[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.160 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng Formosa

Xe tăng
Đừng lảng chuyện nước khác đi cụ.
Em trả lời hộ nhé- cụ yêu nước Nga là việc riêng của cụ, ko quan tâm, nhưng ở đây Nga sai, cậy lớn ăn hiếp bé chiếm đất là sai.
Cụ không dũng cảm để nhận Nga sai có thế thôi, loanh quanh làm chi. Chúc cụ ngủ ngon.
Chả thấy Nga sai ở chỗ nào. Cụ bảo sai ở chỗ nào thì cụ phân tích đi e phản bác cho.

.Bo My

Xe điện
Bọn Tây này cũng lá mặt lá trái
Đang tranh thủ mua dự trữ khí đốt cho mùa Đông
Còn Nga nó cũng đâu có ngu, nó câu dầm đợi mùa đông đến.
Đúng là thế giới đảo chiều, châu Á hưởng lợi thì châu Âu suy kiệt.
Thằng Khựa nó húp đc hàng giá rẻ ngon từ Nga thì thằng Mỹ lại hộc mật ra mà đấm với nó sau này.

Có thể Nga tranh thủ đòi mở NS2, hoặc nhắc nhở tí Đức đang mua ga của ai nhé. Nhiều đứa nó kiếm tiền nhờ nước nó mà cứ tưởng nhờ Mỹ!

Cadang

Xe điện
Không biết đã từng cầm súng bắn được viên đạn nào chưa mà lại nghĩ rằng đánh trận như đi du lịch. Chắc lính Nga toàn siêu nhân cả nhỉ, sang U đi chơi, chán thì về đi du lịch.
Không biết thì trật tự, đừng tưởng ai cũng như mình.

shiluo

Xe container
À thì bác thuộc số vài mống còn lại đó. Còn thực tại nó vẫn là thực tại thôi.
Tùy lứa tuổi sẽ có dòng nhạc họ ưa thích. Như cụ và các bạn trẻ sẽ hát các bài Tùng núi, Đông Nhi,.. Còn em và đội bạn đi hát vẫn chủ yếu các bài nhạc đỏ, vàng, Nga, Pháp,... và đội này không ít ỏi như cụ tưởng. Trong thớt này toàn các cụ 4x đổ lên nên cụ không thể lấy góc nhìn 1x, 2x để đánh giá dòng nhạc họ đang nghe (hát) được.

LeNoob

Xì hơi lốp
Yêu nước mõm thì nhiều chứ thực sự thì chưa chắc. Người yêu nước thực sự chả ai rỗi hơi mà tự vỗ ngực la toáng lên rằng tôi yêu nước cả.
Ừ còn ai pro cái bọn từng chà đạp tất cả để cấm vận quê hương, xả chất độc hóa học xong chối bay biến lên mảnh đất cha ông nó ở thì có vẻ rất yêu nước.
Ông đăng bài chửi chết cha bọn đấy trong những hành động đó đi thì tôi thấy ông ở đâu tôi lờ đi chỗ đấy.

LeNoob

Xì hơi lốp
Wtf? U cà nào cấm vận, xả chất độc hóa học lên xứ ơ kìa thế nhỉ? Sử bác học ở đâu vậy? Mà chưa gì bác đã chụp mũ pro bọn này, bọn nọ thế nhỉ.
Tôi bảo pro U cà à? Nếu tôi viết ông chưa hiểu thì tôi nói cho rõ lại là bọn pro Anh Mỹ đấy. Còn ông pro U cà thì thôi, đừng để ý cũng đừng giãy lên làm gì.

do hoi

Xe buýt
Nó là nguồn tham khảo cụ ơi. Sự việc cũng cả chục năm rồi, lúc mới xảy ra sự việc ầm ĩ lắm, và nhà thờ giải thích tình huống cũng như ngữ cảnh của câu nói đó. Em nhớ đại ý là đương sự khi đó ra nước ngoài, gặp tình huống có 1 ông hộ chiếu xứ rau muống cũng ở đó phạm tội (hình như là trộm cắp gì đó) nên đương sự lỡ lời. Sự việc nếu tham chiếu trong ngữ cảnh đầy đủ thì chả có gì đâu, nhưng đau bụng uống nhân sâm thì tốt hay không tốt ;)
Bào chữa thì đương nhiên là phải tốt rồi. Thế bây giờ tôi nói tôi là người trong cuộc tôi biết thực ra là abc xyz gì đó cụ có tin không.

Skoda_Favorit

Xe container
Sau 1 ngày các bạn tím hú hét trên mạng thì phía DPR phình thêm 1 miếng là đương nhiên.
Mà điều em quan tâm ở đây là Nga ưu ái cho hẳn 4 quả TLHT vào Vinnytsia miền trung Uca( lệch 14m thì phải bắn nhiều thôi).
Sau đó là thông báo di tản của Mỹ. Có lẽ Putin đã nâng mức độ CDDB lên mức hơi nghiêm túc chăng.
Và cũng là lời cảnh báo máu Mỹ sẽ đổ ?
E cũng thắc mắc sao Mẽo lại hô công dân phắn nhanh nhỉ? Chắc lộ đám lính Mẽo đội lốt tham chiến?

Skoda_Favorit

Xe container

Big Bang

Xe container
Thôi cụ ngụy biện làm gì, cái lớp yêu nhạc Liên Xô đã đi theo cụ Giáp gần hết rồi, còn lại được bao nhiêu. So với thị hiếu của mấy chục triệu dân thì muỗi đốt inox.
Mấy chục triệu dân có thích nghe Chopin, Beethoven, Mozart không Cụ?

tung.npvh

Xe tăng
Thôi làm ơn, tôi cũng Công Giáo đây nhưng ông không cần phải tẩy trắng làm gì, nó thối lắm. Thứ 2 thớt này này cũng không phải là nơi để bàn luận về những chuyện này.
Bào chữa thì đương nhiên là phải tốt rồi. Thế bây giờ tôi nói tôi là người trong cuộc tôi biết thực ra là abc xyz gì đó cụ có tin không.
Em cũng chỉ tham khảo, và cơ bản ko liên quan nên em nghe, đọc để biết thôi. Tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

Big Bang

Xe container
E cũng thắc mắc sao Mẽo lại hô công dân phắn nhanh nhỉ? Chắc lộ đám lính Mẽo đội lốt tham chiến?
Cháu nghĩ là khi Mỹ bơm vũ khí hạng nặng thì Nga nó cũng đáp trả tương xứng là không nể nang gì nữa.
Có thể trước đây nó còn nể nang và chừa ra, nay nó phang thẳng tay.

Thắng Formosa

Xe tăng
Siêng năng sao bằng các cụ ở đây được. Cả bao nhiêu thớt, gớm có khi mỗi cụ phải vài nghìn còm rồi ấy. Như thế thì "no" phải biết.
Đấy gọi là kinh nghiệm, còn mấy cụ trẻ lập nick clone chạy KPI mới gọi là siêng năng :D

Hau_tieulyphidao

Xe buýt
Cháu nghĩ là khi Mỹ bơm vũ khí hạng nặng thì Nga nó cũng đáp trả tương xứng là không nể nang gì nữa.
Có thể trước đây nó còn nể nang và chừa ra, nay nó phang thẳng tay.
Bơm vũ khí tấn công hạng nặng, hả hê hít hà khi bắn vào Donhesk, tung hô khi bắn được mấy kho đạn của Nga thì giò nó cứ thẳng tay mà phang thôi, bất biết thằng nào.

Trạng thái
Thớt đang đóng