Thảo luận Tổng hợp các thông tin chi tiết về nội thất của KIA Seltos các phiên bản (update thường xuyên)

Thang Doan

Xe tải
KIA Seltos là một chiếc xe thể thao đa dụng với thiết kế ‘cao giàn thoáng máy’ đặc biệt là phần nội thất của chiếc KIA Seltos này cũng tạo lên sự chú ý với nhiều khách hàng. Để có thể giúp các thành viên có được một khu vực có thể tổng hợp tất cả các thông tin xoay quanh chiếc KIA Seltos này, em sẽ tạo mốt thớt để tổng hợp tất cả những vấn đề liên quan đến chiếc xe.

Nội dung được tổng hợp từ các hội nhóm KIA Seltos ở khắp các diễn đàn, group và trải khắp cả nước. Nội dung đi kèm hình ảnh, các tư vấn chia sẻ đến từ người dùng thực chứ không đến từ các sale của hãng.

Thang Doan

Xe tải
Xin ý kiến của các bạn. Nên lắp thêm những gì cho seltot luxuri 2021. Thanks.
Lắp cam360 pk ạ. Cốp điện và khóa thông minh. Cảm biến lốp
nên thay bộ bóng a ah , đen seltos tối lắm
Đi chưa quen xe thì cam 360, cam hành trình, áp suất lốp, sấy gương. Nếu hay nghe nhạc, youtube thì thay màn hình, thêm loa trung tâm, loa sub. Hay đi cao tốc thì lắp cruise control. Có đk thì cốp điện, cửa tự hít, làm mát ghế. Thường xuyên đi tối thì độ đèn Bi led, laser...
Em chỉ lắp mỗi cam hành trình và lót sàn cho sạch. Có dán cái kính lái cho mát hơn vì dạo này nắng quá. Theo em thế là đủ. Còn có nh tiền thì thích gì làm nấy nhưng để đi bt thì em chỉ cần thế
Mình chạy đường dài nhiều đã sắm như sau: Cam hành trình- cảm biến lốp- hack màn zin để vừa lx vừa tập Aerobic trên xe lúc dừng.- mua bơm dự phòng xịt lốp trên cao tốc. Khả năng sẽ đi xử lý nốt cái gương là yên tâm lúc trời mưa. Hòm hòm thế thôi.

Thang Doan

Xe tải
Nay em đi bảo dưỡng 5000 km, đứa em kĩ thuật bảo a dán film cách nhiệt gói tầm 4 triệu là dùng được.
Gọi sang hãng film, bác tư vấn bảo Seltos được nhà máy dán của Llumar rồi, giá khoảng 4tr9.
Các cụ có ai dán chưa có khác biệt nhiều ko?, Nâng cấp lên 10M thì may ra chứ 6,7 so vs 5 chắc cũng thế nhỉ

Cụ nên dán XPel hoặc 3M cyrcle
E dán mỗi kính lái hàng 3m loại ngon nhất còn lại giữ nguyên.đi khá mát
cá nhân mình thấy film nhà mấy dán là tạm ổn ! với thời tiết nắng gắt như bây giờ thì bỏ 400k làm bộ rèm theo xe là ổn áp !
Ít nhất nên dán kính lái 3m loại tốt nhất tầm 4tr. Khác biệt đấy, loại hãng dán chả có tác dụng gì, nắng cháy tay

Thang Doan

Xe tải
Hôm qua mình bảo dưỡng mức 5k. Nhân tiện có phản ánh vấn đề của chế độ đèn tự động, bạn kỹ thuật ktra nói như vậy là bình thường, còn lâý một còn mới tinh ra chạy cho mình xem để chứng minh, mình yêu cầu lấy một con xe khác bất kỳ ko phải seltos để ktra thì đánh trống lảng. Câu hỏi là vấn đề đó đã phát hiện từ những xe đời 2020 mà sao hàng ko khắc phục cái lỗi đó nhỉ, một cái option cơ bản vậy mà lại ko dùng đc, thật đáng tiêc.

