[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.156 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine) - Thớt sẽ đóng sau ngày 9/5/2022

Theo cụ/mợ, ngày 9/5/2022 cuộc chiến giữa Nga và Ukraine có gì đáng chú ý

• Tổng bình chọn
    787
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Thạch Hầu

Xì hơi lốp
Ý cụ nói theo anh Tin, ném bom và bắn pháo không phải là tấn công =))
Tấn công bằng bộ binh vào thì sợ tổn thất nhân mạng không đáng, còn pháo với bom thì có gì đâu mà phải sợ. Pháo, bom cũng không nốt thì khác gì đình chiến, cụ với Azov đừng hy vọng hão huyền và ngây thơ thế

Santa Fee

Xe tăng
Thế này là thế nào nhỉ?
Áo phản đối việc Ukraine gia nhập EU
Bộ trưởng Ngoại giao Áo Alexander Schallenberg phản đối việc Ukraine gia nhập Liên minh châu Âu

newbieshn

Xe tăng
Ý cụ nói theo anh Tin, ném bom và bắn pháo không phải là tấn công =))
Tấn công là từ cụ tự nghĩ ra

còn ông Putin chỉ nói ngắn gọn là : priotise tính mạng người lính; nghĩa là không đột kích vào hầm; cancel việc storm this industrial zone; nghĩa là không dùng bom nặng . Không có chữ nào là ngừng tấn công (attack) Còn thì vẫn túc tắc tẩn chứ .

sskkb

Xì hơi lốp
Thụy Sĩ cấm Đức cung cấp đạn (mà Đức mua của Thụy Sĩ) cho Ukraine.

Em nghe lỏm được chuyện là thế này.
- Đức: mày xem có cách gì giúp anh cái, bọn nó cứ ép anh phải bơm đồ cho thằng nghiện kia, mà bơm nữa thì nhà anh còn cái nịt.
- Thụy Sĩ: hồi xưa anh mua đạn của em nhỉ, để em ra lệnh cấm. Xong anh cứ bảo trong kho của anh còn mỗi đạn của em là xong ;))

Có vẻ như EU đã tìm ra con đường hòa bình cho Ukraine =))

Thạch Hầu

Xì hơi lốp

Studer

Xe tăng

newbieshn

Xe tăng
Bậy quá, ko biết ng đọc bậy hay ng viết bậy đây?
Trong cuộc họp tại Điện Kremlin, ông Putin nói với Bộ trưởng Quốc phòng Sergei Shoigu rằng "tấn công khu công nghiệp không còn cần thiết nữa”. Thay vì đó, ông đề nghị Bộ trưởng Shoigu “phong tỏa an toàn” khu vực và yêu cầu những người ở bên trong khu vực này hạ vũ khí

Được gửi từ sắt vụn - Otofun
đấy; ông Putin chỉ nói ngắn gọn là : priotise tính mạng người lính; nghĩa là không đột kích vào hầm; cancel việc storm this industrial zone; nghĩa là không dùng bom nặng . Còn thì vẫn túc tắc tẩn chứ .

RongPhuongBac

Xe điện
Quan trọng nhất với sọc trắng ở giữa, đó ko phải cờ Nga.
Ít nhất cụ đừng để em khinh. Cụ bà người LX thì cờ Nga liên quan gì? Cụ lải nhải mãi không chán à? Quan trọng trên tay cụ bà cầm lá cờ đã làm nên chiến thắng. Còn cụ bảo đó là lá cờ Phú Lãng Sa thì chả liên quan gì nhé. Lá cờ mà cụ bảo là Phú Lãng Sa đã đầu hàng để rước quân đội nước khác vào khải hoàn môn thì tư cách gì mà giăng lên.

Thành Thị 1

Xe tải
Ít nhất cụ đừng để em khinh. Cụ bà người LX thì cờ Nga liên quan gì? Cụ lải nhải mãi không chán à? Quan trọng trên tay cụ bà cầm lá cờ đã làm nên chiến thắng. Còn cụ bảo đó là lá cờ Phú Lãng Sa thì chả liên quan gì nhé. Lá cờ mà cụ bảo là Phú Lãng Sa đã đầu hàng để rước quân đội nước khác vào khải hoàn môn thì tư cách gì mà giăng lên.
Cụ lại thích vật nhau rồi ah?

