Tình trạng lốp xe ?

dell132

Xe máy
Các bác cho em hỏi , lốp xe em đi đã được 30K, vừa rồi mới đảo lốp, bây giờ đi cứ cảm giác "lạo sạo" (lúc có lúc không) như là lốp xe chưa mòn đều vậy. Còn khi ngừng xe lại, vẫn đang nổ máy, nếu quay tay lái thì tiếng lốp cọ xuống nền nhà (gạch men) kêu rất khó chịu - trước đây không có tình trạng này các bác ạ.

Các bác tư vấn giúp cái này có phải là do lốp đã mòn hay lốp mới đảo không? Em mới đảo lốp lần đầu nên không biết. Khoảng bao nhiêu K thì thay lốp mới được các bác? Em nghe nói 40K :^)

cakhoai

Xe hơi
Chắc bác để ý quá nên ảo giác thôi, mới đi 30k sao phải đảo.
Dừng, quay xe xuống nền gạch bóng thì cái nào chẳng kêu , e thích nhất tiếng đó đấy.
Thay lốp mới chắc 70k em mới thay.(b)

dell132

Xe máy
cakhoai nói:
Chắc bác để ý quá nên ảo giác thôi, mới đi 30k sao phải đảo.
Dừng, quay xe xuống nền gạch bóng thì cái nào chẳng kêu , e thích nhất tiếng đó đấy.
Thay lốp mới chắc 70k em mới thay.(b)
Em đảo xong rồi có mấy bác tài lớn tuổi khuyên xe Matiz thì chả cần đảo làm gì, để đến 40K là thay luôn cho khoẻ bác ạ :)

Xe em lúc trước quay bánh xe trên nền gạch không nghe tiếng, hoặc chỉ nghe rất nhỏ bác ơi, bây giờ nó kêu to lắm (đóng cửa kín mà vẫn nghe).

Xe bác xe gì mà 70K mới thay vậy? (y)

cakhoai

Xe hơi
Zace ngố bác ui, e múc 51k rồi mà vưỡn thấy ngon nên chắc 70k thay. Bia bia

unik

Xe buýt
Cũng tùy loại lốp, xe gì bác ơi, xe sedan nhà em lốp mỏng chạy có hơn 1 vạn tí ti đã phải thay lốp rồi, còn xe mpv thì 4 vạn rồi vẫn thấy rãnh lốp sâu hoắm :). Tiếng lạo xạo em đoán là do lốp mới đảo và bác đảo muộn quá, thường thì 1 vạn là nên đảo rồi. Xe SUV sách bảo 5k đã phải đảo :))

vili

Xe tải
unik nói:
Cũng tùy loại lốp, xe gì bác ơi, xe sedan nhà em lốp mỏng chạy có hơn 1 vạn tí ti đã phải thay lốp rồi, còn xe mpv thì 4 vạn rồi vẫn thấy rãnh lốp sâu hoắm :). Tiếng lạo xạo em đoán là do lốp mới đảo và bác đảo muộn quá, thường thì 1 vạn là nên đảo rồi. Xe SUV sách bảo 5k đã phải đảo :))
bác xe, xe gì mà hơn 1 vạn đã thay lốp thế, xe em 5,5 vạn thay lốp Michelin đến bây giờ hơn 13 vạn mà qua chỗ bác Lambo vẫn bảo còn ngon chán, đi tiếp đi, thế là em lại tít kiệm được 1 mớ
Có lẽ hôm nào lại phải qua kiểm tra lại, chứ đi loanh quanh thì không sao, sợ nhất chạy đường xa - tốc độ cao mà dính quả lốp thì dứt film ngay

anhpham811

Đi bộ
Lốp gì 1 vạn mà thay kinh vậy bác. Theo khuyến cáo của các hãng lốp thì tầm 4-5 vạn mới thay á bác. e thì gồng toàn 7 vạn mới thay :)))

Các bác cho em hỏi , lốp xe em đi đã được 30K, vừa rồi mới đảo lốp, bây giờ đi cứ cảm giác "lạo sạo" (lúc có lúc không) như là lốp xe chưa mòn đều vậy. Còn khi ngừng xe lại, vẫn đang nổ máy, nếu quay tay lái thì tiếng lốp cọ xuống nền nhà (gạch men) kêu rất khó chịu - trước đây không có tình trạng này các bác ạ.

Các bác tư vấn giúp cái này có phải là do lốp đã mòn hay lốp mới đảo không? Em mới đảo lốp lần đầu nên không biết. Khoảng bao nhiêu K thì thay lốp mới được các bác? Em nghe nói 40K :^)
Lốp mới đi 30k, nhưng tuổi của nó khoảng 4 - 5 tuổi thì mặt lốp đã bị lão hoá và cứng lại nên có hiện tượng như vậy cụ ah (theo ngu ý của em).

cugieo

Xe tăng
lốp 5 tuổi nên thay mới chả tiếc làm gì. dù kể cả chưa thủng, do cao su sẽ bị lão hóa và nứt nếu đi trên đường cao tốc ma sát cộng với thời tiết nắng nóng sẽ gây nổ lốp và nguy hiểm.

NAVARA EL

Xe máy
Theo em cứ 1 vạn đảo 1 lần