đèn lỗi gì bác nói rõ e cái
nó nhạy sáng quá ý mà =))
cảm biến ánh sáng có như ko, 12h trưa nắng vỡ đầu mà đèn vẫn sáng
Xe em ra ngoài nắng nó tự tắt còn khi trong bóng râm thì sáng. E thấy thế là oke.
Dán kính cách nhiệt nó tối màu 1 phần r. Xe nào chã bị. Cerato mình đang đi cung thế. Mer cung thế
E cũng bii thế, gần như lúc đ*o nào đèn cũng sáng. Cảm biến đèn của con này như ****. E tưởng xe e bị lỗi
Xe mình cũng vậy, từ ngày mua chưa bao giờ thấy nó tự tắt cả mặc dù nắng vỡ đầu, lấy đèn soi vào cảm biến nó cũng ko tắt mà toàn mình phải tự tắt thôi
kia con nào có đèn auto cũng đều bị nt cả. Lỗi lặt vặt nên bỏ qua thôi bác
😁
😁
😁
Ae có gặp tình trạng khóa kính rồi mà ghế phụ vẫn kéo kính xuống được không
gế phụ k có khoá cửa khoá kính gì cả cụ nhé. Lái và phụ là để thoát hiểm mà
Tiêu chuẩn mới là ghế phụ vẫn kéo xuống được để thoát hiểm mà a :))
Đi vào chỗ tối âm u đèn auto k sáng cũng kêu, mà nhạy quá cũng kêu, làm dâu trăm họ khổ lắm
Hôm rồi mình bảo dưỡng cũng có phản ảnh. Bên Kia bảo do mình thêm cái màn android vào làm ảnh hưởng =)). Mình bảo anh có chắc chắn cái này không? nó im lun bảo mình để xe lại 02 ngày để kiểm tra :))

Thang Doan

Xe tải
Các bác đi xe có nghe tiếng kêu rè rè ngay sau ghế lái như kiểu cái gì va vào tôn ở trong khung cửa xe ko??

E có bị mang ra hãng họ kiểm tra lại bảo ko tìm thấy tiếng kêu
mình cũng mang ra hãng cho chạy thử rồi nhưng vẫn ko biết tiếng kêu từ đâu
Tiếng re re là tiếng máy vọng vào nhé. Ko bật nhạc sẽ nghe rất rõ. Nghe rõ là lúc mà bác đạp ga tăng tốc và thả chân ga ngay sẻ nghe thấy ở tốc độ 10-20km/h. Máy tubo ko êm như hút khí tự nhiên dc.

Thang Doan

Xe tải
Có cách nào cách âm khoang máy vào bên trong không. Sao xe em ngồi bên trong mà nghe rõ tiếng máy kêu ấy.
Có ai bị như em không?

Vậy thì bạn phải mua xe trên 3 tỷ mới k nghe tiếng máy đc :)) . Xe máy yếu nên gầm to mỗi khi tăng tốc
đi chậm mới nghe thôi. chứ lên 50-60 êm ru
Có cách nha bác , bỏ ra vài trăm cái tai nghe thiệt xịn , sau kết kết nối với điện thoại tăng âm lượng hết mức . Bao bác không nghe tiếng máy kêu
Dán cách âm chống ồn bác ơi. Cơ mà có vẻ cũng k hiệu quả đâu. Bác thử chạy xe hãng khác xem mới so sánh đc khách quan.
Mở cửa bước ra ngoài, nghe nhiều tạp âm còn phức tạp kia . nếu ko kêu chì chỉ có xe điện thôi Bác
Đi chế độ sports mới gầm lên thôi bác. Mà nghe thế mới sướng chứ

Thang Doan

Xe tải
Mấy hôm gần đây xe em có biểu hiện có tiếng kêu tạch, tạch lúc em đánh lái vô lăng khi đang bật xi nhan rẽ trái hoặc phải (nếu ko bật xi nhan mà rẽ quay vô lăng thì không bị). Không phải là tiếng nó bỏ xi nhan.
Cụ nào đã gặp trường hợp như này chưa tư vấn giúp em với, nghe tạch tạch mỗi lần xi nhan và đánh lái khó chịu thật. Trc đây rõ rànng là em ko có tiếng này. Hnay lên hãng họ bảo bình thường @@
Trong video là tiếng kêu đầu tiên các cụ ạ
Mang vào hãng nhé, bị khô mỡ. Mới xử lý htruoc xong

Thang Doan

Xe tải
Chào các bác. Xe em bị dính nhựa đường phải không các Bác. Có cách nào vệ sinh ko, các Bác chỉ giáo em với.

Bác lấy dầu hoi thắm vào khăn rồi lau là hết ah
Lấy khăn tẩm dầu hoả (không phải dầu diezen nhé) lau xong rửa lại xà phòng là hết cụ ạ
Dùng chai tẩy nhựa đường Waxco là sạch ngay thôi bác

Thang Doan

Xe tải
Có bác nào đã đi khử mùi xe chưa ah, hoặc có cách nào hiệu quả không cho mình xin ít kinh nghiệm. Xe mình đi quen thì ko thấy mùi gì nhưng người khác lên kêu mùi da quá...ở hà nội có gara mào khử uy tín hết mùi không.. xin cám ơn a e.

Dùng Siqura or Air quick fresh
Tôi thầy dùng hàng ngày thì mua 2 bịch cà phê rang và than hoạt tính trên shoppee treo băng sau ghế mùi dễ

Thang Doan

Xe tải
Các bác cho em hỏi, xe em để ở hầm chung cư bị nước rơi từ mấy cái ống trên trần xuống sau 1 đêm thành như thế này. Em tẩy mãi ko ra. Các bác có phương pháp nào giúp em ạ. Em cảm ơn các bác.

Vết cặn canxi giống như kính nhà tắm xát chanh là hết

Thang Doan

Xe tải
Các cụ cho em hỏi điều hoà đằng sau kia seltos, e bật 1 lúc mà sao k thấy mát mà vẫn thấy hơi nóng phả ra nhỉ?

Bật tốc độ quạt gió lên to hơn hoặc đóng bớt cửa gió phía trước lại để nhường gió cho cụm đằng sau. Hiệu quả nhất là đóng bớt cửa gió phía trước lại.
Này nó ko phải độc lập. Nó chỉ là chia thêm từ gió trước để cho ra sau. Nên tốt nhất là bật quạt cao tí. Đóng bớt 2 cánh gió 2 bên cửa trước thì đằng sau teo cu :D
Cửa gió đh sau con seltos này chán thật. Bác phải đóng bớt cửa trước vào nó mới thổi ra sau đc. Gió nó ưu tiên cửa nào gần nó thổi ra trc nên cửa sau yếu
Cửa sau vs cửa trc đều chung 1 cụm nha bạn có thể đóng bớt 1 cửa gió trc để mấy lổ gió khác mạnh hơn. Bạn xem đã bậc AC chưa. Giảm nhiệt độ xuống , tăng lượng gió. Hiệu quả nhất là bật hướng gió trên thôi thì băng sau sẽ mát mạnh hơn.

Thang Doan

Xe tải
Mn cho e hỏi là ngoài giá xe xong còn các khoản đăng ký đăng kiểm các kiểu thì trong đó có phải là đã kèm cả bảo hiểm thân vỏ rồi k ạ.và nếu có kèm cả thì e lên mua bảo hiểm từ phía đại lý luôn hay là e nên tìm mua bảo hiểm từ 1 bên khác tốt hơn ạ. Hiện tại phía ngân hàng đang chào mời e mua bảo hiểm với giá 1,4/năm/giá trị xe (là đắt hay hợp lý ạ). e cám ơn ạ..

1.4 là cũng hợp lý rồi bác. Có điều bác xem bên nào quen bảo họ chiết khấu cho. Còn nếu sale bán thì sale nó ăn phần chiết khấu đấy rồi :))
Bh dao động từ 9-11tr . Qen biết thì cứ ra ngoài mà mua đỡ fai mua qa sr
Bảo hiểm thân vỏ và có bao gồm bảo hiểm thủy kích luôn thì tầm 9-10 tr là ok!!nên mua bảo hiểm bảo việt,pti....!

Thang Doan

Xe tải
Seltos bản Pre có độ phanh tay điện tử và auto hold đc k các bác nhỉ ? Thấy bản Hàn Quốc có.

Độ xong khỏi đăng kiểm
Cái gì chứ đô bgj vào điện thì thôi cụ ạ.mất bảo hành hãng luôn
Độ xong đi đăng kiểm mệt lắm cụ
Độ đc, hết khoảng 8t nhé cụ
Bác độ xong sẽ gặp những vấn đề như:
- Làm thiệt hại kha khá túi tiền.
- Hẵng từ chối bảo hành.
- Sau này lại mất tiền mỗi lần đi đăng kiểm để được đăng kiểm.
- Xe mà chẳng may va quệt thì bên bảo hiểm nó đổ lỗi cho mình thay đổi kết cấu để nó ko trả tiền bảo hiểm.

Thang Doan

Xe tải
Các bác cho e hỏi: lốp của e toàn bơm 2,3 đến 2,7psi từ hôm đi BH 6000km sr bơm tận 3,1 và 3,3 psi. Đi thấy nảy tưng tưng. Vậy có sao k ạ?

Xem sườn cửa lái có team bơm chuẩn áp suất lốp cho Seltos đó ? Họ dán 2.4 đó cụ
Hơi trong khoảng 2.2 đến 2.4 thôi
Đúng rồi bạn, 2.3 kgf/cm2 = 32.7 psi. Trước giờ bạn bơm thiếu. Nhiều người tư vấn nhưng ko ngó đến đơn vị tính.
Nó có thông số của nhà SX bên lái, bác cứ đúng thế mà làm. Ngoài ra, nếu cẩn thận thì ngày nắng mà đi nhiều thì giảm 1 chút hoặc chở nặng thì tăng lên 1 chút. Nên có 1 cái bơm xịn để kiểm tra.

Thang Doan

Xe tải

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Vụ dán film cách nhiệt có chắc chắn Thaco đã dán rồi không ạ, hôm nay nhà e vừa đặt xe xong lại không biết vụ này mua thêm gói film của sale