[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.159 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Toietmoi

Xe điện

elevonic

Xe lăn
Thấy cái hình này em không hiểu lắm :-?

A97

Xe buýt
Chết, thế cụ ko theo dõi chiến sự rồi.
tiền bán dầu của Nga giờ ko mua đc chip, ko hiện đại hoá đc quân đội, đắp chiếu trong ngân khố. Đến dân dụng như oto còn thiếu thốn đủ đường.
Còn PT vẫn phát triển đc kinh tế lấy tiền mua vũ khí ủng hộ Ukr.
Cụ còm ngược rồi!
Vâng, với tất cả vũ khí tiền bạc từ NATO, U cà đang chiến thắng vang dội, quân Nga bị đẩy về phía Tây với tốc độ ngày càng tăng, em hiểu rồi!

10h10ph

Xe buýt
Cụ nói xem dầu mỏ đấy làm ra cái gì giá trị gấp 5-7 lần ?
Tiền thuế của dân EU đi cấp cho U còn bỏ mặc dân EU đang chết đói thì là tốt đẹp hử?

Nga vẫn phải bán dầu cho EU. Lập luận sai bét nhè mà cụ vẫn hân hoan được. EU với Nga có chiến tranh không mà cụ bảo Nga vẫn phải bán hay vẫn phải không bán

Tôi lấy các còm của cụ để minh chứng cho điều tôi nhận định về kiến thức yếu kém của quạt Mỹ
Biết ngay mà, quạt Nga như cụ nói đc 1-2 câu là quay ra tấn công cá nhân. Quan điểm thì là cá nhân thôi, nhưng các cụ cứ thích phải chê quan điểm ng khác mới chịu đc.
Gì chứ lập luận Eu để dân chết đói dành tiền hỗ trợ Ukr thì hết ý luôn :))) cụ nhất rồi, hỏi ngay phe cụ langtubachkhoa xem ở Eu giờ sao rồi nhé, hình như cụ ý ở Pháp đó, giữa lòng Eu luôn!

Minhbt2001

Xe buýt
Thế dầu để làm gì hả cụ, 1 đồng tiền dầu họ làm ra hàng hoá giá trị gấp 5-7 lần. Lấy tiền thuế để hỗ trợ Ukr công khai đó thôi.
Nga biết dầu của Nga quan trọng với kinh tế PT nhưng ko cắt đc, vẫn phải bán đó thôi.
Quạt Nga như cụ tôi gặp đầy, nói đc 1 2 câu là quay ra tấn công cá nhân!
Cái này thì em ủng hộ cụ dù em quạt Nga.

Cái lý luận PT cấp $ cho Nga nó chối tỉ lắm.

Thuận mua vừa bán, ai cũng cần đến nhau hết.0

Người ta vẫn buôn bán nhau để chừa đường hậu sau này nữa. Còn hơn là trở mặt thẳng cánh với nhau.

Thánh Bóc

Xe đạp
Biết ngay mà, quạt Nga như cụ nói đc 1-2 câu là quay ra tấn công cá nhân. Quan điểm thì là cá nhân thôi, nhưng các cụ cứ thích phải chê quan điểm ng khác mới chịu đc.
Gì chứ lập luận Eu để dân chết đói dành tiền hỗ trợ Ukr thì hết ý luôn :))) cụ nhất rồi, hỏi ngay phe cụ langtubachkhoa xem ở Eu giờ sao rồi nhé, hình như cụ ý ở Pháp đó, giữa lòng Eu luôn!
Các quạt Mỹ vẫn tưởng rằng chỉ có họ mới biết Tây như thế nào.

Khỏi phải mượn cụ langtubachkhoa , Thằng cu em mới từ Pháp đến VN hôm qua và đang ở nhà em luôn đây này. Quốc tịt Pháp hẳn hoi . Bên đấy đang khó khăn lắm nhé

danchemgio03

Xe tải

10h10ph

Xe buýt
Các quạt Mỹ vẫn tưởng rằng chỉ có họ mới biết Tây như thế nào.

Khỏi phải mượn cụ langtubachkhoa , Thằng cu em mới từ Pháp đến VN hôm qua và đang ở nhà em luôn đây này. Quốc tịt Pháp hẳn hoi . Bên đấy đang khó khăn lắm nhé
Nói như cụ thì tôi bảo hàng xóm tôi ở Đưc, Ý, Pháp gì gì cũng đc, cơ mà. Các cụ ko tin đau. Thôi thì nhờ cụ langtu phe cụ luôn cho vuông!

Thánh Bóc

Xe đạp
Nói như cụ thì tôi bảo hàng xóm tôi ở Đưc, Ý, Pháp gì gì cũng đc, cơ mà. Các cụ ko tin đau. Thôi thì nhờ cụ langtu phe cụ luôn cho vuông!
Tôi nói lại cụ có dẫn chứng hay lập luận thì đưa ra. Không có thì đừng spam nhảm nữa

nvht

Xe điện
Xem ra những thiệt hại của Nga mà phía Ukraine đưa ra là đúng, Nga sắp cạn kiệt vũ khí
Hết thì lại đi cầu xin đàn em họ giúp đỡ thôi cụ ah.

Dixeomeo

Xe tải
Anh Ze nói sẽ lấy lại Lysy cũng như không bỏ 1 tấc đất nào, vậy mà anh rút một mạch từ Mariupol đến SD rồi giờ là Lysy làm quân Nga đuổi hết hơi không kịp.
Cũng là lần đầu tiên thấy anh Ze nói có thể đánh Nga bằng 1 biện pháp khác ngoài trông chờ vào viện trợ của Tây, đó là "chiến thuật của chúng tôi". Có lẽ từ đầu đến giờ anh chẳng có chiến thuật gì chăng ?

"Chúng tôi sẽ trở lại nhờ chiến thuật của mình, nhờ nguồn cung cấp vũ khí hiện đại ngày càng tăng lên".

Đất nước u cà rộng lớn lắm. Mới đánh có mấy tháng à. Theo chỉ đạo của tổng thống, quân u cà sẽ rút lui chiến lược, cho quân Nga tiến sâu vào đất u cà. Sau đó sẽ là 1 cuộc tổng phản công theo thế trúc chẻ,tro bay. Quân đội u sẽ duyệt binh trên đất krum để mừng chiến thắng. Chúng ta cùng cầu nguyện nào.\m/

Thánh Bóc

Xe đạp
Xem ra những thiệt hại của Nga mà phía Ukraine đưa ra là đúng, Nga sắp cạn kiệt vũ khí
Dấu hiệu hết tin để đăng nên các tím phải post các nguồn .org :))

do hoi

Xe buýt
Cảm ơn cụ Lãng cung cấp thông tin, em ko còn vod để kính cụ nên em quote lại đây. 🍻

Biết là từ 2014 tới giờ Nga đang tự mình phải bước vào lĩnh vực dân sự, mà họ hoàn toàn muốn nhường PT, nhưng ko ngờ Nga lùi lũi làm được nhiều việc phết! Thôi thì Nga sẽ bị buộc phải đặt viên gạch đầu tiên phá nát game Toàn Cầu hóa hay Trái Đất phẳng của các bạn Tây Lôn từ sau ww2 tới giờ. Chơi gì không chơi, chơi thách gấu ngủ dậy vươn vai haizzzz
Cụ viết tắt lại viết hoa tên Lãng làm em tưởng cụ nhắc đến Lãng tathy người tình trong mộng của Mun lò tụt.

honglong1

Xe điện
Thép sản xuất từ quặng sắt hay từ sắt thép phế liệu vẫn phải đảm bảo các tính chất cơ, lý, hóa của mỗi mác thép. Việc thép giữ được màu xanh đen lâu và chậm bị han gỉ là nhờ quy trình nhuộm xanh (bluing; gồm cold bluing, hot bluing, fume bluing, rust bluing, niter bluing) cho bề mặt thép, theo đó lớp thép bề mặt chuyển thành magnetite (Fe3O4) màu xanh đen và bền hơn dưới tác động của hơi nước, không khí, các chất độc hại có trong môi trường so với gỉ sắt (Fe2O3) màu nâu đỏ. Một ví dụ về hot bluing là nhúng thép vào dung dịch chứa KNO3 + NaOH ở 135-150 độ C.
Nói nôm na là tạo cho thép 1 lớp màng bảo vệ thụ động phỏng cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng