[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.154 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangsot

Racing Boy

Đây là dấu hiệu rõ ràng thể hiện sự lúng túng, cùng quẫn trong việc support cho Ukraine của Mỹ và bộ sậu. Rất không chuyên nghiệp

Rồi có một ngày, có một ngày, Nga báo bị mất trộm hơn chục quả tên lửa, ít lâu sau, tên lửa nở hoa ở Warsaw thì sao ạ?
Một ngày đẹp trời phía Nga tuyên bố trong lúc tác chiến ở Ukraina thì một số đối tượng chưa xác định đánh cắp chục quả Iskander, phía Nga sẽ xác định các đối tượng này là ai và trong lúc đó các nước có biên giới với Ukraina phải cẩn thận.

Lá me xanh

Xe tải
Trên máy tính thì dùng VPN được á cụ. Em dùng VPN server Singapore thì vào được, server châu Âu là tịt. Nói chung em check 2 máy tính của em cũng không vào được luôn các cụ ạ nên chắc bên mạng VNPT nhà em nó chặn rồi. Không biết mạng khác thế nào...
Em vừa thử vào Sputnik và cũng bị chặn như cụ. Wifi vnpt

kingkiler

Xe buýt
Nếu đúng là như này, thì khốn nạn thật

Hình như là pha ke nhé Cụ
Chơi thế này thì Nga nó lại bẩu là bọn Azov từ Kiev cài mật vụ đến tận Moscow đánh cắp 739 xe tên lửa mang đầu đạn hạt nhân phóng vào Mỹ vì Mỹ đã ko giúp ukr đc gì đáng kể =))

Toang cmnl

kingkiler

Xe buýt
Phi công Ukraine "đánh cắp" 28 tiêm kích MiG-29 từ Ba Lan - ValueWalk

WASHINGTON, DC (ngày 22 tháng 3 năm 2022) - Các phi công Ukraine được cho là đã đánh cắp từ Ba Lan số máy bay chiến đấu MiG-29 mà người Ba Lan trước đó đã đồng ý chuyển giao cho Mỹ để được bay đến Ukraine - đổi lại một số tương tự các máy bay phản lực đã qua sử dụng với "khả năng tương ứng" mà Mỹ sẽ chuyển giao cho Ba Lan để giúp chống lại các cuộc không kích ngày càng gây tổn hại của Nga.

Warsaw từ chối giải thích làm thế nào mà 28 chiếc máy bay này, dường như đã ngồi trên đường băng được tiếp nhiên liệu đầy đủ và sẵn sàng bay, lại có thể bị đánh cắp và cất cánh từ một căn cứ không quân hạn chế. Hoa Kỳ, cũng tuyên bố không biết gì về những gì được báo cáo đã xảy ra, cho biết họ sẽ tiếp tục thực hiện các ý định đã thông báo trước đó để kịp thời cung cấp cho Ba Lan các máy bay chiến đấu tương đương để bù đắp cho sự mất mát lớn về hỏa lực này.

Thật vậy, cả hai quốc gia đều có vẻ hài lòng với kết quả cuối cùng - cung cấp cho những người Ukraine bị vây bắt được tăng cường khả năng bảo vệ bầu trời với các phi công của chính họ, và dường như không có sự hợp tác trực tiếp của một trong hai chính phủ - do đó gián tiếp đạt được kế hoạch ban đầu là để Ba Lan cung cấp máy bay, nhưng để tránh sự ra tay trực tiếp có thể gây phản cảm với Nga.

Bằng cách này, cả hai nước ít nhất có thể tuyên bố không tham gia vào các hành động khiêu khích trực tiếp chống lại Nga - tức là Ba Lan đã không bay MIG của họ vào Ukraine và không có máy bay chiến đấu nào của Mỹ sẽ xuất kích chống lại máy bay Nga - trong khi đạt được kết quả cả hai. đang bị áp lực ngày càng tăng, và thực tế là Ba Lan đã chính thức đề xuất.

Một số chuyên gia tuyên bố rằng những sự kiện này không thể xảy ra nếu không có sự thông đồng của Ba Lan, và có thể là của Hoa Kỳ, nhưng đồng ý rằng ít nhất có sự phủ nhận hợp lý.

Nếu người Nga có thể tuyên bố rằng họ chỉ đánh các mục tiêu quân sự và mục đích của cuộc xâm lược lớn và hủy diệt của họ chỉ đơn giản là để chống lại chủ nghĩa Quốc xã, thì Ba Lan thậm chí có thể khẳng định một cách chính đáng hơn rằng họ chỉ đơn giản là bất cẩn khi để 28 máy bay chiến đấu nằm la liệt chỉ chờ đến bị đánh cắp, và Mỹ với lý do chính đáng hơn nữa có thể khẳng định rằng việc cung cấp nhiều máy bay hơn cho một quốc gia NATO trong bóng tối của Nga chắc chắn không phải là một hành động chiến tranh.

Tất nhiên, chưa có điều nào ở trên thực sự xảy ra - hoặc ít nhất là chưa xảy ra - nhưng điều đó cho thấy rằng có thể có nhiều cách xoay quanh tình trạng bế tắc hiện tại là làm thế nào để cung cấp cho Ukraine một số biện pháp bảo vệ trên không mà không bị khiêu khích trực tiếp, giáo sư luật lợi ích công cộng tuyên bố. John Banzhaf.

