[Funland] Tôi chơi chứng khoán

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jochi Daigaku

Xe ngựa
Mợ vẫn trade trong đoạn này được thì cũng cứng, tớ nằm im cả tháng rồi :))
Đánh cược mà bác, sai thì cutloss thôi. Chi bực mình là spread Gold lên tới $4, có lúc còn nhảy tới $7.
Cháu oánh có 0.02 lot thôi, như kiểu mua/bán 10 cổ phiếu VNM :))

Chỉnh sửa cuối:

duytrinh85

Xe điện
Hàng tỉ phú có khác, muốn trần cái trần ngay. Chúc mừng các cụ đang cầm cổ đã bớt lỗ, các cụ cầm tiền theo em cứ bình tĩnh vào dễ ăn đòn lắm.

BonnieBlue

Xe tải
Hàng tỷ phú nên tỷ phú phải lo trước, chứ ko giải chấp thì họ mệt hơn là tìm biện pháp đỡ giá, em nghĩ vậy.

Gaffer

Xe tăng
Em thắc mắc rõ thế rồi mà cụ ko hiểu í em nữa thì em cũng chệu không biết giải thích sao, chứ cứ bơm tiền rồi Vàng nó phồng thế thì ai cũng giàu à :D
Ở vai trò của thằng bơm thì nó nghĩ tới cái to hơn là cái nền kinh tế của nó cụ ạ, còn giá một mặt hàng như vàng thì chỉ là một chuyện quá nhỏ so với cái thiệt hại ước tính nếu nó không bơm xèng. Trong khủng hoảng như này, nếu cụ có nhiều xèng chưa chắc cụ đã đầu tư vào vàng đâu, vì còn nhiều cơ hội khác. Đó là cách tính của tụi Cash is king.

Gaffer

Xe tăng
Em thì lại không nghĩ người như Trump không quan tâm đến chuyện tiền chạy sang vàng, có điều Trump biết phải làm gì, vậy nên hiện tại vàng có thể tăng nhẹ, ít bữa nữa em chả biết ;))
Nhất trí với cụ, tất cả thông tin là của chung, nhưng quan điểm đều là cá nhân. Tiền của mỗi người thì mình tự xài theo ý thôi.
Cũng như có chiên gia tuyên bố vàng lên 2000, 2500$/ounce, thì cũng sẽ có chiên gia khác nói vàng sẽ hạ xuống 1300$. Vấn đề là có thể cả 2 chiên gia này đều cùng nói đúng, nhưng chuyện chọn thời điểm để sinh lời là chuyện của người bỏ tiền ra đầu tư.

Jochi Daigaku

Xe ngựa
Các cụ tay to quá, em chơi phái sinh chỉ chơi 1 hợp đồng mà cắt lỗ tới cụt trim rồi đây
Hay quá, bác có thể nói cụ thể về cách thức trade hợp đồng tương lai của Việt Nam được không ạ ?
Nếu cần thì bác mở thớt mới cho cháu học hỏi.

- Mở tài khoản thế nào.
- Mở/đóng lệnh thế nào.
- Cách tính lãi/lỗ thế nào.

yuh2105

Xe tải
Hay quá, bác có thể nói cụ thể về cách thức trade hợp đồng tương lai của Việt Nam được không ạ ?

- Mở tài khoản thế nào.
- Mở/đóng lệnh thế nào.
dạ em chịu, em đập chơi tài khoản tầm 200 tr. Lúc Long lúc Short vui đáo để. Lúc win cũng chửi lúc loss cũng chửi :))

Bọn em chơi ko có cách tính nào cả, chỉ dựa trên kinh nghiệm và các mốc tâm lý thôi. Được cái có ông bạn thân chơi chứng khoán mấy năm rồi nên cũng an tâm :D

Thật ra em cũng ko biết các cụ trên chém cái gì đâu mà :D

Thắng_Sơn Tây

Xe container
Cổ thưởng sáng nay về rồi đấy cụ, em còn cả 2 loại, em tưởng hôm nọ cụ bắt dao rơi; Hôm trước em bán 1 ít giá trần 13.2 sau vợt lại giá 11.1, sáng nay lại ra 12.4, hơi tiếc vì cuối phiên lại đứng 12.7
Cổ phiếu thưởng của Em chưa thấy về tài khoản. Còn cp có từ trước Em đã bán và chưa có ý định mua lại vì em không biết lướt sóng nhất là SHB.
Trò đu đưa này cũng dễ bị kẹp đấy :))

Chay.Sa.Hinh

Xe điện

- Mở tài khoản thế nào.
- Mở/đóng lệnh thế nào.
Cháu chơi fx thì nên chơi phái sinh hợp hơn cho mua/ bán trong phiên chỉ tội mỗi cái đc nhanh thì mất nhanh

O Muong Te

Xe điện
Hôm nay em cũng bán. Còn tiền là còn cơ hội, đợi trend cho rõ đã, 1 phiên chẳng giải quyết đc gì.

Thắng_Sơn Tây

Xe container
Chúc mừng bác nhé hôm nay cu Còi cho thoát hàng còn ji, lại một cơ số ông enter buy😤😤
Cụ ơi nhiều cổ phiếu bán được chưa chắc đã mừng mà mua được chưa chắc đã vui. Em nói thế chắc cụ hiểu ý em chứ ạ? :))

Jochi Daigaku

Xe ngựa
Cháu chơi fx thì nên chơi phái sinh hợp hơn cho mua/ bán trong phiên chỉ tội mỗi cái đc nhanh thì mất nhanh
Vâng ạ, để khi nào cháu về Việt Nam rồi nhờ broker công ty chứng khoán dạy các bước thực hiện cho thật cặn kẽ ạ.

Chay.Sa.Hinh

Xe điện
Cụ ơi nhiều cổ phiếu bán được chưa chắc đã mừng mà mua được chưa chắc đã vui. Em nói thế chắc cụ hiểu ý em chứ ạ? :))
Đợi ros mà phục thù cụ ạ nếu cụ máu đỏ đen với còi

Thắng_Sơn Tây

Xe container
Em thắp hương muỗi gọi chủ thớt xem bé môi giới đền bù cho ra sao mà hơn hai tuần chưa thấy mặt. Cụ Khanhnobi ơi.

Ural 75

Xe tăng
Cổ phiếu thưởng của Em chưa thấy về tài khoản. Còn cp có từ trước Em đã bán và chưa có ý định mua lại vì em không biết lướt sóng nhất là SHB.
Trò đu đưa này cũng dễ bị kẹp đấy :))
Của em về sáng nay rồi, chắc là chung tất cả chứ lẻ tẻ sao được nhỉ, cụ kiểm tra lại tài khoản xem đã khả dụng chưa. Em cũng không lướt bao giờ, chỉ là chốt lời sau xuống quá nên vợt lại thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng