[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.161 (số đặc biệt: cuộc chiến giữa Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

GamCaoMayLanh

Xe lăn
Đã bước vào khung giờ vàng trong làng cắt tầng nên em gạch mấy đầu dòng góp ý với các bác:
- Không nên đăng ảnh chính hay chế (dù có hay, độc, sâu cay đến mấy) về Zelensky nữa. Cái này giúp cho cả Chã OF lẫn truyền thông ngoại giao xứ nhà khó xử khi đang đu đưa.
- Những còm xin link, xin giải thích, xin bla bla...thì các bác chịu khó xem qua hồ sơ cá nhân nick đi xin. Một nick mấy chục Vol ko có 1 còm, ko có 1 tương tác ko quan tâm đến cuộc chiến Ucraina tự dưng hạ mình đi xin xỏ rõ ràng là ko có thành ý. (Đơn giản nhất họ có thể nhắn tin inbox mà còn ko muốn làm) Vậy ta next cho nhẹ, cũng đúng ý Chã Húng nói đừng có cào lại họ (quote) vì khi xóa là đi cả chùm trong đó có cả những bài nhận định hay, đặc sắc của các bác.
- Bác Vulcan V70 không lái tàu ngầm buôn lậu vodka xuyên hải phận quốc tế nữa.

KVH

Xe buýt
Ho ho....thế hôm trước có anh nào ở BL nhá đèn muốn xin lại đất từ U cà đấy nhỉ?
Cả nước Ba Lan thì không thể nào tất cả là người hiểu biết được, em nghĩ cũng có thể có 1 số người Ba Lan chưa được hiểu biết lắm.

GamCaoMayLanh

Xe lăn

Nếu những thông tin này đúng thì sẽ có phương diện quân Belorussia I, Belorussia II phiên bản 2.0.

KVH

Xe buýt
A Tin nói nông dân Nga cũng nằm trong diện động viên 1 phần lần này nhé. Thế mà các cụ quạt Nga bảo toàn là cựu với dự bị thôi. Kiểu này con số huy động lần này không phải là 300k đâu. Bảo sao đàn ông Nga chạy khỏi đất nước đến tắc tất cả các hướng.
Không biết Putin tổng động viên lần này là lần cuối trước khi rút quân hay còn cố thêm vài lần nữa mới chịu rút.

td lines

Xe điện
Cụ đang bị nhầm lẫn đấy, đường ống của Nga nó thích thì nó bơm không thì thôi, nó có điên đâu mà phá hoại nghiêm trọng thế. Cả thế giới biết là thằng Mỹ nó làm (có thể dật dây nước khác) nhưng mà có thằng nào dám nói thẳng đâu.
Vâng , Nga không đời nào nó phá cả , nó muốn bảo vệ không được chẳng hết . Chỉ cần ngồi đợi mùa đông nếu Đức quay xe mua gas thì Nga phá vỡ thế trận liên minh của Mỹ ở UKR , Mỹ sẽ thất bại ê chề . Người dân Đức bắt đầu hô khẩu hiệu đòi anh Scholz nối lại NS , trong cùng lúc các doanh nghiệp Đức muốn bỏ sang Mỹ và giá năng lượng . Muốn cản điều này thì chỉ có Gas Nga giúp được , vậy cho nên cú phá hoại NS là cú đánh chặn hậu lối quay xe của Đức . Còn ai trồng khoai đất này thì rõ rồi

Chỉnh sửa cuối:

dracula_bg

Xe tăng
Các cụ ủng hộ Nga ảo tưởng thôi, có phải ai cũng tư duy thời tiền sử để vác súng chiếm đất như Putin đâu. Giờ EU đi lại tự do, chính quyền chỗ nào do dân chỗ đấy chọn, chiếm đất để làm gì?
Câu hỏi chiếm đất để làm gì là cụ hỏi thật hay chơi?
EU nó là cái hợp tác xã, nhưng ruộng thằng nào vẫn sổ đỏ riêng thằng đấy, hỏi lấy thêm đất làm gì nghe nó trẻ con quá. Đến mấy cái đảo toàn đá còn tìm cách chiếm chứ nói gì đến đất.

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Không biết Putin tổng động viên lần này là lần cuối trước khi rút quân hay còn cố thêm vài lần nữa mới chịu rút.
Em cũng không biết cố được đến đâu, nhưng nếu chiến tranh còn kéo dài thì không biết Nga lấy gì để nuôi cỗ máy chiến tranh này.

dusado

Xe đạp
Ba Lan có còn ở thời tiền sử như Putin đâu cụ. Khi cụ hiểu ý nghĩa của việc chính quyền do dân được tự do bầu ra thì cụ sẽ thấy khái niệm chiếm đất kiểu Putin đang làm hiện nay là khá ngớ ngẩn.
Ok bác :)) , Nga thêm một mớ sổ đỏ bờ xôi ruộng mật mà bác/các bác tím tư duy nthe thì em mừng cho nc quen quá.

cod

Xe tải
Cụ đang bị nhầm lẫn đấy, đường ống của Nga nó thích thì nó bơm không thì thôi, nó có điên đâu mà phá hoại nghiêm trọng thế. Cả thế giới biết là thằng Mỹ nó làm (có thể dật dây nước khác) nhưng mà có thằng nào dám nói thẳng đâu.
Em cũng đồng ý. Nga nó chả thèm chơi trò bỉ ổi này. Nếu thích thì nó cắt hẳn luôn từ đầu nguồn. Đằng nào chả mang tiếng từ trước rồi. Chưa kể khu vực đó lúc ấy máy bay và radar của Mỹ dày đặc. Nếu biệt kích Nga đặt bom phá thì hóa ra máy bay và radar của Mỹ và Nato là hàng mã à :))

Mashimaro

Xe buýt
Hội đồng Liên bang Nga sẽ không tổ chức họp bất thường mà sẽ họp theo lịch và ngày gần nhất là 4/10. Đồng nghĩa với việc thời gian sát nhập các vùng đất mới sẽ hoãn lại ít nhất 4 ngày.

