Tinh nghệ nano curcumin có thực chữa được đau dạ dày ko các cụ?

tamthat

Xe tải
Em hỏi cho mẹ em, cụ bị đau mấy năm nay rồi uống tinh bột nghệ pha mật ong chả đỡ mấy, em đọc báo thấy bảo tinh bột nghệ tươi này ko hấp thu được và họ bảo tinh nghệ nano curcumin rất tốt cho người bị dạ dày, ko biết có cụ nào uống cái này chữa dạ dày chưa...

lum..zzz

Xe điện
em chẳng bt, vợ em đau dạ dày nặng từ khi đẻ f1 đầu đến bh càng nặng hơn. hiện tại đang cho uống tinh nghệ đó đóng viên con nhộng. mới đc 2 tuần. Để xem các bsi trên OF phán sao

vanle87

Xe hơi
Mẹ cháu cũng bị loét hành tá tràng từ thời trẻ (đến nay phải hơn 30 năm rồi). uống Nanocurcumin đều đặn có thấy đở tức ngực, ăn ngon miệng hơn, ăn vào không có cảm giác buồn nôn.

lyvanthai

Xe hơi
Tháng đầu mình uống đều đặn 4viên/ ngày, tháng thứ 2 uống 2v/ngày, tháng 3 và 4 thì lúc uống lúc không vì tính hay quên. Kết quả là Nếu lở ăn cay nhiều, chua nhiều và bị mất ngủ thì vẫn còn đau. Còn bình thường thì không bị đau. Trước đây khi chưa uống Nanocurcumin thì ăn uống bình thường cũng thỉnh thoảng bị đau. Lưu ý là mình bị loét dạ dày nặng đã hơn 10 năm rồi. Nhưng mình chỉ đi nội soi 1 lần (rất sợ nội soi) và không làm xét nghiệp HP (vì trước đây loại hình xét nghiệm này chưa phổ biến) nên không biết có HP không nên chưa lần nào điều trị bằng kháng sinh cả. Khi nào đau thì uống loại hỗn dịch uống hoặc Malox.

levinhhien

Xe tải
Em mới đọc được 1 tài liệu, copy 1 đoạn về cho mẹ nào ở trên thắc mắc về Nanocurcumin có tác dụng chống ung thư nè :

“Curcumin có tác dụng chống viêm, kháng khuẩn, chống oxy hóa dọn sạch gốc tự do điển hình gấp 300 lần vitamin E. Curcumin tốt cho tiêu hóa, não bộ, thần kinh, viêm khớp, hỗ trợ ngăn ngừa ung thư, giảm lipit máu, tiểu đường…Hiện nay, trong y học Curcumin được sử dụng nhiều nhất trong điều trị:

+ Viêm loét dạ dày, tá tràng,

+ Phòng chống ung thư,

+Làm đẹp cho phụ nữ sau sinh.

+Trên tiêu hóa, curcumin giúp diệt 65 chủng lâm sàng vi khuẩn H.Pylori, ức chế COX2, dọn sạch gốc tự do, nhanh chóng làm lành vết loét, ngăn ngừa nguy cơ tái phát. Về khả năng chống ung thư, Curcumin thể hiện đáng kinh ngạc, nó tác động lên cả 3 giai đoạn hình thành, phát triển và di căn của ung thư”

levinhhien

Xe tải
Em hỏi cho mẹ em, cụ bị đau mấy năm nay rồi uống tinh bột nghệ pha mật ong chả đỡ mấy, em đọc báo thấy bảo tinh bột nghệ tươi này ko hấp thu được và họ bảo tinh nghệ nano curcumin rất tốt cho người bị dạ dày, ko biết có cụ nào uống cái này chữa dạ dày chưa...
Cháu đọc tài liệu người ta bảo nghệ tươi còn nhiều tạp chất, sử dụng thì nóng mà hiệu quả hấp thu kém ý

vip tien sinh

Xe ngựa
Em có cu em làm tinh nghệ biếu 1kg. Để em uống coi thế nào rùi báo cáo cụ.

nguyentungxx2

Xe hơi
E thấy tuỳ thể trạng từng người cụ ạ, chứ như người nhà e uống không ăn thua.

vanle87

Xe hơi
Tháng đầu mình uống đều đặn 4viên/ ngày, tháng thứ 2 uống 2v/ngày, tháng 3 và 4 thì lúc uống lúc không vì tính hay quên. Kết quả là Nếu lở ăn cay nhiều, chua nhiều và bị mất ngủ thì vẫn còn đau. Còn bình thường thì không bị đau. Trước đây khi chưa uống Nanocurcumin thì ăn uống bình thường cũng thỉnh thoảng bị đau. Lưu ý là mình bị loét dạ dày nặng đã hơn 10 năm rồi. Nhưng mình chỉ đi nội soi 1 lần (rất sợ nội soi) và không làm xét nghiệp HP (vì trước đây loại hình xét nghiệm này chưa phổ biến) nên không biết có HP không nên chưa lần nào điều trị bằng kháng sinh cả. Khi nào đau thì uống loại hỗn dịch uống hoặc Malox.
Cụ mua loại gì thế, ko biết giống loại mẹ em hay uống ko

Kakibui84

Xe tải
Bà cụ nhà e cũng uống tinh bột nghệ mật ong thấy đỡ đau dạ dày cụ ạ. Còn mẹ cụ khả năng khó hấp thụ thì nên uống Nanocurcumin thì tốt hơn.

Tuấnbk

Xe buýt
Em cũng uống tinh bột nghệ nhưng chẳng thấy tác dụng gì chỉ mọc nhiều mụn hơn mà thôi.

Smee april

Xe điện
em mà bán nano cucumin em cũng bảo chữa bách bệnh.

lyvanthai

Xe hơi
em mà bán nano cucumin em cũng bảo chữa bách bệnh.
cái này nó chỉ đặc biệt tốt cho người bị dạ dày thôi cụ ạ, mà các cụ bị dạ dày lại hay uống tinh nghệ tươi tự làm, mà cái đó thì uống có hấp thu dc đâu

Smee april

Xe điện
Nếu mà chữa tốt thì Viện Hoá chuyển thành dược liệu và sản xuất nó để bán rồi chủ thớt ạ. Còn nếu nó chỉ mới dừng ở cấp độ hỗ trợ điều trị và có biểu hiện tốt và Bs chưa có kết luận là thuốc chỉ định điều trị thì cùng lắm chỉ là thực phẩm chức năng mà thôi. Thần thánh hoá nó để bán hàng làm j?

Mà 1 ngày cả Of, cả LCM và Wtt mở thớt I hêt nhau ko bán hàng thì làm j