Kế hoạch Ba Lan mất máy bay diễn ra đúng như kế hoạch :))
Chơi thế này thì Nga nó lại bẩu là bọn Azov từ Kiev cài mật vụ đến tận Moscow đánh cắp 739 xe tên lửa mang đầu đạn hạt nhân phóng vào Mỹ vì Mỹ đã ko giúp ukr đc gì đáng kể =))

Toang cmnl

binhnq2

Xe tăng
Oh , chắc không phải đâu . Chứ thật mà Romani không lên tiếng thì nhục quá. Mà cũng không thấy hội nữ quyền nào lên tiếng nhỉ
các cụ đừng nhầm nhé, theo như e biết thì roma là tộc di gan, du canh du cư có ở các nước, dạng như kiểu thiểu số, nó ko liên quan tới nước rumani nhé.

meotamthe

Xe ba gác

Đây là dấu hiệu rõ ràng thể hiện sự lúng túng, cùng quẫn trong việc support cho Ukraine của Mỹ và bộ sậu. Rất không chuyên nghiệp

Rồi có một ngày, có một ngày, Nga báo bị mất trộm hơn chục quả tên lửa, ít lâu sau, tên lửa nở hoa ở Warsaw thì sao ạ?
Truyền thông tiếng Anh mạnh lắm mợ ạ, sẽ xác định luôn do Nga tấn công, hiện tại chủ đạo truyền thông thế giới là truyền thông Anh Mỹ, câu chuyện này quá đơn giản đối với họ.

VT Entertainment

Xe tăng
Thế mới lộ bản chất ai bóc lột hơn ai cụ nhể☺
Việc này thì em ko bàn cụ ạ, nó còn tùy vào chế độ lương thưởng từng nơi và đánh giá của từng cá nhân dựa trên tính chất công việc và thù lao nhận được.
Em chỉ bàn về tính cách và cách làm việc của một số người Nga em được tiếp cận, và đánh giá (một cách hơi chủ quan) tác động như nào đến thành tựu kinh tế của Nga so với phương Tây.

GamCaoMayLanh

Xe lăn

Chuyện chàng Ngâu ở xứ cờ hoa: trước lệnh trừng phạt Nga, giá xăng dầu nhỏ hơn 2 USD/gallon. Bây giờ hơn 6 USD!. Sao bảo Mỹ dầu đá phiến rẻ lắm cơ mà.

VoCan

Xe điện
các cụ đừng nhầm nhé, theo như e biết thì roma là tộc di gan, du canh du cư có ở các nước, dạng như kiểu thiểu số, nó ko liên quan tới nước rumani nhé.
Em không rõ trong video nói những gì , nhưng em chắc chắn là những người phụ nữ bị đánh là thật .Mà còn bị đánh bằng đồ chơi TD thì mất dạy quá.Còn tộc Di gan thì cũng phải có quốc tịch chứ . Chứ không nhẽ thiểu số rồi CP bỏ mặc . Vụ này chắc cần thêm thông tin

meotamthe

Xe ba gác
Có bác nào rành tiếng nga ko ? . Thấy bảo
Những người theo chủ nghĩa dân tộc tân phát xít của Ukraina tấn công phụ nữ Romani giữa ban ngày trên Quảng trường Độc lập ở trung tâm Kyiv.
Cầm cái sextoy vung vẩy với phụ nữ là đủ cơ sở thành tội quấy rối tình dục nơi công cộng rồi, xã hội Ukraine mà thế này thì nát bét là phải.

vohansat

Xe tải

Anh quote lại làm gì, đọc tin thấy biết pha ke rồi.
Trộm nếu thằng BaLan rã xác cho chở về Ukr nghe còn có lý, chứ việc máy bay Mig-29 từ sân bay Ba Lan bay vào không phận Ukr lúc này (như cái bài kia đăng) nghĩa là chết ngắc, vì thằng Nga nó sẽ không thể phân biệt ai lái chiếc máy bay chiến đấu này tiến vào không phận, kết quả chẳng khác gì 3 Lan tự lái vào tham chiến: máy bay bị bắn hạ và sân bay bị ném bom!

binhnq2

Xe tăng
Em không rõ trong video nói những gì , nhưng em chắc chắn là những người phụ nữ bị đánh là thật .Còn tộc Di gan thì cũng phải có quốc tịch chứ . Chứ không nhẽ thiểu số rồi CP bỏ mặc . Vụ này chắc cần thêm thông tin
ý em là quốc tịch Ukr đó.
ở Ru, Hung, hay PT cũng có ng roma mà, ở Ý cũng nhiều. ở đâu thì lấy quốc tịch ở đó thôi.

Ngoc Que

Xe buýt
Em lại không có nhu cầu tuyên ngôn, nên nếu em không có ý định trao đổi với người khác thì em im lặng cụ ạ. Em không thấy đưa ra tuyên ngôn có chút ý nghĩa nào.
Sắp rồi. Chia 3 thế giới.
  1. Mỹ quản châu Úc + Châu Mỹ.
  2. Tàu + Ấn quản châu Á + Phi
  3. Nga quản Châu Âu.
Em chia thế này đã hợp lý chưa các cụ.
Chưa cụ ạ. Nga quản lý Đông Âu là vừa miếng, Tây Âu để Đức quản lý mới đúng tầm. Anh Pháp cho thành bình địa đi! Mỹ thì đuổi về nhà nó hợp lý.

Trạng thái
Thớt đang đóng