[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Pilota

Xe điện
Khu dân cư bị phong toả, các Cty đòi có Quyết định phong toả (bản chụp có dấu) mới cho nghỉ/làm ở nhà...dân hỏi Phường-Thị trấn/Quận-Huyện cả tuần chả có quyết định đâu.

Như thế có được coi là bất cập không?

Cái thằng điều hành công ty cũng chẳng ra gì. Biết là nó muốn làm chặt một số trường hợp viện lý do để xin nghỉ ở nhà. Nhưng để biết được thông tin khu vực nào đang bị phong tỏa thì phút mốt là có được, chứ sao lại còn bắt con người ta chạy đi xin quyết định. Đã bị phong tỏa thì chớ, chạy lông nhông đi xin giấy lại bị em vy nó vịn hoặc ăn cái án phạt 3 củ có đáng không. Mặt khác, công ty cũng phải nêu cao vấn đề an toàn cho nhân viên là số 1, các vấn đề khác sẽ đẩy xuống sau. Tình hình dịch bệnh phức tạp như này là cứ phải cẩn thận và tuân thủ chỉ đạo, khuyến cáo của chính phủ. Loằng ngoằng là lại được lên báo như chơi đấy, đừng có đùa.

minhmo

Xe cút kít
Em còm phát rồi tích sau. :D

Có cụ ạ vì 2 mũi sắp đc ra đường
Cụ cập nhật vào đây nhé:

3M Mask

Xe tải
Em 2 nháy

Muon_biet

Xe cút kít
Em tiêm mũi 1 Modenrna từ 25/7, đã quá hạn 4 tuần nhưng chưa được thông báo tiêm mũi thứ 2.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cccm đang kêu ca thủ tục phiền hà, không thủ tục trong mùa covid quá. Hay chúng ta tập hợp các thủ tục đó ở đây, biết đâu có bác nào ở trên cao hoặc ăng ten của bác vào đọc, chỉnh đốn lại ạ. Khi viết ra ở đây, cccm cố gắng cho thêm thông tin lý do tại sao nó không thực tế được thì tốt ạ. Em xin bắt đầu với mục đầu tiên:

Có giấy chứng nhận F0 mới được khám chữa bệnh dịch vụ.

Cụ thể như sau: Theo yêu cầu từ Sở Y Tế, các Bệnh viện tư nhân - đang triển khai “Gói khám và tư vấn F0 tại nhà” cho nhân viên các công ty mua gói khám và tư vấn cho nhân viên của mình thì phải có "giấy xác nhận là F0" từ địa phương nơi đang cư chú. Như vậy có nghĩa là:
  • Khi nhân viên có kết quả dương tính với Covid 19 (Thông qua test nhanh tại nhà/ thông qua xét nghiệm tại địa phương…), nhân viên cần ngay lập tức thông báo với Cơ sở y tế khu vực bạn đang sinh sống
  • Sau đó nhân viên phải lấy được “Giấy xác nhận là F0” từ địa phương nơi nhân viên đang cư trú thì bệnh viện tư mới được phép thăm khám và tư vấn cho nhân viên.
Nghĩa là, nếu ko có giấy của phường xác nhận thì Sở Y Tế không cho bv tư thăm khám cho F0. Điều này chắc do các bác ngồi bàn giấy nghĩ ra. Vì tình hình HCMC hot như vậy, mỗi ngày có hàng nghìn, thậm chí chục nghìn ca F0, phường lấy đâu ra nhân lực vật lực mà ngồi làm cái giấy chứng nhận F0 cho bệnh nhân. Họ tiếp nhận thông tin, và cập nhật trên cổng thông tin mà Sở quản lý cũng là giỏi lắm rồi. Sao Sở y tế không linh động, chỉ cần có thông tin trên hệ thống đó là cũng chấp nhận cho bệnh viện tư thăm khám và tư vấn cho bệnh nhân rồi. Thời buổi công nghệ 4.0, đầu tư bao tiền của chuyển đổi số, mà vẫn cứ phải có cái giấy là sao?. Mà F0 bị cách lí, gia đình cũng cách li, lấy ai ra mà đi lấy cái giấy như Sở yêu cầu. Bây giờ tình hình quá tải, rất nhiều bệnh nhân F0 bị chết chỉ bởi không được chăm sóc kịp thời. Có tuyến bệnh viện tư tham gia và các công ty trả tiền để chăm sóc F0 mà cũng bị thủ tục hành kiểu này, chắc HCMC còn thêm nhiều người chết oan nữa :(.

Cụ mợ nào không tin, có thể gọi bệnh viện Hoàn Mỹ, họ đang gặp vấn đề này.

Cụ mợ nào có thêm các thủ tục bất cập nữa, xin tham giao cùng vào đây ạ.
Chuyển đổi số thì cũng phải chờ vào sổ mà :D

moongket

Xe điện
em mã lực thấp quá ko cm đc min ơi

tranhien1979

Xe tăng
Nhờ công ty chu đáo, sắp xếp phù hợp và hỗ trợ hiệu quả của y tế địa phương. Em tiêm đủ 2 mũi đúng ngày.

Vinagreen.HN

Xe máy
Em mới xong mũi 1 đang chờ mũi 2 . Cũng may tiêm astra lên sau dễ tiêm mũi 2 hơn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

MiTa

Xe lăn
Cháu chiều nay đi làm nháy nữa là đủ 2 nháy.

butchikim

Xe ba gác
Cái thằng điều hành công ty cũng chẳng ra gì. Biết là nó muốn làm chặt một số trường hợp viện lý do để xin nghỉ ở nhà. Nhưng để biết được thông tin khu vực nào đang bị phong tỏa thì phút mốt là có được, chứ sao lại còn bắt con người ta chạy đi xin quyết định. Đã bị phong tỏa thì chớ, chạy lông nhông đi xin giấy lại bị em vy nó vịn hoặc ăn cái án phạt 3 củ có đáng không. Mặt khác, công ty cũng phải nêu cao vấn đề an toàn cho nhân viên là số 1, các vấn đề khác sẽ đẩy xuống sau. Tình hình dịch bệnh phức tạp như này là cứ phải cẩn thận và tuân thủ chỉ đạo, khuyến cáo của chính phủ. Loằng ngoằng là lại được lên báo như chơi đấy, đừng có đùa.
Cháu ghi rõ là bản chụp có dấu mà cụ.