[Funland] Tôi chơi chứng khoán

Trạng thái
Thớt đang đóng

erichuydu

Đi bộ
2008 thả tõm mấy chục củ mất toi, từ đấy em ko nhòm ngó đến chứng nữa 😂

vuadivuakhoc123

Xe tải
Nay kết thúc s4 rồi đấy, đáo hạn bn đây b?
mình chỉ short là chính,đang nghi 865 là đỉnh sóng này,chờ nến 1h rsi lên tầm 68 thì short tất tay mà nó ko lên đã xuống.chia sẻ bạn mẫu hình nêm đi xuống hôm nay,đi đúng trend line luôn :)))
tặng bạn kèo ngày mai chờ long nhẹ,ăn ngắn 3 điểm thôi nhé

huhong1992

Xe tải
Năm 2016 em bỏ 300 vào với kỳ vọng mỗi tháng kiếm 5%.
Và sau gần 4 năm giờ em còn 170 tr.

vuadivuakhoc123

Xe tải
khuyên các cụ mua long thì chỉ nên mua top 30 sàn vnidex thôi nhé.sắp có đợt giảm mạnh đi xuống đấy.đợt này sẽ xuống dần chứ ko sốc giống đầu năm nữa

Chay.Sa.Hinh

Xe điện
nay ăn nhẹ đc vài đồng.vn30 diễn biến đi ngang nên ko có sóng

tặng cụ kèo short trong tương lai,sẽ ăn đậm kèo này nếu cụ theo e
Cảm ơn cụ, e chạy theo hệ thống bot do e viết cụ ạ, cũng có hôm kiếm cháo có hôm ko

Chay.Sa.Hinh

Xe điện
mình chỉ short là chính,đang nghi 865 là đỉnh sóng này,chờ nến 1h rsi lên tầm 68 thì short tất tay mà nó ko lên đã xuống.chia sẻ bạn mẫu hình nêm đi xuống hôm nay,đi đúng trend line luôn :)))
tặng bạn kèo ngày mai chờ long nhẹ,ăn ngắn 3 điểm thôi nhé
Hôm nay atc đội S hơi quá đà vênh 7 point mai ato đội L có ăn

Chay.Sa.Hinh

Xe điện
Phân tích kỹ thuật là gì? Là dựa trên dữ liệu quá khứ để dự đoán tương lai. Các cụ 1 năm gần đây yêu cô ở Yết Kiêu, ăn phở Nguyễn Thượng Hiền, mở tài khoản VnDirect. 14/2 vừa rồi chia tay, có chắc cung đường Yết Kiêu - Nguyễn Thượng Hiền - Hồ Hale còn thơ mộng? Nên là mang quá khứ ra dự đoán tương lai, nhất là với cái thị trường như thị trường chứng khoán Việt Nam, lại còn mất tiền đi học, liệu các cụ thấy có nên không?

Các công ty xây dựng kế hoạch, các tổ chức tín dụng thẩm định cho vay, dựa trên số liệu báo cáo tài chính 3 kỳ gần nhất để dự phóng tương lai. Nghe cũng có vẻ dựa trên quá khứ để mô phỏng, phải không ạ? Nhưng mà linh hồn của dự phóng ấy là các giả thiết tương lai đi kèm: Doanh thu tăng 50%, số ngày phải thu bình quân giảm 10 ngày, phải trả tăng 5 ngày, tồn kho tăng 5 ngày... Tức là gì? Tức là méo mẹ nó hết dữ liệu quá khứ rồi còn gì nữa ạ? Mà cũng chỉ là giả thiết.

Nên theo dõi hàng ngày vì sao? Vì còn là giá, lượng cổ phiếu khớp, tốc độ khớp lệnh, dư mua dư bán... Chứ ba cái biểu đồ ăn thua gì ạ?

Muốn tìm hiểu thì coi đọc thông tin là một cách giải trí. Đọc BCTC thì nhìn xem thực vốn công ty là bao nhiêu, tài sản là gì, cơ cấu thế nào, tài sản cố định mức độ pháp lý ra sao... Rồi chính sách, định hướng ngành... Chứ thật lòng đừng mất thời gian tiền bạc vào ba cái vớ vẩn các cụ ạ.
Cụ ơi mình phải đông tây y kết hợp. TA và FA kể cả thông tin vỉa hè quán cóc thông tin lùa gà f319.... chứ mua cổ phiếu chỉ dựa trên 1 khía cạnh phân tích thì toi luôn. Ví như trong nhóm cổ móc cống e đang săn con vig nhưng ko ham đua nhiều phải có target như múc 0.8 0.7 định mức 30% là đc.

daidiachu

Xe máy
Cụ cứ chơi hàng cơ bản giá đang rẻ cổ phiếu đều là ngon :) cỡ NT2, DPM, PPC

Tinhdh

Xe tải
Nói thật trong các loại trứng, em thích nhất trứng gà (luộc, rán, chưng, ốpla) nay cũng bày đặt tìm hiểu chứng khoán, nói các cụ đừng chê cười, từ hôm trước tới nay, em toàn tàu ngầm theo dõi mà chửa hiểu cái mô tê gì thấy mấy cái sơ đồ chạy chạy cũng hay hay, các cụ cứ cho em tàu ngầm lặn hóng với ạ, chữ đã biết ốp, chiên, hay rán gì đâu...

blackhole1

Xe tải
8-|em thấy chơi chứng vịt đa phần ăn quả ung thủ thống kê đâu đó 95% mất tiền chứ ít khi ăn được khoai hơn đánh đề nên thôi tay làm hàm nhai em bỏ cái suy nghĩ xúc của chúng nó từ 2008 rồi giờ có tiền là em đầu tư vào mấy lô đất tỉnh lẻ say này kiếm chỗ nào mát mẻ ít ô nhiễm về dưỡng già .

Khanhnobi

Xe đạp
Còn 1 lý do trên F319 đăng kí thành viên khó lắm nhé, bọn AD của diễn đàn cũng là lái cả nên khi đăng kí chúng nó duyệt rất kỹ để tránh trường hợp có người vào tung tin mất miếng cơm ăn. Nơi kiếm tiền là nơi thị phi !

Trạng thái
Thớt đang đóng