DurexXL

Xe container
Các cụ ủng hộ Nga ảo tưởng thôi, có phải ai cũng tư duy thời tiền sử để vác súng chiếm đất như Putin đâu. Giờ EU đi lại tự do, chính quyền chỗ nào do dân chỗ đấy chọn, chiếm đất để làm gì?
Bảo England nhả cái Malvinas ra đê, tiền sử đoé đâu mà chiếm

cod

Xe tải
Ba Lan có còn ở thời tiền sử như Putin đâu cụ. Khi cụ hiểu ý nghĩa của việc chính quyền do dân được tự do bầu ra thì cụ sẽ thấy khái niệm chiếm đất kiểu Putin đang làm hiện nay là khá ngớ ngẩn.
Vậy theo cụ, thế nào mới là văn minh?
Là đem không quân đi ném bom cho nó tay ko vấy máu hay là cấm vận sạch sẽ người khác nhưng vẫn chừa cái món mà mình cần, rồi tính áp giá trần cho người bán?

Cụ bán máy tính, em áp giá trần mỗi case 1 triệu, cụ đồng ý ko? Văn minh là vẫn phải bán, đúng ko?
Cụ đang ở nhà quạt thằng con, có thằng đến phá nhà cụ rồi đuổi cụ đi, dựng thằng con cụ lên làm chủ nhà nhưng làm cái gì cũng phải hỏi ý thằng đó. Văn minh là thế, đúng ko?

cod

Xe tải
Quạt Nga nào nói thế, nói bậy nó quen mồm đi.
Putin lên truyền hình công bố, sau đó là đến anh Sôi nói rõ ràng trích 1% trong tổng số hơn 25 triệu quân dự bị.
Mà thím có hiểu quân dự bị là thế nào không :-?
Các cụ ý ko hiểu quân dự bị, quân chính quy, tổng động viên và động viên khác gì nhau đâu :))

TaiNon1974

Xe buýt
Kherson có 45% dân biết nói Tiếng Nga mà tỷ lệ đồng ý gần 70%. Vậy đây là thành quả của chính sách phân liệt của chính quyền Kiv 8 năm qua.

Cadang

Xe tăng
Các cụ ý ko hiểu quân dự bị, quân chính quy, tổng động viên và động viên khác gì nhau đâu :))
Thớt tuyền súng đạn, tên lả, máy bay, tàu ngầm mờ lại chả trang bị mớ kiến thức quân sự thì ăn pháo là phải thôi :))

TrongNghia

Xe buýt
Đã bước vào khung giờ vàng trong làng cắt tầng nên em gạch mấy đầu dòng góp ý với các bác:
- Không nên đăng ảnh chính hay chế (dù có hay, độc, sâu cay đến mấy) về Zelensky nữa. Cái này giúp cho cả Chã OF lẫn truyền thông ngoại giao xứ nhà khó xử khi đang đu đưa.
- Những còm xin link, xin giải thích, xin bla bla...thì các bác chịu khó xem qua hồ sơ cá nhân nick đi xin. Một nick mấy chục Vol ko có 1 còm, ko có 1 tương tác ko quan tâm đến cuộc chiến Ucraina tự dưng hạ mình đi xin xỏ rõ ràng là ko có thành ý. (Đơn giản nhất họ có thể nhắn tin inbox mà còn ko muốn làm) Vậy ta next cho nhẹ, cũng đúng ý Chã Húng nói đừng có cào lại họ (quote) vì khi xóa là đi cả chùm trong đó có cả những bài nhận định hay, đặc sắc của các bác.
- Bác Vulcan V70 không lái tàu ngầm buôn lậu vodka xuyên hải phận quốc tế nữa.
Thảo nào em hỏi nội dung phát biểu của thủ tướng Ấn Độ và xin link không thấy cụ trả lời. Các thớt về Syria và Ukr em chỉ đọc để theo dõi tin tức thôi chứ không còm gì. Em hỏi vấn đề kia vì đang nói chuyện với tụi bạn về vấn đề đó, và cũng muốn cụ gửi lại để những ai chưa biết cùng đọc.

Cadang

Xe tăng
Chúc mừng nhân dân 4 tỉnh Donetsk, Lugansk, Kherson, Zaporizhzhia đã về với đất mẹ.

langtubachkhoa

Xe lăn
Vận cái quái gì! Trước khi cho nổ ống khí Mẽo đã cắt VK trên App store và tương tự trên google! Điều đó có nghĩa là các công cụ chính để Nga tác động tới các quốc gia khác đã bị xoá! Nhưng có lẽ cái kim trong bọc mãi cũng sẽ lòi ra! Phá hủy đường ống nghĩa là Mỹ quẫn lắm rồi! Hết cách! 2 vạn lệnh cấm vận Nga, bom nguyên tử tài chính là cắt nga khỏi hệ thống thanh toán quốc tế gioè cũng bất lực rồi! Con đẻ ở U cà thì cũng đang hấp hối khi tham gia vào một cuộc chiến tiêu hao với quốc gia hàng xóm dân số gấp hơn 4 lần ( do dân số U cà hiện tại nhiều nhất là dưới 28 triệu dân), sức sản xuất vũ khí lớn hơn, tài nguyên nhiều hơn, nền kinh tế mạnh hơn và có diện tích lớn gấp hơn 34 lần ( u cà vừa mất 120 k km2)
Trên App Store thôi, trên Android thì không cần Google Play vẫn cài được phần mềm

Trạng thái
Thớt đang đóng