[Funland] Tình mẫu tử

6ter

[Tịch thu bằng lái]
Em có nhận một bé là con được mấy năm, trộm vía con ngoan, dễ nuôi. Em thương yêu con, con có ngã, có đau em cũng xót lắm. Con bé nhất nên em cũng hay nhường nhất, nhưng vẫn có đôi lần em không vượt được cái bản năng bảo vệ con ruột mình hơn, tất nhiên trẻ con bé nên chúng không nhận thấy điều đó và vẫn vui vẻ, nhưng em thì day dứt, đôi lúc ngồi khóc một mình.
Khó các cụ ạ.
Bố mẹ em thì không thế, nhỏ nhất thường bố mẹ em lo nhất.

TNLak

Xe điện
Em ko ở cùng tình cảnh..nhưng chia sẻ với mợ

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Mợ có lòng tốt.
Nhưng đã nhận nuôi thì cũng nên xem nó như con đẻ của mình, đối xử công bằng với nó.
Đối xử không công bằng với con ruột chúng nó đã ganh tị rồi chứ chứ chưa nói đối xử không đối xử công bằng với con nuôi.
Chúc mợ tìm được giải pháp hợp lý để dung hòa.

Em thua mợ.
Tính em ích kỷ, chỉ thương con đẻ nên tránh những chuyện này từ đầu.

Maz6666

Xe buýt
Mợ có tâm Bồ Tát thế là quá tốt :x

starsn

Xe điện
Em có nhận một bé là con được mấy năm, trộm vía con ngoan, dễ nuôi. Em thương yêu con, con có ngã, có đau em cũng xót lắm. Con bé nhất nên em cũng hay nhường nhất, nhưng vẫn có đôi lần em không vượt được cái bản năng bảo vệ con ruột mình hơn, tất nhiên trẻ con bé nên chúng không nhận thấy điều đó và vẫn vui vẻ, nhưng em thì day dứt, đôi lúc ngồi khóc một mình.
Khó các cụ ạ.
Con người có ai hoàn hảo đâu mợ, mình làm hết sức rồi những tâm lý bình thường của con người không phải bảo thôi là thôi ngay được. Thời gian sẽ làm mình chín chắn hơn.

Chúc mợ tận hưởng quãng đường. Người có lòng tốt, rồi biến thành hành động được như mợ không nhiều đâu. Be proud of yourself!

Gửi mợ và em bé 1000 bó hoa, 1000 cái ôm
@};-@};-@};-@};-@};->:D<>:D<>:D<>:D<>:D<@};-@};-@};-@};-@};-

Mũi tên bạc

Xe container
Nhận nuôi một cháu bé thì cũng là người thánh thiện rồi vì nhận nuôi một đứa trẻ trong nhà mình không phải ai cũng làm được đâu kể cả người có nhiều tiền. Nhiều người từ thiện họ cũng chỉ cho tiền các cơ sở nuôi dưỡng trẻ mồ côi, nhà chùa, ... thôi chứ họ không đưa trẻ về nhà để nuôi đâu. Hoàn hảo hơn thì mình lên dung hòa giữa con nuôi và con đẻ!

Chỉnh sửa cuối:

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Khó các cụ ạ.
Sai thì sửa, chửa thì đẻ. Biết sai là tốt dồi.
Đối xử với con cũng là 1 quá trình hoàn thiện bản thân. Hạn chế bản năng và gia tăng lý trí.

cokimi

Xe điện
Con người có ai hoàn hảo đâu mợ, mình làm hết sức rồi những tâm lý bình thường của con người không phải bảo thôi là thôi ngay được. Thời gian sẽ làm mình chín chắn hơn.

Chúc mợ tận hưởng quãng đường. Người có lòng tốt, rồi biến thành hành động được như mợ không nhiều đâu. Be proud of yourself!

Gửi mợ và em bé 1000 bó hoa, 1000 cái ôm
@};-@};-@};-@};-@};->:D<>:D<>:D<>:D<>:D<@};-@};-@};-@};-@};-
Mợ nói đúng, em tin rằng người thiện tâm và có lòng yêu thương, cầu thị như mợ thớt sẽ sớm tìm được cách cân bằng và bọn trẻ cũng sẽ cảm nhận và hiểu được tấm lòng của mẹ.

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Không ở trong tình cảnh nhưng mà cũng có gia đình, cũng sắp chào đón thành viên mới. Nhưng trước hết phải ghi nhận tấm lòng bồ tát của mợ, mợ có lòng tốt, thương người mới nhận bé về nuôi, còn chuyện kia thì là chuyện con người thường tình mà mợ, mợ hiểu vấn đề là được rồi, rồi dần dần điều chỉnh là được. Chúc mợ và gia đình có năm mới An khang Thịnh vượng

Dungha

Xe điện
Đến con đẻ cả nhiều lúc còn có chút phân biệt nữa là con đẻ con nuôi.

Transit2010

Xe buýt
Con đẻ còn có thương có ghét. Mợ cứ sống theo tâm của mình thôi.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E ủng hộ mợ về tinh thần chứ thực ra e chưa bao giờ nghĩ được đến nhận con nuôi chứ đừng nói là làm được như mợ! Chúc mợ và gia đình sức khỏe đón xuân an lành, hạnh phúc!

Nói thật là con đẻ cả cũng có lúc mình bất công thì cụ mợ cũng ko cần nặng nề quá :)