[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.160 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ninh1502

Xe tải
Sếp Pháp của em nói rằng: người Ukraine là người Nga, đất Ukraine là đất của Nga.

Em ko thạo lịch sử để biết sếp nói đúng hay sai, bác nào thông thạo khai sáng giúp em !
Ối giời. Các cụ timmer lại xin số ĐT sêp cụ check lại ý. Đã bảo rồi: Tây lông nó quan tâm j uk. Là cuộc chiến tranh giành ảnh hưởng thôi. Với Nga đó là vì người Nga ở uk.

poiuy

Xe lăn
Phúc Lợi xã hội chưa đủ tốt thì ko đẻ thôi. Mà xu hướng chung là giờ cũng ít đẻ nữa. Nhiều nguyên nhân lắm.
Phúc lợi tốt như bên EU thì đẻ nhiều cũng toàn hội nhập cư, hội chính gốc cũng ít đẻ.

dung.nv

Xe container
Bài viết vi phạm quy định của thớt - Thách thức thành viên và BĐH
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 23/8/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

DurexXL

Xe container
Nhảy dù đất có chủ quyền của người khác dưới bất kỳ mác nào cũng kết cục là cuốn gói lượn thôi !!! À mà so với much tiêu ban đầu thì25% có phần phản ánh đúng thực lực của quân lực Top vũ trụ 🤣
Mấy thằng mặt tái nhảy vào giết người cướp đất của thổ dân châu Mỹ cũng mấy trăm năm rồi đấy

cuabacang

Xe buýt
Thấy báo đăng Kherson chuẩn bị trưng cầu dân ý để sáp nhập vào Nga, em chợt nhận ra ý nghĩa của việc này.

Nếu tổ chức trưng cầu dân ý suôn sẻ, ko cần quan tâm đến kết quả vội, điều đó có nghĩa là Kherson ko còn là chiến trường nữa.

Nghĩa là U cà ko có cách gì lấy lại Kherson được nữa !
sáp nhập xong mà dám bắn pháo vào là có chuyện, CSTO khởi động :))

Trung_Ti_Bak

Xe hơi
Mấy cụ pro chính nghĩa bớt văn đi cho tui nhờ cái, cụ k thấy rác diễn đàn à?
Cứ cho là U cà nhà cụ chính nghĩa đi, chính nghĩa k mài ra mà ăn được đâu, k chiến thắng chỉ bằng chính nghĩa đâu.
Theo niềm tin của cụ, thì thằng Mẽo nó phải cuốn gói khỏi Syria lâu rồi, thằng I xà phải cuốn gói khỏi bờ Tây và dải Gaza lâu rồi.
Cái tư duy của các cụ Timer nó nhảm và thiếu liêm sỉ ở cái điểm này này, tui chỉ ra cho mà nghe nhé:
Cùng 1 sự việc có bản chất giống nhau nhưng các cụ sẽ tư duy theo 2 kiểu khác nhau, tùy xem đối tượng của sự việc có Tây lông hay k:
Ví dụ: cùng đưa quân vào lãnh thổ 1 nước khác, nhưng với Syria, và Lybia, thì các cụ sẽ hò hét là nhân quyền cao hơn chủ quyền, rằng lãnh đạo nước đó độc tài, ác với dân nên Tây lông của các cụ phải thế thiên hành đạo. Nhưng có 1 vấn đề mà các cụ lờ tịt đi: đó là dưới chế độ "độc tài ", 2 thằng đó có cuộc sống tự do, văn minh hơn phần lớn các nước "dân chủ" còn lại ở Trung đông, vì 2 thằng đó là chế độ Hồi giáo thế tục. Sau khi nhập khẩu dân chủ từ các ông Tây lông, thì dân 2 nước này sống còn tệ hơn dưới chế độ độc tài.
Với thằng U cà, các cụ lại hò hét là chủ quyền quốc gia là bất khả xâm phạm bla bla, mặc cho những tội ác và chính sách bài ngoại, vô nhân đạo của thằng CQ U cà với cộng đồng dận tộc thiểu số của nó.
Các cụ luyện thiết bì công cũng giỏi đấy.
Mặt khác, 2 sự việc khác nhau nhưng các cụ sẽ đánh đồng 1 cách thô thiển, bất chấp sự thật:
Các cụ đánh đồng cuộc chiến giải phóng đất nước của xứ nào đó, 1 xứ mà chưa từng đi gây hấn với ai, lãnh đạo và nhân dân luôn tìm cách níu kéo và tìm kiếm cơ hội hòa bình dù là nhỏ nhất , " dù rằng đời ta thích hoa hồng, kẻ thù buộc ta ôm cây súng " với 1 cuộc chiến ủy nhiệm, nơi mà những kẻ lãnh đạo bất chấp lợi ích quốc gia và các quy tắc ứng xử quốc tế, nhất định chọn con đường làm tiền đồn, lao vào con đường mà ai cũng biết là lao vào chỗ chết.
Tui hỏi thật: Cái gì khiến cụ thành ra thế này ?
Nếu cụ k biết thật thì cụ nên xem lại phông kiến thức của bản thân.
Nếu cụ đều hiểu cả mà cứ nói ra những điều trái với đầu óc của cụ, thì cụ nên xem lại tư cách của bản thân.
Thì còn điều gì ngoài lá đu đủ với cỏ usa nữa cụ =))