Santa Fee

Xe tăng
Các quân nhân và bác sĩ quân đội Nga đã cứu sống một sĩ quan bị thương của quân đội Ukraine, người bị chính anh ta bỏ rơi trong cuộc rút lui, Bộ Quốc phòng Nga cho biết hôm Chủ nhật.
...
Theo bản thân của sĩ quan Ukraine, tất cả những người bên cạnh anh ta từ quân đội Ukraine đều chạy trốn, mặc dù anh ta, bị thương, đã la hét và yêu cầu được đưa đi.
“Tôi bất tỉnh, tỉnh lại thì thấy có tên nào đó đang dùng garô kéo chân tôi, bảo tôi giữ chặt và cũng chạy, tôi bò qua bãi đổ bộ. Ba ngày sau, quân Nga tìm thấy tôi. , ”Olenchuk nói...

Sonnh20

Xe tải
đấy; ông Putin chỉ nói ngắn gọn là : cancel việc storm this industrial zone.

đấy; ông Putin chỉ nói ngắn gọn là : priotise tính mạng người lính; nghĩa là không đột kích vào hầm; cancel việc storm this industrial zone; nghĩa là không dùng bom nặng . Còn thì vẫn túc tắc tẩn chứ .
Dạ cụ viết vậy, thì em không comment ạ, ý của lãnh đaok putin thì chắc người trong cuộc mới nắm được. Em chỉ là người đọc, lướt qua thui nên e cũng ko mất thời gian suy đoán câu chữ làm gì.

sskkb

Xì hơi lốp
Các nước từ chối và gặp khó khăn trong việc bơm vũ khí cho Ukraine (https://t.me/RusVie_update/9553):

🇬🇷 Hy Lạp - đã ngừng cung cấp vũ khí cho Ukraine, vì nước này đã đạt đến giới hạn cung cấp vũ khí mà không ảnh hưởng đến khả năng phòng thủ của chính mình;

🇧🇬 Bulgaria - từ chối cung cấp vũ khí cho Ukraine do sự chia rẽ trong chính phủ và các cuộc biểu tình trong xã hội;

🇨🇭 Thụy Sĩ - cấm Đức tái xuất khẩu đạn dược của Thụy Sĩ sang Ukraine;

🇩🇪 Đức - không thể đồng ý về danh sách các loại vũ khí hạng nặng để giao cho Ukraine và tuyên bố rằng nước này đã đạt đến giới hạn giao hàng từ các kho của Bundeswehr.
Theo em thì để ủng hộ Ukraine, các nước này nên gửi những đồ sau:
- 🇬🇷 Hy Lạp: gửi sữa chua.
- 🇧🇬 Bulgaria: gửi hoa hồng.
- 🇨🇭 Thụy Sĩ: gửi đồng hồ.
- 🇩🇪 Đức: gửi bia và xúc xích.

bomong

Xe tăng
Dạ cụ viết vậy, thì em không comment ạ, ý của lãnh đaok putin thì chắc người trong cuộc mới nắm được. Em chỉ là người đọc, lướt qua thui nên e cũng ko mất thời gian suy đoán câu chữ làm gì.
Nghe đúng clip Putin nói thì thấy đếch có từ nào thương sót gì dân và chiến binh trong hầm ngầm cả.

Căn dặn Tướng Nga gìn giữ tính mạng lính Nga thôi.

Các Cụ suy diễn là nhân đạo... với dân trong hầm...

Thạch Hầu

Xì hơi lốp
Vào được thì cứ vào thôi cụ!

Được gửi từ sắt vụn - Otofun
Vào làm gì, cứ vây rồi ngồi ngoài ăn cá nướng bú vodka thôi, thỉnh thoảng nhấn nút bắn pháo với thả bom vào là được. Chuột trong hầm thì không gây hại được mà, vài ngày nữa là chúng ôm cờ trắng ra xin vodka thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng