[Funland] Tôi chơi chứng khoán-Vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng_Sơn Tây

Xe container
Thớt cũ đã lên đến 116 tầng nhưng thắp hương muỗi gọi mà cụ chủ thì bặt tăm từ 08/3 không thấy nổi. Em đoán cụ ấy đã đi theo tiếng gọi của bé môi giới để nhận sự đền đáp xứng đáng với số vốn đầu tư của cụ ấy bỏ ra :)) Em mạo muội mở thớt mới để các cụ mợ chém gió giải khuây trong lúc chờ dịch Covid-19 lui. Nếu cụ chủ hiện hồn thì đừng trách móc như các cụ bên thớt gì gì nhé :))
Em mời
Jochi Daigaku
Airbus A350
Bắp cải
billyjone
BonnieBlue
Bopbi_hsgs
Bupket
cadan
Cavaho
Chay.Sa.Hinh
cobangchuacotien
coolpix8700
coquay
cuongdiv
duytrinh85
Gaffer
haisactigon
Hạnh Lux
hhnd
hoami
IP man (IQ man)
Justforfuntoo
Kam_HN
kijuto161
Kurumasuki
long_bong
Mầu Diệu Thảo
maymua
miniferrari
Mrphamvn
Nhà Quê 2
nicholas1618
Ni No Kuni 2
Nletgo
oldhand
O Muong Te
phonganngan
piano
phucthanh1234
PnO
QMintech
samsungl2400
Samurai2
Tài tử Hongkong
Toilaai08
Tôm đồng
tony tí
trancannam
Trần Gia
Tranha131076
tvu732
Ural 75
vnistockvn
yuh2105
và các cụ mợ khác vào chém gió.
Mong các cụ mợ thảo luận trên tinh thần tôn trọng khác biệt và giữ hòa khí ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe container
Quan điểm của em : Thị trường còn tiếp tục xuống do dịch bệnh đang hoành hành trên toàn thế giới đặc biệt là ở Châu Âu và Mỹ. Nếu dịch bệnh lui trong tháng 4 hoặc tháng 5 thì kết quả kinh doanh quý 1 cũng sẽ rất xấu và làm ảnh hưởng đến giá cổ phiếu và cả thị trường chung. Cá nhân em nghĩ phải mất khoảng 3 năm thì thị trường mới phục hồi lại Nhưng đây cũng là cơ hội cho những ai đang cầm tiền để đầu tư vào những cổ phiếu tốt đang bị hạ giá quá mức. Nếu xét riêng lẻ từng cổ phiếu , chọn cổ phiếu nào và thời điểm mua thì tùy vào đánh giá và chiến thuật đầu tư của mỗi người.Theo em đầu tư vào các cổ phiếu dầu khí có thể là một sự mạo hiểm tại thời điểm hiện tại nhưng sẽ có lợi nhuận tốt trong tương lai khi giá dầu phục hồi.

Rong rêu

Xe container
Quan điểm của em : Thị trường còn tiếp tục xuống do dịch bệnh đang hoành hành trên toàn thế giới đặc biệt là ở Châu Âu và Mỹ. Nếu dịch bệnh lui trong tháng 4 hoặc tháng 5 thì kết quả kinh doanh quý 1 cũng sẽ rất xấu và làm ảnh hưởng đến giá cổ phiếu và cả thị trường chung. Cá nhân em nghĩ phải mất khoảng 3 năm thì thị trường mới phục hồi lại Nhưng đây cũng là cơ hội cho những ai đang cầm tiền để đầu tư vào những cổ phiếu tốt đang bị hạ giá quá mức. Nếu xét riêng lẻ từng cổ phiếu , chọn cổ phiếu nào và thời điểm mua thì tùy vào đánh giá và chiến thuật đầu tư của mỗi người.Theo em đầu tư vào các cổ phiếu dầu khí có thể là một sự mạo hiểm tại thời điểm hiện tại nhưng sẽ có lợi nhuận tốt trong tương lai khi giá dầu phục hồi.
Cuối tháng sau em mua vào được chưa lão ;;).?

Thắng_Sơn Tây

Xe container
Ơ em hỏi thật mà, em vẫn còn ơ cao ở Việt côm banh vê xê bê. Mấy mã trong đó giờ không biết công ty niêm yết còn trên thị trường không nữa :((.
Môi giới VCBS xinh phết. Lão khởi động giao dịch offline nhiều cơ hội đấy :))

Jochi Daigaku

Xe ngựa
Kỷ lục 11,3 tỷ USD mức tăng theo ngày lớn nhất trong lịch sử của Bloomberg Billionaires Index (https://www.bloomberg.com/billionaires/) đã được thiết lập ngày hôm kia (24/03/2020) đối với tài sản của tỷ phú Pháp Bernard Arnault (ông chủ của LVMH). Vẫn giữ đà tăng, ngày hôm qua (25/03/2020) tài sản của tỷ phú Bernard Arnault tăng thêm 6,9 tỷ USD, đưa tổng số tài sản được phục hồi (trong thời kỳ dịch Covid19 bùng phát) lên tới con số 18,2 tỷ USD.

Cả thế giới tài chính đang chăm chú quan sát sự phục hồi khối tài sản của tỷ phú Bernard Arnault, bởi vì đây là ông chủ của những thương hiệu hàng xa xỉ nổi tiếng thế giới (Louis Vuitton, Givenchy, Dior, TAG Heuer, Hennessy v.v...). Sự phục hồi này thể hiện niềm tin dịch bệnh Covid19 sẽ sớm qua đi.

Sau đây là biểu đồ so sánh cổ phiếu LVMH (đường màu xanh) và chỉ số SP500 (đường màu cam).
Chú thích: SP500 - năm trăm công ty có vốn hóa thị trường lớn nhất niêm yết trên NYSE hoặc NASDAQ (Mỹ).

Chỉnh sửa cuối:

matizac

Xe tăng
e nghĩ thị trường phục hồi sau 9 tháng

Airbus A350

Xe điện
Hôm nay mà xanh với tím tiếp là em cho đi những mã lãi cỡ trên 10%.:))

Hự.

Xe buýt
không biết cái thông tư 01 vừa rồi của NHNN về ngân hàng hỗ trợ doanh nghiệp bị ảnh hưởng bởi covid 19, không chuyển nhóm nợ, không trích dự phòng tương ứng.... có là quả bom nổ chậm kéo NH bị ảnh hưởng theo DN ko nhỉ? các cụ đánh giá sao về cp dòng bank, hôm qua em thấy VCB lên trần.

BonnieBlue

Xe tải
Em vẫn túc tắc giải ngân, mỗi tháng vài chục trẹo chờ thị trường hồi các cụ ạ.

hd-vt

Xe điện
Thớt cũ đã lên đến 116 tầng nhưng thắp hương muỗi gọi mà cụ chủ thì bặt tăm từ 08/3 không thấy nổi. Em đoán cụ ấy đã đi theo tiếng gọi của bé môi giới để nhận sự đền đáp xứng đáng với số vốn đầu tư của cụ ấy bỏ ra :)) Em mạo muội mở thớt mới để các cụ mợ chém gió giải khuây trong lúc chờ dịch Covid-19 lui. Nếu cụ chủ hiện hồn thì đừng trách móc như các cụ bên thớt gì gì nhé :))
Em mời
Jochi Daigaku
Airbus A350
Bắp cải
billyjone
BonnieBlue
Bopbi_hsgs
Bupket
cadan
Cavaho
Chay.Sa.Hinh
cobangchuacotien
coolpix8700
coquay
cuongdiv
duytrinh85
Gaffer
haisactigon
Hạnh Lux
hhnd
hoami
IP man (IQ man)
Justforfuntoo
Kam_HN
kijuto161
Kurumasuki
long_bong
Mầu Diệu Thảo
maymua
miniferrari
Mrphamvn
Nhà Quê 2
nicholas1618
Ni No Kuni 2
Nletgo
oldhand
O Muong Te
phonganngan
piano
phucthanh1234
PnO
QMintech
samsungl2400
Samurai2
Tài tử Hongkong
Toilaai08
Tôm đồng
tony tí
trancannam
Trần Gia
Tranha131076
tvu732
Ural 75
vnistockvn
yuh2105
và các cụ mợ khác vào chém gió.
Mong các cụ mợ thảo luận trên tinh thần tôn trọng khác biệt và giữ hòa khí ạ.
Ôi, cụ có nghề món này ạ.
Em sẽ làm khán giả hóng, vì món này em không chém được. Em mà kể em mua cổ phiếu thì chắc các cụ cười sái quai hàm, nhưng thôi ...dấu dốt ứ kể hehe.
Bạn em mới bỏ gần tỷ mua Gas 52 thì phải, mấy hôm trước. Xác định cất tủ để đấy chờ lên men[-O<:D

Crawler

Xe tăng
E đoán nay lại hồi tiếp 🥰

cuongdiv

Xe container
E vẫn ôm chặt mấy đồng lẻ trong cạp quần, dẫu rằng đôi khi đợi chờ chẳng mang lại hạnh phích ;))

hd-vt

Xe điện
E vẫn ôm chặt mấy đồng lẻ trong cạp quần, dẫu rằng đôi khi đợi chờ chẳng mang lại hạnh phích ;))
:)) kiểu đặt tiền vào phía trong cạp quần rồi vắn vắn lên mấy vòng à cụ :D.
Nhà em trước ở chợ, thấy suốt. Thế mới có câu: đồng tiền đi liền khúc ruột. Kkk

Nhà Quê 2

Xe điện
Ôi, cụ có nghề món này ạ.
Em sẽ làm khán giả hóng, vì món này em không chém được. Em mà kể em mua cổ phiếu thì chắc các cụ cười sái quai hàm, nhưng thôi ...dấu dốt ứ kể hehe.
Bạn em mới bỏ gần tỷ mua Gas 52 thì phải, mấy hôm trước. Xác định cất tủ để đấy chờ lên men[-O<:D
Vứt tỷ vào GAs choè lên men thì nhẽ bạn cụ thu nhập hàng tháng cũng ổn và 1 tỷ thì chiếm tỷ lệ nhỏ trong tổng tiền và tương đuoeng tiền thôi!!!

maymua

Xe hơi
Cám ơn cụ chủ thớt có nhời, em xin ké căn mặt tiền ngồi hóng

Trạng thái
Thớt đang đóng