[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.158 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

myob

Xe tăng
Hình ảnh chiếc Mi-14 chở đại tá không quân Igor Bezdai, phó tư lệnh lực lượng không quân hải quân Ukraine vài phút trước khi bị máy bay Su-30 Nga bắn hạ bằng pháo 30 ly tại Odessa.

Trước đó, báo Ukraine đưa tin máy bay Mi-14 chở Igor Bezdai bị tên lửa Nga bắn rụng.

Quá coi thường đối phương… nhẽ ra phải dùng tên lửa chứ ai lại dùng súng bắn thì quá đáng quá… chả nhẽ một cái máy bay trực thăng lại bị tiêu diệt bằng mấy viên đạn đồng thì rõ ràng quân đội Nga quá nghèo, không đủ tiền mua tên lửa😢

LoveVirus

Xe buýt
Diệt cứ điểm quân sự không người thì hay rồi, mà từ đầu đến giờ khéo đến 1 triệu cứ điểm bị diệt rồi ấy chứ, k biết có ai thống kê không, theo hẳn nguồn BQP Nga cho nó khỏi pha ke
có số thì đưa lên, không có thì đừng bịa đặt

A98

Xe container
Năm 2014 nó chỉ cấm vận cho có mà kinh tế cơ bản đúng yên đến giờ. Bây giờ cấm vận gần như toàn diện mà bảo càng cấm vận càng khỏe.
Vẫn chưa thủng bài quy mô kinh tế khác GDP quy ra đô hả cụ?

thanh040506

Xe trâu
Hiz, cụ nịnh đầm mấy mợ tím khéo quá.😄 Cả cái ukr + vào cũng chưa đủ 200 trệu, đấy là không tính số di tản + hoàn thành nhiệm vụ đăng xuất nữa đấy.😅
Nga thiếu nhất là dân số. Giờ mà Nga có 300-500 triệu dân thì lên cường quốc số 1 ngay.

Thắng Formosa

Xe tăng
Bạn tốt
bạn tốt, đúng là bạn tốt.
lúc khó khăn thiếu thốn đủ bề, bạn còn la liếm bán hàng để kiếm tí lời về mua lại dầu của Nga ở Đức. Hảo bạn.

silverstar0211

Xe buýt
Em ví dụ rất nhỏ thôi, cánh tuabin của cối xay gió làm bằng composite, nhưng nguyên liệu để làm composite laya chiết xuất từ đâu thì họ ignore đi phải không cụ?
Cụ chuẩn rồi. ngay như sắt thép muốn có thì cũng phải có quặng và than để luyện ra mà mấy ông xanh với sạch lờ tịt đi là ai đào quặng với than, ai luyện thép cho các ông dùng và những nguyên công này thì đùn ra cả mớ tướng ô nhiễm và tiêu thụ cả đống nhiên liệu.

Evangelion 01

Xe hơi
Cụ về xem chính lại các còm của cụ mới là trò hề trên diễn đàn, đám truyền thông nhồi sọ và những zombie của chúng suốt ngày kêu gào Nga sắp chết đói với khốn khổ trong khi nhân dân trong nước chúng nó kêu gào thì ko thấy đứa nào nhỏ 1 giọt nước mắt

Chỉnh sửa cuối:

ĐàoNgọc214

Xe tải
gió cũng ko sạch nhé, tiếng ồn nó mang lại rất khủng khiếp (ô nhiễm âm thanh),nên các tháp gió thường nằm xa khu dân cư, mặt khác gió cần có pin/accu để tích điện - cái này thì khỏi cần nói, nó còn kinh khủng hơn cả pin MT. Túm lại, cho đến bây giờ các thứ NLTT chưa phù hợp vì công nghệ còn hạn chế
vì các tua bin gió hầu hết được đặt ở những vùng không có dân cư sinh sống , ngoài ra ô nhiễm âm thanh nó khác với ô nhiễm môi trường. Còn nói thật để sạch 100% thì không bao giờ có tuy nhiên trong 1 khoảng phạm vi nào đó chấp nhận được thì ta có thể coi là sạch.
Như hiện tại balan còn quay về dùng củi để sưởi thì thôi năng lượng mặt trời với gió em thấy đã sạch hơn rồi, nếu đem tham chiếu với đốt than, củi.

A98

Xe container
Em ví dụ rất nhỏ thôi, cánh tuabin của cối xay gió làm bằng composite, nhưng nguyên liệu để làm composite laya chiết xuất từ đâu thì họ ignore đi phải không cụ?
Còn vấn để tái chế sử dụng lại nữa chứ cụ, sắt thép tái chế vô biên, còn composite chỉ có nước chôn lấp thôi.

Evangelion 01

Xe hơi
Năm 2014 nó chỉ cấm vận cho có mà kinh tế cơ bản đúng yên đến giờ. Bây giờ cấm vận gần như toàn diện mà bảo càng cấm vận càng khỏe.
Các cụ quạt nga này được cái chém gió thì công nhận là đỉnh cao, đúng chuẩn người cõi trên, theo ý các cụ ấy thì người nga chỉ cần vodka và bánh mì là đủ, còn dăm cái hàng hóa công nghệ của pt, họ có cần đâu, rất chi là hóng clip các cụ ấy hỏi người dân nga trực tiếp xem sao :)

Vodka_Putinka

Xe điện
Tàu chỉ mới xây nhưng Mỹ nó xây hệ thống xuyên bang Interstate đã trăm năm rồi. Đừng thấy Tàu chung cư nhiều nói dân giàu hơn Mỹ, Mỹ toàn ở biệt thự chứ chung cư chỉ dành cho người nghèo.
cứ thằng nào có tiền trong tk nhiều thì thằng đó giàu thôi ... Ở nhà to mà chưa trả hết đến lúc ko tiền nó kéo nhà thì xong .
Mà dân Mỹ bây giờ yêu thiên nhiên nên thấy rủ nhau ra ngoài cắm lều để ở nhiều lắm .
Nghe nói có 40 triệu người Mỹ khi gặp chuyện hữu sự ko có nổi 400usd trong tk thì cũng ngạc nhiên thật

wuhan2020

Xe tăng
HOT

siêu pháo tự hành M109A3NG (được đánh giá tương đương Pzh 2000 của Đức) do Mỹ sản xuất bị tiêu diệt

siêu pháo NATO từ M109 đến M777 lần lượt bị hủy diệt tại U cà , vũ khí NATO thực chiến quá tệ hại nhưng lên mạng lúc nào cũng gáy to nhất nào là game changer các kiểu =))

Chỉnh sửa cuối:

LoveVirus

Xe buýt
Em toàn đọc báo của nhà nước thôi cụ, có cần em gửi link cho cụ cuộc sống ở nga giờ thế nào ko, hay ý cụ là mấy tờ báo đấy là của đám 3 que *********
Em chỉ biết một điều là từ đầu các thớt đến giờ, các còm đưa tin của cụ đa phần là pha ke, còn lại toàn là các còm nhảm nhằm vào tấn công cá nhân =))

quanggialai

Xe tăng
Loay hoay lại về dầu mỏ.
Từ các sản phẩm nhựa ta dùng hàng ngày đến bộ quần áo ta mặc trên người.
Từ các túi nilong mà hàng ngày ta vứt đi đến cái điện thoại ta dùng trên tay đều có liên quan đến dầu mỏ cả.
Dầu mỏ đâu chỉ là năng lượng, sản phẩm của dầu mỏ hiện diện trước mặt ta hàng giờ hàng phút chỉ khác về hình thái.
Các bố cứ ra rả từ bỏ nguyên liệu hóa thạch bằng mồm. Nhưng nhu cầu các bố về nguyên liệu hóa thạch cứ tăng theo từng ngày thì bỏ bằng mắt.

lotomo2015

Xe buýt
Em toàn đọc báo của nhà nước thôi cụ, có cần em gửi link cho cụ cuộc sống ở nga giờ thế nào ko, hay ý cụ là mấy tờ báo đấy là của đám 3 que *********
Cụ đưa lên đi để mọi người biết thêm tình hình thế nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng