[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.154 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thaingocj

[Tịch thu bằng lái]

.Bo My

Xe điện
em biết là Serbia và Thổ không bị coi là không thân thiện
đáng lẽ anh Peskov trong tuyên bố thì cũng phải đánh tiếng luôn cả Thổ vào cùng Serbia
Không nói thế này sợ là anh Peskov có ý cảng cáo nhắc nhở 1 trong 2 ông: Serbia hoặc Thổ
Cũng không nên gây chú ý vào Thổ vì bọn kia sẽ liếc móc Thổ. Còn Serbia thì không sợ, nói để PR thôi chứ im lặng làm cũng được mà

bomong

Xe tăng

nhatthang

Xe buýt
Bác quê đâu và bác bốc phét ít thôi.

Tôi nói thật nhé, Hải phòng quê Mẹ và HN quê nội, cả họ ở khắp 4 quận nội thành thuở đó và 1 huyện cách trung tâm 12km. Không một ai xác nhận kể từ 1965 tới 1972 là Mỹ rải truyền đơn thông báo sẽ ném bom.

Bác đã 2 lần lươn lẹo.

1- Khi tôi hỏi về clip thằng Ukr cầm dương vật giả đập vào mặt các cô gái là có thật không và có đáng để phẫn nộ không thì bác lờ đi và té.
2- Bác bốc phét việc Mỹ rải truyền đơn báo ném bom cho bà con ta.

Tôi coi bác bốc phét thôi vì ở trên bác nói bà ngoại bác bảo chứ thớt này, các bác sinh năm 6x hơi nhiều đấy. Có cuồng Mỹ thì cũng đừng đổi trắng thay đen thế, người ta khinh cho!
Để có cơ sở vinh danh các huyền thoại bàn phím, nhờ các cụ khác vào xác nhận giùm em có hay không việc Mỹ rải truyền đơn báo trước việc ném bom Hà nội cho bà con ta biết.

Thỏ móm

Tháo bánh
Để có cơ sở vinh danh các huyền thoại bàn phím, nhờ các cụ khác vào xác nhận giùm em có hay không việc Mỹ rải truyền đơn báo trước việc ném bom Hà nội cho bà con ta biết.
Bác mạnh dạn biên vào. Thỏ lấy đầu ra đảm bảo không có việc Mỹ rải truyền đơn thông báo ném bom cho bà con ta tại Hà nội, Hải phòng....

Ối dồi ôi!
Nhục nhã thay cho dân tộc ta lại có nảy nòi ra những đứa đội bọn ném bom vào đồng bào mình lên đầu và đổi trắng thay đen.

Ối dồi ôi!

dheIa

Xe buýt

Tôi nói thật nhé, Hải phòng quê Mẹ và HN quê nội, cả họ ở khắp 4 quận nội thành thuở đó và 1 huyện cách trung tâm 12km. Không một ai xác nhận kể từ 1965 tới 1972 là Mỹ rải truyền đơn thông báo sẽ ném bom.

Bác đã 2 lần lươn lẹo.

1- Khi tôi hỏi về clip thằng Ukr cầm dương vật giả đập vào mặt các cô gái là có thật không và có đáng để phẫn nộ không thì bác lờ đi và té.

Tôi coi bác bốc phét thôi vì ở trên bác nói bà ngoại bác bảo chứ thớt này, các bác sinh năm 6x hơi nhiều đấy. Có cuồng Mỹ thì cũng đừng đổi trắng thay đen thế, người ta khinh cho!
Nếu mà nói điêu cái mồm ko khép đc thì chắc cụ í cười suốt ngày cụ nhờ :D
Nhà bà em trên Khâm Thiên có quả bom xịt cắm thẳng bếp. Hồi í mà có fb mí tiktok thì khối tiền livestream b-)

nemesian

Xe buýt
Nga bán dầu bằng Rúp, phương Tây túm cổ Nga nhưng Nga cũng đã nắm được 2 hòn dé của PT, xem ai bóp ai đau hơn.

thanhvinhckgtcc

Xe container

Bác đã 2 lần lươn lẹo.

Hay lắm lão thỏ,đúng là cháu bà nội tội bà ngoại ;))

Thỏ móm

Tháo bánh
Nếu mà nói điêu cái mồm ko khép đc thì chắc cụ í cười suốt ngày cụ nhờ :D
Nhà bà em trên Khâm Thiên có quả bom xịt cắm thẳng bếp. Hồi í mà có fb mí tiktok thì khối tiền livestream b-)
Đề nghị bác hơm được xúc phạm cụ Victor Huy gô. Thỏ vang đới :P

