[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

longsing

Xe buýt
nhìn sao chỗ nào cũng sạch sẽ cụ ạ.Ý thức ng dân cao quá :). Sao họ làm đường mà k bẩn nhỉ.Ở mình mà sửa đường thì bụi bẩn, đào xới lung tung

quaychan

Xe tăng
Vào cái thớt này xong không ra nổi.
Ấn tượng với đám cưới Nhật quá, rất trang trọng nhưng nhẹ nhàng và lịch sự. Không có cái kiểu khách đến là lôi ngay vào mâm oánh chén, bên trên thì nhạc sàn đập cho tung màng nhĩ, không nhốn nháo và tạp nham như đám cưới ở các vùng quê VN.

fireman2014

Xe tải
Ảnh của cụ chủ chi tiết quá!. Cảm ơn cụ đã cho em nhìn thấy rõ những nét văn hóa của một dân tộc tự cường :)

hcmt

Xe điện

Quá sạch sẽ...

Rất vui khi gặp anh... e ko bit nói gì, chỉ cười...

Giao lưu, các em cười chạ nhìn thấy mắt đâu.. :))
Năm 1996 em sang Nhật. Ấn tượng nhất là các em học sinh gái mặc váy cực ngắn, đi xe đạp đi học. Chân củ cải. Có tối gặp mấy ẻm học sinh trai gái đứng gốc cây chỉ thấy tốc váy và phịch nhau làm mình há hốc mồm ra. Hóa ra tác dụng của váy ngắn là đây sao???. Thật là nông rân ra thành thị được mở tầm mắt. Lần đó về mất ngủ luôn.

dtgdcntt

Xe hơi
Website
www.abay.vn
trông đất nước họ văn minh và quy củ quá. thanks cụ đã chia sẻ

dtgdcntt

Xe hơi
Website
www.abay.vn
Sao e chẳng nhìn thấy chỗ nào vote sao nhỉ.

KoThich

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi kinh nghiệm cưa gái Nhât với ah :))
Em nhanh nhẩu đoảng trả lời cho bác nhá: bác cứ mời các em đi ăn nhà hàng xịn (kiểu buffet- tabehodai ý), đi xem phim và đặc biệt đi chơi mấy cái Công viên Disney Land, Disney C, Universal, xịn hơn nữa thì du lịch Hokkaido, Okinawa. Đến đêm mà em nó vẫn đi với bác thì bác kêu muộn quá rồi, hết tàu với cả ăn chơi hết tiền đi taxi rồi nên thuê cái Love Hotel nào anh em mình ngủ nhá. Em nghĩ chắc thành công. Đây là kinh nghiệm của... thằng bạn em... :D

Vài cái ảnh cho đỡ nhạt thớt

Hokkaido

Okinawa

Disney Sea

washabi

Xe hơi
Bài viết chân thực và quá hay, cảm ơn kụ mai - cồ jo đã cho em mở mang tầm mắt với nước Nhật

Na Na

Xe tải
E xem nhiều ảnh các chuyến đi của Bác Michejno mà chưa nhìn thấy Gấu nhà Bác:) cảm ơn Bác đã cho E đi du lịch qua màn ảnh

singlish

Xe hơi
Nhật và Hàn có nhiều cái giống nhau các cụ nhi!

thaihana

Xe điện
Em thấy rồi, vợ bác mặc áo Trắng.

Kie vừa trông con cho Keiko nhưng cũng tranh thủ chụp hình vì thấy vui quá.

Toàn đoàn vỗ tay cảm ơn theo kiểu truyền thống.

Thay mặt chính quyền địa phương, các vị bô lão cúi chào và cảm ơn gia đình đã nhiệt tình chu đáo tài trợ cho đoàn rước lễ hội. Sau đây đoàn tiếp tục lên đường đi nhà khác. Tuy nhiên tôi xin dừng lại không đi nữa vì cũng đã thấm mệt và có nhu cầu buôn chuyện với các bạn nên phần hình ảnh cũng là dừng ở đây.

Bài tiếp theo em xin đăng tải về phong cách thời trang Harajuku cho các cụ mát mẻ con mắt tí nhá không cứ trách iem suốt.. :))

thaihana

Xe điện

Kie vừa trông con cho Keiko nhưng cũng tranh thủ chụp hình vì thấy vui quá.

Toàn đoàn vỗ tay cảm ơn theo kiểu truyền thống.

Thay mặt chính quyền địa phương, các vị bô lão cúi chào và cảm ơn gia đình đã nhiệt tình chu đáo tài trợ cho đoàn rước lễ hội. Sau đây đoàn tiếp tục lên đường đi nhà khác. Tuy nhiên tôi xin dừng lại không đi nữa vì cũng đã thấm mệt và có nhu cầu buôn chuyện với các bạn nên phần hình ảnh cũng là dừng ở đây.

Bài tiếp theo em xin đăng tải về phong cách thời trang Harajuku cho các cụ mát mẻ con mắt tí nhá không cứ trách iem suốt.. :))
Ở Nước tôi thì khi ra về các cụ mặt hằm hằm chê ít.

thaihana

Xe điện
Cùng một kiếp người sao lại có nơi thì như thế, không xem không biết, xem lại chạnh lòng.

Đây là máy sấy quần áo phía trên bồn tắm, nếu bạn treo vào 2 đầu móc một thanh ngang và phơi quần áo ở đây, hệ thống này sẽ thổi khí nóng xuống sấy quần áo, trong vòng 30p quần áo khô rang, cho dù bên ngoài có mưa gió bão bùng hay bão tuyết đi chăng nữa thì vẫn có quần áo đẹp để mặc.

Hệ thống điều khiển nước nóng lạnh, đặc biệt ở đây ko bao giờ thiếu nước nóng ( họ ko dùng bình nóng lạnh), được cung cấp bởi công ty cấp nước, tất nhiên là có đồng hồ đo để tính tiền.

thaihana

Xe điện
Bao giờ cho đến Việt ta hở các cụ?

chungcuminiland

Xe hơi
Website
www.nhachungcu.land
Em thấy con gái Nhật bản nhìn phía sau thì đẹp mà đằng trước nhìn em nào cũng hơi thô thì phải. Mập mập thế nào ấy

eduemail

[Tịch thu bằng lái]
Nhật Bản tuy tài nguyên hạn hẹp mà phát triển kinh ngạc
Từ những chuyến đi của cụ cháu cũng tìm hiểu đc nhiều thứ
Thanks cụ