tối nay định đưa g đìnhđà nẵng - hội an; nhờ các cụ các mợ có kinh nghiệm chỉ bảo ạ

sparkvan

Xe điện
Chào các cụ các mợ
Em đọc trên diễn đàn mình thấy cũng có nhiều bài viết về các chuyến đi Đà Nẵng Hội An nhưng do thời gian gấp quá và cháu toàn online bằng đt là chính nên khó theo dõi. Nên mở luôn topic nhờ các cụ bierts và đã từng trải rồi mách giúp với ạ.
Rằng thì mà là kinh tế khó khăn quá em chả biết làm gì lại tiện kỷ niệm 10 năm ngày vào rọ kéo ra hai nhóc F1 9 tuổi và 6 tuổi. Em quyết định làm chuyến đi Hội An Đà Nẵng, nhưng chưa kịp tham khảo đành hỏi nhanh các cụ các mợ trên này luôn.
Nhà ở đà nẵng 2 ngày 13-14 đến trưa 15 thì về Hội an beach resort, cháu muốn hỏi từ đà nẵng cháu muốn đi thăm khu bà nà thì đi theo tours hay thuê xe máy tự đi, chi phí cả hai p.an thế nào ạ(kể cả p.án thuê 4bánh cũng được ạ, nhưng chống chỉ định đi taxi vì nhà cháu say xe chỉ chịu được cháu lái thôi ạ).
Trong 2 ngày ở đà nẵng thì nhà cháu đi được những chỗ nào và ăn ở đâu
Cho ngon bổ rẻ ạ.
E viết vội bằng đt các cụ thấy lủng củng đừng chê nhé. E sẽ update hình ảnh trong một tốp pic khi bắt đầu lên đường.
Nik em online 247 mong nhận được chỉ bảo của các cụ các mợ ạ yahoo:nguyencquyet
Viber/line/kakaotalk: 0912593259

Chỉnh sửa cuối:
Đã đến Đà nẵng thì cụ nên phải đi Bà nà, Bà nà cách Đà nẵng khoảng 25km, nhưng thực ra đi từ Trung tâm thành phố đến ga cáp treo chỉ khoảng chưa đầy 20km. Đường đi rất đẹp và thuận tiện có thể thuê xe máy hay chọn tour cụ chọn cách nào cũng được, nhưng theo em thì với khoảng thời gian khoảng 30 - 40 phút gia đình cụ đi tắc xi là tiện và chủ động nhất (thời gian ngắn Gấu chưa kịp say đâu :D)
Tiền tắc xi thì dưới 30km nên có lẽ tính theo ki lô mét.
Vé cáp treo là 450k/ người (người có CMND Đà nẵng còn được giảm giá thêm) và được miễn phí khoảng 6,7 trò chơi gì đó
Các trò mới như xe trượt dốc thì phải mua vé thêm nhưng giá cả chấp nhận được
Ăn uống thì có cái nhà hàng trên gác khu biệt thự Pháp ở độ cao khoảng 1.500m nên giá cũng thuộc loại .... trên giời :))

babanh76

Đi bộ
Nếu đi Bà Nà mà gấu nhà cụ say quá thì có thể thuê xe máy của ks đi lên đây cũng rất thú vị ah. Đường vắng, đẹp vừa đi vừa ngắm cảnh chỉ khoảng 30 phút là đến nơi. Ăn uống thì cứ đặc sản mà xơi thôi. Ngoài đồ biển có quá nhiều địa chỉ rồi thì nên ăn các món đặc trưng ngon, bổ, rẻ như: Bánh canh, Bún sườn, bún bò, mỳ quảng, bò cầu mống, thịt heo cuốn bánh tráng. Cụ cứ hỏi ks là người ta chỉ nhiệt tình luôn.

hungtcl

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kinh nghiệm là cụ nên thuê tour đi cho đỡ vất vả. Tự đi chờ mua vé cap khổ thôi rồi :)
Đầu hè mình đi qua Đà Nẵng Travel cũng được. Giá hình như 600 hay 650k gì đó. Phí bao gồm xe đưa đón, vé cap, ăn trưa. Vẫn còn số đt của anh điều tour tên Nam
Bác gọi thử nhé 0905101112
Ăn thì bác cứ ra ngoài bãi biển, gần nhà Thu Hiền có 1 nhà mới ăn cũng được lắm, quên tên rồi. Tôm Hùm loại 1 kg có 1T thôi ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

mrbombeo

Xe máy
Đi bà nà 18km bác nếu say xe nên đi xe máy cho nó tiện bác ạ, giá thuê 150k/ngày hoặc 240k/2 ngày đổ thêm 30k xăng là bác đi vô tư, nếu bác muốn cứ alo em số ĐT 0919438565 em sẽ mang xe ra tận sân bay hoặc ga tàu hỏa cho bác, nếu bác cần chổ ở em cũng có luôn phòng ks mini cho bác, 250k/ngày cho phòng đơn hoặc 400k cho phòng đôi, tivi 32 inch, điều hòa, nóng lạnh, tủ lạnh mini, cách bờ biển mỹ khê 100m

Chỉnh sửa cuối:

sparkvan

Xe điện
Cám ơn các cụ, tư vấn e đang trên đường rồi ạ. Chắc em sẽ tham khảo ý kiến các cụ. Cân nhắc vụ thuê xe máy để đi bà nà, giá vé thì như vaayỵ nhưngem ko biết nó bao gồm mỗi cáp treo haycó cả trò chơi ở fantasy park rồi ạ, e sẽ update hành trình bên câu chuyện những chuyên đi. Đà nẵng e ở caravan, đêm mai cụ nào rảnh gqanf đấy nhậu với e ạ

CuongDN2012

Xe điện
Cám ơn các cụ, tư vấn e đang trên đường rồi ạ. Chắc em sẽ tham khảo ý kiến các cụ. Cân nhắc vụ thuê xe máy để đi bà nà, giá vé thì như vaayỵ nhưngem ko biết nó bao gồm mỗi cáp treo haycó cả trò chơi ở fantasy park rồi ạ, e sẽ update hành trình bên câu chuyện những chuyên đi. Đà nẵng e ở caravan, đêm mai cụ nào rảnh gqanf đấy nhậu với e ạ
CỤ ơi! cụ mua vé cáp treo thì ko bao gồm trò chơi đâu ạ!

Mitomxoan

Xe tăng
mua vé 450 k là chơi đc nhiều trò. cụ chỉ mất tiền mua vé nếu cụ chơi những trò: xem tượng người sáp, trượt xe tốc độ cao, xem phim 3d, chơi các trò mà phải nhét xèng nữa :))

Mitomxoan

Xe tăng
cụ mà xuống hội an mà ko đi tour Cù Lao Chàm thì phí nửa chuyến đi :)). giá vé người lớn 450k/n. bao gồm ăn trưa (ăn đc) tại đảo, lặn ngắm san hô (hôm cháu đi gặp biển động nên ko đc lặn). Nói chung là cá nhân cháu thích tour này hơn Bà Nà

CuongDN2012

Xe điện
cụ mà xuống hội an mà ko đi tour Cù Lao Chàm thì phí nửa chuyến đi :)). giá vé người lớn 450k/n. bao gồm ăn trưa (ăn đc) tại đảo, lặn ngắm san hô (hôm cháu đi gặp biển động nên ko đc lặn). Nói chung là cá nhân cháu thích tour này hơn Bà Nà
mấy hôm nay biển động ko có đi CLC được cụ ơi!

3Lazang

Xe tăng
Nếu cụ ngủ ở Hội An vào hai đêm 14,15 âm lịch hàng tháng sẽ được thưởng thức đêm tắt đèn toàn phố cổ và chỉ dùng đèn lồng rất đẹp.

Kadino2011

Xe hơi
Nói chung , nếu nhà cụ chưa đi Bà Nà thì đi 1 lần cho biết , chứ còn em, em thề chỉ đi 1 lần đấy thôi. Chán bỏ cụ !

vietlodgetravel

Xe máy
Đây có mặt tư vấn đến cụ phương án cụ thể:

Thuê xe tự lái ở Đà Nẵng thì dịch vụ này hơi ít, xe hay bị chê mình có tư vấn cho 1 vài cụ thuê ở Vitraco chưa thấy phản hồi nhưng chắc ổn hơn vì công ty to, tuy nhiên đi Bà Nà bây giờ đi tour là hợp lý nhất, giá vé cáp treo Bà Nà tự book 450K/khách, ăn trên Bà Nà buffet 180K/pax nên giá tour không thể rẻ nữa, tour trọn gói hiện tại là 700K/pax, trẻ em dưới 1m miễn phí từ 1m-1,3m 500K/pax. Trên 1,3m như người lớn F1 9 tuổi của cụ mà không gầy và cao trên 1,3 thì đã là người lớn rồi.

Từ Đà Nẵng đi Bà Nà khoảng 40km nếu ở khách sạn khu vực biển chứ không gần cụ ạ, từ trung tâm như sân bay khoảng hơn 30km.

Trong 2 ngày ở Đà Nẵng cụ dành 1 ngày cho Bà Nà, người lớn có thể không thích chứ trẻ con thì say đắm lắm vì chẳng trẻ nào không thích chơi, buổi tối lang thang cafe sông Hàn.

Ngày 2 tắm biển, đi Linh Ứng - Sơn Trà....cần cụ cứ alo theo link chữ ký nhé, về ăn uống cụ cho cái emai mình sẽ gửi fie tư vấn nhé. Xe đưa đón Hội An ...cần gì cụ cứ gọi.

Chào các cụ các mợ
Em đọc trên diễn đàn mình thấy cũng có nhiều bài viết về các chuyến đi Đà Nẵng Hội An nhưng do thời gian gấp quá và cháu toàn online bằng đt là chính nên khó theo dõi. Nên mở luôn topic nhờ các cụ bierts và đã từng trải rồi mách giúp với ạ.
Rằng thì mà là kinh tế khó khăn quá em chả biết làm gì lại tiện kỷ niệm 10 năm ngày vào rọ kéo ra hai nhóc F1 9 tuổi và 6 tuổi. Em quyết định làm chuyến đi Hội An Đà Nẵng, nhưng chưa kịp tham khảo đành hỏi nhanh các cụ các mợ trên này luôn.
Nhà ở đà nẵng 2 ngày 13-14 đến trưa 15 thì về Hội an beach resort, cháu muốn hỏi từ đà nẵng cháu muốn đi thăm khu bà nà thì đi theo tours hay thuê xe máy tự đi, chi phí cả hai p.an thế nào ạ(kể cả p.án thuê 4bánh cũng được ạ, nhưng chống chỉ định đi taxi vì nhà cháu say xe chỉ chịu được cháu lái thôi ạ).
Trong 2 ngày ở đà nẵng thì nhà cháu đi được những chỗ nào và ăn ở đâu
Cho ngon bổ rẻ ạ.
E viết vội bằng đt các cụ thấy lủng củng đừng chê nhé. E sẽ update hình ảnh trong một tốp pic khi bắt đầu lên đường.
Nik em online 247 mong nhận được chỉ bảo của các cụ các mợ ạ yahoo:nguyencquyet
Viber/line/kakaotalk: 0912593259

sparkvan

Xe điện
Cám ơn các cụ đã góp ý giúp, e bận quá lúc rảnh trên tàu thì 3g lại chậm quá, e đi ăn cái dã tí về ncuu ạ

sparkvan

Xe điện

sparkvan

Xe điện
Vâng cám ơn mọi người, e đã chọn tours theo hướng dẫn của mợ vietlog, đặt tours sáng mai lên đg ạ