thiếu gì. VK cũng thế thôi.