Trung_Ti_Bak

Xe hơi
Sếp Pháp của em nói rằng: người Ukraine là người Nga, đất Ukraine là đất của Nga

Em ko thạo lịch sử để biết sếp nói đúng hay sai, bác nào thông thạo khai sáng giúp em !
Bravo ông sếp của cụ, 1 người Pháp CS chân chính :))

hrpok03

Xe tải
Mấy cụ pro chính nghĩa bớt văn đi cho tui nhờ cái, cụ k thấy rác diễn đàn à?
Cứ cho là U cà nhà cụ chính nghĩa đi, chính nghĩa k mài ra mà ăn được đâu, k chiến thắng chỉ bằng chính nghĩa đâu.
Theo niềm tin của cụ, thì thằng Mẽo nó phải cuốn gói khỏi Syria lâu rồi, thằng I xà phải cuốn gói khỏi bờ Tây và dải Gaza lâu rồi.
Cái tư duy của các cụ Timer nó nhảm và thiếu liêm sỉ ở cái điểm này này, tui chỉ ra cho mà nghe nhé:
Cùng 1 sự việc có bản chất giống nhau nhưng các cụ sẽ tư duy theo 2 kiểu khác nhau, tùy xem đối tượng của sự việc có Tây lông hay k:
Ví dụ: cùng đưa quân vào lãnh thổ 1 nước khác, nhưng với Syria, và Lybia, thì các cụ sẽ hò hét là nhân quyền cao hơn chủ quyền, rằng lãnh đạo nước đó độc tài, ác với dân nên Tây lông của các cụ phải thế thiên hành đạo. Nhưng có 1 vấn đề mà các cụ lờ tịt đi: đó là dưới chế độ "độc tài ", 2 thằng đó có cuộc sống tự do, văn minh hơn phần lớn các nước "dân chủ" còn lại ở Trung đông, vì 2 thằng đó là chế độ Hồi giáo thế tục. Sau khi nhập khẩu dân chủ từ các ông Tây lông, thì dân 2 nước này sống còn tệ hơn dưới chế độ độc tài.
Với thằng U cà, các cụ lại hò hét là chủ quyền quốc gia là bất khả xâm phạm bla bla, mặc cho những tội ác và chính sách bài ngoại, vô nhân đạo của thằng CQ U cà với cộng đồng dận tộc thiểu số của nó.
Các cụ luyện thiết bì công cũng giỏi đấy.
Mặt khác, 2 sự việc khác nhau nhưng các cụ sẽ đánh đồng 1 cách thô thiển, bất chấp sự thật:
Các cụ đánh đồng cuộc chiến giải phóng đất nước của xứ nào đó, 1 xứ mà chưa từng đi gây hấn với ai, lãnh đạo và nhân dân luôn tìm cách níu kéo và tìm kiếm cơ hội hòa bình dù là nhỏ nhất , " dù rằng đời ta thích hoa hồng, kẻ thù buộc ta ôm cây súng " với 1 cuộc chiến ủy nhiệm, nơi mà những kẻ lãnh đạo bất chấp lợi ích quốc gia và các quy tắc ứng xử quốc tế, nhất định chọn con đường làm tiền đồn, lao vào con đường mà ai cũng biết là lao vào chỗ chết.
Tui hỏi thật: Cái gì khiến cụ thành ra thế này ?
Nếu cụ k biết thật thì cụ nên xem lại phông kiến thức của bản thân.
Nếu cụ đều hiểu cả mà cứ nói ra những điều trái với đầu óc của cụ, thì cụ nên xem lại tư cách của bản thân.
Bài hay như này các cụ tím lại ngại đọc lắm đây.

DurexXL

Xe container

Trung_Ti_Bak

Xe hơi
Cụ trẻ này mấy tầng thớt cứ khoe hết sếp Pháp rồi sếp Đức.
Mệ mấy thằng Tây Lông" đạo đức giả" đấy nói gì thì ai tin mà cụ cứ như là chân lý thế?
Hay lúc nào bọn ý nó nói tốt cho Nga thì gọi nó là Sếp,mai nó nói xấu Nga thì lại "đạo đức giả" ngay chớ dề!
Khoe gì đâu mà cụ lại nhét chữ vào mồm cụ kia thế? Đường đường người Pháp mà lại nói vậy làm cụ ý bất ngờ nên mới tham vấn ý kiến các cụ trên này thôi. Tự nhiên cụ lại phán ngay câu cụ kia tin chỗ nào em ạ. Tranh luận như cụ mà cũng mò lên đây làm gì cho tốn slot =))

Lính Nga ở nồi hầm 2000 lính bị quân Ucraina bắt à các cụ?
Đấy, lôi lên như chuột, bị bắt úp mặt xuống đất, nhục nhể?
Chắc là 1 hầm thôi cụ, cả nồi 2000 lính thì nhiều lắm, à mà đội này của Nga là đội gì vậy cụ, thấy áo camo giống của u cà quá😀😛

Chỉnh sửa cuối:

_Nhị_Lạng_Đinh_

[Tịch thu bằng lái]
Sếp Pháp của em nói rằng: người Ukraine là người Nga, đất Ukraine là đất của Nga.

Chứng tỏ ông Tây này chịu khó đọc sử + NÓI THẬT :)

Trạng thái
Thớt đang đóng