[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.159 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kokolo

Xe tăng
Ủa chứ cụ nói xem có cuộc tiếp viện giải cứu nào quy mô tàm tạm chút không? Mấy cái kia là vận chuyển, không phải hành quân, mà gần đến chiến trường cũng banh chành lắm rồi
Cứ phải chờ đã cụ. Nga chưa ổn định được Donbass, chưa chống được việc Ukraina liên tục nã pháo quấy rối cả 1 dải từ Kherson kéo lên thì chưa nói lên được gì
Toàn bộ các vùng đất mới gặm được hiện nay theo diện tích ăn được thì cũng hầu hết là chiến lợi phẩm từ 2 3 ngày đầu úp sọt bất ngờ U cà
Cứ coi như reset map hiện giờ lại từ đầu. Ván cờ chơi mới thì để xem 2 3 tháng nữa cục diện ăn đất diễn ra như nào. Nga có dám mở chiến dịch 3 tấn công thẳng vào miền trung U cà không hay sẽ tạm dừng không đánh lấn thêm
Việc chiếm xong Donbass nhưng vẫn tiếp tục đánh tỉnh khác chắc sẽ không còn được hỗ trợ của quân đội ly khai Donbass. Quân chính quy Nga sẽ phải solo là chính. Lực lượng của 2 đội này sứt mẻ thiệt hại nhiều lắm rồi. Nhất là DPR đánh Mariupol đã mất rất nhiều quân. Hôm qua thấy cái clip bên phía U cà đăng mấy mẹ mấy chị ở Donesk có tổ chức vài vụ phản đối vì quân DPR cũng đang động viên vét lính đi nhiều quá

nhanh33

Xe buýt
Thôi cụ, cãi cùn quá.
Cho dù thằng Nga nó phét lác, phóng đại gấp đôi để bán hàng thì bét nhất tốc đọ nó cũng mach2, tương đương 700m/s.
1 cái camera quan sát cùi hủi mà đòi bắt hình nó, với góc bắt vuông góc với mặt phẳng chứa tên lửa (nếu có tên lửa)

Gởi cụ cái link đua xe đường phố 300kmh

Xem từ giây 15.

Tốc độ 300kmh, có khi chưa tới. Chưa bằng 1/8 mach2

Camera xịn hơn nhiều.
Góc bắt hình có sẵn
Quãng đường bắt xa hơn (trên 100m) so với 15-20m như clip dựng.

Nó bắt còn chưa nét.

Mà đằng này clip kia nói bắt nét, có mà cứu nét.
Cụ xem hình phe Pu trình ra từ clip đi rồi hãy phán này nọ nhé, trong clip còn thấy quả tên lửa to đùng tiếp cận mục tiêu, cụ chịu khó trèo lên vài trang mà xem hình, tui không cần phải show lại nhé

Đông86

Xe tăng
Một ví dụ điển hình, rất sinh động và rõ ràng.

Câu hỏi là trên chiến trường có bao nhiêu chiếc tank bị bay tháp pháo như chiếc này ? Nếu có nhiều thì làm sao Nga chiếm được nhiều đất thế ?
Tăng đồ cổ lại ko thấy bay tháp pháo đâu cụ.
Giai đoạn vừa qua, chủ yếu là đấu pháo, tương quan 10-20:1 Nga lợi thế nhưng tiến rất chậm, sau khi Ukr chuyện hệ pháo thì ko biết ntn, còn nhớ năm 2014 sau khi Nga mất Slavyansk, trong 1 ngày toang đến tận Donesk.

nhuataiche

Xe container
Ít nhất tính mạng của binh lính phải được đưa lên hàng đầu chứ không phải phụ thuộc vào chữ NẾU

Nói như cụ chắc những hình ảnh tank Nga bị bắn cháy được đăng tải là "pha ke news "

Nếu thực sự anh Tin có suy nghĩ giống như cụ thì thật buồn cho những người lính Nga
Tank Nga bị bắn cháy thì sao ? Ra chiến trường chứ có phải đi nghỉ mát đâu ? Hy sinh một ít nhưng mục tiêu lớn của cả quốc gia đạt được thì tại sao ko làm ?

Quay lại câu chuyện tank đời cổ của Nga, rõ ràng là U cà với võ khí PT, ngoài chuyện cười nhạo và đánh võ mồm thì chả làm gì được khi đám tank rỉ sét đó nổ súng cả !

nhanh33

Xe buýt
Em chỉ buồn cười là cụ ấy chỉ ra lỗi sai của cụ mà 2,3 còm liên tiếp cụ đều vu cho cụ ấy rải đính . Đọc xong mà em không biết ai mới là người rải đinh nữa :)) :)) :)) .
Các cụ ấy không tranh luận vào trọng tâm vấn đề mà đánh lạc hướng sang các cái râu ria để phản bác quan điểm của người khác là trò rải đinh lôi kéo đi lạc hướng để Chã trảm đấy

Laixe80

Xe tăng
Giai đoạn vừa qua, chủ yếu là đấu pháo, tương quan 10-20:1 Nga lợi thế nhưng tiến rất chậm, sau khi Ukr chuyện hệ pháo thì ko biết ntn, còn nhớ năm 2014 sau khi Nga mất Slavyansk, trong 1 ngày toang đến tận Donesk.
Điêu dã man, 2014 làm gì có Nga nào, chỉ có quân ly khai táng nhau với quân U cà thôi

Minhbt2001

Xe tải
Sẵn em gởi nhiều cụ tim tím vụ clip tên lửa TTTM:

Em gởi clip đua xe đường phố nè, xem từ giây 30, lúc đó tốc độ 300km/h, chỉ bằng 1/4 Mach1, và 1/16 Mach4

Các màu tím có thấy được chiếc xe không?

Điều kiện ghi hình:
- Camera xịn, thôi cho là ghi bằng điện thoại đi, thì cảm biến nó xịn hơn camera quan sát là cái chắc. bộ nhớ đệm nó tốt hơn, tốc độ xử lý nó tốt hơn NHIỀU, RẤT NHIỀU.
- Góc quay có sẵn,
- Đặt góc quay để quãng đường lao tới là xa nhất (100m hoặc hơn).
- Hướng quay gần như trùng khớp với hướng chạy xe.

So với clip vụ TTTM
- Cảm biến cùi, tốc độ xử lý chậm, có khi còn giảm khung hình để tiết kiệm bộ nhớ.
- Góc quay vuông góc với mặt phẳng tên lửa (nếu có tên lửa).
- trường quay hẹp, tầm 25-30m là tối đa, căn cứ theo độ dài tên lửa (nếu có) trên clip.

Vậy mà đòi bắt hình tên lửa

Laixe80

Xe tăng
Anh Bảy điều hành đất nước thế nào mà để dân nó không muốn anh công tác nữa, mất uy tín quá. Tất cả là tại Putin.

71% người Mỹ trong cuộc khảo sát của Harvard CAPS – Harris Poll không muốn Biden tái tranh cử với lý do ông điều hành không tốt hoặc "quá già".

nhuataiche

Xe container
Cả một chiến trường rộng lớn mà U cà chỉ trông mong vào vài khẩu pháo tầm xa thôi sao ? Thảo nào Nga đang kêu gọi U cà đầu hàng !

Mà sớm muộn gì cũng phải đầu hàng, kết cục này đã có ngay khi Nga nổ súng cách đây mấy tháng rồi !

builam77

Xe điện
Vụ bắn tên lửa hành trình vào nhà máy vũ khí nằm cạnh TTTM vừa rồi cho thấy Nga rất tự tin vào vũ khí chính xác tầm xa của mình !
Nó gửi đến chính quyền Uka và NATO lời cảnh cáo mạnh mẽ rằng không có khoảng cách nào là an toàn trước vũ khí của Nga ;))

danchemgio03

Xe tải
Tank Nga bị bắn cháy thì sao ? Ra chiến trường chứ có phải đi nghỉ mát đâu ? Hy sinh một ít nhưng mục tiêu lớn của cả quốc gia đạt được thì tại sao ko làm ?

Quay lại câu chuyện tank đời cổ của Nga, rõ ràng là U cà với võ khí PT, ngoài chuyện cười nhạo và đánh võ mồm thì chả làm gì được khi đám tank rỉ sét đó nổ súng cả !
Ở đây tôi không chế diễu gì nếu Nga dùng tank loại biên, nếu thiếu thì phải dùng, tốt hơn nhiều so với không có.

Tôi đang phản bác lại ý kiến "Nga vẫn đầy tank tốt nhưng với Ukraine chỉ cần đồ loại biên là đủ rồi". Nói như thế khác nào coi thường tính mạng của quân đội Nga

TQM 72

Xe tải
Maximum speed 4.6 mach, tui không nhớ rõ đại khái là tầm tầm như thế nên coi như là 5 sai sót có đáng phải bàn đi cãi lại không
Vậy cụ cũng chốt lại đi, sai thì mình nhận, có gì đâu.

Chuyện nhỏ nhận sai mới là người đàng hoàng, em nghĩ các cụ trên này cũng không nhỏ nhen mà nói mãi. Ai chả có lúc nhầm lẫn.

Minhbt2001

Xe tải
Cụ xem hình phe Pu trình ra từ clip đi rồi hãy phán này nọ nhé, trong clip còn thấy quả tên lửa to đùng tiếp cận mục tiêu, cụ chịu khó trèo lên vài trang mà xem hình, tui không cần phải show lại nhé
Em xem từng trang cụ ơi.

Em hông cãi vụ nó có rơi trúng TTTM hay không, vì thực tến ếu nó rơi trúng thì hậu quả khác lắm.

Em chỉ nói là camera quan sát dân dụng mà đòi bắt nét cái tên lửa thì lạ quá.

nhuataiche

Xe container
Ở đây tôi không chế diễu gì nếu Nga dùng tank loại biên, nếu thiếu thì phải dùng, tốt hơn nhiều so với không có.

Tôi đang phản bác lại ý kiến "Nga vẫn đầy tank tốt nhưng với Ukraine chỉ cần đồ loại biên là đủ rồi". Nói như thế khác nào coi thường tính mạng của quân đội Nga
Tuỳ thực tế chiến trường mà chỉ huy Nga sẽ quyết định thôi !

nhanh33

Xe buýt
Em xem từng trang cụ ơi.

Em hông cãi vụ nó có rơi trúng TTTM hay không, vì thực tến ếu nó rơi trúng thì hậu quả khác lắm.

Em chỉ nói là camera quan sát dân dụng mà đòi bắt nét cái tên lửa thì lạ quá.
Có ảnh cắt từ clip thấy rõ hình tên lửa, thế nên tôi mới nhận xét khi tiếp cận mục tiêu kh 22 chỉ tầm cận âm thôi

A97

Xe buýt
Có ảnh cắt từ clip thấy rõ hình tên lửa, thế nên tôi mới nhận xét khi tiếp cận mục tiêu kh 22 chỉ tầm cận âm thôi
Cụ tự tải video về, tự pause để chụp, hay cụ đọc ở đâu đó, người ta bảo cụ "đây là ảnh từ video?"

nhanh33

Xe buýt
Cụ tự tải video về, tự pause để chụp, hay cụ đọc ở đâu đó, người ta bảo cụ "đây là ảnh từ video?"
Ảnh cụ phe Pu trình cắt từ clip, mà cụ chịu khó xem trực tiếp từ clip ngay giây đầu thấy rõ quả tên lửa nhé

chessgenius

Xe hơi
để tấn công thắng cần tối thiểu 3:1. U cà muốn phản công thắng mà chờ vũ khí trang bị 3:1 quá là khó. Họ có thể 3:1 về quân số nhưng chiến cụ mà k nổi 3:1 thì cũng quá khó ăn.
năm 2014 chỉ có quân ly khai. Năm 2022 là ly khai và Nga. Năm 2014 thực tế là chỉ chiếm đóng dân sự thôi nên dễ bị quật hơn. 2022 này toàn là chiếm đóng quân sự hết.

cardreamer

Xe điện
Cứ phải chờ đã cụ. Nga chưa ổn định được Donbass, chưa chống được việc Ukraina liên tục nã pháo quấy rối cả 1 dải từ Kherson kéo lên thì chưa nói lên được gì
Toàn bộ các vùng đất mới gặm được hiện nay theo diện tích ăn được thì cũng hầu hết là chiến lợi phẩm từ 2 3 ngày đầu úp sọt bất ngờ U cà
Cứ coi như reset map hiện giờ lại từ đầu. Ván cờ chơi mới thì để xem 2 3 tháng nữa cục diện ăn đất diễn ra như nào. Nga có dám mở chiến dịch 3 tấn công thẳng vào miền trung U cà không hay sẽ tạm dừng không đánh lấn thêm
Việc chiếm xong Donbass nhưng vẫn tiếp tục đánh tỉnh khác chắc sẽ không còn được hỗ trợ của quân đội ly khai Donbass. Quân chính quy Nga sẽ phải solo là chính. Lực lượng của 2 đội này sứt mẻ thiệt hại nhiều lắm rồi. Nhất là DPR đánh Mariupol đã mất rất nhiều quân. Hôm qua thấy cái clip bên phía U cà đăng mấy mẹ mấy chị ở Donesk có tổ chức vài vụ phản đối vì quân DPR cũng đang động viên vét lính đi nhiều quá
ồ lại chờ, OK man, ta cùng đợi những cuộc hành quân giải cứu thần sầu, tiến thoái chi viện tuyệt vời, còn bây giờ đành chống mắt đợi nó bẻ từng cái đũa một... Thật là nghịch lý, bọn sâm nược lại chơi ít quân hơn, đánh điểm túc tắc, bên kia có cả quân số đông hơn, chơi sân nhà, lắm đồng đồng minh và chính nghĩa tót vời thì lại đầu đuôi chả cứu được nhau...
Đến nản với purple!

Trạng thái
Thớt đang đóng