[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

Violong

Xe tăng
Tràng Tiền thì rõ rồi nhưng hình như lại thuộc sở hữu công ty khác từ trước rồi hay sao ý. Còn Đường Thành là đoạn nào bác nhỉ? Cầu Giấy thì ngày xưa cho bọn ô tô Hoà Bình (VMC) thuê làm showroom một phần mặt tiền sau hàng rào.
Mảnh ĐT ở ngã 5 chợ Hàng Da, đối diện chéo chéo cụ ạ. Nói chung toàn đất vàng.

CR-Vic

Xe container
Chắc bác nhầm đấy. Đó là cửa hàng 83 Hàng Điếu cạnh miến lươn và nước mía ý :D

PS: Tràng Tiền thì là số 30 và còn một cửa hàng ở 25 Hàng Gà nữa :D nhưng sang thuộc sở hữu của công ty khác cả rồi :D

Mảnh ĐT ở ngã 5 chợ Hàng Da, đối diện chéo chéo cụ ạ. Nói chung toàn đất vàng.

Wave cùi bắp

Xe điện
Chẳng có gì căng thẳng cả bác ạ, có lẽ cái văn phong của tôi nó vậy.

Về bác IP man , quả là hài hước nếu hắn đưa ra những chỉ trích nhằm vào VNA hay AF hay LH hay BA, mà không thể "đưa được vb có dấu của bất kỳ cty nào làm đại lý cho ....".

Còn đối với các hãng giá rẻ, Policy được ghi trong Nghị quyết của Đại hội đồng cổ đông, là Cut cost, bao gồm cả các chi phí Hoàn vé, Bồi thường chậm chuyến, kiểu như trên.
Do đó, chẳng ai ngạc nhiên và chẳng ai đòi "vb có dấu" đối với các trường hợp như thế, vì nó diễn ra đối với mọi hãng giá rẻ.
Việc đổi chuyến (nhưng lại đòi bù tiền), hãng nào cũng welcome, Low cost hay High cost.
Việc "VJ đã từng được hoàn tiền " cho bác, xin chúc mừng.
Tôi và cơ quan tôi thì bị quá nhiều lần như vậy. Thường thì Đại lý cho cơ quan tôi họ chịu, bằng cách A hoặc B, và bù lại bằng Doanh số với cơ quan tôi, bao gồm cả Cơ quan và anh em đi du lịch cá nhân.
Tụi Đại lý còn có thể "nắm đằng chuôi", khi họ vẫn có tiền để chuyển cho VJ và QH, cho các vé khác nhau; do đó, vẫn có cái để Cân đối với hãng bay.
Các cá nhân khác thì không có cái Chuôi như vậy mà nắm.

Dài dòng để thấy rằng: Việc các hãng bay Giá rẻ bị chỉ trích vì lờ đi / xử lý chậm chạp / bùng (ngay khi có thể) Tiền hoàn trả cho khách, dù vì lý do gì đi nữa, là chuyện hiển nhiên đã đang và sẽ còn diễn ra dài dài.
Và không cần "vb có dấu" đâu bác.
Nghe như mấy anh dlv nói là tiền thuế các cụ ko bằng cty nhà các anh ấy nhá :))

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
em cực ghét những thành phần khoe có quan hệ để được hơn người khác ạ
Em cũng cực ghét bọn khoe quan hệ, nhưng khi được dùng quan hệ thì em cứ sướng sướng là, tất nhiên chỉ sướng âm ỉ, không khoe :)

Violong

Xe tăng
Chắc bác nhầm đấy. Đó là cửa hàng 83 Hàng Điếu cạnh miến lươn và nước mía ý :D

PS: Tràng Tiền thì là số 30 và còn một cửa hàng ở 25 Hàng Gà nữa :D nhưng sang thuộc sở hữu của công ty khác cả rồi :D

Hehe, cụ thạo thế chắc biết hết các thủ đoạn của nó rồi nhỉ.

Wave cùi bắp

Xe điện
Việc mua vé máy bay và đi máy bay người đi luôn là người chịu thiệt thòi nhỉ. Họ hủy chuyến mà tiền của mình thì họ vẫn còn giữ ở một nơi rất xa. Em chưa thấy mua cái gì mà lại phải chịu thiệt thòi như mua vé máy bay.
Nền kinh tế thị trường định hướng xhcn

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trc mua ít cp của bb giá 40k các anh ý cam kết sau 6 tháng mua lại gấp đôi cam kết mồm nay quá 6 tháng mà ko kết nối đc vs bb cụ nào giúp em

Không sợ vợ

Xe tăng
Hôm trc mua ít cp của bb giá 40k các anh ý cam kết sau 6 tháng mua lại gấp đôi cam kết mồm nay quá 6 tháng mà ko kết nối đc vs bb cụ nào giúp em
Thằng nào cam kết thì cụ hỏi thằng đấy thôi, cam kết mồm thì nó mua bằng hơi :))

Giodong2

Xe buýt
Đoàn nhà em mua vé BB đi ăn cưới 2 chiều tháng 5. Giờ dịch bệnh như này đám cưới hủy thì nhà em có báo hủy được k ạ. Vé giá rẻ :(

Không sợ vợ

Xe tăng
Q còi vừa ra thông báo tuần trước vv không thực hiện mua lại cổ phiếu FHH (FLC Homes) với lý do bất khả kháng (thiên tai, địch họa...) theo Luật Dân sự nên không khó để đoán là số cổ phiếu BAV cũng sẽ tương tự. Giờ BAV vô giá cụ ạ.

blackhole1

Xe điện
Q còi vừa ra thông báo tuần trước vv không thực hiện mua lại cổ phiếu FHH (FLC Homes) với lý do bất khả kháng (thiên tai, địch họa...) theo Luật Dân sự nên không khó để đoán là số cổ phiếu BAV cũng sẽ tương tự. Giờ BAV vô giá cụ ạ.
Bọn mua đúng là bị a quyt biến thành con lừa cái trò chào mua rồi cam kết chưa thấy tiền lệ và bốc mùi ngay từ lúc chào mời mà còn có người xuống tiền thì ko phải là ngu bình thường nữa .

iPhone X

Đi bộ
Tầm này ông airlines nào cũng há mồm, nói gì ông khắc nhập khắc xuất chả theo quy luật nào này :D

blackhole1

Xe điện
Mùa covit này chả thấy anh Bamboo nổi lên khoe khoang gì nhỉ ông anh cả thì công bố rõ sẽ lỗ to rồi máy bay mới nhận thì dúi đi đâu được .