[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.159 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vodka_Putinka

Xe điện
Đánh kho đạn thôi. Chứ bọn này cơ động tránh nhanh, đánh theo kiểu "phản pháo" k được đâu.
Cái này phải kiên nhẫn dùng UAV theo dõi . Sau khi bắn nó sẽ di chuyển về đâu và tẩn thôi

TeslaBee

Xe tăng
Đó là khi xưa không có lựa chọn gì, chứ giờ nàm rì còn ai đi Nga học kinh tế về làm giàu nữa, cứ phải đế quốc thẳng tiến nhé :))
Từ xưa đến nay quan hệ kinh tế đôi bên đã bao giờ là mạnh đâu, nhõn đc có 1%, anh em cũng cũng giúp nhau giàu mạnh được đâu, tới cũng chả khá hơn được đâu :))
Sau cái bận tan nhà nát cửa những năm 90, giờ chỉ là quan hệ xã giao thôi, đó hoàn toàn là thực tế :))
Cụ úp mặt vào... đâu cũng được rồi nói xem chú "kinh tế làm giầu" ở VN giờ số 1 là ai và học ở đâu về? Em chấp luôn 3 cụ top đầu VN! Đố cụ chỉ ra được 1 ông đi học tư bản về mà đang là tỷ phú tiền đô, giàu có ở VN đó. Mà thật ra kể cả ở Mỹ em cũng đố cụ chỉ ra được ông "thẳng tiến" nào làm giầu dạng giầu thực sự đó.

Đây em đưa số liệu của Tây Lông, do Tây Lôn và vì tây Lôn đây này, nào bạn nào Hà Vợt với Mít nào?

Nguồn Tím lịm nhé: https://vnexpress.net/viet-nam-co-7-ty-phu-trong-danh-sach-the-gioi-4447895.html

chemgiochovui

Xe tải
Đó là khi xưa không có lựa chọn gì, chứ giờ nàm rì còn ai đi Nga học kinh tế về làm giàu nữa, cứ phải đế quốc thẳng tiến nhé :))
Từ xưa đến nay quan hệ kinh tế đôi bên đã bao giờ là mạnh đâu, nhõn đc có 1%, anh em cũng cũng giúp nhau giàu mạnh được đâu, tới cũng chả khá hơn được đâu :))
Sau cái bận tan nhà nát cửa những năm 90, giờ chỉ là quan hệ xã giao thôi, đó hoàn toàn là thực tế :))
Cụ nên tìm hiểu về hệ thống petro dollar trước khi thở ra cái giọng kiểu như phải chơi với Tây lông với Mẽo mới khá lên được.
Về hình thức thì đúng là như thế, k sai nhưng bản chất vấn đề và sự độc quyền của hệ thống thanh toán và định giá hàng hóa dựa trên 1 đồng tiền duy nhất chứ hoàn toàn k phải là Mỹ và P Tây tử tế đi reo rắc văn minh và giàu có cho các cụ.
Thế giới cần đa cực là vì thế, cụ k đủ trình độ để hiểu hoặc k muốn hiểu thì cũng chịu cụ, nhưng cụ đừng còm ngây hoặc giả ngây như thế này, Mc Twain có câu rất nổi tiếng đấy, cụ hỏi bác Gúc xem ông ý phát biểu như nào nhé, k thể hợp với cụ hơn.

A97

Xe buýt
Truyền hình trung ương Nga mà không qua ... nghe cũng kỳ kỳ. Cơ mà thôi em xin lỗi cụ vì không phải anh Tin nói. Giờ cái gì anh TIn nói thì em mới được hiểu là chính xác. =)
Nó là vấn đề ai có thể đại diện cho nước Nga, cụ hiểu chưa? TV không đại diện cho nước Nga, đơn giản thế thôi.
Mà sao đơn giản thế mà cụ mãi không hiểu nhỉ? Cụ chỉ có thể nói "Nga bảo bắn rơi 1000 TB2" nếu người phát ngôn là nguyên thủ Nga, hoặc, trong diện hẹp hơn, bộ trưởng QP Nga nói thế.

raulbkhn

Xe tải
Vâng, em xin rút kinh nghiệm sâu sắc! Truyền hình TW Nga cũng không nên tin
Cụ đưa một đoạn tranh luận/trao đổi vu vơ trên đài TW, sau đó bảo là thông tin chính thống do đài đó đưa.
Rất nhiều lần đăng phake niu, nhiều tin cực kỳ thiếu Iốt, cụ xem có ngửi nổi ko!

Vodka_Putinka

Xe điện
Vâng, em xin rút kinh nghiệm sâu sắc! Truyền hình TW Nga cũng không nên tin
Đúng rồi đừng nên tin ...
Kể cả ngoại trưởng Uk cũng đừng tin ví dốt địa lý hay BiDen ko phân biệt được Thụy Sĩ hay Thụy Điển vì thằng nào cũng là thụy thì giống nhau

cardreamer

Xe điện
Sau khi thịt xong Lysichansk, chắc bọn Ngố tạm xả hơi đôi ngày tắm giặt cạo râu, nên ít tin chiến sự. Như một truyền thống tốt đẹp cõi ofer, rảnh rỗi chúng lao vào vật nhau về những thứ tào lao với hiệu ứng chủ yếu là tiêu diệt tài nguyên diễn đàn.
Thành ra mình lại mong chiến trường sớm đỏ lửa trở lại cho đỡ rác tai

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Nó là vấn đề ai có thể đại diện cho nước Nga, cụ hiểu chưa? TV không đại diện cho nước Nga, đơn giản thế thôi.
Mà sao đơn giản thế mà cụ mãi không hiểu nhỉ? Cụ chỉ có thể nói "Nga bảo bắn rơi 1000 TB2" nếu người phát ngôn là nguyên thủ Nga, hoặc, trong diện hẹp hơn, bộ trưởng QP Nga nói thế.
Cụ nói chí lý!! =)))

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đưa một đoạn tranh luận/trao đổi vu vơ trên đài TW, sau đó bảo là thông tin chính thống do đài đó đưa.
Rất nhiều lần đăng phake niu, nhiều tin cực kỳ thiếu Iốt, cụ xem có ngửi nổi ko!
Cụ có thể cho em vào Blacklist mà! =))

ThuyHoa91

Xe buýt
Hội nghị Tái thiết Ukraine ở Thụy Sĩ, khai mạc 4/7, khoảng 1.000 người tham gia, phái đoàn Ukraine có khoảng 100 người - AFP đưa tin.

Diễn biến chính hội nghị, hôm khai mạc:
- Denys Shmyhal, Thủ tướng Ukraine: “Chúng tôi ước tính tái thiết Ukraine cần 750 tỷ USD. Và sẽ là hơn 1.000 tỷ USD, nếu xung đột kéo dài”.

- Zelensky, tổng thống Ukraine trên màn hình: "Công cuộc tái thiết Ukraine không phải trách nhiệm riêng của một quốc gia mà là nhiệm vụ chung của thế giới dân chủ".

- Ursula von der Leyen, Chủ tịch Ủy ban Châu Âu, liền vội: “Vinh quang cho Ukraine", “xây dựng lại Ukraine là sứ mệnh chung của chúng ta”.

- Simon Pidoux, đại sứ Thụy Sĩ phụ trách hội nghị: “Còn quá sớm để ước tính tất cả nhu cầu, tôi cho rằng, nỗ lực tái thiết Ukraine sẽ kéo dài nhiều năm, thậm chí nhiều thập kỷ".

- Ignazio Cassis, Tổng thống Thụy Sĩ, đồng chủ trì hội nghị: “Tình trạng tham nhũng ở Ukraine khiến nhiều người lo ngại, tiền đổ vào tái thiết hay lọt vào tay ai. Cải cách sâu rộng, là điều kiện quan trọng với mọi kế hoạch tái thiết. Nền tảng cho một tiến trình tái thiết Ukraine, sẽ phải là, minh bạch và hiệu quả”.

- Một đại biểu Pháp đứng lên: “Denys Shmyhal, ngài cho biết, gia đình ngài và vợ con Zelensky đang sống rất tốt ở Anh?”

- “Điều đó, có vấn đề gì mà anh phải bận tâm”, - Denys hất hàm về phía đại biểu Pháp.

- “Vâng, chúng tôi đã hiểu”, - đại biểu Pháp ngồi xuống. Cả hội trường vỗ tay (một phút).
Dự kiến hội nghị bế mạc hôm nay, 5/7.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi đừng nên tin ...
Kể cả ngoại trưởng Uk cũng đừng tin ví dốt địa lý hay BiDen ko phân biệt được Thụy Sĩ hay Thụy Điển vì thằng nào cũng là thụy thì giống nhau
Vâng đúng rồi. Giờ tin từ Nga chỉ từ anh Tin thì nên trích còn đâu thì chắc cũng toàn fake news thôi. Tin sao được. :))

ThuyHoa91

Xe buýt
Nhớ ngày nào anh ý cũng tuyên bố giành lại Mariupole

DurexXL

Xì hơi lốp
Sau khi thịt xong Lysichansk, chắc bọn Ngố tạm xả hơi đôi ngày tắm giặt cạo râu, nên ít tin chiến sự. Như một truyền thống tốt đẹp cõi ofer, rảnh rỗi chúng lao vào vật nhau về những thứ tào lao với hiệu ứng chủ yếu là tiêu diệt tài nguyên diễn đàn.
Thành ra mình lại mong chiến trường sớm đỏ lửa trở lại cho đỡ rác tai
Sau khi Nga thịt xong Lysychansk thì xả hơi

Đội thổ hào OFer chia làm 3 nhóm

Nhóm 1. Tranh thủ rau dưa kiếm ăn, thỉnh thoảng vào nhòm tí rồi lại cày cuốc

Nhóm 2. Hào hứng, thừa hơi, lôi đám Tím ra vật nhao. Biết là chiến trường mất đất thì Tím lên cơn vật, sẽ đưa tin fake (cụ thể như kéo cờ Ucraina trên đảo rắn), nhóm này nhảy toán nằm sẵn, khi Tím nhô ra là túm lấy, tụt cuần sự thật giữa chợ

Nhóm 3. Thâm độc, đi rải đinh cả đỏ lẫn tím

hế hế

langtubachkhoa

Xe lăn
Cái này phải kiên nhẫn dùng UAV theo dõi . Sau khi bắn nó sẽ di chuyển về đâu và tẩn thôi
Thế thì phải dùng UAV tự sát, đánh luôn, hoặc UAV ném bom hoặc lựu đạn xuống. Chứ ai hơi đâu mà phóng tên lửa hành trình để diệt 1 con MLRS
Mà tốt nhất vẫn là phóng phá huỷ kho đạn, vậy là hay nhất
À, thấy người ta hay nói dân Trung đông hay dùng tên lủa Scud. Bọn Nga hình như đã vứt hết Scud đi rồi. Bây giờ có khi dùng nó lại hay, rẻ tiền, tha hồ spam vào MLRS, chỉ cần Scud B là quá dư sức, không cần đến bản C, D

A97

Xe buýt

lehungacc

Xe buýt
Quê ta làm chân bồ câu đưa thư thôi cụ ợ, dù gì ta cũng có thể thỏ thẻ nói đạo lý với tất cả các tay chơi lớn nhỏ trong bàn cờ này mà không sợ làm mất lòng ai, vì họ biết mình thích màu tím, sống thủy chung và yêu hòa bình mà haha.
Vậy lão Rốp tự nhiên qua VN làm gì và VN sao lại dám tiếp lão ấy lúc này?. Trung lập là không dính dáng bố con thằng nào vào thời điểm nhạy cảm này, trừ phi các bên ngầm bật đèn xanh cho VN tiếp cận Nga như 1 kênh liên lạc để đàm phán hòa bình.
"Rõ ràng, sòng phẳng, m... nó sợ gì" :)))

ThuyHoa91

Xe buýt
theo tài liệu thống kê sơ bộ về GDP của FED Atlanta thì GDP của quý 2 là âm (-2.1%). "xem hình đính kèm".
Mà theo định nghĩa thì: nếu GDP của 2 quý liền kề đều tăng trưởng âm thì xác nhận khủng hoảng kinh tế.
Như vậy là nước Mỹ đã chính thức bước vào khủng hoảng kinh tế và chỉ chờ ngày công bố.???

cocsku

Xe cút kít
Mỹ khoe một số loại đạn có tầm phóng đến 300km, không rõ tầm phóng hiệu dụng bao nhiêu?
Chiến thuật mới của Ukraine giờ dựa trên cái này. Nga nó tập trung nhè vào kho đạn mà phóng
Kho đạn là mục tiêu béo bở, hai bên đều nhắm đến.
.........Thể nào cũng có cụ bảo là tin fake cho coi.....

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Xem ra cụ không đủ năng lực để hiểu vấn đề ai có quyền đại diện cho tập thể, khổ thân cụ quá.
Vầng, em nghĩ là có rất nhiều thứ người ta gọi là "Common sense" ai cũng hiểu. Cơ mà chắc nó không phù hợp với một số người hoặc một số người cố tình không hiểu. Vậy, thôi xin khỏi loằng ngoằng, cụ cứ cho em vào blacklist, chứ không nhiều pháo hoa với BBQ quá lại bội thực

telefunken

Xe tải
Đó là LX chứ không phải Nga nhé, hoàn toàn khác nhau :))
Nếu biết ơn thì cũng phải biết ở cả U cà khi nó vẫn là 1 phần của LX trước kia, vì sinh sống, lao động, học tập, về nước làm giàu xuất phát từ U cà rất nhiều :))
Em lại xin phép đưa cụ vào danh sách vì cụ cũng chỉ hiểu được đến vậy :|

Trạng thái
Thớt đang đóng