[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.157 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

pain

Xe ba gác
Live Updates: Ukraine Appears to Surrender Control of Steel Plant in Mariupol

Hundreds of Ukrainian fighters were taken by bus to Russian-controlled territory. Ukraine’s president said the combat mission in the city was over, capping some of the longest, fiercest resistance of the war.

Hàng thật hả các cụ? Em tưởng tử thủ? Giờ em vừa rảnh, ngó qua tin này. Em nghi fake lắm.

thamvuky

Xe điện
Cái này e thừa nhận ạ. Ukraina có ngu mới đi chiếm lại cái đảo đó khi mà vùng biển vẫn chưa kiểm soát lại. Nhưng e vẫn thắc mắc sao Nga vẫn đang chiếm thì việc show ra bằng chứng Ukraina thiệt hại khi chiếm lại đảo thì điều có khó khăn gì đâu mà Nga vẫn ko chịu show ra cho bẽ mặt đội màu tím nhỉ? :D
những clip kiểu này liệu có thỏa mãn dc fan Ukr không? Chắc chắn là không rồi ? Họ cần nhiều xác lính và xác máy bay để thỏa mãn. Nhưng cái đảo bé tý như sân bóng 7 người nếu có giao tranh trên không chắc 96,69 % nằm dưới biển .

Quara123

Xe tải
Đội màu tím là cái gì mà Nga lại quan tâm đến việc làm bẽ mặt họ hả cụ? Nhà bao việc.
Thì mình cứ nhận quân Nga đang thiệt hại rút chạy cho cụ áy vui cụ à. Chẳng phủ nhận việc Nga rút khỏi Kiev hay Nga đang bị phản công taị Khakiv. Theo đà này khi UA giải phóng xong Bắc Khakiv có khi Nga xong Donbass rồi :))

thamvuky

Xe điện
Live Updates: Ukraine Appears to Surrender Control of Steel Plant in Mariupol

Hundreds of Ukrainian fighters were taken by bus to Russian-controlled territory. Ukraine’s president said the combat mission in the city was over, capping some of the longest, fiercest resistance of the war.

Hàng thật hả các cụ? Em tưởng tử thủ? Giờ em vừa rảnh, ngó qua tin này. Em nghi fake lắm.
lên Reuter rồi cụ . Cơ mà Reuter sẽ dùng lối chơi chứ là Sơ Tán chứ không phải là Đầu Hàng :))

HoaMaudon

Xe điện
Tuyên bố chung Hội nghị CCĐB Mỹ - ASEAN ngày 12-13/5/2022, trong đó:

"Về Ukraine, cũng như đối với tất cả các quốc gia, chúng tôi tiếp tục tái khẳng định cam kết tôn trọng chủ quyền, độc lập chính trị, và toàn vẹn lãnh thổ. Chúng tôi nhắc lại lời kêu gọi cần tuân thủ Hiến chương Liên hợp quốc và luật pháp quốc tế. Chúng tôi nhấn mạnh tầm quan trọng của việc chấm dứt ngay lập tức tình trạng thù địch và tạo dựng một môi trường thuận lợi cho giải quyết hoà bình."

Còn thiếu từ "chúng tôi rất quan ngại ....."
ASEAN mà

X55599

Xe hơi
Bác buồn cười nhỉ, đang nói chuyện phòng không phần lan, mời bác đưa ra số liệu là phòng không phần lan đánh chặn đc kinzhal kìa.
Mấy cụ yêu màu tím lúc đuối lý thường chuyển chủ đề đánh trống lảng rất nhanh :))

Bác còn nói rành rành ra đây này :)). Còn bác thách thức thì gặp Putin thách nhé, nói ở đây ko ai nghe đâu :))
Được, họ đánh được bằng chừng Kinzhal qua được phòng không phần lan đâu, show ra xem nào?

viva_ukraine

[Tịch thu bằng lái]
Đội màu tím là cái gì mà Nga lại quan tâm đến việc làm bẽ mặt họ hả cụ? Nhà bao việc.
Nga nó có biết đội tím lìu tìu là đội nào đâu cụ. Nó trên cơ nên cần gì phải dùng chiêu bù lu bù loa như Ukr đâu ;))
Phe màu tím ở đây cũng hiểu là cho tất cả các bên đang ủng hộ Ukraina đó ý. Hàng ngày quân đội Nga vẫn thông báo chiến thắng trên các phương tiện truyền thông mà. Chứng tỏ ko phải họ ko bù lu bù loa.

Tanuvn

Xe đạp
- Đây là trận tái chiếm đảo kinh điển nhất thừ sau WWII , sau trận này nghe nói anh Ze mới thay tướng mới, tướng cũ cho về ngồi điều hành chiến trận trên bàn phím , 2 ngày nướng 30 cái UAV với 16 cái UAV có cabin + hơn 50 thùng gỗ :)) :)) ngoài quân anh Ze ra chẳng quân nào làm được đâu . Nghe nói mấy hôm nay có cử vài cái UAV ra nhòm trộm xem xác lính mình còn mất mà hết xăng nên lại rụng tiếp :))
Mới 3 hôm bận việc không vào thớt mà đã như này rồi ạ? Cụ tóm tắt lại những trận đảo rắn dùm em được không? Thớt nhảy nhanh quá lội ko kịp.
3 ngày trước em còn thấy đội yêu màu tím tung hô dữ lắm mà =)) .
Với lại trận cầu phao có kết quả chưa cụ? Mấy tầng gần đây ko thấy ai nói gì nữa, hix mới 3 ngày mà bỏ lỡ bao nhiêu là tin.

thamvuky

Xe điện
Thì mình cứ nhận quân Nga đang thiệt hại rút chạy cho cụ áy vui cụ à. Chẳng phủ nhận việc Nga rút khỏi Kiev hay Nga đang bị phản công taị Khakiv. Theo đà này khi UA giải phóng xong Bắc Khakiv có khi Nga xong Donbass rồi :))
hôm qua bê quả cột gỗ đi chụp ảnh trông đến khổ. Khi ngươì ta cố tỏ ra mình ổn thì bên trong lại càng nguy kịch

X55599

Xe hơi
Dân Phần Lan lật chính phủ Phần Lan hay không quan trọng gì với Nga đâu cụ. Quan trọng là dân nước khác soi vào mà rút kinh nghiệm thôi.

Còn đỡ được hay không thì nó là như thế này:
View attachment 7118846

View attachment 7118850

(PAC-3 là bản mới nhất của Patriots)
Ukr đang ăn bom kìa bạn, dân EU nó có rút kinh nghiệm không hay đang buff đồ cho Ukr chống đến cùng.

Tanuvn

Xe đạp
Với tư cách là những người lính, họ đánh được tôn trọng, nếu so với chuột thì cụ là gần với chuột hơn họ đó ;)
Ủa cụ ấy so lính U với chuột ạ? Em chỉ thấy cụ ấy bảo chuột bò ra thôi. Người đi ko ai ở thì chuột bò ra đúng rồi còn gì?
A hay là chính cụ cho rằng lính U là chuột nên cụ kia kêu chuột 1 cái là cụ nhột ạ?
Cụ vừa chụp mũ cụ kia vừa so sánh cụ ấy với chuột nè, bằng chứng rành rành luôn, chẳng lẽ em report cụ tội sỉ nhục người khác nhỉ?

Thạch Hầu

Xe tăng
Phe màu tím ở đây cũng hiểu là cho tất cả các bên đang ủng hộ Ukraina đó ý. Hàng ngày quân đội Nga vẫn thông báo chiến thắng trên các phương tiện truyền thông mà. Chứng tỏ ko phải họ ko bù lu bù loa.
Thông báo chiến thắng thì không phải bù lu bù loa. Kiểu thường xuyên đăng tin fake, bắn 1 cái xe tăng thì post tin chiến thắng đến 10 lần để thành bắn 10 cái xe tăng,....như kiểu phe Ukr đang làm mới là bù lu bù loa ;))

viva_ukraine

[Tịch thu bằng lái]
những clip kiểu này liệu có thỏa mãn dc fan Ukr không? Chắc chắn là không rồi ? Họ cần nhiều xác lính và xác máy bay để thỏa mãn. Nhưng cái đảo bé tý như sân bóng 7 người nếu có giao tranh trên không chắc 96,69 % nằm dưới biển .
Clip này thì đc post rồi, nhưng rõ ràng clip này ko thuyết phục đc em cũng như phe màu tím. Có nhiều điểm đầy nghi ngờ với video này mà phe màu tím chỉ ra rồi mà ví dụ như tại sao video lại đen trắng, tại sao xác lính Ukraina lại đeo thắt lưng Nga, rồi còn có ngôi sao biểu tượng của quân Nga ở góc trên bên trái dưới chân xác người lính...

Ngo Rung

Xe lăn
Mới 3 hôm bận việc không vào thớt mà đã như này rồi ạ? Cụ tóm tắt lại những trận đảo rắn dùm em được không? Thớt nhảy nhanh quá lội ko kịp.
3 ngày trước em còn thấy đội yêu màu tím tung hô dữ lắm mà =)) .
Với lại trận cầu phao có kết quả chưa cụ? Mấy tầng gần đây ko thấy ai nói gì nữa, hix mới 3 ngày mà bỏ lỡ bao nhiêu là tin.
À, trận cầu phao có mấy cụ quạt Nga bóc hình ảnh thì có nhiều xác xe U cà lắm. Các cụ yêu màu tím chốt lại là do DPR sử dụng. U cà tốt quá, viện trợ xe cho DPR mà đội DPR dùng như phá :P

A98

Xe container
Ukr đang ăn bom kìa bạn, dân EU nó có rút kinh nghiệm không hay đang buff đồ cho Ukr chống đến cùng.
EU buff đồ gì thế cụ? Có phải pháo không đạn, tên lửa hết đát, mũ sắt, và những lời có cánh không cụ? Mà chuyện thập kỷ, cụ đợi hết năm xem đã nhé.

kelvin.d

Xe buýt
Eu nó rút mạnh, nên mới buff đồ cho Ukr. Không phải hủy vk outdate, ghi thêm 1 mớ nợ bằng máu của 2 phe, lại được tiếng ủng hộ màu tím thì tội gì ko làm... \:D/

cocsku

Xì hơi lốp
Thành phố Kharkov rất gần biên giới Nga. Nga tấn công nó ngay từ đầu chiến dịch. Ngay cả bao vây nó họ cũng không làm được. Biết bao máu binh sỹ đã đổ xuống. Nay phải bỏ ra đi chắc cũng chẳng nhẹ nhàng gì.

Quara123

Xe tải
hôm qua bê quả cột gỗ đi chụp ảnh trông đến khổ. Khi ngươì ta cố tỏ ra mình ổn thì bên trong lại càng nguy kịch
Nói chung hơi lố thôi cụ, với lại dễ xác định địa điểm mà vì clip có cái bảng chỉ đường mà. Chủ yếu em thấy hướng này Nga nó đánh cầm chừng vì lực lượng chỗ này ít thôi, Nhưng mà cũng chẳng sao cả cụ. Chỗ này gần xịt biên giới giải quyết xong donbass thì oánh lại mở rộng cũng được. Chứ mấy nơi chính lực lượng tại chỗ mạnh UA phản công chết như rạ

Trạng thái
Thớt đang đóng