[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.159 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

lotomo2015

Xe buýt
Cụ nói đúng quá. Cơ mà dễ chọn sai lắm.
Đòn đánh sân bay Gostomel giá trị nhất ở điểm đã bẻ gãy được xương sống của phòng không Ukr. Em không hiểu sao các cụ khác cứ chê.
Bẻ gãy phòng không Ukr như thế nào đấy cụ? Hay là phá được mấy cái vận tải hạng nặng nên Ukr không chở gì được?

camly12

Xe tải
Quân phát xít U cà đang cố gắng để có thể tung 1 đợt clip trên mạng, còn bọn nào trong nồi hầm bây giờ tự lo thân đi, vinh quang U cà đến từ bàn phím

Lực lượng vũ trang Ukraine đang chuyển sang hoạt động tấn công theo hướng Zaporozhye - chỉ huy đơn vị Azov Rodion Kudryashov

“Tiền tuyến đang chững lại và trở thành một cuộc chiến tranh giành vị trí. Trong những tuần tới, các chỉ huy có kế hoạch phá vỡ kẻ thù. Các nhóm sáng kiến sẽ khiêu khích kẻ thù, xác định các điểm bắn và áp chế chúng. Điều quan trọng là chủ động, lấy đà, gây sức ép lên đối phương trên toàn tuyến va chạm và tiến lên ”.

Buryat

Xe buýt
Cái công nghệ độc quyền đó theo em biết là của Mỹ. Canon và Nikon chậm chân hơn k mua công nghệ này (có thể là do họ tự tin vào công nghệ của họ) nên bị ASML chiếm thị phần. Nhưng công nghệ phát triển liên tục, vài năm nữa cũng chưa biết ai hơn ai..
Và nói là công nghệ Mỹ thôi, nhưng không hẳn có nghĩa là do cái đám Mỹ trắng, Mỹ đen, Mỹ nâu béo phục phịch, mặt ngu, học dốt, nói thì như thánh, sáng tạo ra đâu. Đâm đó thì chỉ ăn chơi thôi. Theo thông tin từ nguồn a b c, cái này em k chắc lắm, thì cái công nghệ đó cũng là do một nhà khoa học Đài Loan phát minh. Ông này đã từng làm việc cho TSMC. Nói chung nghe nó logic hơn.

Chỉnh sửa cuối:

newbiebie

Xe buýt
Nhìn ukr mà thèm giá mà mềnh có cái xuất phát điểm ấy
Xuất phát từ đáy hồ, rũ bùn đứng dậy do tự tôn dân tộc (thế giới dễ có mấy) dù sâu bọ trong thân không ít, với sự lèo lái tốt thì cũng sẽ bay được thôi cụ, hy vọng con cháu không chỉ mỗi tự hào về nguồn gốc mà còn tự hào về nhiều thứ tự thân làm cụ ạ

six6

Xe buýt
Rup tăng giá cũng chết, giảm giá cũng chết các cụ nhỉ 🤭🤭🤭🤭🤭
quan tâm gì cái tỷ giá nữa, khi mà tỷ giá đó chỉ dùng trong nước Nga, Putin thích về 1 rup ăn 1 $ cũng đc, chả làm sao.
Giờ quan trọng là lấy đâu ra chip để hiện đại hoa quân đội :D

Dixeomeo

Xe tải
Với Starlink Nga có laser cụ ạ.
Cái thứ đấy em chưa tin thằng nào đã thành công. Còn chặn thiết bị thu chả nhàn thân thì thôi. Các cụ cứ thích phá thiết bị phát vậy. Tìm khó bỏ dễ làm gì. Vệ tinh tiểu hình nó rẻ lắm, bắn xong nó phóng cả trăm cái lên thì chả bõ phiền. Em nghĩ như vậy, có gì các cụ lượng thứ.

six6

Xe buýt
Cụ về cãi nhau với chủ nhé

Thông tin cụ chịu khó lội các còm trên,
chủ nào, tôi đang nói với cụ kia về Nga bắn các cơ sở dân sự, cụ nhảy vào còm đấy chứ, ai rảnh đâu tranh cãi với cụ :D

Friedrich II

Xe buýt
quan tâm gì cái tỷ giá nữa, khi mà tỷ giá đó chỉ dùng trong nước Nga, Putin thích về 1 rup ăn 1 $ cũng đc, chả làm sao.
Giờ quan trọng là lấy đâu ra chip để hiện đại hoa quân đội :D
Mấy cụ tím bảo là gỡ từ máy giặt ra mà, sợ gì 😙😙😙😙

meodenmatlua

Xe container
Khổ quá cơ.
Yên bình ko muốn lại muốn cháo hành

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 3/7/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tuan_nguyen261188

Xe điện
Starlink nó dạng như vệ tinh tiểu hình, không dùng phương pháp bắn hạ được cụ ạ. Có chăng mang lưới đi gom dần lại thôi.:D . Cấm không cho dùng thiết bị bị thu tín hiệu là xong. Giải pháp đơn giản mà cụ.
Vệ tinh tiểu hay đại thì đều cần có vật thể ở trên tất...và có vậy thể là bắn được.
1 khi đạ trúng vệ tinh thì các mảnh vỡ từ vệ tinh bắn hạ làm cái việc phá hủy trên diện rộng tiếp theo.
Starlink càng nhiều vệ tinh thì cảng dễ bị tổn thương...

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng