[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.159 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

RongPhuongBac

Xe điện
Trẻ con lên năm lên ba đâu mà chơi :)

Bằng chứng hẳn là một cái namecard! Trí tuệ cụ thật tuyệt vời!!! =))
Từ giờ xin miễn tiếp :)
Thế người lớn bảo NGA nó sắp quỳ chắc nịch như thế mà không dám nhận kèo à ;)).

Loveicily

Xe máy
Đó là quy ước trong trò chơi của cụ thôi, còn trong thực tế thì thằng nào có gì ném đó và bùn thì chỉ làm bẩn nhưng gạch thì làm vỡ đầu.
Cụ có đọc còm của em hỏi ví cụ kia ko thế ?. Đang nói vấn đề tiếp tế vũ khí đạn dược khi thế trận cân bằng. Thì thằng nó gần nhà nó lợi ntn với thằng cách xa cả km, nó như trò chơi ném bùn. Tự nhiên cụ kêu quy ước với ko ? Đến là chán cụ :(

legend7seas

Xe tải
Cuốn Pi e Đệ nhất của ông Toilstoy KHÔNG Lev (Tiếng Anh: Not Lev Toilstoy, tiếng Nga: HeT Lev Toilstoy). Thế là các ông ấy tìm được.

Đàng này, có cả cái từ phủ định bằng tiếng NGA (HeT) đằng trước
Dốt lại còn hay nói chữ cụ ơi. "Not Lev Tolstoy" thì phải là "Не Лев Толстой". Chưa kể việc dùng ký tự latin, slavic lẫn lộn bát nháo của cụ thì chữ Het cũng không dùng được trong trường hợp này.

Tránh lạc đề, Pie Đệ nhất có trận Poltava để đời bảo vệ đất Kiev khỏi Thụy Điển đang hùng mạnh khi ấy.

cà rốt xanh

Xe buýt
Dốt lại còn hay nói chữ cụ ơi. "Not Lev Tolstoy" thì phải là "Не Лев Толстой". Chưa kể việc dùng ký tự latin, slavic lẫn lộn bát nháo của cụ thì chữ Het cũng không dùng được trong trường hợp này.

Tránh lạc đề, Pie Đệ nhất có trận Poltava để đời bảo vệ đất Kiev khỏi Thụy Điển đang hùng mạnh khi ấy.
À, cháu dùng thế cho nó phù hợp với mặt bằng văn hóa của người hỏi. Cụ đã phân biệt đc hai ông Toilstoy ấy chưa ạ?

poiuy

Xe lăn
Ôi trình độ kinh tế thế này thì hỏng rồi :))
Thôi iem xin phép cụ nhá :))
Kinh tế làm gì nếu ko bảo vệ được tổ quốc? Chuyện nào quan trọng hơn thì ai cũng thấy rõ. Và khi cần bảo vệ tổ quốc thì dùng công cụ gì? Dễ thấy ai quan trọng hơn ai. Đem vài con số ra định lừa bịp à?

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Lại là “chiến đấu cho đến người cuối cùng”. :P Vẫn là nhai lại câu của Mỹ.
"... Chúng tôi có khiếu hài hước khá đặc biệt, nhất là khi gặp nguy hiểm. Chúng tôi cười vào sự nguy hiểm để lấy dũng khí. Chúng tôi chiến đấu với tất cả những gì chúng tôi có khi mà có thể cả thế giới mong đợi Ukraine đầu hàng trong vòng bốn ngày. Người Ukraine không sợ kẻ thù. Chúng tôi cười vì thái độ kém cỏi của kẻ thù.

Putin sẽ không bao giờ có thể kiểm soát được người Ukraine. Ông ta có thể chiếm được Ukraine nhưng ông ta sẽ không bao giờ có thể kiểm soát được 40 triệu người căm ghét ông ta. Mỗi người phụ nữ, những bà nội, bà ngoại trên đất nước này sẽ chiến đấu chống lại ông ta.

Chúng tôi sẽ chiến đấu cho đến người cuối cùng..."

Đây là nguyên lời của bà ĐS Ukr ở quê mình (theo ghi chép của một ông trong mấy cái hình em đã post ở còm trước).

Công nhận là bả hài hước thật ^^
Cho đến giờ phút này, chưa thấy bả nói đúng một chữ nào ^^

Chủ thế bảo sao đám lâu nhâu fan quạt ăn theo ở dưới cũng hài chả kém ^^

Loveicily

Xe máy
Nếu quy ước chỉ ném bùn thì thằng kia nó cũng sẽ nhảy xuống ao ném bùn cùng với cụ.
Lúc đó thì xem thằng nào nhanh tay, nhanh mắt hơn thôi.
Còn ném không theo quy ước thì đảm bảo thằng dưới ao ăn no gạch đá ;))
Chỉ là vấn đề tiếp tế hậu cần đạn dược. Giữa một thằng lấy đồ sau kho nhà, và một thằng chạy qua cả cái vườn để lấy. Ví sang cái trò ném bùn, để đi lấy bùn, vậy mà các cụ lôi đủ thứ nào là quy tắc bùn, gạch đá, nhảy xuống ao, bla bla...chả hiểu các cụ đọc hiểu ntn, lần sau em đề nghị các cụ có trích dẫn thì trích cả còm có liên quan. Chứ trích nửa chừng nó ko khác gì thầy bói xem voi cả :D

giaconngu

Xe tăng
Cụ có đọc còm của em hỏi ví cụ kia ko thế ?. Đang nói vấn đề tiếp tế vũ khí đạn dược khi thế trận cân bằng. Thì thằng nó gần nhà nó lợi ntn với thằng cách xa cả km, nó như trò chơi ném bùn. Tự nhiên cụ kêu quy ước với ko ? Đến là chán cụ :(
Nhà cháu có đọc. Nhưng cuộc đời thật nó không giống như cụ nghĩ đâu.

Website
www.mocconghoa.com
Kêu là tâm đắc cuốn sách đó thế nọ thế chai , khuyên người khác đoc để suy ngẫm này kia cuối cùng đến tên tác giả cũng méo nhớ.
Hớ hớ.
Lúc cuốn sách đó ra đời Lev Tolstoi sang cát được mấy lần rồi cà rốt xanh, người chết cũng viết đc tiểu thuyết cơ đấy :))
Thôi bác ơi, cái ông Lev Tolstoy quá nổi tiếng (Chiến tranh và hòa bình, hợp với thớt này thế chứ?) nên bạn ấy nhầm ông Lev Nikolayevich Tolstoy với ông Aleksey Nikolaievich Tolstoy chút thôi, các bác cũng không nên quá cố chấp tấn công nhầm lẫn chút xíu này, đều là Nikolaievich cả :P

elevonic

Xe lăn
Tôi luôn rõ quan điểm pro Ukr, có gì mà phải ngại.
Mọi quan điểm, lý lẽ của cụ đều giống đội pro Nga. Cụ thấy bên ukr có fake news thế bên Nga ko có fake news hả, sao cùng có fake news mà 1 bên tin tưởng 1 bên lại quay lưng thế :))
pro Nga có gì mà ngại, đó là tình cảm ai phán xét cụ đâu. Còn cụ cứ khiên cưỡng nhận mình trung lập tôi chả thấy giống tí nào cả!
Phía Nga cũng có fake news nhưng là các tài khoản cá nhân trên MXH.
Còn Ukr fake từ tổng thống đến bộ QP, bộ NG nên mọi người mất “lòng tin” :))

DurexXL

Xì hơi lốp

post111

Xe hơi
Sớm làm gì, cứ tan hoang cho vui! :D
chuẩn. giờ là thời cơ kéo kinh tế eu xuống bùn. eu càng viện trợ nhiều cho u cà mặc dân khổ càng tốt cho nga. nga cứ duy trì chiến tranh tiêu hao tầm 5 năm là kinh tế eu sụp đổ

ly xây chừng

Xe tải
Thớt về cô Phúc - em bé napal đã đóng,và cô đã tiếp sức đưa người U cà sang Can tị nạn!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ hiểu nhầm rồi, tôi ko nói cụ tung fake news. Mà tôi nói cả 2 bên U và R đều có fake news thì cách ứng xử của cụ là chê tin phía Ukr, chỉ đăng tin Ru. Vậy mà cũng nhận mình trung lập đc. Vậy đó!
Cả 2 phía đều có fake new cái đó tôi không phủ nhận. Cái nào fake new của Nga do tôi post bị phát hiện tôi đều rút hoặc fake new của cụ khác đưa mà là fake new tôi đều bảo fake new. Tin từ Uc, cái nào fake new, các cụ trên OF bảo fake new, tôi nhìn thấy bài đó post lại tôi cũng bảo đó là fake new.
Tôi nói là tin từ phía Uc có quá nhiều fake new, tôi không có thời gian để đi kiểm chứng đó là fake hay thực thì tôi không đưa lên. Đưa lên mà còn phải đi kiểm chứng là tin thật hay fake thì tôi không đưa làm gì cho mất thời gian. Tin tôi đưa từ phía Nga đến giờ số tin mà tôi phải rút vì tin fake chỉ đếm trên 5 đầu ngón tay ( Tin tôi đăng có cả tin bên Uc nhưng số lượng không nhiều vì không có kênh tin tức nào đủ tin tưởng.) Cụ là Pro Uc chắc cụ có kênh tin tưởng, có tin thì cụ cứ đưa thoải mái
Tôi vẫn giữ nguyên lập trường là trung lập. Còn cụ nào cho tôi là Pro Nga cũng chả sao. Tôi chỉ Pro duy nhất đất nước Việt Nam.

.Bo My

Xe điện
chuẩn. giờ là thời cơ kéo kinh tế eu xuống bùn. eu càng viện trợ nhiều cho u cà mặc dân khổ càng tốt cho nga. nga cứ duy trì chiến tranh tiêu hao tầm 5 năm là kinh tế eu sụp đổ
Có phải chỉ EU đâu, còn ông nào định viện trợ 40 tỉ đô kìa! Định đem tiền ra chọi tên lửa Nga!

Laixe80

Xe tăng
Nga nó mà thông qua luật kinh tế thời chiến thì nó bắn tên lả, pháo, bom như bắn AK, U cà với Tây có mà no đòn

Trạng thái
Thớt đang đóng