[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.154 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

karens

Xe tăng
Ze nào mang chiến tranh về vậy?
Cụ định bảo là U tấn công Nga trước hay sao?
Tấn công vào người U gốc Nga hàng ngày trong suốt 8 năm ở Donbass mặc dù đã có thỏa thuận Minsk được ký bởi Nga, U, Pháp, Đức.

Esse82

Xe tăng
Ái quốc là giặc đến nhà thì đàn bà cũng đánh,hàng xóm chiếm đất,rồi gây rối miền đông mà cụ bảo dân U nó vẫn phải yêu mến ư?
Cụ hiểu hay không hiểu thì tùy cụ thôi. Trước đây sao? Bây giờ sao? Tại sao vậy? Vì đâu? Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh? Đánh vì cái gì? A tự mình gây ra tội lỗi để người khác vào nhà mình như kiểu đất nhà mình nhưng đem đi cầm cố đánh bạc rồi cụ hô là bị cướp rồi mang bom đạn đến nhà mình và đổ cho người khác là ăn cướp? Yêu nước như vậy? Yêu dân mà ghét là kêu giang hồ về đánh anh em?

Mandalord

Xe điện
Liên xô sụp vì 1 lý do duy nhất gorbachop lên làm lãnh đạo liên xô thôi.Chứ thời đấy thay gopbachop bằng putin thì liên xô nó sụp vào mắt
LX cũng là lãnh đạo tập thể chứ có phải là 1 cá nhân đơn độc lãnh đạo đâu. Gorbachev hay các lãnh đạo khác của LX cũng là sản phẩm của cả chế độ ấy, được bầu lên đúng quy trình chứ cũng đâu phải đảo chính mà lên. Em thấy Gorbachev chịu trách nhiệm cao nhất của người đứng đầu, nhưng đổ hết trách nhiệm cho ông ấy thì không đúng.

quangsot

Racing Boy

FGM-148 Javelin ATGM bị lính đặc nhiệm Nga thu giữ.

Thanhrosa

Xe buýt
Cụ có ở bên U không mà biết dân chiến đấu lại? cụ có ở cạnh anh ze ko mà cụ biết lòng ái quốc của anh ấy? Ái quốc của a ấy phải là làm bất cứ giá nào cũng không để đất nước mình trở thành cái bao cát dù mình có phải hy sinh. Nghe người ngoài kích động, vẽ ra 1 viễn cảnh màu hồng rồi đem voi về dầy mả tổ mà cụ vẫn thần tượng được thì thôi. A ái quốc thì a phải đặt dân lên trên hết, anh lo phát triển quốc phòng và bất biến với tư tưởng trung lập thì đó mới là ái quốc. Quyết không theo ai chống lại ai và cũng không để ai dùng mình để chống lại ai. Chứ định nghĩa ái quốc của cụ em thấy nó sai sai
Ái quốc của anh Zê là bà con hàng xóm ơi giết chết thằng Nga đi, đừng cho nó sống để nó đánh tôi. Hê hê

kocogi

Xe tải
Chỉ cần động não tí là hiểu đc tình thế bị giam lỏng của chú Dê thôi.
Tổ quốc UKR làm gì tồn tại mà bảo với vệ.
Dân UKR làm gì tồn tại mà cố với ko

Muốn tranh luận cụ cần có kiến thức chứ ko phải hô cố lên to hơn là thắng đâu :))
Kinh,e quất lại để cho nhiều người đọc hơn,chứ em thua cái mớ kiến thức của cụ roài.
Tổ quốc U và dân U ko tồn tại???
"Kiến thức" thật khủng khiếp!ka ka!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em xác định về bờ bằng con đường lao động chân chính là cày còm. Chứ trông chờ vào cờ bạc cá độ không khả thi lắm :))
=)) =)) =)) =)) =))
Làm cả năm đếu = đi tăm 1 tối.
Cờ bạc lô đề cho nhanh :))
Chứ cày còm biết khi nào mới về bờ ;))

quangsot

Racing Boy
Cụ hiểu hay không hiểu thì tùy cụ thôi. Trước đây sao? Bây giờ sao? Tại sao vậy? Vì đâu? Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh? Đánh vì cái gì? A tự mình gây ra tội lỗi để người khác vào nhà mình như kiểu đất nhà mình nhưng đem đi cầm cố đánh bạc rồi cụ hô là bị cướp rồi mang bom đạn đến nhà mình và đổ cho người khác là ăn cướp? Yêu nước như vậy? Yêu dân mà ghét là kêu giang hồ về đánh anh em?
Cái vụ đem đất cầm cố rồi hô cướp này nghe lạ mà quen :D

Sonnh20

Xe tải
Cá nhân Khruschsev quyết định chuyển Crimea cho Ucraina có đúng với Hiến pháp Liên xô không ah cụ ???
Câu hỏi của cụ khá thú vị - lúc trên cụ có hổi cụ kia về v.đ nay -> em thì góp tí thông tin, bây giờ cụ đã được cung cấp có mốc thời gian và có n.v Kruschsev rồi - em ko hiểu tiếng Nga nên cụ có thể nghiên cứu thêm các tư liệu của LX giai đoạn này, các v.b pháp quy để post lên đây - Em nghĩ sẽ bổ sung kha khá thồng tin cho các cụ khác đánh giá và hiểu thêm về Crimea , việc tại sao Nga lại hối thúc và chấp nhận rủi ro để lấy về.... em cám ơn cụ trước.

kocogi

Xe tải
Tấn công vào người U gốc Nga hàng ngày trong suốt 8 năm ở Donbass mặc dù đã có thỏa thuận Minsk được ký bởi Nga, U, Pháp, Đức.
Đó là đất U cụ nhé,để bảo toàn lãnh thổ cha ông và bắt bọn cõng rắn về nhà là điều đương nhiên,gốc gác nào ko tính,vì là dân U cả,lý do rất củ chuối,e thật!

VoCan

Xe điện
Không nghe , không nhìn , không thấy -> không có chuyện đó .

Trạng thái
Thớt đang đóng