[Funland] Tivi sony 55inch nhoè hình.

ubisapro

Xe trâu
Xin phép min, mod e tạo thớt hỏi các cao nhân cõi ốp. Con tivi sony 55inch của e 2 hnay tự nhiên bị nhoè hình.

Tình trạng: mới bật lên có lúc hình bình thường nhưng được 1 lúc thì nhoè như video ở dưới. Con tivi này e mua được hơn 4 năm, cũng xác định tự mở ra vọc vạch chút. Cùng lắm lợn lành e cho què luôn để mua tivi khác :D

Các cụ mợ cao nhân cõi ốp tư vấn dùm e ạ. Cảm ơn các cụ mợ nhiều.

Phán Thông

Xe buýt
Cụ làm con Xiaomi đi cụ.
Cụ nào đã dùng Xiaomi đánh giá giúp em cái.

ÂM DƯƠNG

Xe hơi
Tivi này xác định bác xác lấy linh kiện c ah, mua cái mới thôi sửa quá tội

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Xin phép min, mod e tạo thớt hỏi các cao nhân cõi ốp. Con tivi sony 55inch của e 2 hnay tự nhiên bị nhoè hình.

Tình trạng: mới bật lên có lúc hình bình thường nhưng được 1 lúc thì nhoè như video ở dưới. Con tivi này e mua được hơn 4 năm, cũng xác định tự mở ra vọc vạch chút. Cùng lắm lợn lành e cho què luôn để mua tivi khác :D

Các cụ mợ cao nhân cõi ốp tư vấn dùm e ạ. Cảm ơn các cụ mợ nhiều.

Theo em nhận định...( dựa trên con sam nhà em) thì vỉ nguồn sắp toi. Con sam nhà em cũng từng bị như thế, sau 1 hồi nghe phán thì thay nguyên bảng mạch nguồn lại ngon đến tận giờ. 3 năm òi.
Ku em gần nhà em nó thay cho.
Không biết sony thì sao.

ubisapro

Xe trâu
Theo em nhận định...( dựa trên con sam nhà em) thì vỉ nguồn sắp toi. Con sam nhà em cũng từng bị như thế, sau 1 hồi nghe phán thì thay nguyên bảng mạch nguồn lại ngon đến tận giờ. 3 năm òi.
Ku em gần nhà em nó thay cho.
Không biết sony thì sao.
Nếu nguồn sắp toi thì e bán màn cho nhanh. Màn chưa hỏng chắc cũng được giá rùi xúc con mới cho nhanh gọn lẹ :D Khả năng nếu đổi e chuyển sang LG dùng chuột bay cho tiện, cũng ko đáng nhiêu tiền. Mặc dù trong 7 con tivi nhà e, đúng là có con Samsung và pana chưa hỏng gì. Con samsung e mua từ 2014, con pana thì còn mua từ 2010. LG nhà e 2 con trước đây hỏng cả 2:))

Có cụ nào thẩm hộ e xem bán xác được nhiêu ko ợ?:((

Chỉnh sửa cuối:

Rong Ruổi

Xe container
Nếu nguồn sắp toi thì e bán màn cho nhanh. Màn chưa hỏng chắc cũng được giá rùi xúc con mới cho nhanh gọn lẹ :D Khả năng nếu đổi e chuyển sang LG dùng chuột bay cho tiện, cũng ko đáng nhiêu tiền. Mặc dù trong 7 con tivi nhà e, đúng là có con Samsung và pana chưa hỏng gì. Con samsung e mua từ 2014, con pana thì còn mua từ 2010. LG nhà e 2 con trước đây hỏng cả 2:))

Có cụ nào thẩm hộ e xem bán xác được nhiêu ko ợ?:((
Thay cái này cũng rẻ mà cụ. Chắc tầm hơn 1tr thôi. Cụ bán thì được bao nhiêu đâu cho phí ra

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nguồn sắp toi thì e bán màn cho nhanh. Màn chưa hỏng chắc cũng được giá rùi xúc con mới cho nhanh gọn lẹ :D
Tùy bác thôi, em trải qua có vậy nên còm thôi. Nhưng cái vỉ nguồn rẻ lắm bác, có mấy trăm thôi,nếu bác quen có thể mượn về tự thay rồi theo dõi 2_3 tiếng là biết đúng hay k!
Từ vụ em bị,và theo suy đoán thì khó có thể là toi màn lắm. Toi thì nó đã toi ngay chứ k phải dăm phút lại bị. Điều này thì chỉ có thể là vỉ nguồn cung cấp không đủ điện áp khi 1 vài con tụ thoái hóa,không còn đủ trị số duy trì cho điện áp ra.

vietpq75hanes

Xe container
TV Sony ngày xưa làm thời còn chạy bóng đèn CRT thì bền và đẹp, chứ bây giờ màn hình LCD, Led... chất lượng kém, ko đc như trước.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
TV Sony ngàu xưa làm thời còn chạy bóng đèn CRT thì bền và đẹp, chứ bây giờ màn hình LCD, Led... chất lượng kém, ko đc như trước.
Sony giờ kém giá cao mà nhiều người vẫn mua nhỉ
Giờ cũng same same, hên xui là chính thôi ợ. Nhà e 7 cái, đợt đó chửa có cái Sony nào nên đổi vị chút. Mua cùng đợt có 1 e TCL 32 inch nữa cho giúp việc nhà e mà chửa thấy hỏng gì :D

ubisapro

Xe trâu
Tùy bác thôi, em trải qua có vậy nên còm thôi. Nhưng cái vỉ nguồn rẻ lắm bác, có mấy trăm thôi,nếu bác quen có thể mượn về tự thay rồi theo dõi 2_3 tiếng là biết đúng hay k!
Từ vụ em bị,và theo suy đoán thì khó có thể là toi màn lắm. Toi thì nó đã toi ngay chứ k phải dăm phút lại bị. Điều này thì chỉ có thể là vỉ nguồn cung cấp không đủ điện áp khi 1 vài con tụ thoái hóa,không còn đủ trị số duy trì cho điện áp ra.
Món này nhà e chắc chắn ko phải hỏng màn rồi. E cũng lười nên chưa mở ra xem.

taductoan

Xe điện
Bệnh này em đoán là nhẹ. Cụ gọi bên Sony đến nhà kiểm tra đi, có 150k tiền công thôi, mang ra cửa hàng thợ hay báo linh tinh lắm.

Jingbell

Xe đạp
Gửi cụ

Xep

Xe tăng
Em thấy đồ nhật giờ cũng lừa tình như trung quốc, các bạn nhật ko còn giữ uy tín như trước nữa.

ubisapro

Xe trâu
Gửi cụ
Tks cụ. Việc lỗi do tín hiệu đường truyền chắc ko phải vì e mở youtube lên cũng bị. Chắc loanh quanh trên mạch thôi.

ubisapro

Xe trâu
Bệnh này em đoán là nhẹ. Cụ gọi bên Sony đến nhà kiểm tra đi, có 150k tiền công thôi, mang ra cửa hàng thợ hay báo linh tinh lắm.
Gọi thợ hãng đến e dự thay module thôi, ko có khái niệm chọc ngoáy thay linh kiện đâu ợ :D. E mang ra thợ ngoài, báo giá ưng e mới thay (rẻ); chứ vặt lông gà e là e về luôn cho nhanh. Dù gì cũng xác định sửa mà tốn nhiều xèng là e bán xác. Thay linh kiện/ module thì cũng chẳng lấy gì đảm bảo con tivi này của e sẽ thọ lâu dài :(

dongnat123

Xe container
Trước em cũng định mua con giống của cụ, sau lại quất con tổ sư bà, ơn giời đến giờ chưa thấy ốm đau bệnh tật gì :D

taductoan

Xe điện
Gọi thợ hãng đến e dự thay module thôi, ko có khái niệm chọc ngoáy thay linh kiện đâu ợ :D. E mang ra thợ ngoài, báo giá ưng e mới thay (rẻ); chứ vặt lông gà e là e về luôn cho nhanh. Dù gì cũng xác định sửa mà tốn nhiều xèng là e bán xác. Thay linh kiện/ module thì cũng chẳng lấy gì đảm bảo con tivi này của e sẽ thọ lâu dài :(
Có thể chỉ lỏng cái cáp màn hình thợ vẫn báo hỏng để vặt tiền. Chứ bây giờ có sửa đâu cụ. Cái gì cũng thay hết thôi. Ý em là vậy.

Jingbell

Xe đạp
Tks cụ. Việc lỗi do tín hiệu đường truyền chắc ko phải vì e mở youtube lên cũng bị. Chắc loanh quanh trên mạch thôi.
Theo như bài này khả năng là cụ hỏng điện trở nhiệt: Cách đầu tiên các gia đình sẽ thay mới điện trở nhiệt : Nguyên nhân chính gây nên tình trạng tivi bị nhòe màu là do điện trở bị hư, do đó nếu điện trở của gia đình bạn đã bị hư hỏng vì sử dụng quá lâu, hoặc quá cũ kĩ, chúng ta sẽ thay điên trở mới, giá của điện trở cũng khá rẻ, chỉ trung bình khoảng 5 đến 10 nghìn đồng/chiếc.