Duyvu1103

Xe hơi
Cụ có đang ở nước phương Tây nào không?
Em đang ở Pháp và mọi chuyện đều rất bình thường. Không có gì như cụ nói cả. Đến ngay người dân người ta còn không phản ứng hay thấy khổ sở gì thì mấy cụ ở ngoài sao phải thương thay khóc mướn rồi hả hê?
Các cụ ấy cứ rầm rĩ không có khí đốt của Nga châu Âu chết rét ABC. 10 năm sống ở Paris chưa bao giờ em chết rét cả. Toàn sưởi điện chứ có sưởi nhờ khí đốt của Nga ngố đâu mà lo bò trắng răng. Có khổ thì khổ tụi Đông Âu khổ trước chứ không đến lượt tụi em :D
Đơn giản vì Pháp là nước ít bị phụ thuộc bởi dầu khí của Nga nhất (tỉ lệ nhập dầu khí của Pháp thấp nhất EU), chưa kể Pháp còn nhiều thuộc địa nên vẫn còn sướng chán. Pháp hiện chỉ mệt vs phong trào áo vàng.
Cụ cứ ở Đức, ở Mỹ, hay đơn giản gg ảnh hưởng giá xăng tăng ở EU xem họ viết gì. Thế Đông Âu ko phải là EU à?
Mà cụ nên kiểm soát ngôn từ, cụ thấy cái gì chưa hợp lý hoặc bản thân cụ có thông tin phản biện thì phản biện, chứ đc vài câu khoe ở Pháp rồi chụp cụ kia là khóc mướn này nọ làm e thấy cái còm của cụ nó chả có thông tin gì giá trị cả.

coolpix8700

Xe ngựa
Cho đến năm 67 thì máy bay Mỹ vẫn thả truyền đơn.
Nhưng sau (cuộc chiến tranh phá hoại lần 2) hình như thấy không có tác dụng nên không thả nữa.
Còn cái thứ truyền đơn ấy là bị ngáo, nó chẳng bao giờ tồn tại.
Sơ tán từ trước đó, còn giai đoạn ấy, cứ thấy người đi trên đường phố không có nhiệm vụ là họ bốc hết lên xe tải chở ra ngoại thành!

A98

Xe container
em biết là Serbia và Thổ không bị coi là không thân thiện
đáng lẽ anh Peskov trong tuyên bố thì cũng phải đánh tiếng luôn cả Thổ vào cùng Serbia
Không nói thế này sợ là anh Peskov có ý cảng cáo nhắc nhở 1 trong 2 ông: Serbia hoặc Thổ
Toàn bộ hàng xóm của Serbia đều trong sổ đen nên Nga không cung cấp trực tiếp được, và bị phụ thuộc vào trung chuyển. Chỉ thế thôi cụ ạ.

bomon

Xe tăng
- Putin tuyên bố vậy nhưng ngày nào áp dụng thì không biết, nên có thể chỉ dọa xuông.
- Thanh toán bằng đồng tiền nào có quy định rõ trong hợp đồng, Nga không thể đơn phương thay đổi đồng tiền thanh toán. Nga cần thu ngoại tệ từ các hợp đồng bán dầu nên khả năng đồng ruble là đồng tiền thanh toán quy định trong hợp đồng khá thấp.
- Việc thanh toán dầu bằng ruble, nếu được thực hiện, có thể đẩy cầu mua ruble để thanh toán dầu cao lên, nhưng đồng thời Nga sẽ không thu được đồng ngoại tệ nào từ việc bán dầu. Thế này coi như Nga đi đường vòng, trước đây bán dầu thu ngoại tệ, giờ bán ruble thu ngoại tệ, sau đó bán dầu thu ruble, chả khác gì mấy.

Tóm lại không hiểu ý đồ của Putin là gì, ngoài việc buộc phương Tây sẽ phải mua bán lòng vòng tiền ruble.
Em ít còm nhưng đọc đến đoạn này thấy buồn cười quá. Nga chỉ không thu ngoại tệ từ dầu nữa thôi, chứ cụ nghĩ bọn khách hàng kiếm ruble ở đâu ra ? Phải lấy ngoại tệ mua ruble thì mới có đủ ruble trả tiền dầu chứ, ngaoị tệ chạy đi đâu cho thoát

Thỏ móm

Tháo bánh
Hay lắm lão thỏ,đúng là cháu bà nội tội bà ngoại ;))
Thỏ hiền và lành nhứt cõi OF này nhưng thực sự có lành như đất cũng phải nổi đóa lên với bọn phỉ nhổ vào quá khứ, đánh lận con đen lịch sử dân tộc.
Bực kinh! Lũ khuyết tật từ tận tâm hồn!

ktqsminh

Xe điện

Bác đã 2 lần lươn lẹo.

Cái này có được tính là truyền đơn không.

builam77

Xe điện

Duyvu1103

Xe hơi
thiếu Nhật Bản, Hàn Quốc, Đài Loan, Sing là sai quá sai rồi. :))
Nói thế chứ trong các cuộc xung đột thì mấy nước này mặc dù vẫn hùa theo nhưng là ít động thái nhất đấy cụ.
So với một số nước k phải là đồng minh Mỹ thì động thái của Nhật Hàn Sing Đài vẫn là rất vừa phải, chứ thua xa Anh Mỹ Úc Canada, Balan.
Ở ngoài nato, có mỗi thằng Úc là hùa ác nhất, còn lại các đồng minh Mỹ (kể cả trung đông ả rập) đều chỉ làm cho có lệ là chính.
Đợt này có thằng Sing húng hơn bình thường tí nhưng cũng chỉ hùa theo cấm vận chứ ko làm gì hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng