[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.159 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangsot

Racing Boy
Có lẽ đây là thông tin mà người của đại sứ quán Ucraina úp mở trong thớt chăng ? Thôi thì cùng hóng nào !
Mấy cái xe thiết giáp được viện trợ đấy chỉ chuyển quân chạy cho nhanh chứ đánh đấm gì.

post111

Xe hơi
Không khả thi đâu cụ post111 , LLVT Ucr có chiến thuật là núp sau lưng dân nên không dễ gì chúng nó thả cho dân đi, đã có nhiều thông tin đau buồn dạng này từ đầu CDQSĐB đến giờ.
thế thì lại càng dễ. bắn đạn truyền đơn cho quân u cà thách ra giao chiến tay đôi. nếu quân u cà không ra thì gửi cho quân u cà 1 xe tải quần áo phụ nữ để mặc. quân u cà bị khích tướng chắc chắn sẽ để dân đi và ra giao chiến

Muon_biet

Xe cút kít

Alfa_romeo88

Xe tải
Đô tăng rồi các cụ ới
MOSCOW, ngày 5 tháng 7 - RIA Novosti. Đồng rúp đang giảm giá mạnh so với đồng đô la và đồng euro vào thứ Ba: đồng tiền của Mỹ tăng trên 61 rúp lần đầu tiên kể từ ngày 8 tháng 6, đồng của châu Âu tăng lên chính xác 63 rúp lần đầu tiên kể từ ngày 10 tháng 6, sau động thái của giao dịch trên Sở giao dịch Moscow.
Tỷ giá hối đoái của đồng đô la với các khu định cư "ngày mai" vào ngày 14,22 giờ Moscow tăng 5,81 rúp (tương đương 10%) - lên 61,05 rúp, đồng euro - 4,87 rúp (tương đương 8%), lên 62,62 rúp. Vài phút trước đó, đồng euro đã tăng lên chính xác 63 rúp.

10h10ph

Xe buýt
Giải giáp phát xít,gìn giữ hoà bình nhá,e nói thật cụ pro ukr bên cụ thua chắc cay lắm nên mới đưa cái lý đó ra phải hơm? giờ cứ ngu thì chết thôi nhá
Giải giáp phát xít gìn giữ hoà bình gì gì đó sao lại lấy đất của người khác thế cụ, liên quan quá!
quân Ukr đánh quân Nga chạy tụt quần về miền đông còn chưa dám gọi là thắng
Quân Nga mới chiếm đc ít đất, cuộc chiến tiếp tục mà cụ làm như đã xong rồi thế!
tập trung vào lý lẽ thôi, cay cú gì, sao cứ phải xoáy vào cá nhân ng khác thế!

xuanphuongccs

Xe điện
Khổ, Mỹ cũng muốn lắm cụ nhưng hơn 100 thằng chuyên gia Ngố nó vẫn ở đấy chưa chịu về =))
Cụ nhắn anh Quai Đỗ chịu khó tý đi, rảnh rỗi tranh thủ học thêm cái nghề :)) (tham khảo anh cựu này https://vnexpress.net/cuu-bo-truong-afghanistan-thanh-shipper-o-duc-4347426.html)
Em lại quên cái vụ 100 thằng Ngố sang bảo dưỡng vũ khí mà Gùi Đỗ không vượt biên để nhậm chức được.

• Vodka
Reactions: SVC

Vodka_Putinka

Xe điện
Giải giáp phát xít gìn giữ hoà bình gì gì đó sao lại lấy đất của người khác thế cụ, liên quan quá!
Quân Nga mới chiếm đc ít đất, cuộc chiến tiếp tục mà cụ làm như đã xong rồi thế!
Đất của các cụ tổ Nga đổ máu mà có đấy . Ucraina ko cái vẹo gì ở đó đâu mà cụ than . Ở trên đất tổ người ta mà còn ko biết điều ... ăn cháo đái bát thì phải lấy lại thôi .... Còn mảnh phía tây cũng to lắm mà thôi ko thèm đòi đâu . :))

quangsot

Racing Boy
Đô tăng rồi các cụ ới
MOSCOW, ngày 5 tháng 7 - RIA Novosti. Đồng rúp đang giảm giá mạnh so với đồng đô la và đồng euro vào thứ Ba: đồng tiền của Mỹ tăng trên 61 rúp lần đầu tiên kể từ ngày 8 tháng 6, đồng của châu Âu tăng lên chính xác 63 rúp lần đầu tiên kể từ ngày 10 tháng 6, sau động thái của giao dịch trên Sở giao dịch Moscow.
Tỷ giá hối đoái của đồng đô la với các khu định cư "ngày mai" vào ngày 14,22 giờ Moscow tăng 5,81 rúp (tương đương 10%) - lên 61,05 rúp, đồng euro - 4,87 rúp (tương đương 8%), lên 62,62 rúp. Vài phút trước đó, đồng euro đã tăng lên chính xác 63 rúp.
Hôm trước có Cụ nào bảo đồng Rub sẽ neo lại ở giá 65 Rub/1Usd rồi mà.

thin

Xe tăng
Đô tăng rồi các cụ ới
Một đoạn trong bài báo đó:
Theo Phó Thủ tướng thứ nhất Andrey Belousov, đồng tiền của Nga đang được tăng giá quá mức. Ông gọi hành lang từ 70 đến 80 rúp mỗi đô la là tối ưu cho ngành công nghiệp.
Đổi lại, Chủ tịch Ngân hàng Trung ương Nga, Elvira Nabiullina, nhấn mạnh rằng nỗ lực đưa tỷ giá hối đoái của đồng tiền quốc gia trở lại giả tạo với các chỉ số trước đó có thể dẫn đến phá giá. Cơ quan quản lý dự định tiếp tục tuân thủ chính sách tỷ giá thả nổi.

Chỉnh sửa cuối:

Vodka_Putinka

Xe điện
Nếu Ucraina ăn ở đàng hoàng thì có lẽ Nga họ cũng chẳng nhắc vụ đất đai . Đằng này ăn cháo đái bát lại còn rước bọn lato vào định diệt nước Nga à ? Ko có Sa Hoàng , ko có Liên Xô lấy gì có Ucraina ngày nay ? Cái chỏm đỏ là Ucraina đấy ... Lenin cho nguyên vùng Donbass giàu có vậy mà còn bài Lenin , giật tượng Lenin ... Vậy anh Tin giúp bài cho triệt để luôn .

Alfa_romeo88

Xe tải
Thì bên mình pro thua thì cay thôi mà,vì lâu lâu mới thấy các cụ đưa cái lý do ấy ra, quân ukr nào đánh nga chạy tụt quần đấy cụ? Quân a zê vào bu cha chỗ nga rút quân mặt còn lấm la lấm lét như chó ăn vụng bột mà cụ kêu tuột quần,tuột quần phải như cái đám rút khỏi miền đông phi xuống sông vì băng quá cầu do quân mình phá ấy

Mytam81

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ âm thầm đọc bên tê tê vê nol ợ. Thấy mấy cụ tím bên đó nói mát các cụ khác phe ở bên này ghê quá ợ. Nào là "bò", "gà", "thông não", "nhồi sọ"... Haiz... Thôi em thì em tự nhận em thích ăn phở bò và phở gà ạ. Nên em sang đây với các cụ. Hihi. Ko dám ở bên văn minh kia ợ...

Santa Fee

Xe tăng
Cụ này đã nói đúng còn nói to, rót vodka cho say giờ

Dixeomeo

Xe tải
Nếu mình chặn thì có khác nào làm ngơ cho cái xấu hoành hành tự tung tự tác?
Nếu diễn đàn chặn thì họ lại tạo nick mới hoạt động tiếp. Cụ cũng biết có những nhóm chỉ vài chục người nhưng hoạt động truyền thông điên đảo đủ sức cân cả 90tr người còn lại. Rất chuyên nghiệp và cuồng loạn.
Về cơ bản vào otofun và tham gia cái thớt này em tin là đều có nhận thức tương đối tốt. Cái lệch lạc về mặt nhận thức thì diễn đàn là để tranh luận. Còn mấy thể loại vào đây để định hướng thông tin thì cơ bản là khó cho họ cũng vì lí do đầu tiên. Thế nên các cụ cũng không quá lo. Em nhiều lúc cũng muốn văng xyz vào mặt mấy cái thớt ấy nhưng nghĩ lại cũng có cái hay của nó. Chúng ta đủ bản lĩnh thì xem chúng nó múa lửa cho vui. Chúng ta đủ năng lực phản biện thì 1 số cụ còn hơi mù mờ sẽ hiểu rõ vấn đề. Còn những ai đã có định kiến trong não rồi thì bỏ qua thôi cụ,không đến việc của mình.

Trạng thái
Thớt đang đóng